Cần giúp: có mẹ nào sinh ở bệnh viện bưu điện?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi thangnguyen85, 15/10/2009.

1. thangnguyen85

thangnguyen85 Banned

các mẹ ơi e đăng ký sinh ở bệnh viện bưu điện dưới định công rùi.có lẽ cuối tháng này sinh.hqua e đi siêu âm con được 3.7kg rùi nói chung là hơi to lại có 1 tràng hoa quấn cổ nên em lo quá ko bít có phải mổ ko nữa.e định nhờ bác sĩ phú đỡ hoặc mổ cho nhưng dạo này bsi ốm suốt mà có vẻ khó nhờ .em đang lo ko bít ở bv con bsi nào đỡ và mổ tốt nữa ko vì ở đây ko chuyên sản nên cũng hơi lo.có mẹ nào có kinh nghiệm ko giúp em với.các mẹ cho e hỏi luôn chuyện bồi dưỡng cho bsi luôn nhé.em cám ơn các chị nhiều ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thangnguyen85
    Đang tải...

2. bac binhi

bac binhi Bắt đầu tích cực

Mình cũng định sinh ở BV Bưu điện đây, nếu không nhờ được Bsi Phú thì bạn thử nhờ Bsĩ Đồng xem sao. Mình nghe nói là bsi Đồng mổ mát tay hơn Bsĩ Phú và cũng nhẹ nhàng hơn

3. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

tớ nghe nói bệnh viện này chẳng chuyên khoa về sản nên lo lắm, mình thì có đẻ nhiều nhặn j đâu, nên sợ lắm, có j bạn cứ tham khảo thêm nhé

4. NGỌC THUỴ

NGỌC THUỴ Thành viên mới

Vợ mình đã sinh đứa thứ 2 ở đây năm 2006 và có thêm 2 đứa cháu con của em vợ mình cũng sinh ở đây: Viện này đã có khoa sản rổi chứ không có mà dám đỡ đẻ sao được. ( chỉ chuyên khoa Nhi là chưa có thôi) còn người nhà bà con ở quê lên nhờ vả thì đến gần chục người ở viện này rồi
    - Về cơ sở vật chất và trang thiết bị rất tốt, phòng sạch sẽ có đầy đủ điều hoà - bình nóng lạnh - khu vệ sinh riêng cho các phòng
    - Tinh thần thái độ cũng chấp nhận được đó
    số lượng bệnh nhân cũng chưa phải đông lắm cho nên tinh thần của bác sỹ ở đây đến thời điểm này là rất tốt đó ( đối với các ca phức tạp nếu yêu cầu - bv sẽ mời bác sỹ giỏi cá viện khác phối hợp - đích danh cũng được)
    - Còn về khoản phong bì thì viện này hơn hẳn các viện khác về tệ nạn phong bì đó, tuỳ bạn thích bồi dưỡng bao nhiêu cũng được không ngại đâu 200 - 1.000 tuỳ không có cũng bình thường không bị phân biệt đối sử đâu

5. Luong

Luong Thành viên chính thức

Mình cũng sinh cháu đầu ở đây. Thấy chất lượng phục vụ rất tốt. Về chuyện phong bì thì y tá hộ lý nhất quyết không nhận phong bì, còn bác sĩ thì tùy thích bồi dưỡng không có cũng không sao đâu. Nói chung là chất lượng ổn. Mình nhờ 1 bác sĩ quen viện khác đến mổ tại đây. Bạn có thể xem xét đến phương án này cũng được đấy! Chúc mẹ tròn con vuông.

6. nhimbong80

nhimbong80 Thành viên rất tích cực

tớ cũng có ý định sinh ở bệnh viện BĐ, nay thai gần được 39 tuần rồi, tớ cũng có tham khảo và hỏi han nên hơi biết 1 chút, bác sỹ Phú thì là trưởng khoa Sản ở BV BĐ nhưng bác sỹ này cũng bận, còn bác sỹ Đồng thì nghe nói mát tay cũng có kinh nghiệm lâu tớ có số điện thoại của bác sỹ Đồng ở đây nếu bạn cần giúp đỡ thì tớ cho bạn số đt của BS Đồng 0913 056567

7. Tam Mao

Tam Mao Thành viên rất tích cực

Nhà mình trong khu Định Công, mình cũng dự định sinh em bé ở đấy, hiện giờ mình có bầu đc gần 6th rồi. Cho mình hỏi, thế đẻ thường thì có cần fai đăng ký BS ko, hay cứ vào đẻ bt thôi, ai đỡ cũng đc?

