Khi vợ chồng phải sống xa nhau

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Mod CGDDB, 25/12/2004.

1. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Hi mẹ BM, mẹ Nhím mình lại gặp nhau ở đây rồi. Chúng mình cùng cố lên nhé khi nào buồn quá 3 con rồng lại vào đây gặp nhau buôn dưa lê cho đỡ buồn và vơi đi nỗi nhớ AX nhỉ :lol: :lol:

Đang tải...

2. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Sao toàn thấy rồng phải sống xa chồng thế nhỉ ?????

3. me hien

me hien Thành viên tích cực

Rồng cao số mà, AX cũng tuổi rồng, ông thầy bói bảo là phải xa nhau 1 time mới tốt, nếu không sẽ đụng độ. Nên đành 1 công đôi việc, ông ấy tranh thủ học và xa vợ 1 time thui
    :cry:

4. 1985

1985 Thành viên tập sự

mình buồn quá

chồng mình làm nghề xây dựng anh ấy đi miết mình có bầu đến tháng thứ sáu rồi ngày nào cũng khóc không biết con mình có sao kô nữa, mà không khóc thì làm sao bây giờ, giừo đây mình buồn quá vừa mới khóc xong mà, mình lên hà nội làm việc thuê nhà ở kô có họ hàng thân thích gì:mad:

5. rieu_xinh

rieu_xinh Love doesn't ask Why...

Cho em tham gia với, hic em chả hiểu sao em với chồng em như là mặt trăng mặt trời ý, từ hồi yêu nhau đã anh 1 nơi em 1 nẻo rùi, yêu được mấy tháng anh ý phải sang TQ công tác, đi 1 lèo 3 năm, cưới xong thì 2 vợ chồng cùng đi thì được ở cạnh nhau gần 1 năm, khi bụng bầu em được 8 tháng phải về VN sinh bé, híc, chứ sinh con bên đó có 2 vợ chồng chả biết gì chăm sao được. Vợ sinh thì có về được 1 tháng rùi lại đi, may chồng em làm ở TQ ăn tết như mình nên Tết nào cũng được về ăn tết 1 tháng, lúc tết về con bé được 5 tháng bố bế khóc hoài, chán. May là trong lúc chồng đi thế 1 mình con nhỏ được về bà ngoại chứ ko ko biết làm sao, buồn lắm. Từ năm ngoái đến giờ thì được ở VN rùi nhưng lại phải đi công tác suốt, hic, tỉnh nọ tỉnh kia, chán ghê! Nhiều lúc không hiểu vợ chồng em sao, chán ghê. Những lúc như thế này con ốm nữa cảm thấy mệt mỏi lắm

6. thanhthuong

thanhthuong thành viên hội rắn

CHIA SẺ VỚI EM VÌ QUÁ GIỐNG CHỊ
    CỐ LÊN EM AH CÓ ĐỨA CON LÀ NIỀM AN ỦI LỚN NHẤT RỒI, CHỒNG CHỊ NĂM CŨNG CHỈ VỀ NHÀ CÓ 3 LẦN THÔI MỐI LẦN CHỪNG 1 TUẦN CHẢ KỊP BÉN HƠI CHỒNG THÌ ĐÃ ĐI RỒI. NHƯNG LÀM SAO ĐƯỢC HOÀN CẢNH MÌNH NÓ THẾ

7. Me Bin Bi

Me Bin Bi Thành viên đạt chuẩn

Hồi mới cưới ông xã mình cũng phải đi công tác xa 2 nặm. Mỗi năm về phép 1 lần . Đến khi mình sinh con đầu lòng được một tuần mới về . Bây giờ cũng công tác cách nhà 50km nhưng cuối tuần mới được về (có nhiều tuần không được về). Một mình mình phải nuôi 2 con nhỏ, mệt lắm nhưng không có lựa chọn nào khác nên phải chịu thôi.

8. Me Carrot

Me Carrot Thành viên đạt chuẩn

Vợ chồng mình lúc mới lấy nhau thì cùng làm nên ở gần, sinh con thì 2 vc phải sống xa con (vì làm xa, phải gửi ngoại trông bé). Bây giờ chuyển về CT làm để gần con và chăm sóc bé thì vc lại xa nhau. Được cái là mỗi tháng AX lại về thăm mẹ một lần khoảng 3-4 ngày, rồi nói chuiyện đt suốt nên cũng đỡ nhớ. Nhưng lắm khi thấy gia đình người khác thì tủi thân quá, híc híc. Nhưng cũng phải chấp nhận thui, chứ biết làm sao bây giờ.

9. Moonlight

Moonlight Thành viên tập sự

Khi vợ chồng phải xa nhau

Nhà mình thường xuyên phải xa nhau từ lúc yêu cho đến tận bây giờ gần 8 năm rồi. Tổng cộng thời gian được gần AX có lẽ được khoảng hơn 2 năm. Không biết vì do sức chịu đựng tốt hay do quen rồi. Nên bây giờ cảm thấy càng xa càng yêu. CÒn lúc gần toàn cãi cọ giận hờn thui.

