Hà Nội: Thịt Trâu Gác Bếp Tảng To,lợn, Lạp Xườn 10 Năm Bán Hàng Uy Tín, Chất Lượng. Ăn Thử Miễn Phí Tại Nhà

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi me phuong anh, 19/10/2009.

1. me phuong anh

me phuong anh Thành viên kỳ cựu

Số điện thoại đặt hàng: 0989.887.917[/COLOR][/SIZE] nhà em có cho ăn thử miễn phí tại nhà trước khi mua hàng các bác nhé. hàng đảm bảo khô, ngon (một số chỗ có thể rẻ hơn nhà em nhưng nếu ướt thì sẽ nặng cân ạ)
    Địa chỉ : số 11 ngách 345/20 khương trung, thanh xuân, hà nội

Thông báo tăng giá: Trâu: 790k, lợn: 500k, Lạp xườn: 400k/kg

Đã bước sang tết thứ 10 nhà em phục vụ cho đông đảo bà con yêu thích món trâu gác bếp ạ. Nhà e bán hàng đảm bảo chất lượng nhé. (hình thật và phản hồi của khách ở phía dưới ạ).
    link face nhà em đây để mọi người tiện theo dõi nhé: https://www.facebook.com/giang.ha.50746444

Thịt trâu gác bếp nhà em về liên tục, đảm bảo hàng mới về chưa để tủ lạnh các bác nhé, vì đều đặn 1 ngày về 1 chuyến nên các bác yên tâm là hàng mới tinh khi đến tay các bác.
    feedback mới nhất của khách hàng nhà em đây: ( có ảnh thật ở bên dưới nhé)
    [/SIZE][/COLOR]
    cả các mẹ ở ngoại tỉnh: như thanh hóa, quảng ninh, vinh, đồng nai, đà nẵng, TP HCM.... cũng tín nhiệm món trâu gác bếp nhà em nhé, em quot đại diện tí thôi cho nó phong phú
    Đây là em ở Cẩm phả - QN:
    Đây là bạn ở THanh hóa:
    bạn pHƯợng ớt ở TP thái bình:
    Thịt trâu gác bếp đây ạ
    [​IMG][/IMG] [​IMG]
    [​IMG][/IMG] hàng về 1 ngày 1 chuyến
    đóng hàng đưa shipper đi giao
    [​IMG][/IMG] [​IMG]

Lạp xườn gác bếp đây. và cắt 1c sau khi rán thì thế này ăn rất thơm, ngon

LƯU Ý: MỌI NGƯỜI BẢO QUẢN MÓN NÀY Ở NGĂN ĐÁ GIÚP EM, VÌ THỊT TRÂU K CÓ CHẤT BẢO QUẢN NÊN RẤT DỄ MỐC, ĐỂ NGĂN ĐÁ THÌ VÔ TƯ Ạ, LÚC NÀO ĂN CHỈ VIỆC LẤY VÀI THANH ĐỂ RA NGOÀI MỘT LÚC RỒI XÉ, hoặc cho vào nồi cơm hấp lên, or quay LVS 1 phút thôi vì lâu sẽ bị khô quá là không ngon đâu ạ.
    Lưu ý: trâu tươi trên sơn la đã 200k/kg rồi mà tầm 3kg thịt tươi mới được 1kg khô (chưa kể gia vị tẩm ướp, củi lửa, công và phí v/c...) nên các có thể tính giá thành được luôn ạ.

Thông tin CK: 22010000203787 BIDV thăng long, CTK: Trần Hà Giang
    1240201192335 Agribank chi nhánh hoàng mai. CTK Trần Hà Giang

EM CÓ GIẢM GIÁ CHO KHÁCH HÀNG QUEN THUỘC VÀ MUA NHIỀU NHÉ

MÓN NÀY NGON, LẠ NÊN RẤT HỢP ĐỂ NHẬU, LÀM QUÀ BIẾU TẾT RẤT Ý NGHĨA NHÉ. MỌI NGƯỜI ORDER TRỰC TIẾP TRONG TOPIC OR SMS CHO EM, EM SẼ TRẢ LỜI NGAY
    [/COLOR]

Trâu gác bếp sau khi xé nhỏ chấm với tương ớt cay cho thêm đậm đà.

