Khi vợ chồng phải sống xa nhau

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Mod CGDDB, 25/12/2004.

1. Me Anh Minh

Me Anh Minh Thành viên chính thức

Ðề: Khi vợ chồng phải sống xa nhau

Nhà mình cũng sống xa nhau nhiều hơn là gần kể từ khi lấy tới giờ. Mình thấy quen rồi mới sợ chứ, một cảm giác quen mà lẽ ra ko nên hình thành nó. Không biết tới khi nào mới về sống gần nhau được. Tất cả vì cuộc sông.

Đang tải...

2. metit85

metit85 Mẹ yêu Kim Ngân

HUm qua nghe một anh bạn nói vc chồng anh ấy sắp sửa chia tay vì anh í làm ở HN còn chị ấy ở Thanh hóa, nhưng chị ấy ko chịu ra ngoài này mà bắt anh ấy vìa quê hoặc là chia tay.Vợ chồng xa nhau mệt mỏi thật.

3. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

Chỉ khổ cho phụ nữ thôi! Vừa làm vợ, vừa làm mẹ, làm cả ...... chồng nữa!

4. kitkon

kitkon Bắt đầu tích cực

Cách đây mấy tháng vợ chồng cũng mỗi đứa mỗi nơi (hơn 2 năm), chỉ gặp nhau vào cuối tuần. Nhưng bù lại cả 2 vợ chồng đều tin tưởng và thông cảm cho nhau, cố gắng vì nhau và vì con nên vẫn thấy khoảng cách thật gần. Nhưng trong suốt thời gian xa nhau dường như cả 2 đã dần thích nghi với điều đó, nên khi chồng chuyển công tác về gần lại thấy cuộc sống không còn như xưa: Dường như cả 2 đều đã đổi khác, nhưng cái thay đổi đó cứ chút một, từng ngày từng ngày trong suốt những tháng ngày xa nhau... để đến khi gần nhau bỗng thấy không còn hiểu nhau như trước nữa, dần dần lại có 1 khoảng cách không tên.... Hic đây chỉ là chuyện của riêng mình, thực sự không muốn làm các mẹ đang phải sống xa chồng lo lắng hay hoang mang đâu :)

Mẹ Trân Anh thích bài này.
  5. Mẹ Trân Anh

Mẹ Trân Anh Thành viên rất tích cực

Thực ra mình cũng thấy như vậy đấy. Trước kia nắm bắt tâm lý của chồng rất nhanh nhưng bây giờ chẳng biết ông ý nghĩ cái gì nữa mà ông ý cũng bảo chẳng hiểu nổi mình. Mình đang ra tối hậu thư một là về hai là ly hôn chứ mình không chịu nổi kiểu như thế này mãi được, mình lo mình sẽ sa ngã lắm, phụ nữ mà mạnh mẽ đến mấy thì cũng vẫn là phụ nữ thôi.

6. mekhunglong07

mekhunglong07 THE GARNET SHOP

Xa nhau nhưng còn nhiều yếu tố khác. Ví dụ như bao lâu có thể thăm nhau được 1 lần hoặc tần suất trao đổi online, chat chit có nhiều, chia sẻ được ko. Nhiều lúc mình chia sẻ online còn nhiều hơn cả khi mặt đối mặt. Quan trọng đôi bên còn phải biết cùng giữ lửa, chứ xa hay gần nhiều khi ko quyết định hết được. Nhiều cặp ở gần mà có bao giờ thèm tâm sự gì với nhau đâu, nằm chung mà mỗi người nghĩ một nơi.

7. Con Cả Thần Gió

Con Cả Thần Gió Thành viên chính thức

Sống xa nhau em chỉ sợ xa mặt cách lòng thôi chị ạ! Gần thứ nào thi chưa thấy :(

8. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Mình thì thấy những người phụ nữ phải sống xa chồng thật thiệt thòi. Tất cả cũng vì hoàn cảnh mà thôi. Ngẫm ra mình thật may mắn. Trộm vía quá.

9. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Em thì chưa fải sống cảnh xa chồng nhưng 1 ngày chồng đi mà chưa về là réo dt liên tục vì nhà có 2 vc mà, ở nhà 1 mình bùn lắm, xa 1 thời gian như các mẹ thì ko bít làm sao

10. lanhcun

lanhcun Thành viên sắp chính thức

thế thì chưa có mẹ nào bằng e rồi ạ, e thâm niên 6 năm xa chồng rồi, còn 1 năm nữa cơ ạ. Đúng là sống 1 mình thành quen nhưng cảm giác này rất nguy hiểm. Em đang cố xua đuổi nó từng ngày. May mà có con nên cảm giác về thời gian đỡ hơn rất nhiều

11. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Nhà em cũng đang xa nhau đc 1 năm rồi đây. 2 bố con nó một nơi và em một nơi.
    Cố lên ! Hơn 1 năm nữa thôi là cả nhà đc đoàn tụ

12. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Mẹ này cũng chưa bằng mình.VC mình cưới nhau tròn 10 năm thì 9 năm sống xa nhau, đến năm nay bé thứ 2 tròn 3t thì chồng mới về gần đây còn đâu cứ một mình với con thôi may mà còn thuê nhà ở gần OB ngoại để nhở vả. Đúng là lúc đầu mới cưới bảo phải xa chồng thì chưa thể tưởng tượng hết những khó khăn nhưng đã thấy sợ vì buồn nhưng khi có con rồi những đêm con ốm chỉ còn biết ôm con mà khóc thôi, dần rồi cũng thành quen đến giờ ở gần nhau lại như mới cưói ấy.