Nếu phải lựa chọn lại, có lẽ vẫn là ax, nhưng sẽ cư xử vị tha hơn để ax đỡ khổ tâm khi phải xa vợ xa con.

Ước gì....

10. Ngo Huyen

Ngo Huyen Thành viên tập sự

Em cũng đang phải sống xa chồng và đang mang thai đợc 3 tháng, nhều lúc rất tủi thân, nhưng cũng phải ráng động viên nhau cùng cố gặng Mong sớm được điều chuyển công tác để vợ chồng được sống gần nhau.

11. Quyenxinhxinh

Quyenxinhxinh Thành viên tập sự

Hơ, có iem nữa nè.CHồng bộ đội xa nhà đây!Hic.

mẹ cẩm anh thích bài này.
  12. khanhvanhxv

khanhvanhxv Thành viên tích cực

Ðề: Khi vợ chồng phải sống xa nhau

đọc toppic này mà buồn quá, mình cũng trong hoàn cảnh nên rất hiểu cảm giác sống thiếu chồng như thế nào. Mình yêu anh ý 9 năm, cưới nhau được 4 năm thì AX đi học ở nước ngoài 4 năm. Mỗi năm chỉ được về 1 lần, thời gian đối với mình bây giờ đáng sợ vô cùng, mình đếm từng ngày để được đón AX về nhà. Không hiểu sao sống bên nhau từng đó năm mà vc mình vẫn rất tình cảm và yêu thương nhau. Mình nhớ AX quá, vừa nc với anh ý qua yahoo, còn khóc nhè nữa. Tự dưng lại vào được toppic này. Các mẹ có hoàn cảnh giống mình hãy cố gắng lên nhé. Mỗi người một hoàn cảnh, nhưng các mẹ có AX sống bên cạnh quả thật là may mắn... phải sống trong hoàn cảnh này mới thấm thía được nỗi buồn không nói lên được. Ước gì thời gian trôi thật nhanh, còn 3 năm nữa,.... mong sao đến lúc đoàn tụ vc mình vẫn hạnh phúc như bây giờ....huhu buồn quá!

13. mẹ cẩm anh

mẹ cẩm anh Thành viên chính thức

Mẹ Cẩm Anh cùng vào chia sẻ với các mẹ nó! Không hẳn là ngày xưa hay bây giờ, quan trọng là tình cảm 2 vợ chồng. Nhiều khi vì hoàn cảnh nhưng nếu hai vợ chông thương yêu và giành cho nhau những tình cảm thiết tha thì mình nghĩ xóa đc khoảng cách. Và hơn nữa nếu có đứa con đó cũng là niềm an ủi lớn lao đối với các mẹ. CỐ lên các mẹ nhé! Người ta bảo chờ đợi là hạnh phúc, câu đó không sai đâu, cố lên!

14. GS_Boutique

GS_Boutique Su yêu!

Cũng chung những suy nghĩ như mẹ này :(

15. metit85

metit85 Mẹ yêu Kim Ngân

em cũng đang mỗi đứa một phương trời haizzzzzzzzzz nhiều khi thấy hụt hơi.

16. Mẹ Trân Anh

Mẹ Trân Anh Thành viên rất tích cực

Gần một năm xa chồng thấy mệt mỏi quá rồi, việc gì cũng đến tay con cái nhà cửa, nhà mình lại đang xây nữa chứ. Nhiều đêm về đến nhà chẳng buồn dọn dẹp cho con ngủ xong mình nằm xuống mà chẳng muốn dậy nữa.
    Chồng vừa về hôm qua, cuối tuần lại đi chẳng biết sao bây giờ chỉ nói với chồng sợ em không giữ nổi mình.

17. metit85

metit85 Mẹ yêu Kim Ngân

Có lẽ nào xa mặt, xa lòng và gần những thứ khác nhỉ?

18. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

Ox mẹ này đi đâu mà xa lâu thế? xây nhà mà k có đàn ông ở nhà thì mệt vãi hơi rùi! chia sẻ với mẹ cháu! Cố gắng lên,

Mẹ Trân Anh thích bài này.
  19. Mẹ Trân Anh

Mẹ Trân Anh Thành viên rất tích cực

Cty chồng mình mở chi nhánh trong TPHCM, chồng mình TP Kinh doanh nên phải vào đấy chắc hết năm nay mới ra được, công việc thì ngập đầu nên 2 tháng nay giờ mới về. Mình thì cứ chạy đi chạy lại vừa cửa hàng, con cái, lại nhà xây thấy đuối sức quá rồi.
    Chồng về 2 ngày nay chỉ toàn gây sự với chồng thôi vì thấy stress quá chỉ muốn xả cho hết, nhưng lại cũng nghĩ khổ thân chồng đi bao lâu về với vợ có mấy ngày mà cứ không vui vẻ thế này.

20. tinhmebaola

tinhmebaola Thành viên mới

Sống xa nhau em chỉ sợ xa mặt cách lòng thôi chị ạ. Không gặp nhau thường xuyên thì không biết tình cảm có được như trước nữa hay không?