Số điện thoại của em: 0989.887.917. Rất mong được phục vụ các bố các mẹ.. Ủng hộ em nhé...[/I]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me phuong anh
    Sửa lần cuối: 1/2/2018
  2. senza

senza Sweet Dream

Cho rổ giá đi bạn ơi. Trước đây tớ ăn chẳng thấy ngon nhưng giờ thấy nhớ, thấy thèm.

3. me phuong anh

Ah mà vội quá, em chưa cho rổ giá nhỉ.
    Giá là 410K/kg nhé các bố các mẹ nhé.
    Món này ngon, phù hợp với các ngày lễ tết, tiệc tùng...Nếu mà dành cho các ông bố nhâm nhi thì lục tốn phải biết...

Món thịt trâu hun khói nhà em có thể gọi là thịt trâu khô cũng được. Nó có vị ngon, ngọt từ thịt...cay cay, thơm nồng từ các gia vị đặc trưng. Tất cả hòa quyện vào nhau mang theo hương vị của núi rừng Tây Bắc.

Sửa lần cuối: 5/1/2010
  4. me phuong anh

Geo...Căm các mẹ thưởng thức món thịt trâu gác bếp ạ!!!!!!

Xin giới thiệu thêm tí xíu với các mẹ về món này nhé:

Các dân tộc thiểu số vùng Tây Bắc có rất nhiều món ăn độc đáo, trong đó đặc trưng nhất vẫn là thịt hun khói. Thịt trâu khô là món được nhiều người ưa chuộng nhất.
    Những gia vị đi kèm không thể thiếu trong chế biến thịt trâu khô là sả, gừng, tỏi, ớt khô, hạt mắc khén, nếu muốn ăn ngọt thì thêm đường.
    Thịt trâu được lọc hết gân (nếu có), lọc sạch bạc nhạc, sau đó thái miếng dọc thớ rộng khoảng 7 - 8 cm, dài khoảng 15 cm, dày 2-3 cm, dần cho thật mềm. Người ta băm nhỏ sả, gừng, tỏi, ớt khô, hạt mắc khén (loại gia vị chỉ một số vùng mới có) giã nhỏ, trộn đều, ướp thịt trâu với hỗn hợp gia vị đó sao cho vừa đủ. Sau khoảng 2 - 3 giờ ướp, đồng bào lấy que xiên và sấy trên than củi cho thịt chín đều. Thịt được sấy như thế cho đến khi vừa chín, không khô quá, ăn sẽ bị dai và cứng, mất vị ngọt.
    Khi những miếng thịt trâu khô đã đượm mùi hấp dẫn rất riêng của nó, người ta gỡ ra treo lên gác bếp (bếp đun bằng củi) hun khói và ăn trong một thời gian dài.
    Khi ăn, cần lấy ra đồ lại khoảng 20 - 30 phút là ăn được. Vị ngọt của thịt trâu đượm trong sự đậm đà của các gia vị và quyện mùi khói ngai ngái, tạo nên sức hấp dẫn cho đặc sản vùng cao này. Món thịt trâu khô rất phù hợp khi thưởng thức cùng bia và rượu trong dịp tụ hội bạn bè, người thân, đặc biệt là trong những ngày lễ, Tết

Sửa lần cuối: 20/10/2009
  5. me phuong anh

Hic.. em cho rổ giá ngay khi mẹ Senza yêu cầu rồi mừ
    400K/kg em mới mở hàng nên Freeship cho các mẹ nhá. Em lấy chỗ đi lại mà.

Rõ ràng là các mẹ thấy rẻ hơn so với thị trường đúng không? Chất lượng thì thử 1 lần sẽ biết ngay mà

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhá

Sửa lần cuối: 2/11/2009
  6. me phuong anh

Mẹ Nấm ơi! tớ đưa cái tin mẹ Nấm gửi cho tớ hôm qua lên Topic của tớ nhá. Cho nó nhộn nhịp mà. Cảm ơn mẹ nấm ủng hộ tớ.
    Còn về cái món thịt trâu nhà tớ á. Để vô tư đi, mẹ Nấm cứ để trong tủ lạnh, khi nào muốn mum..mum thì cắt 1 miếng ra rồi đồ lên là ăn ngon lành.. cành đào..

