Toàn quốc: Giúp bạn nuôi con bằng sữa mẹ (máy hút sữa, bình sữa...nhập khẩu từ USA)

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Me Po, 1/11/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Me Po

Me Po Bắt đầu tích cực

Hi các bà mẹ và các bà mẹ tương lai,

Cách đây 6 tháng tớ cũng đang phân vân về việc chọn mua gì để chuẩn bị cho sự ra đời của con yêu ^^. Và bi giờ 6 tháng đã qua, tớ nghĩ mình đã có một chút kinh nghiệm bổ ích và muốn chia sẻ với các mẹ để mình cùng chuẩn bị và chăm sóc cho con yêu thật tốt.
    Những lợi ích của sữa mẹ đã được các thông tin đại chúng nói đến rất nhiều rồi và có lẽ tất cả chúng ta đều mong muốn có đủ sữa cho con yêu bú hoàn toàn trong 6 tháng đầu. Cách đây 6 tháng tớ cũng đang băn khoăn có nên mua máy hút sữa không và chọn loại gì và bây giờ tớ khẳng định rằng máy hút sữa là cần thiết nếu các bạn muốn cho bé bú hoàn toàn sữa mẹ trong 6 tháng đầu.

Tớ cũng thừa nhận rằng việc cho con bú mẹ hoàn toàn là tốt nhất và giúp kích thích sữa về tốt nhất. Tuy nhiên trải qua 5 tháng chăm con nhỏ thì tớ nhận thấy không phải lúc nào mọi thứ cũng như mình mong muốn, không phải lúc nào em bé cũng chịu hợp tác bú mẹ. Em bé sẽ có nhưng giai đoạn ăn ít ( lúc mới sinh, bé chỉ ăn khoảng 30ml), giai đoạn rất biếng ăn ( khoảng 2 tháng đổ ra vì mải chơi và bắt đầu biết hóng chuyện). Vì sữa về theo nhu cầu nên nếu mẹ cứ để tự nhiên thì khi em bé bú ít thì sữa cũng sẽ ít và mất dần.

Đôi khi vì lý do khách quan mẹ bị mất sữa do uống thuốc giảm sốt, hoặc ăn lá lốt.., lúc đó lượng sữa đột ngột giảm rất nhiều, bé ăn không đủ nên quấy khóc dẫn đến mẹ lo lắng, mệt mỏi nên sữa ít dần, bé phải ăn thêm sữa ngoài và dần dần sữa mẹ mất hẳn.

Tớ đã gặp cả 2 trường hợp trên (bé lười ăn và mình bị mất sữa đột ngột 2 lần, một lần do uống thuôc, 1 lần do ăn lá lốt) nhưng nhờ kiên trì ăn uống, nghỉ ngơi và vắt sữa đều đặn, tớ đã lấy lại được sữa. Hiện tại tớ đã đi làm và vẫn đủ sữa cho bé bú hoàn toàn. Bé nhà mình đã được gần 5 tháng, trộm vía bé ngoan, khỏe và tớ vẫn vắt sữa đều hàng ngày, môĩ ngày 3 lần (tổng được 800 ml) kết hợp với cho bé bú vào buổi tổi, buổi đểm.

Tớ cảm thấy thật sự rất hài lòng với máy hút sữa mình đang dùng. Máy này tớ được một người bạn bên Mỹ tặng, sau đó tớ có giới thiệu và mua giúp mấy chị ở cơ quan và mọi người đều rất hài lòng. Có chị vắt 7 lần một ngày và đã tích được đầy 1 tủ lạnh sữa ^^

Bởi vậy tớ muốn chia sẻ với các mẹ về sản phẩm hữu ích này. Tớ giới thiệu sơ qua về máy hút sữa này nhé.

