Hà Nội: HƯƠNG NHANG QUẾ KHÔNG HÓA CHẤT - TỨI LƯỚI đựng bưởi, thạch, rau củ quả - DẦU TRÀM - ÁO MƯA

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi nguyenlieutrang, 30/11/2012.

1. nguyenlieutrang

nguyenlieutrang www.sfoods.vn Đặc sản vùng miền

Ðề: HƯƠNG (NHANG) QUẾ TRÀ BỒNG - HƯƠNG SẠCH đã có mặt tại Hà Nội- GIÁ HỢP LÝ VỚI MỌI NHÀ

tối nay em ship 2 order đến G4 Thành Công , có mẹ nào od để e frs luôn ah :)

2. nguyenlieutrang

Ðề: Gian 34B- CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MẠI CỰC LỚN TIẾT KIỆM 100K TẠI HC HÈ 7/4

CHẤN HƯNG SHOP THÔNG BÁO CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MẠI CỰC LỚN, TIẾT KIỆM 100K
    TẠI GIAN 34B – HC CHÀO HÈ 2013 LCM

Chào các bố mẹ, thế là Chấn Hưng Shop gần được 1 tuổi rồi, mới mà nhanh thật. Một năm qua, em luôn trong tình trạng thúc đít chạy sô, để làm hàng phục vụ khách. Cũng may mà sản phẩm nhà em đều được các mẹ, các bố ưa thích và ủng hộ, phù hợp với nhu cầu thiết của mọi nhà, vì vậy mà em đã có 1500 khách hàng trong list khách hàng cũ của em rồi, em cũng may mắn là sau các kỳ HC, em lại có thêm đối tác mua buôn như các cửa hàng rau sạch, siêu thị mini. Vậy là em cung cấp đều đặn và kiếm thêm thu nhập trong thời buổi kinh tế khó khăn. Tuy nhiên, thành công đi đôi với thất bại, em cũng bị lỗ nặng đợt cuối năm ngoái do chưa có kinh nghiệm trong việc bán hành tỏi Lý Sơn, năm nay em đã có bài học rồi.
    Tri ân khách hàng 1 năm qua, em gửi món quà tặng cho các khách hàng cũ và mới Chương trình KM cực lớn tại Gian 34B HC Chào hè 2013 ngày 7/4/2013 tại Trường PTTH Quang Trung, 178 Đường Láng. Em mong các bố mẹ lại tiếp tục ủng hộ sản phẩm miền trung nhà em nữa nhé.

KHUYẾN MẠI CỰC LỚN ĐẦU TIÊN TẠI CHẤN HƯNG SHOP – GIAN 34B

1. HÀNH TÍM LÝ SƠN: 20K/TÚI ----50K/ 3 TÚI, TIẾT KIỆM 10K
    2. TỎI LÝ SƠN: 50K/ TÚI---- 140K/ 3 TÚI, TIẾT KIỆM 10K
    3. TỎI CÔ ĐƠN LÝ SƠN: 350K/TÚI------330K/TÚI, TIẾT KIỆM 20K
    4. CÁ BÒ RIM: 30K/ HỘP ------ 85K/3HỘP, TIẾT KIỆM 5K
    5. MỰC RIM: 30K/ HỘP --------- 85K/3 HỘP, TIẾT KIỆM 5K
    6. ĐƯỜNG PHÈN: 60K/KG ----- 110K/2KG, TIẾT KIỆM 10K
    7. ĐƯỜNG PHỔI: 60K/KG ----- 110K/2KG, TIẾT KIỆM 10K
    8. MẠCH NHA NẾP: 40K/HỘP --------- 150K/ 4 HỘP, TIẾT KIỆM 10K
    9. HÀNH TÍM LÝ SƠN MUỐI CHUA: 30K/HỘP----- 55K/ 2 HỘP, TIẾT KIỆM 5K
    10. MỰC KHÔ: 65K/TÚI------- 120K/ 2 TÚI, TIẾT KIỆM 10K
    11. HƯƠNG (NHANG) QUẾ: 50K/BÓ----- 95K/2 BÓ, TIẾT KIỆM 5K

Trong trường hợp sản phẩm nào hết tại HC, các bố mẹ có thể đặt hàng giao sau hoặc ship tận nơi vẫn được áp dụng chương trình KM này.
    Miễn phí ship tận nơi cho đơn hàng > 200K đặt hàng tại HC và giao sau ngày HC diễn ra.

