Toàn quốc: Thuố C N.am Bát Bảo Thang Trị Họng Hạt Mãn Tính- Amidan- Ho Kéo Dài- Khàn Tiếng. Hiệu Quả Bất Ngờ!

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi me_soctx, 2/11/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. newstar_85

newstar_85 Thành viên rất tích cực

Ðề: Thuốc nam chữa viêm họng hạt, viêm xoang, viêm mũi dị ứng, viêm amidan. Hiệu quả bất

Nhà e đánh dấu khi cần ạ !

2. me_soctx

me_soctx Một ngày..Tớ giúp đc bạn!

Ðề: Thuốc nam chữa viêm họng hạt, viêm xoang, viêm mũi dị ứng, viêm amidan. Hiệu quả bất

Nhà e cứ đánh dấu đi ah. Teng kiu nhà e nhé!

3. Ðề: Thuốc nam chữa viêm họng hạt, viêm xoang, viêm mũi dị ứng, viêm amidan. Hiệu quả bất

Mẹ nó hôm nay thế nào? Có "giúp" đc nhiều người ko?

me_soctx thích bài này.
  4. gaconmoino

gaconmoino MẸ IU NG TĂNG THANH HÀ

mai tớ ra khu đó tớ ới cậu nhé

me_soctx thích bài này.
  5. me_soctx

Cóa, 2 người mẹ nó ah! à có 1 bac trong SG gọi ra thanks nhìu lém vì trong khi u thuốc bac ấy thấy đỡ rõ rệt và nhờ lấy thêm 10 thang nữa. Tớ vui lém lém!

6. me_soctx

ok mẹ nó. Mai qua thì ới tơ, nếu bận thì ới tớ mang thuốc qua đấy cho, mai ngày nghỉ mừ!

Sửa lần cuối: 8/12/2012
  7. phamvancac

phamvancac Thành viên chính thức

Cám ơn bạn! Đánh dấu ngâm cứu đã, mình cũng đang bị viêm mũi dị ứng

8. me_soctx

Cứ đánh dấu và ngâm cứu nhé! Teng kiu bạn!

9. dungnguyen2210

dungnguyen2210 Thành viên tập sự

hix, 2vc mình đều bị ho mãn tính. bạn cắt giúp mình 5 thang trước đã nhé. dùng hợp thuốc, đỡ được mình sẽ cắt tiếp + lấy cho chồng nữa. mong sao khỏi được vụ này :( . tuần sau có không hả bạn? mỗi ngày uống một thang ah? ah quên, mình vẫn đang cho con bú, không biết có uống được không? nếu vẫn uống được bạn ship giúp mình tới địa chỉ sau nhé:
    Tòa nhà Tiên Phong, Phố Duy Tân, Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy (phía sau tòa nhà CMC) - trong giờ hành chính
    sdt: 0978.951.060
    thanks!

10. me_soctx

Theo mình được biết ho mãn tính là 1 triệu chứng mà có thể có nhiều nguyên nhân. 2vc nhà mẹ nó đã đi khám chưa, nếu nguyên nhân ho là do viêm xoang, viêm mũi, trào ngược dịch vị dạ dày dẫn tới viêm họng mãn , cấp thì bài thuốc này sẽ cho hiệu quả rất tốt vì nó trị từ gốc bệnh từ đó sẽ hết HO. Đây là thuốc Nam hoàn toàn ko gây phản ứng phụ, toàn các cây thảo dược rất tốt, cây Dây Vằng (hay còn gọi là Chè Vằng còn giúp các mẹ sau sinh u mẹ lợi sữa và giảm mỡ bụng nữa đấy)Bạn muốn lấy thử 5 thang thì thứ 3 có đợt thuốc mới nhé. Tớ gọi bên dv ship của các mẹ trên LCM ship thuốc cho mẹ nó, mẹ nó thêm ít phí ship nhé!

