Toàn quốc: Thuố C N.am Bát Bảo Thang Trị Họng Hạt Mãn Tính- Amidan- Ho Kéo Dài- Khàn Tiếng. Hiệu Quả Bất Ngờ!

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi me_soctx, 2/11/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. me_soctx

me_soctx Một ngày..Tớ giúp đc bạn!

Ðề: Thuốc nam chữa viêm họng hạt-hiệu quả bất ngờ!

Ôi,mong như thế này thì cũng có cái hại lắm. Đêm khuya nhắn tin, gọi điện thì thường là chuyện bất thường gì đó nên tớ hoảng lém lém!!!

2. cherry blossom

cherry blossom Bắt đầu nổi tiếng

Em nhờ chị tư vấn thêm lần nữa cho chắc ạ: Em gái em cứ khi nào trời lạnh, không quàng khăn là cổ họng sưng, tai đau (tai mũi họng mà ạ), toàn uống clophetamin thấy cũng đỡ nhưng trời lạnh thì lại bị tiếp (e ko biết đúng hay sai) Tóm lại là cứ trời lạnh thì phải uống thuốc. Bài thuốc nhà chị có chữa được dứt điểm không ạ, vì con bé cắt xong amidan, sức đề kháng của cổ họng kém hẳn đi nên nếu chỉ chữa được 1 lần thì em sợ là phẫn cứ phải tiếp tục uống thuốc.

me_soctx thích bài này.
  3. me_soctx

Trước đây tớ cũng bị mũi, họng và amidan (bị từ hồi cuối cấp 2 cơ) U bài thuốc này thì rất hiệu quả hơn 1 năm nay ko bị lại, Còn tai thì tớ cũng chưa biết hiệu quả của thuốc. Thường viêm họng thì hay có viêm mũi, xoang, sưng amidan (như tớ nặng là sưng amidan mủ sợ kinh hoàng, cháo ko nhuốt nổi) vì viêm mũi, viêm xoang, dịch mũi nó tiết xuống cổ họng...nguyên nhân trực tiếp của cái Họng Yếu và Amidan. Bài thuốc này là bài thuốc Nam, 8 loại thảo dược chưa nói đến tác dụng chữa bệnh u cũng đã rất tốt roài, thuốc Nam thì ngấm từ từ và trị tận gốc với lại tớ thấy cũng rẻ có khi chỉ bằng một phần nhỏ của mỗi đợt điều trị thuốc tây. U thuốc Tây cũng có thể khỏi nhưng chỉ khỏi theo đợt còn lại trực chờ tái phát bất cứ lúc nào, có khi như tớ đợt truớc u nhiều quá còn hại cả dạ dày nữa, thành ra thỉnh thoảng cái bao tử nó cũng có vẫn đề. Tớ ko phải là bác sĩ mà chỉ từ kinh nghiệm phản hồi của những người đã uống và từ bản thân tớ nên cung cấp thêm thông tin như vậy cho mẹ nó. Chúc e gái mẹ nó sớm khỏi bịnh!!!

cherry blossom thích bài này.
  4. Ðề: Thuốc nam chữa viêm họng hạt-hiệu quả bất ngờ!

Em đi khám rồi, chụp chiếu đàng hoàng, bác sỹ phán viêm họng dạng nhẹ (nhẹ sao vẫn ho ghê thế nhỉ) -> kê đơn tùm lum bao nhiêu là nhiều thuốc -> uống thuốc người mệt lử mà ko đỡ ->ngậm chanh muối + mật ong ..... -> khỏi -> nhưng thi thoảng vẫn thấy ho lại. Ko hợp thuốc tây, muốn tìm thuốc Đông y, nam y ... uống thấy hợp hơn

5. me_soctx

Nếu là chanh muối mật ong (Chanh đào ngâm mật ong thì mới tốt nhé!) thì mẹ nó ko chỉ ngậm lúc bị ho đâu, mà cái này phải thường xuyên cho nó thành Thói Quen vào mỗi buổi sáng, tối. Nó các tác dụng phòng bệnh tốt hơn chữa bệnh, nếu bị rồi mới ngậm thì cũng lâu khỏi hơn, còn nếu mẹ nó kiên trì sáng ra ta nhấp 1 thìa thì đảm bảo là hiệu quả rõ rệt! Cái gì ko thuộc về thuốc Tây thì nó ngấm từ từ nhưng hiệu quả lâu dài ạ!

6. UCHIN

UCHIN Yêu Uchin nhất .

e đánh dấu.......................

me_soctx thích bài này.
  7. me_soctx

Cứ thoải mái đánh dấu lung tung trên người tớ đi!

8. me_soctx

Hôm nay có 1 em ĐT từ TPHCM ra nói rằng u thuốc 6 ngày thấy đỡ hẳn, chị cho e thêm 5 thang nữa cho dứt điểm gửi giúp e lun để e có thuốc u liên tục, e cảm ơn chị nhìu nhìu. Thích nhất là giây phút này đây, thích lém lém, xúc động lém lém!!!thích hơn cả lúc có người hỏi mua T.

