Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 34
    Nơi Cư Ngụ
    HCMC
    Click:

Cám ơn
    21
    Được cám ơn 6 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Bé 11 tháng biết những gì?

Các mẹ ơi! Bé 11 tháng thì biết dược những gì?

Click:

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 12 lần trong 9 bài
    Điểm đánh giá
    0

theo tớ thấy cu cậu nhà tớ thì biết bắt chước người lớn nhìu thứ : ví dụ như cầm remot tivi giả bộ bâm, uống nước xong rồi khà lên 1tiếng, múa, nhảy, vỗtay,thổi kèn,kiu con kiki... khi mình nói những câu sinh hoạt trong gđ bé cũng hiểu như bật đèn, bật quạt, gọi alo...tớ thấy bé lúc này đã bít khá nhìu .... tớ kể ko hết

Click:

Cám ơn
    1,214
    Được cám ơn 536 lần trong 379 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi meberin View Post
    theo tớ thấy cu cậu nhà tớ thì biết bắt chước người lớn nhìu thứ : ví dụ như cầm remot tivi giả bộ bâm, uống nước xong rồi khà lên 1tiếng, múa, nhảy, vỗtay,thổi kèn,kiu con kiki... khi mình nói những câu sinh hoạt trong gđ bé cũng hiểu như bật đèn, bật quạt, gọi alo...tớ thấy bé lúc này đã bít khá nhìu .... tớ kể ko hết
    meberin sướng nhé! Con biết đủ thứ hết rồi! Bé mình gần 11 tháng rồi, dạy vỗ tay mãi mà không được này hic . Con chỉ biết kêu baba, meme, mama, bà bà, meo meo. Con giỏi nhất là hiểu được câu "con lại đây, ôm cổ mẹ ẵm", câu này bé hiểu và làm theo rất lẹ! hic

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    31
    Được cám ơn 16 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Em Hà Chi nhà tớ 10 tháng biết làm xấu, khoe áo đẹp, chân đẹp, hỏi ông, bà, bố mẹ đâu là biết chỉ ngay vào ông bà bố mẹ, biết vỗ tay, chi chi chành chành, múa khéo, hỏi các đồ vật trong nhà cg biết lấy tay chỉ trỏ, bắt chước ho giả vờ, hắt xì hơi giả vờ, tặc lưỡi, cầm điều khiển ti vi bắt chước ng lớn bấm bấm... hihi nói chung trộm vía đểu lắm à

Click:

Cám ơn
    1,214
    Điểm đánh giá
    0

ôi thèm được như mẹ nó quá! Biết khi nào con mới giỏi như vậy đây huhu

Nơi Cư Ngụ
    HaNoi
    Click:

Cám ơn
    286
    Được cám ơn 366 lần trong 295 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

cháu tớ 10 tháng mà nó biết nhiều lắm nha, biết giơ tay chào, múa, làm xấu, ạ, nói mummum baba thi ko rõ, nó còn biết làm điệu nữa, cứ thấy gối đẹp là cầm để vào gối rồi ngả đầu vào, hic, mỗi tội còi dí.

Hội Kinh Doanh ***** CLB THÍCH ĐỦ THỨ

Click:

Cám ơn
    1,214
    Điểm đánh giá
    0

huhu, tủi thân tớ quá! con tớ ngót nghét 11 tháng rồi, mà chả chịu mần gì huhuhu Đây là các kỹ năng bé làm được nè:
    1) mẹ cầm chén cháo lên, hỏi ăn ko con, bé lắc đầu lia lịa, 1 tay ôm che mặt, 1 tay đẩy chén cháo ra.
    2) mẹ mở cửa tủ lạnh, hỏi con ăn phô mai ko? bé cười toe toét, đưa tay bốc đúng miếng phô mai trong tủ lạnh.
    3) mẹ ẵm lại gần máy tính, hỏi con chơi... game ko? bé cười tít, nhào người xuống máy tính, 2 tay "oánh" bàn phím lia lịa, lâu lâu lại ngước mắt lên màn hình dòm (y chang người ta vừa đánh văn bản vừa liếc dòm màn hình check coi đánh trúng ko vậy!)
    4) mẹ hỏi đi chơi ko, là bé nhào người lại chổ cái xe và đòi ngồi lên xe liền.
    5) mẹ hỏi con chim đâu con, con cá đâu con, bé quay mặt ngước lên nhìn cái lồng chim, hồ cá của ba. Chứ hỏi ba đâu, mẹ đâu là bé... ngác ngơ hic hic!
    6) thấy con mèo, biết giả tiếng mèo kêu meo meo (ko rõ lắm)
    7) dạy vỗ tay hoài mà chả chịu vỗ tay....
    Vậy đấy! con em có bị chậm không các mẹ????

