Thông tin: Đẻ ở Việt Nhật - Sản C - Sản Hà Nội. Nên hay không?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi bametreranh, 14/11/2012.

1. bametreranh

bametreranh Thành viên tập sự

Các Mẹ cứ lên sản Hà Nội mà nhảy ổ nhé. Sản C thì bẩn và đông lắm. Dịch vụ giá thì cao phục vụ chất lượng thì thấp. Việt nhật Bạch Mai thì thôi rồi, chém gió thành bão, trăm voi không được bát nước suýt, trăm phát .....chả được đứa con. Bọn Việt Nhật chỉ được cái mác thôi. Không ra gì đâu. Mình thấy Sản Hà Nội dịch vụ tốt đấy, chu đáo, giá rổ cũng hợp lý. Mà các mẹ yên tâm, nó cũng chả dám làm mình toi đâu. mình toi chúng nó cũng toi đấy. tất cả do các mẹ cứ làm hư bọn bác sĩ hộ lý. Cứ kệ xem có dám bỏ mặc mình không, Sống chết có số rồi, việc gì mà phải lo quá. Nghề Bác sĩ đó là cái nghiệp đấy. tại sao trăm nghề ko chọn lại chọn nghề đấy. SINH RA ĐỂ LÀM VIỆC CỨU NGƯỜI, DO ĐỜI TRƯỚC NẶNG NGHIỆP QUÁ ĐỜI SAU PHẢI TRẢ NỢ, NẾU ĐỜI SAU LỢI DỤNG VIỆC ĐÓ MÀ TRỤC LỢI THÌ COI NHƯ XONG. CON CHÁU 3 ĐỜI CHỈ ĐẦU THAI LÀM SÚC VẬT THÔI. NÊN TẠI SAO LÚC NÀO CŨNG PHẢI CÓ KHẨU HIỆU LƯƠNG Y NHƯ TỪ MẪU LÀ VÌ THẾ ĐẤY. Vậy nên các Mẹ cứ yên tâm đi. Chúc tất cả các Mẹ đều MẸ TRÒN CON VUÔNG VÀ HẠNH PHÚC

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bametreranh
    Đang tải...

2. Annhi2010

Annhi2010

Ðề: Đẻ ở Việt Nhật - Sản C - Sản Hà Nội. Nên hay không?

Mẹ nó mới tham gia diễn đàn nhưng sao lại có vẻ uất ức thế? Mẹ nó từng sinh ở những đâu? Mình và bạn mình đều sinh ở Việt Nhật thấy sạch sẽ và ổn chứ nhỉ? Mình nghĩ ở đâu cũng có người này nọ, việc mẹ nó trù dập người ta "Con cháu 3 đời..." nghe nó ko hợp tình hợp lẽ cho lắm.

3. bomeconMom

bomeconMom 0934483215

Công nhận đấy. Mẹ này nói nghe tiêu cực thật. Chỗ nào cũng có ưu nhược điểm cả mà. Tại sao sản C đông mà nhiều ng cứ muốn sinh ở đó?

4. meluck

meluck Thành viên tích cực

Nghe mẹ này nói mà sợ quá... Mẹ nó bĩnh tĩnh nhé :)
    2 bv kia thì em ko nói chứ ở Viet Nhat lam gi den mức như mẹ nó nói ạh? Dịch vụ tất nhiên ko hoàn hảo 100% nhưng cũng đc đến 90% ... Ở bv naothif cũng có trường hợp nọ kia mà :) . Tap 1 em đã sinh o Vn và sap tới tap 2 cũng Vn luôn mặc dù lần này nhà em chuyển xa hẳn với VN chứ ko gần như ngày sinh tập 1.....

5. bametreranh

không phải tiêu cực đâu. tôi lên đấy rồi, có lẽ ko may mắn như các mẹ gặp toàn người tốt. tôi gặp toàn chổi cùn rế rách nên thất vọng thôi. đành rằng chỗ nào cũng có người này người khác. Nhưng hình như suy thoái kinh tế nó cũng kéo theo suy đồi đạo đức hay sao ý

6. bametreranh

Nói chung là ở VN nên tránh các chú công an và mấy anh Bác sĩ nếu ko muốn : ĐANG YÊN ĐANG LÀNH LẤY MẢNH SÀNH CẮM VÀO ĐÍT