9. cherry blossom

hihi, em cảm ơn chị đã tư vấn nhiệt tình. Em về hỏi em gái em xem nó có chịu uống thuốc không chứ lúc nào trở trời cũng tống thuốc vào người mệt lắm

me_soctx thích bài này.
  10. me_soctx

Mẹ nó ơi, có ctrình giảm giá hết tháng 11 àh, vậy sang TOP này đi, sang đó giao lưu với chị e xem bạn có đủ tiêu chuẩn là TOP HOT để được đăng trên trang nhất hem, có thể sẽ giúp ích đuợc mẹ nó đới! Link nè http://www.lamchame.com/forum/showt...-mặt-hàng-mình-bán-trên-LCM-cho-Top-đắt-khách!

11. me_soctx

à mà thuốc này ko phải sắc mẹ nó nhé, chỉ cần đun sôi với nước để nguội cho vào chai mang đi làm u thay nước lọc, tiện lợi. Thuốc dễ uống có mùi thơm của các cây thảo dược, có người còn bảo tớ là e nghiện cái mùi thuốc khi đang đun vì nó rất thơm.

cherry blossom thích bài này.
  12. me_soctx

Bát Bảo Thang đặc trị Viêm họng hạt(Viêm họng mãn tính)

Chữa bệnh viêm họng hạt (Viêm họng mãn tính)

1. Y HỌC HIỆN ĐẠI: Chứng viêm họng hạt (viêm họng mãn tính)-Chronic granular pharyngitis.

Biểu hiện của bệnh viêm họng hạt (viêm họng mãn tính) là cảm giác vướng víu, ngứa rát thường xuyên trong họng; ho và khạc đờm (quánh dính hoặc trắng nhầy) thường xuyên (nhất là sáng sớm, khi ngủ dậy). Nhiều người bệnh do ngứa họng nên hay khậm khạc, dặng hắng. Khám tại chỗ thấy thành bên họng hơi đỏ, thành sau họng có những hạt trắng. Khi sức đề kháng của cơ thể bị giảm sút (do nhiễm virus, làm việc căng thẳng, thay đổi thời tiết), bệnh có thể nặng lên thành một đợt viêm họng cấp (đau họng, sốt, ho khạc đờm đặc...)

Viêm họng hạt đến nay vẫn được coi là một bệnh khó điều trị dứt điểm. Các phương pháp điều trị tích cực như đốt lạnh (dùng nitơ lỏng), sử dụng biện pháp điện đốt các hạt viêm, khí dung kháng sinh tại chỗ... sẽ giúp làm lui bệnh nhanh hơn nếu là viêm họng hạt cấp nhưng đối với viêm họng mạn thì việc dùng kháng sinh phối hợp là không cần thiết....--->>không cho kết quả lâu dài.

Để điều trị tận gốc, phải điều trị nguyên nhân đó là những viêm nhiễm xung quanh : Như là những viêm nhiễm xung quanh amidan; viêm xoang mũi dị ứng; Viêm đơn hoặc Đa xoang(gồm 4 cặp xoang), hoặc trào ngược dịch vị dạ dày,... thì bệnh mới không tái phát (Tiệt căn).

2. Y HỌC CỔ TRUYỀN :

2.1. Bệnh danh: Bệnh viêm họng hạt thuộc phạm trù của chứng “mạn hầu tý” ("mạn" có nghĩa: lâu ngày; Khái niệm "hầu tý" lần đầu tiên được nhắc đến trong Tố Vân - Âm dương biệt luận, có nghĩa: trong cổ họng bị tắc nghẽn) - Rất khó chữa trị.

2.2. Nguyên nhân và cơ chế sinh bệnh: "Mạn hầu tý" có thể do cảm phải 'ngoại tà' bên ngoài hoặc 'nội nhân' bên trong gây nên.

2.2.1- Nội nhân(bên trong):

Nguyên nhân dẫn tới “mạn hầu tý” chủ yếu do “Phế thận âm hư” (phần âm của 2 tạng phế, thận bị suy giảm), “Tỳ vị hư nhược” (chức năng tiêu hóa, hóa vận và hấp thụ bị suy yếu), hoặc “Thận dương hư suy” (phần dương của tạng thận, tức “mệnh môn hỏa”, nguồn năng lượng cơ bản của cơ thể bị thiếu hụt).

*Tóm lại: Viêm họng mạn tính là do 3 tạng mất cân bằng trong cơ thể gây nên. Vì vậy mà phần âm của hai tạng tạng Phế-Thận bị suy yếu nên tinh -khí bị thương tổn, tạng Tỳ-Vị thì mất cân bằng không kiện vận thức ăn.

*Ngoài ra: Chứng ’trào ngược dịch vị’ dạ dày cũng làm cho cổ họng tiếp xúc thường xuyên với acíd (môi trường PH<6) cũng dể gây ra viêm họng.

