Cần giúp: Tìm bác sỹ đỡ đẻ sau 1 lần sinh mổ

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi m3om3o, 17/11/2012.

1. hung2579

hung2579 Banned

Ðề: Tìm bác sỹ đỡ đẻ sau 1 lần sinh mổ

bạn đã sinh mổ rùi thì lần sau lại fai mổ thôi chứ sinh thường nguy hiểm lắm, thấy bảo dễ vỡ tử cung hay dạ con gì đó. tóm lại là bsi thấy nguy hiểm nên ko ai dám cho b sinh tg đâu

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. phuongedu

phuongedu

ơ, sinh thường hay sinh mổ thì đến gần lúc sinh mới biết được chứ, bạn phải có cơn đau đẻ mới bít là sinh thường được ko chứ .

Giờ có tìm cho bạn, lúc bạn vào viện bs ko ở viện đó thì làm như thế nào, hiện giờ bạn theo dõi thai ở bác sĩ nào ở HN, nhà bạn ở khu vực nào ?

Theo mình biết thì thường là sinh mổ rồi thì lần sau cũng mổ, tuy nhiên, mình đã gặp trường hợp lần đầu sinh mổ nhưng lần sau sinh thường rồi .

3. ThoGau2011

ThoGau2011 Thành viên rất tích cực

Mình có quen với 1 chị sinh mổ đứa đầu và sinh thường đứa sau, nhưng là cách nhau 4-5 năm gì đó cơ. Còn như mình, cũng cách 2 năm như bạn, bác sĩ phán sinh mổ ngay từ lúc mình đi khám thai tuần thứ 6-7 cơ. Vì bạn mang bầu dầy như thế nên nguy cơ bục chỉ rất cao. Không có bác sĩ nào dám liều đỡ đẻ cho bạn đâu.

phuongedu thích bài này.
  4. phuongedu

phuongedu

Hic, bạn chủ top chưa sinh đứa thứ 2 đã tính sinh đứa thứ 4, con nào mà chẳng là con, của trời cho rùi, mà mình khỏe thì con mới khỏe, nên bạn cứ ăn uống tốt, để con khỏe rùi đến đâu thì tính đến đó , trường hợp như bạn, tốt nhất là vào viện C và tìm bs giỏi nhờ cậy vậy . Chúc bạn chủ top may mắn và mạnh khỏe .

5. Me Uyen

Me Uyen Ba Đình Family

Chủ top vào viện C cũng chẳng có bác sĩ nào dám nhận đỡ đẻ thường cho em đâu. Chị sinh mổ đứa đầu, đứa thứ 2 cách 8 năm mà bác sĩ còn phán đã đẻ mổ rồi thì lại mổ tiếp. Đã từng có vết mổ tử cung mà lần sinh tới muốn đẻ thường rất khó, vì sẽ có nhiều tai biến cho cả mẹ và con. Với mẹ: nguy cơ bục vết mổ cũ khi tử cung co bóp, có thể khiến thai phụ tử vong hoặc bị cắt bỏ tử cung, đồng nghĩa với việc mẹ sẽ ko thể sinh con tiếp được nữa. Với con: có thể phải dùng foocép (mình viết đúng ko nhỉ???), có thể gây tổn thương não bộ của em bé. Em nên cân nhắc giữa cái được và cái mất khi quyết định sinh thường lần này.
    Khi chị phát hiện có thai lần 3, chị cũng tìm hiểu thông tin trên mạng, thấy có người sinh mổ tới tận lần thứ 4, thứ 5, miễn là sức khoẻ mẹ tốt. Em thử tham khảo xem.

6. m3om3o

m3om3o Thành viên tích cực

Thôi lại tiếp tục phải mổ rồi nhưng không biết bác nào mổ tốt nhỉ để còn làm tập 3, tập 4 nữa. Hix

7. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Mẹ nó ơi, nhà em nhìu bác sĩ, nhà em cũng có ko ít người đẻ mổ.
    Em được nghe ra rả vào tai là:
    Đã mổ đẻ thì suốt đời đẻ mổ.
    Đừng hy vọng được sinh thường sau lần mổ đẻ nữa.