8. bo cua tho

bo cua tho Các loại sữa bột em bé

Em sinh ổ ở đây , thái độ phục vụ của BS và y tá đều tốt ko cần bỗi dưỡng , nhất là phòng bệnh sạch sẽ, ít người phòng điều hòa, nước nóng lạnh sạch sẽ ít người chứ vào BV phu sản hãi lắm . Mà giá phòng thời điểm đó cũng ko đắt lại thanh toán bảo hiểm y tế dễ dàng đỡ phải đi lại - BHYT của em BV gao thông mà

Sửa lần cuối: 2/12/2009
  9. quantreem84

quantreem84 Thành viên tích cực

hihi, em cg sinh ở BV Bưu điện, em sinh thường, bác sỹ Phú đỡ đẻ, nói chung là rất okie, thích nhất là cái giường hỗ trợ sinh ở bệnh viện đó, làm giảm cảm giác lo sợ của bà bầu khi lên bàn đẻ, phòng ở tốt, sạch sẽ, phục vụ nhẹ nhàng, nhiệt tình, nóng lạnh đầy đủ, mà ko phải bồi dưỡng nhiều

10. quantreem84

quantreem84 Thành viên tích cực

con em cg bị tràng hoa quấn cổ 1 vòng mà vẫn đẻ thường nè mẹ nó, ở trong BV BĐ ngoài bác sỹ Phú ra còn có bs Đồng đỡ đẻ và mổ rất tốt bạn ạ, 2 bác sỹ đó là giỏi nhất khoa sản BV BĐ

11. megoalxinh

megoalxinh Thành viên nổi tiếng

Mình thấy mọi người cũng khen nhiều về Bệnh viện Bưu điện lắm, nói chung trang thiết bị và phòng ốc sạch sẽ, nhưng mà tính mình lo xa nên cứ sinh ở Việc C cho chắc ăn, hihi. Em bé nhà mẹ nó tràng hoa quấn cổ thì mẹ nó định đẻ thường hay đẻ mổ? Mình nghĩ cứ lên Viện C cho yên tâm.
    Các mẹ đừng ném đá em ạ.

12. mecuasu

mecuasu Thành viên chính thức

Em cũng thấy bảo BV BĐ đó Ok lắm đó ạ,hôm rồi ( 30/11 ) em có đứa em cũng vừa sinh ở đó rồi,em vào thăm thì công nhận phòng ở đây xịn lắm,nhà tắm riêng biệt cùng trong phòng,có đầy đủ tiện nghi như có cả tủ quần áo nè,vô tuyến samsung 32' nhé,bình nóng lạnh suốt ,bây giờ cũng vắng nên hôm rồi nó rộng rãi thoáng mát ,và thấy nó bảo có BS Đồng mổ là Ok lắm đấy,nó bảo khi nào chị ( là mình ý ) thì vào đây mà đẻ,mình thấy thích phết,từ nhà mình ở ngã tư vọng ra đó cũng gần .

13. hanhvy83

hanhvy83 0127 456 4557

ơ thế bệnh viện bưu điện ở ttrường chinh có khác với bệnh viện bưu điện ở chợ trời ko mọi người, nhà mình gần bệnh viện ở chợ trời hơn đang tính sinh ở đấy, thủ tục thế nào nhỉ? mấy tuần thì họ nhận

14. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

MÌnh cũng sinh ở bv bưu điện nhưng mình sinh thường thui nên k vấn đề gì cả. Thấy bảo sinh mổ thì cũng phải xem xét cẩn thận vì ở đấy cũng k chuyên lắm.

15. megaubong

megaubong Thành viên tập sự

Xin cho hỏi gần đây có mẹ nào sinh mới sinh ở Bệnh viện Bưu điện không? trước đây thì ai cũng khen bệnh viện này, em cũng đăng ký ở đó rồi, và cũng sắp sinh, 36 tuần rồi mà. Cảm nhận thì thấy:
    - Máy siêu âm rất chán, kém xa Thái Thịnh, chẳng nhìn thấy hình ảnh j cả.
    - Phong khám rất chán, bác sỹ thái độ rất khó chịu.

Hôm vừa rồi sốt ruột quá, phải đi siêu âm lại ở Thái Thịnh, thì phát hiện qua công chúa nhà mình bị tràng hoa quấn cổ, vì thế đang định chuyển sang bệnh viện khác đề phòng phải sinh mổ.

Mẹ nào mới sinh ở đây thì cho lời khuyên nhé.

Xin cảm ơn!