2.2.2-Ngoại tà(bên ngoài): Chủ yếu liên quan tới ăn uống; tình chí thất thường; làm việc quá sức; thông khí kém; không khí ô nhiễm;các loại bụi công nghiệp cũng như hóa chất; nhân tố môi trường và thời tiết khí hậu xâm phạm, từ miệng, mũi, đi xuống dần hầu họng,... Uống thưòng xuyên những chất kích thích cổ họng cũng có thể gây viêm họng. Sống trong môi trường có không khí quá khô cũng dể gây ra viêm họng, những người phải nói to thường xuyên(giáo viên, ca sĩ, MC,...) cũng dể bị viêm họng.

*Ngoài ra: Viêm họng hạt (viêm họng mạn tính quá phát) tương ứng với một dạng “hầu tý” đặc biệt, có tên là “liêm chu hầu tý”, nghĩa là: cổ họng nghẽn tắc, sùi lên như những chuỗi hạt; bệnh dai dẳng, ngứa, rát và vướng họng có khi húng hắng ho - rất khó chữa trị.

Biểu hiện dễ thấy của bệnh viêm họng hạt (viêm họng mãn tính): Bệnh nhân có cảm giác vướng víu, ngứa rát thường xuyên trong họng ngứa ở họng, ho, ậm è, gặng hắng liên tục và khạc đờm(biểu hiện rõ nhất là sáng sớm khi ngủ dậy,ăn uống đồ lạnh, thời tiết thay đổi, dị ứng, ở trong phòng điều hòa nhiệt độ thấp,...) ..

2.3. Biện chứng luận trị:

Chứng trạng: Thực tế trên lâm sàng thường gặp các thể bệnh. Là thành sau họng có nhiều hạt lớn nhỏ như đầu ghim hoặc hạt đậu, có nhiều hạt nối liền với nhau bằng những dây máu đỏ. Bệnh nhân bị bệnh viêm họng hạt nhiều năm thường sức đề kháng giảm sút, suy nhược toàn thân, họng sưng đau nhiều có cảm giác dị vật vướng ở bên trong , màn hầu sưng đỏ, nuốt khó, đau, đờm vàng nhiều, khó khạc, hạch góc hàm sưng to, ấn đau, sốt, miệng khô, đầu đau,chóng mặt, tinh thần chậm chạp, hơi thở ngắn, chân tay lạnh, mặt vàng sạm, người mệt mỏi, , hơi thở yếu, kém ăn, bụng đầy trướng, đại tiện lỏng hoặc táo, chất lưỡi nhợt, rìa lưỡi có vết răng, rêu lưỡi mỏng (do đã có tổn thương tới 3 tạng Phế-Tỳ và Thận).
    Nguồn: internet

13. cherry blossom

Mẹ nó ơi link lỗi, em ko vào được :(

14. me_soctx

15. cherry blossom

16. me_soctx

Chị chào Việt. Trước đây chị cũng bị như e, bị viêm họng, nặng thành viêm họng hạt (hạt trắng và nhiều đờm trú ngụ vướng víu khó chịu kinh khủng) , năm nào chị cũng bị vài lần mỗi lần bị thì cháo cũng ko thể nuốt nổi toàn phải nghỉ làm cả tuần, lần nào nặng kèm theo sưng amidan mủ, lúc đầu cũng định cắt amidan vì nghĩ là từ nó mà ra nhưng sau thì bsĩ lại bảo ko nên cắt. Hơn 1 năm về truớc chị đã dùng bài thuốc Nam này, sau đó chị khỏi hẳn và ko thấy bị lại, cũng rất nhiều nguời nhờ chị mua và phản hồi rất hiệu quả. Htrrước chị cũng guỉ thuốc cho 3 nguời ở TPHCM. Gía thuốc là 380k/10 thang. Chuyển phát nhanh thì chỉ 2 ngày là e nhận được phí chuyển hơi đắt tý, nếu chuyển 10 thang thì phí chuyển là 80k, còn chuyển thường thì rẻ hơn nhiều nhưng khoảng 1 tuần đến 10 ngày e mới nhận đuợc. Htruớc có bạn ở quận 1 nhở chị chuyển 15 thang thì phí chuyển là 120k. Nói chung chị giúp mọi nguời là chính. E có thể liên lạc với chị qua số ĐT 094 997 977.

Sửa lần cuối: 4/12/2012
  17. me_soctx

Xúc động đến nghẹn cổ. Vừa được 1 mẹ gọi ĐT cám ơn, mẹ ấy đã khỏi bệnh và còn...lấy thêm 20 thang cho người thân nữa chứ!!! Hôm nay có nhiều tin vui thía, giá mà ngày nào cũng có nhiều tin vui thế này nhỉ!

18. Ðề: Thuốc nam chữa viêm họng hạt-hiệu quả bất ngờ!

Chia vui với mẹ nó nhé .

me_soctx thích bài này.
  19. me_soctx

Sang hội BUÔN DƯA bên nhà kia đi, có tin rất vui đới!

20. me_soctx

Kết thúc một ngày đầy niềm vui: Người u thuốc thì khỏi bệnh, TOP vì cộng đồng, vì sự nghiệp xây dựng ngôi nhà chung LCM thì được gắn cho 5 ngôi sao lấp lánh bên cạnh. Còn niềm HP nào bằng nữa!!!

Sửa lần cuối: 30/11/2012
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.