Sửa lần cuối: 9/12/2012
  11. me_soctx

Các mẹ hẹn lấy thuốc thứ 3 có đợt thuốc mới mình gửi cho nhé! Cảm ơn cả nhà!

12. me_soctx

Tớ tưởng chiều thứ 2 mới nhận được thuốc, nhưng mừ tớ vừa nhận được đợt thuốc mới roài nhé, thứ 2 cả nhà sẽ được tớ gửi thuốc đến cho. Teng kiu cả nhà!

13. me_soctx

Sáng mai tớ đi làm tiện mang thuốc cho mẹ nó, hẹn mẹ nó chỗ cũ nhé. Mai tớ ới mẹ nó cụ thể time. Teng kiu mẹ nó!

14. me_soctx

Chào buổi sáng bằng 5 od, nhưng mới trả được 4 còn 1. Gọi DV ship 3 od vì các mẹ xa wá ko tiện đường tớ đi làm, các mẹ mất phí Ship tớ cũng áy náy lém chứ! Thông cảm nhé!

15. me_soctx

Cây cỏ quanh ta Bạch đồng nữ

Bạch đồng nữ còn có tên khác là mò hoa trắng, mò trắng, bấn trắng, vậy trắng, mấn trắng; tên khoa học: Clerodendron fragrans Vent.

Cây nhỏ cao khoảng 1-1,5m, thường rụng lá. Lá mọc đối, lá rộng hình trứng dài 10-20cm, rộng 8-18cm, đầu nhọn, phía cuống hình tim hay hơi phẳng, mép có răng cưa to, thô. Mặt trên màu sẫm hơn, có lông ngắn, mặt dưới nhạt màu hơn, gần như bóng, trên các đường gân hơi có lông mềm. Cuống lá dài khoảng 8cm. Khi vò nát lá có thấy mùi hôi đặc biệt của cây mò. Hoa màu hồng nhạt hay trắng, có mùi thơm; hoa mọc thành hình mâm xôi gồm nhiều tán. Đài hoa hình phễu, phía trên có xẻ thành 5 thùy, hình 3 cạnh tròn; tràng hoa hình ống nhỏ, có 4 nhị đính trên miệng ống tràng cùng với nhụy vượt quá tràng hoa. Vòi nhị thường ngắn hơn chỉ nhị; bầu thượng dạng hình trứng. Quả hạch gần dạng hình cầu, dính với đài tồn tại bao ở ngoài. Hoa nở tháng 7, 8 và quả chín tháng 9,10.

Cây mọc hoang ở nhiều nơi, ở vùng núi lẫn đồng bằng. Thu hái quanh năm, tốt nhất lúc cây sắp và đang ra hoa. Bộ phận dùng: lá; có thể dùng rễ, rửa sạch, thái nhỏ, phơi hay sấy khô. Ngoài ra còn có loài màu đỏ gọi xích đồng nữ có cùng công dụng nhưng ít được sử dụng hơn.

Tính vị và tác dụng: Rễ có vị ngọt nhạt, tính mát, tác dụng thanh nhiệt tiêu viêm, điều hòa thể dịch. Có tác dụng hạ huyết áp, nhưng kết quả xuất hiện chậm; sau 4-5 tuần tác dụng này thấy rõ rệt. Tác dụng giảm đau thấy rõ sau 1, 2 tuần làm người dễ chịu, các chứng đau đầu, hoa mắt và mất ngủ hết dần. Làm long đờm dãi, làm mát máu và cầm máu. Sau đây là đơn thuốc có dùng bạch đồng nữ.

Dùng chữa ho, cảm lạnh và sốt, chữa lao phổi, ho ra máu, chữa lỵ trực khuẩn và viêm gan:
    Bài thuốc: Bạch đồng nữ 2g, ích mẫu 2g, ngải cứu 2g, hương phụ 2g. Sắc 3 lần, cô nước sắc đến 20ml, cho đường đủ ngọt, đóng ống 10ml, hàn kín và hấp tiệt trùng (đun sôi và giữ sôi trong 1 giờ). Liều dùng 15-30g ở dạng thuốc sắc.

