sữa dielac pedia

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi MẸ BOBO, 8/11/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. MẸ BOBO

MẸ BOBO Guest

cho mình hỏi là 1 ly sữa dielac pedia có thay thế cho 1 bữa ăn hay không
    bình thường trước khi đi ngủ mình cho con uống pedia sure, thì tối bé ngủ ngon,
    nhưng hôm qua mình đổi qua dielac pedia chop bé vì cũng có nhiêu người dùng có kết quả tốt rồi khuyên mình dùng, đồng thời mình so sánh thành phần dinh dưỡng thì thấy dielac pedia cao năng lượng hơn và một số thành phần vitamin, khoàng chất cũng cao hơn hẳn pedia s,
    nhưng tối qua, bé uống hết 1 ly ( cũng bằng 1 ly pedia sure mà hàng ngày mình cho bé uống, 200ml nước+5 muỗng sữa), đêm ko biết có phải bé đói hay ko là thấy lục đục hoài, sáng dậy mắt mở ko lên vì mất ngủ, hix, con mình lại ko ăn hay uống sữa ban đêm, ngủ là ngủ thôi, nếu uống dielac p mà bé mất ngủ ban đêm vì đói thì tội bé lắm
    hix, có mẹ nào cho con dung chưa ạ, hay BTC_tuvansua có thể trả lời giúp mình dc ko ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MẸ BOBO
    Đang tải...

2. BTC_Tuvansua

BTC_Tuvansua Tư vấn về dinh dưỡng

Ðề: sữa dielac pedia

Chào bạn,
    BTC_Tư vấn sữa đã nhận được câu hỏi của bạn và đã chuyển cho bác sĩ và các chuyên gia dinh dưỡng bạn nhé.
    Bạn sẽ nhận được câu trả lời trong thời gian sớm nhất có thể.
    Cảm ơn bạn đã quan tâm đến chương trình.
    Chúc bạn và bé một ngày vui.
    Thân!

3. MẸ BOBO

MẸ BOBO Guest

vâng cám ơn BTC, mong sớm nhận dc câu trả lời của các bạn

4. Mẹ_Bong

Mẹ_Bong Guest

Mẹ BO chăm chú đọc thành phần và so sánh nhỉ. Mình lười lắm.
    Mình nghĩ là hay là do năng lượng cũng nhiều hơn nên bé no lâu. mà no quá thì đêm cũng khó ngủ chẳng hạn. Mình suy đoán như thế ko biết có phải ko . mẹ nó thử giảm lượng sữa dialac xem.

5. BTC_Tuvansua

Chào bạn, nguyên tác đổi sữa thì bạn phải đổi từ từ. Bạn nên cho bé uống các cử ban ngày trước cho đường tiêu hóa bé quen rồi mới cho uống ban đêm.
    Sữa không thay thế bữa ăn đối với bé đã bước vào giai đoạn ăn. Bạn nên cho bé ăn đủ 3 bữa ăn ban ngày + 600ml sữa là đủ nhu cầu.
    Thân mến!
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh
    TT Khám & TVDD Vinamilk
    ĐT tư vấn: 0710 6255979