1, Máy hút sữa 2 bên The first year: Giá thị trường 2.400k, giá mình bán 2.200k

So sánh với các máy hút sữa 2 bên khác trên thị trường thì đây thật sự là một mức giá hợp lý.
    Các mẹ được dùng thử trước khi mua. ( Dùng thử máy của mình ^^, máy mình đã dùng gần 5 tháng rùi nhé và vẫn chạy tốt ^^)

• Máy chạy êm ái, nhẹ nhàng, có 8 cấp độ
    • Có tay cầm nên chỉ cần dùng 1 tay đỡ, các mẹ vẫn có thể thoải mái lướt web trong lúc vắt sữa nhé ^^
    • Hút giống như trẻ bú (chu kỳ hút: hút - nhả - nghỉ). Hút sữa tự nhiên, nhịp nhàng để sữa chảy nhiều hơn.
    • Hút nhẹ nhàng, êm ái nhờ có phễu mát xa silicon mềm mại. Núm điều khiển tốc độ hút sữa một cách thoải mái và an toàn nhất.
    • Giúp làm dịu cơn đau tức ngực (do đầy sữa).
    • Hút hai bên ngực cùng một lúc: giúp rút ngắn thời gian hút và kích thích nguồn sữa của mẹ.
    • Có đầy đủ phụ kiện thay thế, bổ sung.
    • Gọn nhẹ, tặng kèm túi giúp thuận tiện đóng gói khi cần mang đi.
    • Sản phẩm được ưa chuộng tại Mỹ.
    Ngoài ra, đợt này mình cũng nhập thêm nhiều sản phẩm khác để phục vụ nhu cầu của các mẹ, hàng nhập từ Mỹ có giấy tờ đảm bảo nhé.
    Bình sữa Dr Brown nằm trong top 5 bình sữa được các bà mẹ tin dùng, có van chống sặc, giúp duy trì các vitamin A,C,E có trong sữa mẹ nhé.
    2, Bình sữa Dr Brown cổ rộng 125 ml – 2 packs : 360k, có bán lẻ 1 bình 180k
    3, Bình sữa Dr Brown cổ hẹp 125 ml – 3 packs : 540k, có bán lẻ 1 bình 180k
    4, Bình sữa Dr Brown cổ rộng 250 ml – 3 packs : 540k, có bán lẻ 1 bình 180k
    5, Bình sữa Dr Brown cổ hẹp 250 ml – 3 packs : 540k, có bán lẻ 1 bình 180k
    6, Máy hâm sữa The first year: 600K
    7, Máy tiệt trùng The first year: 1500k
    8, Túi ủ bình Munckin: 420k Đựng được 3 bình sữa, giúp các mẹ bảo quản sữa được 13h. Phù hợp cho các mẹ vắt sữa ở cơ quan rồi mang về nhà cho con bú hoặc mang sữa theo cho con đi chơi.
    9, Nhiệt độ đo tai siêu tốc Omron MC 514: giá thị trường:700k, giá tớ: 600k
    10, Túi trữ sữa Nuk: 25 chiếc / 250k, có bán lẻ 10k/chiếc
    11, Miếng thấm sữa dùng 1 lần Philips Avent (60 miếng): Giá thị trường: 399k, giá tớ 379k
    12, Miếng thấm sữa giặt được Philips Avent (6 miếng): Giá thị trường: 300k, giá tớ 280k
    13, Nôi cũi Baby trend: có 2 tầng: giường cho trẻ sơ sinh và khi trẻ đứng được, lại thành cũi hữu ích và an toàn cho trẻ. Tớ thấy dùng cũi này an toàn hơn cũi gỗ, vì khi trẻ đứng được thì rất nghịch ngợm và dễ bị ngã, nếu ngã va vào gỗ sẽ dễ bị đau nên dùng cũi này là an toàn hơn cả. Giá là 3100k. giá này thật sự là rất hợp lý so với giá thị trường đấy ạ.
    • Cũi có nôi nhỏ để thay bỉm và tã cho bé dưới 4m hoặc <7kg.
    • Cũi có 2 tầng: giường cho trẻ sơ sinh và khi lớn lên chúng lại trở thành cũi hữu ích và an toàn cho trẻ.
    • Cũi (playard) dành cho trẻ có chiều cao dưới 88cm và cân nặng dưới 14kg.
    • Có thể gập gọn cũi và có thể di chuyển được nhờ bánh xe ở đầu cũi.
    • Bộ đồ chơi treo cũi nghộ nghĩnh.
    • Kích thước cũi 101.5x71x80cm
    • Sản phẩm cũi cho bé NK Mỹ,
    • Trọng lượng: 11.2 Kg
    14, Nôi cũi siêu nhẹ Graco: An toàn, gọn nhẹ, dễ dàng di chuyển các mẹ nhé. Giá tớ để rất hữu nghị 3000k
    15, Xe tập đi Sit to Stand của V-Tech được thiết kế với rất nhiều màu sắc bắt mắt và nhiều phím nhạc vui nhộn. Giá thị trường từ 1290k đến 1400k, giá tớ để 1190k
    Ngoài ra tớ còn có các sản phẩm khác được nhập từ Anh và Mỹ, các mẹ tham khảo thêm trong web nhé.
    http://gianhangvn.com/poshop/home.html
    Tớ tên Trang (SN 1984)
    Phone: 0988268 một một chín
    YM: dongxu84
    Địa chỉ: Nhà tớ để các mẹ có thể đến dùng thử máy hút sữa 379 Đội Cấn – Ba Đình – Hà Nội
    Công ty: 88 Láng Hạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Po
    Sửa lần cuối: 2/11/2012
  2. Me Po