Chú ý: Đối với các mẹ là thành viên Hội Kinh doanh Hà Nội, nếu không mua combo KM trên, được giảm 5%/ đơn hàng và chỉ được áp dụng 1 trong 2 gói Khuyến mại.

Trân trọng cảm ơn các bố mẹ đã ủng hộ Chấn Hưng shop!

Sửa lần cuối: 3/4/2013
  3. nguyenlieutrang

Ðề: Gian 34B- HƯƠNG QUẾ BÁN CHẠY ĐỨNG VỊ TRÍ THỨ 2 SAU HÀNH TÍM LÝ SƠN MUỐI CHUA TẠI HC HÈ

Các mẹ ơi, hôm qua em bán hương trông thế mà được 70% số lượng mang ra, chắc do em mang ra hc hơi nhiều, em cảm ơn các mẹ đã ủng hộ hương quế nhà em nhé, các mẹ thắp nhận xét thế nào thì cho em biết tin với ah, hihi

4. anhbeoyeu

anhbeoyeu Tỏi đen*Tinh chất nghệ

Ðề: Gian 34B- HƯƠNG QUẾ BÁN CHẠY ĐỨNG VỊ TRÍ THỨ 2 SAU HÀNH TÍM LÝ SƠN MUỐI CHUA TẠI HC HÈ

chúc mừng chủ top bác được nhiều hàng nhé. toàn món ngon, ực ực, em đang thưởng thức bột quế mật ong nhà bác đây, cực thơm, cực ngon. mẹ em bảo uống liên tục da dẻ sẽ hồng hào và quan trọng là ngừa ung thư rất tốt.hee

5. mebongphunmua

mebongphunmua Tư vấn Luật miễn phí

M k ngửi được mùi hương mấy, k biết hương quế của bạn mùi có nhẹ nhàng dễ chịu k?

6. nguyenlieutrang

bạn đã mua hương quế nhà mình chưa, bạn dùng thử sẽ thấy mùi hương thơm nhẹ dễ chịu ah, ko nặng như hương trầm đâu. Bạn đừng gần ko nghe mùi, nhưng xa 2-3m mới nghe mùi đấy, nhà mình thắp tầng 1, lên tẩng 2 mới nghe mùi hương quế thơm hehe

7. thanhthanh2671992

thanhthanh2671992 Thành viên tập sự

C xinh đẹp vui tính đây r. Ủg hộ mực rim của c lâu r mà bjo mới fb lại cho c.
    Trời ơi. Mực rim cá bò rim của c thơm ngon cay ngọt. Nói chug là đủ vị nhé. Vc nhà e ăn hết veo 2hop trog 2ngay mua từ hc. À cả mực khô nữa nha c. Nhìn mực bé thau tháu thế mà nuớg lên thơm ăn zòn zòn ngọt nữa
    Hnay vừa bảo ac ship 3hop mực rim nữa r. Từ hc tết ăn thử 3 hộp đến hc hè chỉ tìm nực rim cá rim mà đi mấy vòg k thấy. Đag địh về lại nhìn thấy. K fi côg đi tý nào. Có ctr km hay ban o dau thi bao e nha e qa ủg hộ;)

8. nguyenlieutrang

hahaha, em đấy hả? 2 vợ chồng trẻ ơi là trẻ, chị cứ tưởng vẫn đang fall in love chứ, hehe, ox chị đoảng quá, lấy nhầm cá bò rim cho em chứ, sorry cơn thèm của em nhé, anyway cũng có 1 hộp đỡ thèm em nhỉ :) mai ship típ 2 hộp cho em nhé. Đợt hc sau em sẽ có km nữa cho em, yên tâm nha.

9. letung1989

letung1989 Thành viên nổi tiếng

e ở 172 ngọc khánh vào h HC c ạ, c cho e bó nào thơm thơm mà cuốn cuốn c nhé :D ngoài h HC e ở 41 ngõ 84 ngọc khánh c ạ. sđt e là 0944666589 c nhé

10. nguyenlieutrang

em ơi, sang nay em đã nhận 2 hộp mực rim nữa chưa? chúc em ăn ngon miệng nhé hihi

11. nguyenlieutrang

cuốn cuốn là sao em, hương sạch thì ko có cong tàn đâu em nhá. cong tàn là ngâm acid photphoric là chất độc đó. ủa đang có hc ở Giảng Võ hả em?