Lý do ko được giải thích vì em chưa có chồng, các cụ ko cho nghe.
    Thôi, mẹ nó mổ đẻ tiếp cho an toàn ah. Sinh thường ghê bỏ xừ vì đã từng mổ đẻ rồi.

8. Me_Ốc

Me_Ốc

Hóa ra là M3om3o có nỗi khổ này. Mẹ Ốc cũng lần 1 sinh mổ. Chuyển dạ bình thường ra máu nhập viện, cổ tử cung mở 3 phân. Nhưng mổ lí do mẹ thấp bé con to. Mình 1m57 nặng 60kg khi đi đẻ (trước bầu 44kg) con sinh ra 3.9kg. Mang bé ra thấy rất đáng tiếc vì người bé tuy to dài rộng nhưng đầu bé rất thon và dài, trộm vía chứng tỏ là nếu đẻ thừong là dễ đẻ đấy vì đầu chui ra trứoc mà. Bé đầu nhỏ, mặt nhỏ gen của bố.

Thạt ko may mắn lần sau mình vỡ kế hoạch con zai mới 11th mẹ đã dính, thé là quyết tâm bỏ vì sợ nheo nhóc ko dám nuôi, sợ ảnh hưởng tới tuổi thơ dứa thứ nhất chứ kinh tế thì ko có gì lo lắng cả. Sau lần đó tới nay mình kế hoạch bằng biện pháp tính ngày (ko dám dùng thuốc), hiện giờ con zai 2.5t rồi, nhưng dự tính là 5 năm nữa mới sinh tiếp tập 2. Mình cũng muóon sinh thường lần 2 để sinh thêm lần 3 nữa vì giờ có điều kiện cũng nghĩ tới thích đông con nhưng chỉ ngại đẻ thôi í, sợ đau, sợ ảnh hưởng mẹ và con ... các kiểu sợ

9. snowee

snowee Thành viên chính thức

Hôm tớ đi đẻ tập 1 năm 2008, trong lúc chờ bấm ối lên mổ thì có gặp 1 chị cứ đi ra đi vào, nhăn nhó rất khổ sở. Tớ hỏi thì chị ấy bảo chị ấy đang bị bắt phải đi bộ, mở được 4 phân rồi, chị ấy còn khóc bảo tập 1 chị ấy đẻ mố cách 4 năm, đến tập 2 bác sỹ cứ khăng khăng bắt chị ấy đẻ thường. Sau đó thì tớ thấy bác sỹ gọi chị ấy vào phòng khám trong còn tớ lên phòng mổ trên tầng. Như vậy là có chuyện đẻ mổ tập 1, tập 2 đẻ thường mà các mẹ ơi.

10. m3om3o

m3om3o Thành viên tích cực

Mẹ Snowee đẻ viện nào thế? để tớ thử hỏi ở viện ý xem như thế nào. Nhưng nói thật tớ thấy chẳng khả quan tí nào vì vết mổ cũ bây giờ thỉnh thoảng lại nhói nhói nhất là khi con bé con nó đạp.hix

11. snowee

snowee Thành viên chính thức

Tớ đẻ ở viện C sản trung ương mà, đây là tớ gặp trực tiếp, còn chị đó về sau có đẻ thường được hay không thì tớ ko rõ vì tớ lên tầng mổ . Mẹ nó có thể đến viện C hỏi trực tiếp xem sao. Bản thân tớ đẻ mổ tập 1, đang theo dõi cô Hoa hồng trên 56 HBT cô cũng bảo khả năng đẻ mổ cao chứ không phải nhất thiết là 100% đẻ mổ sau lần mổ đầu đâu nhé

12. Mẹ_hằng

Mẹ_hằng Rèm cửa-sàn gỗ

oánh dấu cái có khi em cũng cần học hỏi cái kinh nghiệm này.hihi

13. Me_moka

Me_moka

Mn ơi nói mn đừng buồn chứ sinh mổ 2 lần rồi sinh thường lần thứ 3 nguy hiểm lắm