Me Po Bắt đầu tích cực

Ðề: Giúp bạn nuôi con bằng sữa mẹ (máy hút sữa, bình sữa...nhập khẩu từ USA)

Để hút sữa hiệu quả, trước và sau khi hút bạn nên uống 1 cốc ấm nóng. Khi hút đến đoạn cuối bạn nên dùng 1 tay mát xa, xoa bóp nhẹ để vắt kiệt những giọt sữa cuối cùng, giúp sữa về nhanh hơn cho lần hút sau :)

3. Me Po

Me Po Bắt đầu tích cực

Sau khi sinh các mẹ cố gắng cho con bú càng sớm càng tốt. Lúc đầu bé bú ít mẹ chịu khó vắt sữa ra, trữ trong tủ lạnh. Sữa non lúc đầu rất tốt đấy. Hơn nữa việc vắt sữa sẽ giúp mẹ cảm thấy dễ chịu hơn, tránh bị căng tức ngực.

4. Me Po

Me Po Bắt đầu tích cực

Trước khi vắt sữa các mẹ nên rửa tay thật sạch, dụng cụ vắt và bình sữa cũng cần tiệt trùng sạch sẽ các mẹ nhé

5. Me Po

Me Po Bắt đầu tích cực

Sau khi sinh, lúc sữa mới về, các mẹ rất dễ bị căng tức ngực dẫn đến áp se, rất đau, các bạn sắp sinh để ý nhé. Khi thấy ngực căng tức khó chịu mà bé không chịu bú thì vắt sữa ra nhé, vắt sẽ giúp thông tia sữa nữa.

6. baybe_in_car

baybe_in_car Uy tín là Vàng

chúc mẹ nó đắt hàng nhé .

7. Me Po

Me Po Bắt đầu tích cực

Thanks mẹ nó nhiều.....................

8. Me Po

Me Po Bắt đầu tích cực

Sau khi sinh, lúc sữa mới về, các mẹ rất dễ bị căng tức ngực dẫn đến áp se, rất đau, các bạn sắp sinh để ý nhé. Khi thấy ngực căng tức khó chịu mà bé không chịu bú thì vắt sữa ra nhé, vắt sẽ giúp thông tia sữa nữa.

9. ebunba

ebunba Thành viên rất tích cực

mẹ nó cho tớ hỏi máy hút sữa của mẹ nó có chức năng hút bằng tay và chạy pin không?

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.