Sửa lần cuối: 14/11/2012
  7. bametreranh

uh. đồng ý ở đâu cũng có người này người nọ. nhưng chung kết lại là cũng phải có tiền thưa với Thím là như thế ợ. Nhưng thím bỏ tiền ra nhưng Thím thu lại bực mình Thím có thích ko? Thím thử xem Thím vào viện mà ko có tiền Thím sẽ biết y bác sỹ thân yêu của Thím cư xử ra sao nhé, Thím có chứng kiến bọn chúng nó đối xử với mấy chị ở quê ra HN thế nào ko ợ. Mà cũng xin thưa với Thím là : Tôi ko trù dập con cháu 3 đời nhà họ đâu ạ mà thím trách tôi, đấy là do tôi hỏi 1 người về câu Lương y như từ mẫu đấy thím ạ. Họ giải thích vậy đấy. Tôi có anh bạn làm Bác sỹ tại một viện lớn ở VN. Anh bác sỹ này đôi lúc đi mổ cũng hay nhận quà biếu. Mới cách đây 1 tháng bị tai nạn chết lâm sàng. Lúc tỉnh dậy cậu ý kể là thấy rất nhiều bệnh nhân anh ý điều trị mặt mày dữ tợn đòi lôi anh ý xuống vạc dầu. Chả biết là thật đến đâu. Nhưng từ sau hôm ấy anh ý thề từ nay đến lúc về hưu chỉ làm phúc cứu người mà ko dám tơ hào gì tới 1 đồng tiền bẩn. Kể ra đây cho các Mẹ tham khảo. tin hay ko thì tùy. Các Mẹ muốn đánh giá tôi ra sao cũng tùy luôn vì tôi cũng chỉ xin nói thật thực trạng đạo đức của y tế hiện nay thôi

8. giangly

giangly Thành viên tích cực

Mẹ này chắc gặp phải chuyện gì bực mình uất ức rồi nên mới nói thế, ở đâu cũng có ng này ng nọ mẹ nó ạ, quan trọng là mình đừng để giống họ thôi, mẹ nó viết thế này nhiều ng lại nghĩ sai về mẹ nó đấy.

9. Annhi2010

Annhi2010

Xin lỗi mẹ nó, mình dừng cuộc tranh luận tại đây. Mỗi người một góc nhìn, một cách nhìn cuộc sống. Mình muốn nhìn hướng tích cực hơn. Vì thế, mình sẽ ko tranh luận thêm nữa.

10. bametreranh

Mợ ko hiểu sao à? Vì nó là của Trung Ương cơ mà. Cơ quan đầu não về đẻ đái đới Mợ ạ. Tên đầy đủ là BỆNH VIỆN BẢO VỆ BÀ MẸ VÀ TRẺ SƠ SINH hay đơn giản là SẢN TRUNG ƯƠNG để phân biệt với SẢN HÀ NỘI ở đê la thành. Mà Trung ương thì Mợ biết rồi đấy, cái gì chả nhất nên đông là đúng. Tôi nói thật nhé. Các nhà hộ sinh quận còn hơn gấp tỷ nhưng vì ko có mác trung ương nên đìu hiu vắng khách thôi. Tôi đã đưa bà cụ nhà tôi vào khám ở Viện C rồi. Quá thất vọng. Chỉ có 10.000VNĐ thôi mà chúng nó đảo lộn cả thứ tự. Chen ngang luôn. Đúng là nhìn các Từ Mẫu ấy mà bái phục. Dân trí của mình giờ càng ngày càng cao ko phải như cách đây 20 năm đâu. Người ta vào viện thì rất cần 1 câu động viên của các Từ Mẫu. Lo lắng giúp người ta chu đáo người ta đâu có quên ơn. Lúc nào cũng bảo phát hiện ra bác sĩ nhận phong bì kỷ luật luôn. Thưa các Mợ chẳng qua là ko muốn làm. Chứ như bệnh viện Bưu Điện ý. Camera gắn khắp các phòng khám. Sếp số khám hiện luôn trên màn hình cho tất cả cùng xem. Nào thử hỏi các Mợ xem như vậy có tiêu cực được ko

11. bametreranh

mọi người muốn nghĩ sao thì tùy thôi. còn tôi gặp sao thì nói vậy

12. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

rất nhiều mẹ cần thông tin này đây ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

13. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy 3 bv này cũng thuộc top những bv lớn ở hn,mình nghĩ đẻ ở đâu cũng thế thôi,sản C ngoài đẻ bv đấy còn những chuyên môn khác nữa cơ nên o tránh khỏi đông,

14. Me_moka

Me_moka

Nói chung là bv thì ở đâu cũng thế thôi mn ah,mình cũng sinh ở sản hn vì gần nhà thấy dịch vụ ok lắm