Thuốc chữa kinh nguyệt không đều, đau bụng khi thấy kinh, khó sinh nở và khí hư bạch đới. Ngày uống 3-6 ống, thời gian uống: 3 tháng. Đơn thuốc này cũng để chữa tăng huyết áp, ngày 2-3 ống. Có thể sử dụng đơn thuốc này với mỗi vị dược liệu từ 4-6g để sắc uống trong ngày.
    Theo tinsuckhoe.com

16. me_soctx

Công dụng chữa bệnh từ cây cối xay

Cây cối xay hay còn gọi là nhĩ hương thảo hay kim hoa thảo, cây đằng, giăng xay, quýnh ma, ma mảnh thảo, ma bản thảo giàng xay, co tó ép (Thái), phao tôn (Tày); là một loại cây nhỏ sống hàng năm hay lâu năm mọc hoang và trồng hầu hết trên khắp nước ta, mọc thành bụi ở những bãi đất trống hay bờ rào, cao 1-2m, có lông mềm trên toàn thân và các bộ phận của cây.

Tên khoa học: Abutilon indicum(L) G.Sweet thuộc họ bông(Malvaceae).

Cối xay là loại cây nhỏ, mọc thành bụi, sống hàng năm hay lâu năm, cao 1-2m. Toàn thân và các bộ phận của cây có lông mềm, lá mọc so le, có hình tim, mép lá có khía răng, hoa vàng, mọc riêng lẻ ở kẽ lá, có cuống dài bằng cuống lá.Quả gồm tới 20 lá noãn dính nhau trông giống như cái cối xay. Mỗi lá noãn chứa 3 hạt hình thận, nhẵn, màu đen nhạt. Mùa hoa tháng 2-4 mùa quả tháng 4-6. Cây mọc hoang ở khắp nơi trong cả nước, là loài cây của vùng Ấn Độ, Malaysia. Người ta trồng làm thuốc bằng cách nhân giống từ hạt, gieo vào đầu mùa mưa.Thu hái toàn cây vào hè thu, đem rửa sạch đất, cắt khúc ngắn, dùng tươi hoặc phơi sấy khô để dùng dần.

Theo Đông y, cây cối xay có vị hơi ngọt, tính bình, tác dụng tán phong, thanh nhiệt, giải độc, có thể thăng thanh giáng trọc, khai khiếu, hoạt huyết, long đờm,lợi tiểu. Bộ phận làm thuốc gồm các đoạn thân, cành, lá, hoa, quả. Thu hái quanh năm, tốt hơn cả là mùa hạ dùng tươi phơi hay sấy khô.

Thường dùng chữa sổ mũi, sốt cao, nhức đầu do phong nhiệt, viêm tuyến mang tai truyền nhiễm, đau tai, ù tai, giảm thính lực, tiểu tiện ít, nước tiểu vàng, tiểu rắt, tiểu buốt. Ngày dùng 15-30g toàn thân hoặc 6-16 g lá sắc uống.

Lá cối xay có chất nhầy nên có tác dụng làm dịu kích thích, hạ sốt, thông tiểu tiện, thường dùng chữa cảm sốt phong nhiệt, nhức đầu, bí tiểu.Ngày dùng 16-20g khô sắc uống. Dùng tươi rửa sạch, giã nát đắp chữa mụn nhọt, rắn cắn.

Hạt có tác dụng làm dịu và nhuận trường.Ngày dùng 8-12g sắc uống.

Rễ giúp hạ sốt, trấn tĩnh tinh thần, trừ phong.Ngày dùng 4-6g sắc uống.Hoặc ngâm dấm uống chữa kinh phong.40g , rễ cối xay ngâm với 1 lít dấm, ngày dùng 1-2 lần, mỗi lần 1 thìa canh(20ml).