7. me phuong anh

Mẹ nó kiếm cho m cái tk vcb đi mẹ nó ơi,mình bầu bì chẳng ra ngoài ck được hizz hnay lại cuối tuần m chỉ ck ol cho mẹ nó ở vcb được thui mẹ nó cố gắng đi ^^[/QUOTE]
    Úi, mẹ Nấm đang bầu bì thì phải đi lại cho nó khỏe ra chứ nhể..Thui được rùi, để mình kiếm cái TK vcb nhá. Nhưng mẹ Nấm phải chờ mình đấy, vì mình phải đi nhờ mà. Mẹ Nấm thông cảm nhá.
    Hay là mẹ Nấm O.. đờ luôn 1 kí..lô đi rồi chuyển khoản 1 thể, cho nó bõ cái công mình nhờ vả ấy mà..hí..hí

8. Mẹ Nấm No1

Mẹ Nấm No1 Thành viên chính thức

Úi, mẹ Nấm đang bầu bì thì phải đi lại cho nó khỏe ra chứ nhể..Thui được rùi, để mình kiếm cái TK vcb nhá. Nhưng mẹ Nấm phải chờ mình đấy, vì mình phải đi nhờ mà. Mẹ Nấm thông cảm nhá.
    Hay là mẹ Nấm O.. đờ luôn 1 kí..lô đi rồi chuyển khoản 1 thể, cho nó bõ cái công mình nhờ vả ấy mà..hí..hí
    __________________[/QUOTE]

hì tại mình sợ ăn ko hết thôi chứ mình cũng muốn oder 1kg
    Hay m oder 1kg mẹ nó free ship cho m nhé hoặc sharre ship cũng được

9. me phuong anh

hì tại mình sợ ăn ko hết thôi chứ mình cũng muốn oder 1kg
    Hay m oder 1kg mẹ nó free ship cho m nhé hoặc sharre ship cũng được[/QUOTE]

Mẹ nó ơi! để tớ hỏi ship chuyển phát nhanh vào đó đã nhé. để tớ cân đối mà. Tơ mở hàng cũng xin mẹ nó ít lộc lá chứ. hí í .. mẹ nó thông cảm nếu tớ chỉ share cho mẹ nó 1 ít ship thôi nhá. Hic.. mẹ nó mở hàng cho tớ là tớ thấy vui rồi.. cảm ơn mẹ nó nhều nhều.. Lần sau o..der nhất định tớ sẽ share nhiều hơn.
    Many..many...thnks

10. Mẹ Nấm No1

Mẹ Nấm No1 Thành viên chính thức

Okie mẹ nó hỏi xong thì báo cho mình nhé. Mình sẽ ck cho mẹ nó. Thanks nhé

11. me phuong anh

Mẹ senza này... Nếu có nhu cầu chữa cơn ..nhớ, cơn thèm của mẹ thì gọi em nhé. Mẹ nó cứ thử món thịt trâu nhà em đi, đảm bảo là sẽ nhớ, sẽ thèm thường xuyên đấy..
    Em gửi giá rổ cho mẹ nó rồi đấy, mẹ nó nghiên cứu rồi ủng hộ em nhá.

12. me phuong anh

Mẹ Nấm ơiiiii... Tình hình là cái tài khoản VCB mà tớ nhờ ý, nó đang trục trặc. Có gì thứ 2 tớ gửi số TK cho mẹ Nấm nhá. Uiiiii, nhưng mà nếu mẹ Nấm đã ủng hộ tớ nhiệt tình như vậy thì gửi vào TK NH đầu tư của tớ thì tốt biết mấy... Tớ cảm ơn mẹ Nấm lắm lắm...
    Nhưng nếu không tiện cho mẹ Nấm thì tớ cố gắng vậy.. Khách hàng là thượng đế mà. Mẹ Nấm chịu khó chờ tớ 1 tí nhé.. Tớ cũng thích bán hàng cho mẹ Nấm lắm...Mẹ Nấm mở hàng cho tớ lấy may mà..:p:p