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 4 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default 11 tháng: Sự độc lập

Vào tháng 11, trẻ bắt đầu bước qua giai đoạn sơ sinh và bắt đầu chập chững tập đi.
    Sau đây là những bước phát triển của một bé tuổi chập chững.

Khi gần đến sinh nhật một tuổi (bạn có tin là nhanh đến thế không?), bé xuất hiện nhiều dấu hiệu không còn ở giai đoạn sơ sinh nữa và đang trở nên độc lập hơn. Thậm chí nếu bé chưa biết đứng, biết đi vịn vào vật hay tự đi một mình (nhiều bé chưa bắt đầu biết đi cho đến khi 13 hay 15 tháng tuổi), bé có thể tập những kỹ năng này theo cách của mình và chẳng mấy chốc sẽ tự đi đứng được. (Bé có thể bò rất nhanh nếu bé quyết định đến lấy cái gì đó).

Bé đã có thể tham gia vào các trò chơi như “bàn tay trắng bàn tay đen”, “trốn tìm” thay vì chỉ làm một nguời quan sát bị động (nhưng thích thú).

Cũng vào tháng này, bé đang học cách tự chăm sóc chính mình, ít thôi nhưng có ý nghĩa. Bé có thể bú sữa ( sữa mẹ hay sữa bột – bé chưa uống sữa bò được) từ cái ca hay ly của mình và tự ăn rất nhiều trong bữa tối của mình (với một phần hào phóng dành bôi lên tóc, yếm đeo cổ, lên người và lên sàn nhà).

Khi bạn mặc đồ cho bé, bé sẽ đưa nắm tay vào tay áo nếu bạn hướng dẫn bé, hay giơ chân ra cho bạn mang vớ, mặc quần khi bạn chỉ cho bé làm như vậy.

Và bé đang bắt đầu tập nói. Nhiều bé sẽ thốt ra từ đầu tiên (không tính từ “ba”, "mẹ”) vào tháng này hay tháng tới. Dù bạn không nhận ra một từ cụ thể, hãy chú ý là những âm thanh bập bẹ đó nghe giống từ hơn trước. Bé đang cố hết sức bắt chước âm thanh quanh mình và nói với bạn. Cách tốt nhất để giúp bé, dĩ nhiên,là tiếp tục nói chuyện với bé. Nhưng bé cũng cần bạn nghe và chú ý bé. Hãy đáp lại những từ bập bẹ không có nghĩa của bé như thể bé là người biết ăn nói rõ ràng, chuẩn xác vậy. Kiên nhẫn đợi khi bé nói, nhẹ nhàng trả lời bé và cho bé cơ hội tham gia vào cuộc chuyện trò.. Khi bé cố nói điều gì đó với bạn (bằng lời hay cử chỉ), hãy hỗ trợ sự cố gắng của bé, cho bé nhiều từ vựng “à,con thấy một con cún. Con cún đó rất đáng yêu và màu nâu. Con nhìn xem nó chạy nhanh như thế nào”.

Khi bạn hỏi hay yêu cầu bé làm gì, hãy giúp bé hiểu yêu cầu của bạn. Nếu bạn nói ”Con có thể đưa cho mẹ cái hình khối màu xanh đó không?”, hãy xoè tay bạn ra chờ đợi hay chỉ vào cái hình khối đó. Nếu bạn biến đó thành trò chơi thì việc học sẽ vui hơn cho cả hai mẹ con.

9. Những người sau đây 2 đã cám ơn tomatoes về bài viết hữu ích này

kalikiki83 (12-03-2009), mebaonhi (10-09-2009)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 28 lần trong 28 bài
    Điểm đánh giá
    0

Giống con mình học vỗ tay mãi ko chịu học
    Nhưng biết chơi búp bê, cầm thìa cốc ngoáy ngoáy rồi đút cho búp bê ăn, tự cho mình ăn, bảo đút cho mẹ cũng hiểu dí thìa mồm mẹ
    Chỉ áo đẹp đâu là giơ áo lên
    Hỏi bố đâu mẹ đâu là hướng ra đằng bố mẹ chứ ko biết chỉ
    Hỏi mồm thơm đâu thì há mồm ra
    Biết giữ của đồ chơi ko cho đứa trẻ con hàng xóm nào sang nhà động vào đồ của nó, bằng đc giật ra...
    Nói chung là dậy thì n nhưng khó lắm nhất là vỗ tay.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 67 lần trong 62 bài
    Điểm đánh giá
    0

Con tớ biết cấu vào tay mọi người, nhưng chưa cấu đã kêu Á á ầm ĩ ra vẻ đau lắm.
    Biết thơm, biết vuốt má yêu, phân biệt ếch xanh, ếch hồng, sư tử đực với sư tử cái... Biết lá xanh, hoa đẹp, quả ngon. Mẹ mặc áo bảo giơ tay trái, chân phải đều làm theo.
    Đi được 1 đoạn rùi. Tóm lại chăng kể hết được nữa.

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