Một số bài thuốc có dùng cối xay

• Chữa cảm sốt, nhức đầu do phong nhiệt: Cây cối xay 12-16g,lá tre 8g, bạc hà 6g, kinh giới 8g, kim ngân hoa 12g. nấu với 750ml nước sắc còn 250ml, chia 2 lần, uống trước bữa ăn

• Chữa sốt vàng da,phụ nữ sau khi sinh bị cảm phong nhiệt: Lá cối xay 12-16g, lá cách 16g, nhân trần 12-16g, nấu với 500ml nước. sắc còn 250ml, chia 2 lần, uống trước bữa ăn

• Chữa đau tai, ù tai, thính lực giảm:Quả cối xay 30g(hoặc toàn cây) tươi 60g, nấu canh với thịt heo nạc để ăn trong bữa cơm.

• Chữa phụ nữ sau khi sinh bị phù thũng: Lá cối xay 20-30g, ích mẫu 12-16g, nấu với 300ml nước. sắc còn 150ml, chia 2 lần, uống trước bữa ăn

• Chữa tiểu tiện bí, tiểu rắt, tiểu buốt: Cây cối xay 30g, bông mã đề 20g, rễ tranh 20g, râu bắp 12g, cỏ màn trầu 8g, rau má12g. Nấu với 650ml nước. sắc còn 250ml, chia 2 lần, uống trước bữa ăn.

Lá cối xay giảm đau sau chấn thương

Khi không may bị va đập hay chấn thương để lại những vết thương hay trầy xước hoặc bầm tím trên cơ thể khiến đau đớn, nhức nhối khó chịu, xin giới thiệu cùng bạn đọc kinh nghiệm từ lá cối xay có thể thay mật gấu hay thuốc giảm đau để điều trị và giảm đau sau chấn thương.

Theo kinh nghiệm cho thấy, ngay sau khi trật đả hay chấn thương, lấy độc vị lá cối xay tươi một nắm khoảng 20 – 30g sắc cho uống ấm sau một vài tiếng thì nạn nhân giảm đau rõ rệt và các vết máu tụ cũng nhanh chóng tan đi, sức khỏe bình phục. Thực tiễn cho thấy, càng áp dụng sớm thì hiệu quả càng cao. Còn theo kinh nghiệm của nhân dân Ấn Độ, cối xay ngoài sử dụng làm giảm đau còn làm thuốc nhuận tràng, trị bệnh phổi và làm thuốc an thần. Hoa được sử dụng để làm tăng tinh dịch ở nam giới.
    Nguồn dkphama.vn

17. me_soctx

Bạc thau - vị thuốc dân gian thông dụng

Bạc thau là vị thuốc mà các ông lang vùng dân tộc ít người phía Bắc rất hay dùng và luôn có mặt trên các gánh thuốc của các bà hàng lá người làng Đại Yên, Hà Nội. Cây Bạc thau mọc hoang khắp nơi; nhiều nhất ở các tỉnh miền Bắc và Khu bốn cũ; ngoài ra còn mọc ở các tỉnh miền Nam Trung Quốc.