12. nguyenlieutrang

hihi, em uống hết hộp bột quế chưa em? da dẻ đẹp hơn không? chịu khó bồi bổ để về nhà chồng em nhé :)

13. Mẹ Nghé Bin

Mẹ Nghé Bin Bắt đầu nổi tiếng

Em bán cả bột quế à sao chị ko thấy link đâu nhỉ?

14. nguyenlieutrang

hihi, em bán nhiều hàng lắm chị ah, nhưng e lười tạo topic quá, chị muốn mua cứ alo em nhé. chị xem ở www.eckey.vn/chanhung/home.aspx thêm nha.

15. nguyenlieutrang

ok, để chị vào xem nào hihihi, có vẻ hay đấy nhỉ

16. nguyenlieutrang

em oi, hôm nay chi đi qua hc, mà quên mang theo hương cho em, lúc về định vào hc đi dạo nhưng lại thôi, mai chị đi hc mang cho em luôn nhé

17. nguyenlieutrang

Re: Gian 34B- HƯƠNG QUẾ BÁN CHẠY ĐỨNG VỊ TRÍ THỨ 2 SAU HÀNH TÍM LÝ SƠN MUỐI CHUA TẠI HC HÈ

Tẩm hóa chất độc hại vào tăm hương để làm cong tàn
    03-10-2012
    Do nắm bắt được tâm lý và thị hiếu của người tiêu dùng về loại hương đậu tàn, nên các “nghệ nhân” làm hương đã nghĩ ra một cách khá “độc”. Họ đã dùng hóa chất rất độc hại để “bắt” hương cong, đậu tàn theo ý muốn.
    Đến nay vẫn còn nhiều người có quan niệm rằng, nếu nhà nào có nhiều tàn hương đậu và cong nhiều vòng, thì càng có lộc. Xưa thì cả trăm nén hương may ra chỉ được một nén tàn đậu, nhưng nay thì sự thể đã khác, người dùng muốn bao nhiêu “lộc” cũng có. Và hàng triệu cây hương đậu tàn sinh lộc đã được xuất xưởng bằng một phương pháp rất…kinh hoàng!.
    Do nắm bắt được tâm lý và thị hiếu của người tiêu dùng về loại hương đậu tàn, nên các “nghệ nhân” làm hương đã nghĩ ra một cách khá “độc”. Họ dùng hóa chất để “bắt” hương cong, đậu tàn theo ý muốn. Thâm nhập vào các lò sản xuất tăm hương ở xã Quảng Phú Cầu, huyện Ứng Hòa, TP Hà Nội, chúng tôi được các “nghệ nhân” làm tăm hương “bật mí”: Tẩm một loại hóa chất có tác dụng “chống rụng và làm cong tàn” được mua về từ Hàn Quốc, hoặc Trung Quốc, là sẽ đáp ứng được nhu cầu của bất kỳ khách hàng nào, dù là khó tính nhất. Được biết, tăm hương sản xuất tại xã Quảng Phú Cầu được cung cấp cho nhiều cơ sở sản xuất hương trên cả nước.