13. rieu_xinh

rieu_xinh Love doesn't ask Why...

Mình cũng đã trải qua cảm giác xa chồng rùi, lúc sinh đứa lớn chồng chăm vợ đẻ được gần 1 tháng là đi, khi về thì con đã hơn 5 tháng rồi, thời gian xa chồng mình ở với mẹ đẻ nên cũng đỡ buồn, hàng ngày chat chit với chồng về tình hình 2 mẹ con ở nhà. Rồi thỉnh thoảng chồng đi công tác hơn 1 tháng, lúc này đã ra ở riêng, cảm giác có 2 mẹ con buồn lắm, lại sợ, nhất là lúc đi ngủ, rồi dần dần cũng quen... Giờ ax ko phải đi công tác dài nữa, có đi thì 1-2 hôm là cùng... thỉnh thoảng xa nhau cũng có cái hay các mẹ ah. Khi về thì cảm thấy muốn gần nhau hơn, hí hí...

14. lonsuakute

lonsuakute Thành viên chính thức

đẩy topic này lên, để chị em xa chồng vào chia sẻ, em mới cưới hổi tháng 7 dương, cưới dc 3 tuần thì tự dưng chồng chuyển cty rồi đi dự án ở lào cai 3 năm mà ko hề có kế hoạch trước, em còn ko kịp chuẩn bị tinh thần. Lúc đó em mang thai 3 tháng. Bây giờ em bé dc 7 tháng trong bụng rồi, gần tuần nay đêm nào cũng nằm ôm gối khóc, nghĩ tủi lắm ạ, việc gì cũng đến tay, việc gì cũng phải lo, cả về kinh tế ko dc thoải mái lắm nữa nên có nhìu áp lực quá. Chồng thì cả tháng mới về 1 lần về dc hum trước hum sau đi.Bây giờ đã vất vả thế này, nghĩ lúc đẻ con ra 2 mẹ con ôm nhau khóc suốt ngàyquá, chưa kể lúc con ốm con đau, em cũng ko phải là đứa quá mềm yếu và ko biết chịu đựng, nhưng xa chồng dc 4 tháng rồi, hay vì tâm lý của những người đang mang bầu nữa, bây giờ thì đang thấy chán trường và mệt mỏi lên đến đỉnh điểm rồi các mẹ ạ. Buồn lắm :(

15. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Em nghĩ khi rơi vào hoàn cảnh nào thì phụ nữ cũng cam chịu và thích nghi đc chị ah, khi mọi chuyện chưa xảy ra mình sẽ suy nghĩ lo lắng nhưng khi xảy ra rùi mình cũng từ từ hình thành thói wen khi ko có chồng mà vẩn tay chèo tay lauí đc fải ko ah?

16. Mẹ_CúnNadai

Mẹ_CúnNadai Thành viên sắp chính thức

Vợ chồng sống xa nhau chỉ tốn tiền điện thoại thôi. Hồi xưa mình yêu ông xã tháng nào cũng nộp 1/2 lương cho bác điện thoại vì toàn cước quốc tế, chưa kể tiền internet.

17. habeo88x

habeo88x Thành viên tích cực

Vợ chồng em xa nhau chỉ vỳ MC , chồng nghe lời mc quá nhiều, ko nghe vợ và hiểu vợ, giờ như dây đàn sắp đứt, con lại bị tự kỷ, thiểu thốn cả về thể chấ lẫn tinh thần.

18. tranduyan

tranduyan Thành viên tập sự

Ðề: Làm sao bây giờ?

khi gan cuoi toi phai xa vo 3 thang de di Nhat hoc khi cuoi xong duoc 6 thang toi lai di TQ hoc 3,5 nam (truoc khi di hoc o TQ vo toi co bau) cho den nay toi da hoc duoc 1,5 nam thuong vo o nha mot minh vat va nuoi con. tinh toi lai khgon lang man de vo vui cang nghi cang thay thuong vo.
    chi em ma gap canh nhu vay thi chi em muon chong minh phai nhu the nao jup tui voi nhe!

19. mamiPA

mamiPA Bắt đầu tích cực

Tình hình là mình cũng đang sống cảnh xa chồng. Lấy nhau được 7 năm, nhưng xa nhau cũng gần 5 năm, chả biết đến khi nào mới được về ở gần nhau. Đúng là ở 1 mình quen rồi, thấy thoải mái, muốn quyết gì thì quyết. Nhưng nhiều lúc chạnh lòng lắm, nhìn gia đình mọi người, bạn bè xung quanh ....chặc chặc. Con bạn thân của mình thì khuyên: chờ chồng thì cứ chờ, nhưng chơi thì cứ chơi, tội gì phải giữ cho đời nó khổ. Các mẹ có ý kiến gì không ?

20. Mecunyeu0804

Mecunyeu0804 Thành viên tích cực

Ðề: Làm sao bây giờ?

Sống xa mặt nhau thật khó. Mình không tin vào sự chung thủy khi mỗi ng một nơi. Xa mặt, cách lòng.... Dù không muốn nhưng tình cảm con người không có tội, nó có thể nảy sinh dù không muốn, và cũng không thể cưỡng lại đc nếu nó đến .... Thật buồn nếu phải sống xa nhau, nhưng sẽ đau khổ hơn nếu phải sống với ng mình không thích...