13. me phuong anh

Cảm ơn mẹ nó nhé! Nhưng thực sự mình thấy giá rổ hơi chát thì phải. Hy vọng cũng sẽ có dịp ủng hộ mẹ nó Me Senza

Mẹ Senza ơi..Các cụ có câu: đắt nó sắt ra miếng đấy ạ.
    Nhưng thực sự thì không đắt đâu, vì mấy kí lô thịt trâu tươi loại ngon mới được 1 kí lô thịt khô đấy mẹ nó ạ. Với lại không phải miếng thịt trâu tươi nào cũng làm món thịt khô đâu. Người ta phải chọn miếng thịt dọc thớ rộng khoảng 7- 8 cm, dài khoảng 15 cm, dày khoảng 2-3 cm đấy.

Món này làm kỳ công, tẩm ướp các loại gia vị, sấy chín trên than củi... rồi gác lên bếp. hi.hih..
    Lắm công đoạn mẹ nó nhẩy.. Với lại mẹ nó xem rổ giá trên thị trường đê, Nhà em là có giá cạnh tranh nhất đấy nhá..

Mẹ nó dùng thử vài lạng em cũng tận tình mang đến tận nơi ạ ( Nếu mẹ nó ở nội thành HN nhá )

Sửa lần cuối: 24/10/2009
  14. me phuong anh

Cái bác Nano07 ơi!!! Em là em đưa giá rổ lên rồi đấy nhá. Khi nào có nhu cầu thì bác ới em là em có mặt liền.. Cảm ơn bác

15. me phuong anh

Mẹ chip_270308 ơi! Em gửi giá rổ cho mẹ nó rồi nhá. Em là em phờ..zzi..síp cho mẹ nó nhá.

Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm đến topic của em.

16. LongSeras

LongSeras Thành viên chính thức

Bác này tung hứng làm gì,hàng ngon giá tốt mọi người sẽ ủng hộ.

17. CucHM

CucHM Thành viên mới

Thịt trâu khô

Mẹ nó ơi cho mình hỏi:

Vì mình đã được cho ăn 2 loại rồi: một loại đã được đập tơi ăn liền, một loại nguyên thủy của người dân tộc họ làm cứng và đen nhưng lại rất ngon, nên ko biết của mẹ nó bán là loại nào???

Thịt trâu khô của mẹ nó bán có phải là loại: rất cứng, bên ngoài đen óng, sờ tay vào nó sẽ phai đen ra tay, nếu rửa bằng nước thì nước từ miếng thịt trâu thôi ra rất đen.

Mà lúc ăn có phải rửa không? chị việc đồ lên là ăn luôn?

18. me phuong anh

Mẹ nó ơi! Cái món này nhà tớ thì đích thị là của người Thái làm đấy. Đúng là cái loại cứng và rất ngon như mẹ nó đã ăn ấy nhưng mà không đen đâu. Vì người ta bọc lại trước khi treo lên gác bếp. Màu thịt đỏ đậm, khi ăn không phải rửa đâu. Cứ đồ lên là mẹ nó thoải mái mà ..chén rồi

Cảm ơn mẹ nó ủng hộ tớ nhé. Cái món này nhà tớ lấy cho người quen..xài nhiều lắm. Mẹ nó Order nhé để tớ thêm vào danh sách giao hàng đợt này..

19. me phuong anh

Mẹ CucHM ơi!!!

Chúc mẹ nó nhanh chóng khỏi đau răng để ..lai rai cái món Thị trâu nhà tớ - món mà mẹ nó ..khoái nhá. hìhìhì..

Sửa lần cuối: 26/10/2009
  20. me phuong anh

Mẹ Nấm ơi!!! Tình hình là có TK vcb cho mẹ nó CK cho em rồi đấy nhá. Em phải nhờ TK của ông anh...dê nhà em đấy

STK: 0451001381566 - Ngân hàng ngoại thương việt nam chi nhánh thành công
    CTK: Nguyễn Hà Điệp.

Mẹ nó CK xong thì pm cho em nó cái nhá. để em chuyển hàng cho mẹ nó.

Many thnks.

Sửa lần cuối: 26/10/2009