Bạc thau còn gọi "bạc sau", "thau bạc", "mô bạc", "lú lớn" (Hải Hưng), "thảo bạo" (miền Nam), "pác túi" (dân tộc Tày), "chấp miên đằng" (Tuệ Tĩnh); các sách thuốc Trung Quốc (TQ) thường gọi là "bạch hạc đằng" (tên chính) hoặc là các tên khác (dị danh) như "ngân bối đằng", "bạch diện thủy kê", "bạch bối ti trù", "bạch để ti trù", Bạc Thau có tên khoa học Argyreia acuta Lour., thuộc họ Bìm bìm (CONVOLVULACEAE).
    Bạc thau là một loại dây leo, thân có nhiều lông áp vào thân, màu trắng nhạt. Lá mọc so le, hình bầu dục, phía cuống hơi có hình tim, đầu nhọn, mặt trên nhẵn và xanh thẫm, mặt dưới phủ lông ngắn, mịn, bóng ánh như bạc - do đó có tên "bạc sau" (mặt sau như bạc), lâu ngày đọc chệch thành "bạc thau"; các tên "bạch bối", "ngân bối" trong tiếng Hán cũng có xuất xứ tương tự... Hoa màu trắng, bên trong có lông mịn, mọc thành xim ở kẽ lá hay đầu cành. Quả mọng hình cầu, khi chín có màu đỏ, trong có 2-4 hạt hình trứng màu nâu đen.
    Lá có thể hái quanh năm để dùng làm thuốc; có thể dùng tươi hay phơi khô dùng dần.
    Theo Đông y, Bạc thau có vị đắng, cay, hơi chua, tính mát. Có tác dụng thanh nhiệt, lợi tiểu, thư cân hoạt lạc, khu phong trừ thấp, điều kinh, chỉ huyết (cầm máu), nhuận phế, tiêu đờm, chỉ khái (làm hết ho). Dùng chữa các chứng khí hư bạch đới, nhũ ung (ung nhọt ở vú); dùng tươi giã nát đắp lên những nơi gẫy xương, mụn nhọt cho hút mủ lên da non.
    Ngày dùng 9 đến 15g khô. Dùng ngoài không kể liều lượng.
    Theo caythuocquy.info

voicon_mp thích bài này.
  18. me_soctx

Tác dụng chữa bệnh của hà thủ ô đỏ

Cây hà thủ ô.
    Hà thủ ô là tên riêng của một người được lấy đặt cho vị thuốc. Tương truyền, ông nội và bố của ông Hà Thủ Ô nhờ uống thuốc này 8 g/ngày mà thọ đến 160 tuổi. Bản thân ông Hà Thủ Ô đến 130 tuổi râu tóc vẫn đen cũng là nhờ uống thuốc này hằng ngày.

Cùng tên hà thủ ô, ở Việt Nam có 2 loại: hà thủ ô đỏ và hà thủ ô trắng. Loại hay được dùng làm thuốc chính là hà thủ ô đỏ. Đó là một loại cây dây leo nhỏ, sống nhiều năm, mọc lẫn với nhiều loài cây khác. Hà thủ ô đỏ có vị chát, ngọt, đắng, tính hơi ấm. Theo Đông y, ngoài công dụng làm đen tóc, hà thủ ô đỏ còn có tác dụng bổ máu, an thần, dưỡng can, ích thận, cố tinh, nhuận tràng, chữa sốt rét.

Theo Tây y, hà thủ ô đỏ có thể chữa suy nhược thần kinh và các bệnh về thần kinh, bổ tim, giúp sinh huyết dịch, kích thích co bóp ruột, kích thích tiêu hóa, cải thiện dinh dưỡng, có tác dụng kiểu oestrogen và progesteron nhẹ. Nó cũng giúp tăng tiết sữa, chống co thắt phế quản, chống viêm. Nước sắc hà thủ ô đỏ 1/100 có thể ức chế sự phát triển của trực khuẩn lao. Còn cồn hà thủ ô đỏ có thể phòng xơ vữa động mạch, làm giảm cholesterol và triglycerid huyết thanh, ức chế tăng lipid máu.

Bộ phận dùng của hà thủ ô đỏ là phần rễ phình lên thành củ (trông giống củ khoai lang), thịt màu nâu đỏ, nhiều xơ.

voicon_mp thích bài này.
  19. voicon_mp

voicon_mp Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Thuốc nam chữa viêm họng hạt-hiệu quả bất ngờ!

hihi hôm nay mới vào nhà chủ xị nè! chúc chủ xị đắt hàng nha! ah chị cho em thông tin vào hộp thư để em chuyển hàng cho chị nhá
    tặng đầu tuần nè (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

20. me_soctx

Ðề: Re: Ðề: Thuốc nam chữa viêm họng hạt-hiệu quả bất ngờ!

uh, tớ cmt cho mẹ nó roài ấy, mà mục đích của tớ là od dầu của mẹ nó về chăm sóc da mặt. Mùa này khô hanh nẻ quá!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.