6. MẸ BOBO

MẸ BOBO Guest

UHM, Ccám ơn bạn đã trả lời, tình hình con mình như thế này, ko phải mình khen (trộm vía con) nhưng tiêu hóa của bé rất tốt, bé 26 tháng rồi nên đường ruột cũng phát triển và cũng thích nghi rất dễ với thức ăn hay thức uống lạ, điển hình là bé ăn gì cũng ok và đổi sửa 1 cái " xoạch" cũng ok nốt, phân mềm, bình thường nên mình ko phải đổi từ từ như bao mẹ khác
    thứ 2 là mình ko thay thế sữa hoàn toàn cho bé, ban ngày bé vẫn ăn 4 bữa + 2 bữa sữa, tối đi học về ăn 1 hũ váng sữa, nhưng trước khi đi ngủ ( khoảng 8h-8h30) bé phải ăn 1 chén cơm hay nếu ko ăn thì uống 1 ly sữa để tối ngủ cho ngon, 4 tháng vừa qua mình ko cho bé ăn tối nữa mà cho bé uống sữa, như mình nói ở trên là sữa P.S, thì bây giờ mình đổi qua sữa dielac pedia cho bé uống, Thì thấy có tình trạng lục đục, và cứ đòi ti mẹ suốt ( nên mình chắc chắc rằng bé đói), vì vậy mình mới hỏi ko biết sữa dielac có thay cho 1 bữa ăn hay ko, vì nếu có thì mình yên tâm, và bé mất ngủ là do yếu tố khác ( thời tiết nóng hoặc ghiền ti mẹ hoặc ..... lí do khác, mình sẽ tìm hỉu và khắc phục để cho bé có giấc ngủ ngon nhất).
    thứ 3 là mình thấy trong thành phần có lysin và kẽm cao, ko biết có phải vì có lysin và kẽm cao nên làm cho bé mau đói hay ko, nếu đúng thế thì mình sẽ điều chỉnh lại, chỉ cho bé uống sữa dielac pedia ban ngày, còn ban đêm sẽ cho uống sữa khác để bé no lâu, hoặc ăn cháo, cơm.....để bé no mà ngủ cho ngon
    Vì thế rất mong bạn trả lời lại 1 cách rõ ràng hơn giúp mình, để mình yên tâm cho con dùng sữa, cám ơn bạn rất nhiều

7. MẸ BOBO

MẸ BOBO Guest

hix, tại vì con tớ hoạt động nhiều, nên năng lượng đưa vào cũng phải nhiều hơn các bạn khác mẹ nó àh, nên khi cho bé uống sữa ( nhất là buổi tối trước khi đi ngủ ) tớ nghiên cứu kĩ lắm ấy, thì tớ thấy lượng chất trong dielac pedia cao hơn pedia sure mà tờ dùng trước đây, nên tớ nghĩ là sẽ no hơn pedia sure đúng không ạ ........
    nhưng đêm bé lại đòi bú mẹ rất nhiều, bình thường bé chỉ nghiền ti mẹ thôi, ban đêm ko đói chỉ bú nhớp nhớp vài cái cho đở giền thôi àh, rồi ngủ rất ngon ( bé chỉ bú 1 lần), nên tớ biết chắc rằng bé đang đói bạn ạ,
    cũng mong con uống sữa này mập mạp lên nhưng mà nếu uống ban đêm mà đói thì chắc phải chuyển cho uống mỗi ban ngày thôi, hix, còn tối thì phải tính cách khác rồi:rolleyes:

8. BTC_Tuvansua

Chào bạn, như đã tư vấn với bạn, việc chọn ban đêm để cho bé đổi sữa là chưa phù hợp,trước tiên bạn nên cho uống vào ban ngày 1 cử, khoảng vài ngày cho bé quen rồi mới tăng lên 2 cử. Khi nào bé quen hơn thì bạn đổi luôn cho cả ngày. Cơ thể bé lúc này lúc khác, không thể nói: trước giờ không có thì bây giờ không có. Bạn nên cẩn thận vẫn hơn. Giấc ngủ còn phụ thuộc vào các yếu tố khác nữa như thời tiết, tình trạng sức khỏe, tâm sinh lý trong ngày,…Cho nên tốt nhất bạn nên đổi từ từ dần dần cho bé quen dần rồi mới cho bé uống ban đêm. Mỗi ly sữa Dielac Pedia 1+ cung cấp 222 Kcalo tương đương với 1 chén cháo đặc với đầy đủ các nhóm chất dinh dưỡng. Do đó bạn yên tâm là bé sẽ no bụng. Hàm lượng Lysin & Kẽm trong sữa giúp bé ngon miệng hơn lúc bé thức, còn lúc ngủ mọi hoạt động tiêu hóa đều chậm lại nên không gây ra tình trạng đói bạn nhé! Cần tìm hiểu sâu hơn thì bạn hãy gọi điện thoại cho chúng tôi nhé!
    Cám ơn bạn đã ủng hộ Vinamilk!
    Thân mến!
    BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh
    TT Khám & TVDD Vinamilk
    ĐT tư vấn: 0710 6255979

Sửa lần cuối: 9/11/2012
  9. MẸ BOBO

MẸ BOBO Guest

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.