Anh Hùng, chủ một cơ sở sản xuất tăm hương ở thôn Xà Cầu, nói: “Xưa các cụ ta làm hương bằng phương pháp thủ công, “năm thì mười họa” mới thấy một cây hương có tàn cong, quấn thành nhiều vòng. Theo quan niệm thì như vậy là có lộc. Tuy nhiên, với “công nghệ” bây giờ, người ta có thể làm cho hương đậu tàn tùy ý, số lượng bao nhiêu cũng được. Chỉ cần có “bí kíp”.
    Cái “bí kíp” mà anh ta nói, khá đơn giản. Chỉ cần ngâm tăm hương vào một loại hóa chất mua từ nước ngoài, sẽ giúp cho cây hương đậu tàn gần như 100%. Anh nói: “Tôi cũng không biết hóa chất đó là chất gì, chỉ biết là khi ngâm với chất này chỉ cần đốt không, tăm tre cũng tự quăn lại”. Cũng theo anh Hùng, mua loại hóa chất này rất dễ, giá không đắt, chưa đến 30.000 đồng là có một can 5 lít, có thể nhúng hàng trăm bó tăm hương.
    Chị Tính – chủ cơ sở sản xuất hương xuất khẩu Trung Tính (xã Cầu Lão, huyện Ứng Hòa, Hà Nội) cho rằng, do nguyên liệu trầm ngày càng khan hiếm đắt đỏ, nên người ta tìm đủ cách và đủ thứ nguyên liệu khác để thay thế. Ngoài cách thức thông thường, những người làm hương đã tạo hương bằng các vị thuốc bắc, hoặc các hóa chất tạo mùi được nhập từ nước ngoài. Mỗi cơ sở đều cố tạo cho sản phẩm của mình sự khác biệt, cho nên mỗi một nhãn hiệu hương lại có một mùi hương riêng. Theo chị Tính thì giá của các loại hóa chất tạo mùi cũng không hề giống nhau, tùy theo đó là do nước nào sản xuất.
    Nếu là hàng Trung Quốc thì giá chỉ từ 25.000 – 120.000 đồng/lọ tùy loại lớn hay nhỏ. Nếu là hóa chất từ Anh, Pháp… thì loại rẻ nhất cũng từ 100.000 đồng trở lên. Mỗi tháng cơ sở của chị có thể xuất xưởng trên dưới 10 nghìn cây hương, chủ yếu xuất sang thị trường Ấn Độ và Thái Lan. Về nhu cầu làm hương đậu tàn, cơ sở của chị cũng làm, nhưng số lượng ít. Chị cho biết: “Tuy chúng tôi có làm hương đậu tàn, nhưng không trực tiếp cho hóa chất. Mà chúng tôi nhập lại tăm hương đã tẩm hóa chất từ một cơ sở khác. Tôi không biết là chất gì, chỉ biết là khi nhỏ xuống nền gạch thì sủi bọt và bốc khói trắng, mùi khó chịu, còn tăm hương khi đốt vào ban đêm thì cháy sáng lóe như đốt phốt pho, ngửi nhiều có hiện tượng ngạt mũi, chóng mặt…”.