16. huyanh2002

huyanh2002 Thành viên tập sự

mình cũng sinh ở viện đó cũng thấy bt,nhưng thích là ở đó ko đông như ở viện sản hn

Sửa lần cuối: 1/3/2010
  17. ninhmeo

ninhmeo Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng sinh ở Bưu điện tháng 2/2009 đây, nằm chầu chực ở đó 3 ngày 3 đêm mới sinh và ở đó thêm hơn ngày mới về, cá nhân mình c nhận xét như sau:
    - điều kiện vệ sinh sạch sẽ, quanh đó có quán cà phê và đồ ăn tạm được, tiện cho người nhà đi chăm, mình vẫn nhớ lúc chờ đau đẻ vợ chồng lang thang cafe ngắm bờ hồ, he he
    -trong vài ngày nằm chờ ở đó mình k thấy ca nào có rủi ro cả, còn đội ngũ y bác sĩ thì thái độ chắc như mọi bệnh viện thôi, ở đó giờ cũng đông rồi,, bác sĩ thì ở đâu cũng lạnh lùng cả
    PS: cái này mang tính cá nhân nhưng mình nghe trộm trong lúc khâu là có một chị khâu thẩm mĩ rất đẹp và mình may mắn được chị ý khâu cho đấy
    nếu các bạn dự sinh ở đó mình nghĩ nên nhờ trực tiếp trưởng or phó khoa là 2 người có tay nghề cao nhất, lót tay hoặc k tuỳ tâm thôi
    còn mình thì thấy D3 phụ sản Hn điều kiện còn hơn ở bưu điện đấy, do đi thăm thân ở đó mà, các mẹ cân nhắc nhé

18. thangnguyen85

thangnguyen85 Banned

em đã quyết định sinh ở BVBĐ rùi và bé nhà em bây giờ được hơn 4 tháng rùi,cá nhân e cũng lo lắng phân vân trc khi sinh lắm nhưng khi sinh xong ở đây rùi thì yên tâm,lần sau sinh tập 2 chắc em vẫn đk ở đây.
    - khám thai: chờ cũng hơi đông,máy móc nói chung chất lượng ko cao.tuy nhiên e có khám ở bsĩ Hưng ở vạn bảo thì BS nói ko có j thế mà mấy hsau khám ở đây bsĩ bảo là có tràng hoa quấn cổ.e cũng lo lắng lắm định thay đổi BV nhưng mẹ chồng e là bsĩ đỡ đẻ ở bviện huyện bắc giang quê em có kinh nghiệm hơn 40 năm thì bảo là yên tâm,ở quê đến 80% có tràng hoa quấn cổ mà mẹ em đỡ đều ok hết,ko phải lo lằng nhiều.
    -phòng ốc:sạch sẽ,nói chung ok.em thích nhất cái ti vi ở đó vì trước khi đẻ em còn cố xem phim phía sau vườn địa đàng nữa.vừa đau vừa nằm ôm chồng xem phim he he
    -bsĩ:đầu tiên em cũng định nhờ bsĩ đỡ cho vì con em lúc đó siêu âm nặng 3.7kg lại có tràng hoa quấn cổ nữa.cũng lên nhờ rùi nhưng khi đến ngày sinh theo tư vấn của mọi người em lại thôi,đến lúc sinh rùi tính.may mắn là em gặp ca trực của BS hà nên cũng yên tâm.hôm em sinh cháu thì đông lắm,người đến đẻ và người nhà ra vào tấp lập,bsĩ và ytá vất vả lắm.em đau từ khoảng hơn 22h mà 1h sáng em đã sinh rùi.đông nên bsĩ và ytá cũng vất vả lắm.lúc đầu có mấy chị yta đỡ thôi chắc bsi đi đâu em ko bít.thấy em sinh khó nên bsĩ hà về và đỡ cho em .cũng may là mẹ tròn con vuông.mỗi tội là chị yta rạch e hơi bị sâu,khâu mãi mà ko xong,ytá ko khâu nổi phải bsĩ mới khâu được.sinh bé nặng 3.8kg nhé.hehe sinh xong mới thấy mình siêu.
    có mấy điều nũa nhưng bé nhà em đang khóc rùi hkhac e viết nốt nhé

19. traitimden1211

traitimden1211 Thành viên rất tích cực

Mình cũng dự tính sinh ở BV BĐ , trước đọc bên WTT thấy có nhiều bạn khen , mình cũng mới đi khám ở đây 1 lần , vào phòng khám thì chỉ thấy chị y tá làm mỗi 1 việc là vạch bụng mình lên đo chiều dài của bụng chứ ko thấy thăm khám gì cả . Híc , không biết lần sau có thế ko ??? ... Nhưng được cái nó gần nhà , trở dạ lúc nào còn kịp chạy :(

20. megaco

megaco Bắt đầu tích cực

Hỏi kinh nghiệm sinh ở bệnh viện Bưu điện

Mình cũng đang chuẩn bị sinh ở bẹnh viện Bưu điện. Muốn hỏi xem có mẹ nào đã sinh ở đó có biết về dịch vụ tắm cho em bé ở nhà không. Chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, mình đang cần do sắp sinh rồi mà