Bé 11 tháng biết những gì?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mattroinhocuame, 1/10/2009.

1. hoa_mai_no

hoa_mai_no Thành viên chính thức

Bé nhà mình gần 10 tháng cũng còi dí, gần 8kg, biết hoan hô rất dài và lâu, nhưng dạy mãi bye bye và ạ thì vẫn chưa được, hehehe...

Đang tải...

2. MebeThuan

MebeThuan

Bé nhà mình giờ 14 tháng rồi. Hồi 11 tháng con biết vỗ tay hoan hô, biết giơ tay bye bye tạm biệt, biết vịn đi men theo thành giường (và có thể tự đi 2 bước, liêu xiêu ạ), biết chỉ quạt mát, quả cam, ti vi, tủ lạnh (những gì mà mẹ và chị giúp việc hay dạy cháu thì vài lần là cháu biết chỉ...)...

3. mekhanhchi1510

mekhanhchi1510 Thành viên rất tích cực

yêu ghê cơ, nói đến con kể cả ngày không hết các bác nhỉ. Con gái em biết đủ trò,thổi kèn, ạ, bye bye, thơm má,... Dạo này còn đòi tự xúc ăn nữa chứ, bón cho búp bê rồi nói "ầm". Nhìn con mà thấy vui vui

4. Me_Cu_Kem

Me_Cu_Kem Bán buôn - bán lẻ!

Các bé nhà mình biết nhiều thứ quá, Kem nhà mình chỉ giỏi nghịch thôi mấy vụ chỉ trỏ thì chậm lắm.............

5. trang_0908130366

trang_0908130366 Thành viên chính thức

Con em thì nếu nói "Khủng long bảo chúa " nó sẽ nhăn măt ọa rồi "Khà" 1 câu haha

6. hoangoclan82

hoangoclan82 Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình 6 tháng biết nắm xôi và làm xấu. Giờ 11 tháng thì biết chỉ đèn sáng, quạt trần, đồng hồ...Nhiều cái tiếp thu nhanh, nhiều cái dạy mãi chưa được. bé biết hoan hô, xin, cho (ki bo, cho xong lại giật lại), bắt tay tốt tốt........Bò được 10 bậc cầu thang, đứng đc tí là thôi. Nói bà ơi, trời ơi, ba ơi.
    Mình thấy nhiều bé trong này giỏi ghê, chắc lớn lên thông mình lắm.

7. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Trộm vía nhóc nhà bạn thông minh wa', Tôm nhà tớ cũng phân biệt được ếch, đèn, đồng hồ, ông, bà, mẹ, bố, cậu,... Đứng được và bước được 1 bước rồi bò luôn, hix hix, lười đi lắm cơ ạ. Làm xấu, cười đẹp, hoan hô,... Ui cũng nhiều phểt rồi đấy nhỉ.. ^^

8. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

cho em tham gia kể với... bé nhà em bây giờ 11 tháng ... nhưng hồi 9 tháng bé làm gì bà ngoại cũng vổ tay khen hay ... hay ... vậy mà bé bắt trước lúc nào không hay ... 10 tháng mà nghe hay ... hay là bé tự vổ tay liên tục ... rất thích... làm xấu thì xấu quá đi mất ... hihi...
    Biết đòi hỏi không ăn thì tìm người cầu cứu ... níu quần níu áo ... kêu tên ai cũng biết nhưng mà chưa biết kêu ... nói về con thì vui quá kể mãi cũng không hết... :) ...

9. Trasua

Trasua Thành viên chính thức

Hihi! con mình cũng sắp 11 tháng rồi! ôi mong con lớn từng ngày! bibi ba ba vui lắm!
    Cũng tập tè đi rồi, nhưng chưa cứng lắm!
    Con mình có tật là nói nhiều cứ liên miệng và luôn chân luôn tay! hihi

10. Bảo anh ủn ỉn

Bảo anh ủn ỉn Mẹ Banh

Bé nhà mình được 11.5 tháng rồi, đã đi được loanh quanh nhà, đi rất vững. Các bé tầm tuổi bé nhà mình thì biết nói những gì rồi các mẹ nhỉ? Bé nhà mình chỉ biết gọi ông, bà, meo...