Họ đã tẩm hóa chất gì?
    Theo chỉ dẫn của chị Tính, chúng tôi tìm đến cơ sở sản xuất Long Hòa. Được biết đây là cơ sở sản xuất tăm hương lớn nhất nhì Quảng Phú Cầu, đồng thời kiêm luôn việc cung cấp hóa chất cho những hộ sản xuất khác.
    Tại đây, nghi vấn về “tăm hương tẩm độc” càng rõ ràng. Bà Phong có người em trai là chủ cơ sở sản xuất tăm hương Long Hòa – cho biết, cơ sở của chị sản xuất cả hai loại tăm hương: Loại đậu tàn và loại thông thường. Loại thường thì chỉ nhuộm chân bằng các phẩm màu xanh đỏ… Loại đậu tàn thì phải ngâm hóa chất. Theo chị thì đây là loại hóa chất có nguồn gốc từ Trung Quốc. “Hóa chất này rất độc, mùi hắc và khó chịu, nên khi nhúng phải đeo găng cao su, bịt khẩu trang và phải dùng 2 quạt công nghiệp thổi bớt hơi ra ngoài” – chị Phong nói.
    Một công nhân trực tiếp nhúng tăm hương vào hóa chất (xin được giấu tên) cho hay: “Loại hóa chất này thường được đựng trong các can nhựa màu xanh, không có nhãn mác tiếng Việt. Mỗi lần ngâm, chúng tôi chỉ cần múc một gáo nhựa loại một lít, pha với mươi, mười lăm lít nước, khuấy đều, cho tăm hương vào ngâm khoảng 3 – 5 phút, sau đó đem phơi. Tất cả số tăm này đều được làm theo đơn đặt hàng của khách”.
    Anh H. – một công nhân lâu năm trong nghề làm tăm hương ở Xà Cầu, chia sẻ: “Nghề này cũng gian truân lắm. Suốt ngày tiếp xúc với bụi, và các loại bột hóa chất. Nhiều hôm về đến nhà tôi cảm thấy hoa mắt chóng mặt, họng khô rát. Nếu tiếp xúc bằng tay thì sẽ bị nổi mẩn ngứa, nhiều người còn bị lở loét, vô cùng khó chịu”.
    Trao đổi với PV về công nghệ làm tăm hương trên địa bàn, ông Nguyễn Phúc Hựu – Phó Chủ tịch UBND xã Quảng Phú Cầu – cho hay: “Tôi cũng có nghe nói về loại hóa chất này, nhưng cụ thể hóa chất đó là gì thì chúng tôi không nắm được. Vì đó là “bí quyết” riêng của người sản xuất”. Cũng theo ông Hựu thì hiện nay 6 thôn trên địa bàn xã đều sản xuất tăm hương, một số cơ sở sản xuất hương xuất khẩu.
    “Chỉ riêng tăm hương, mỗi ngày các cơ sở ở đây đã xuất đi hàng chục xe container. Tuy phát triển như vậy, nhưng hầu như các cơ sở đều manh mún, tự phát và cạnh tranh lẫn nhau. Hiện tại, địa phương vẫn đang tìm phương án thành lập một Hiệp hội riêng của làng nghề, để tiện cho công tác quản lý” – ông Hựu cho biết.
    Khi hỏi về thứ hóa chất làm hương, nhiều người am hiểu cho rằng, rất có thể đó là axit phốt-pho-ríc. Tuy nhiên, tiến sĩ ngành Hóa Sinh Lương Bích Thủy (khoa Hóa, ĐH Sư phạm Hà Nội) cho biết: “Với những mô tả như vậy, tôi nghi ngờ đó không phải là axit phốt-pho-ríc. Nhưng nếu đó là một loại hóa chất tổng hợp, trong đó có cả phốt pho trắng, khi kết hợp với những hóa chất khác sẽ trở thành những chất cực độc, có thể gây ung thư, thậm chí chết người, nếu tiếp xúc trực tiếp quá lâu”.
    Hương được sản xuất theo phương pháp nói trên có độc hại không, nếu có thì độc hại đến mức nào? Thiết nghĩ, sự việc cần được cơ quan chức năng khẩn trương vào cuộc kiểm tra, làm rõ.

18. nguyenlieutrang

Re: Gian 34B- HƯƠNG QUẾ BÁN CHẠY ĐỨNG VỊ TRÍ THỨ 2 SAU HÀNH TÍM LÝ SƠN MUỐI CHUA TẠI HC HÈ

Hành Tỏi Lý Sơn đang mùa vụ mới, mời các mẹ ủng hộ nhé

19. nguyenlieutrang

các mẹ ah, chiện là hương quế Trà Bồng được phổ biến trong Miền Trung, Nam nhưng ngoài Bắc chưa được biết đến nhiều, thế mà cứ khách nào đến nhà em mua hàng, em giới thiệu hương này thì ai cũng mua ít nhất 1 bó đấy ah, em rất vui vì e như mang một sản phẩm mới cho mọi người. THực ra, vì khách ở HN chưa được dùng nên ko biết, chứ biết thì sản phẩm này bán rất chạy. Mùi hương nhẹ hơn hương trầm, hương sạch ít khói, ko cong tàn, nhưng có một ngạc nhiên, là hôm nay em có lộc thực sự, sáng nay e thắp cây hương thấy cong đầu tàn, mọi ngày cháy đâu trụi đó. Hèn gì mấy hôm nay em bán hàng chạy lắm, làm hàng ko kịp giao cho siêu thị, cửa hàng luôn. Em chụp hình rồi mà bỏ quên máy anh ở nha, mai e post các mẹ xem nhé. Đây mới là lộc thực sự ah, từ sáng giờ em nhận 10 order rồi ah, ox em giờ vẫn đi ship hàng chưa đến cty nè. Hy vọng chiều nay em nhận nhiều order nữa để mai ship hihi.

20. nguyenlieutrang

em vừa đi Mai Châu về, chán như con gián các mẹ ah, 2 chặng đường đi và về, xe đều hỏng, mất nữa ngày chờ sửa xe rùi, chỉ mong về nhà để lên lcm thui hehe