11. nancy2008

nancy2008 Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, tập cho bé đi như thế nào? Hay bé nào biết đi sớm sẽ biết đi mà ko cần tập nhỉ?

12. Bông Bi 2007

Bông Bi 2007 Thành viên chính thức

Bé nhà mình bắt đầu 11 tháng là biết chỉ trỏ khắp nhà, hỏi các đồ vật bé chỉ chính xác luôn, thích cái gì cũng chỉ, gặp người lại hay quen đều chỉ. Tự nhiên thấy bé chủ động và tự lập hơn nhiều. Cái ngón tay trỏ chỉ trỏ nhìn yêu lém

13. meyeubekem

meyeubekem Thành viên kỳ cựu

Ðề: Bé 11 tháng biết những gì?

Không biết topic này còn mẹ nào vào nữa không, nhưng thấy đúng lứa tuổi con mình nên phải bon chen vào 888.
    Con mình đang 11 tháng, biết nói “baba, mẹ mẹ, bà ơi, trời ơi trời, cá, ...”, biết vỗ tay, nhún nhảy, lắc người khi xem bé Xuân Mai hát, làm xấu, biết làm bộ, uống nước xong khà 1 tiếng, biết kiếm gối rồi nằm xuống khi mẹ nói nghỉ mệt đi con, bò lên cầu thang được 1 tầng vẫn còn hăng lắm, leo trèo giường, ghế ì xèo, cầm romote TV bấm,.... Nhưng sao chả chịu chỉ đồ vật khi mẹ hỏi (mình cũng ít chỉ bảo con) trong khi nhiều bé ở đây biết chỉ nhiều thứ quá.

14. MeChivas

MeChivas Bắt đầu tích cực

Ðề: Bé 11 tháng biết những gì?

Hihi. Các mẹ cứ được kể về là sướng. Em cũng bon chen. Bé nhà em 9 tháng biết:
    - Các trò: chim chim, hoan hô, múa, làm mặt xấu
    - Hỏi bạn voi đâu, ô tô đâu, thỏ đâu,... là ngơ ngác tìm, tìm thấy là cười tít sung sướng
    - Gọi tên ai trong nhà là quay ra cười với người ấy luôn.
    - Biết gọi pà pà ơi rùi, nhưng lại gọi mẹ là pà ơi. hic
    - Thích bắt chước người nhớn lắm: gọi gà bập bập, tặc lưỡi, khà khi uống nước
    - Nghe chuông điện thoại thì "ơ" 1 tiếng rồi nhớn nhác đòi ra chỗ điện thoại bàn, cũng bon chen đòi nghe, ừ ừ cạc cạc, pạ ơi pạ, rồi giẫy giẫy cái chân ra vẻ đắc chí y như thật
    - Giấu đồ biết tìm đúng chỗ (không tìm thấy là khóc ré lên ăn vạ)
    - Tự chơi hú- hà, Mẹ nói hú: con úp mặt vào ngực mẹ, nói hà: ngẩng dậy cười toe toét. Nàng ta giả vờ đánh bố mà bố kêu á ui là sướng lắm
    - Đặc biệt thích eldi và lili gì ấy ở quảng cáo comfor và chúc bé ngủ ngon, cứ đến đoạn ấy là ngoái ra xem gọi ' ơi' rối rít
    - Thích nhạc báo kết quả xố số, chắc vì âm điệu đơn giản dễ hiểu. cứ đến đoạn đó là vừa cười vừa nhún nhảy
    - Cái khoản ăn vạ là bài bản nhất, khi không vừa ý thì ưỡn ra, lăn ra giường, nhất định không cho bế, thù rất zai, ai làm nàng ta phật ý, dù là bố hay mẹ cũng không cho bế, phải ỉ ôi xin lỗi rồi thương yêu tới tấp. hic. Khoản này bố nó bảo giống mẹ

Sửa lần cuối: 29/4/2011
  15. thangdo66

thangdo66 Bắt đầu tích cực

16. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

ôi thèm được như mẹ nó quá! Biết khi nào con mới giỏi như vậy đây huhu