Thông tin: Đi đẻ sợ bác sĩ chửi hơn sợ… chết

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi tuboshop1, 13/12/2012.

Tags:
  1. tuboshop1

tuboshop1 Đủ quyền lập Họ

[h=2]Đang rên la vì lên cơn đau, chị Nga nghe tiếng bác sĩ thé thé bên cạnh: “Kêu cái gì mà kêu. Có ngậm mồm vào không thì bảo. Bệnh viện này là nhà của chị à”.[/h]
    Sợ như sợ bác sĩ chửi

Anh Thành yêu chị Nga vì sự mong manh, dễ vỡ. Sau khi lấy nhau, tình yêu đã trở thành sự chịu đựng. Anh phát ngán khi vợ lúc nào cũng ngơ ngác, mắt chớp chớp nhìn mọi thứ xung quanh.

Nhưng những cư xử đậm tính tiểu thư của chị trong cuộc sống hàng ngày chỉ khiến anh khó chịu một chút. Sau đó anh cũng cố cho qua. Anh luôn tự bào chữa: “Mình vốn yêu tính cách này cơ mà”. Tuy nhiên, anh suýt mất con vì cái tính mong manh, dễ vỡ của vợ.

Chẳng là chị mang thai. Anh rất yên tâm vì chị ăn nhiều, ngủ nhiều, thậm chí còn khỏe mạnh hơn cả thời con gái. Thấy vợ như vậy, anh vui lắm. Anh tin một bà bầu khỏe mạnh thì chẳng có vấn đề gì về sinh nở.

Ấy thế mà anh nhầm to. Chị đau đẻ đúng vào ban đêm. Mắt nhắm mắt mở bắt taxi đưa vợ tới bệnh viện, anh cứ tưởng “giao” vợ cho bác sĩ thế là xong. Chính vì suy nghĩ đó anh vô cùng sốc khi giáp mặt bà bác sĩ phốp pháp.

Vừa thấy chị lăn lộn la hét ầm ĩ, bà bác sĩ tên My đã quát mắng: “Kêu cái gì mà kêu. Có ngậm mồm vào không thì bảo. Nửa đêm gào thét thế làm sao người khác ngủ được cơ chứ. Bệnh viện này là nhà của cô à?”.

Cứ tưởng sẽ được an ủi, vỗ về, cho nên chị Nga rất choáng khi bị chửi như tát nước vào mặt. Lúc đó, cơn đau của chị càng dồn dập, chị càng hét to hơn.

Vị bác sĩ lại mắng "thả phanh": “Cô kia điếc à. Có thôi ngay đi không. Lại làm nũng chứ gì. Hàng triệu người đẻ mà ai cũng gào thét như cô thì bác sĩ chết hết à. Trả được người ta mấy đồng mà bạo lực tinh thần kinh thế”.

Không chỉ có vậy, sau một ngày lên cơn đau mà không đẻ được, chị Nga vật vã và chẳng còn chút sức lực nào cả. Tới khi cửa mình đã mở rộng, bác sĩ nói đã tới lúc rặn mạnh thì chị mệt nhoài. Đang dồn hết tàn lực còn lại để rặn, chị bỗng giật mình thon thót khi nghe bác sĩ the thé bên tai.

“Cái nhà chị này hay thật. 3 người ở đây chỉ phục vụ mỗi nhà chị thôi đấy. Có đẻ nhanh không thì bảo. Không rặn được, tôi lấy dao banh bụng ra rồi mổ cho đỡ mất thời gian. Chúng tôi còn cả trăm sản phụ khác chứ có phải mỗi nhà chị đâu” - Vị bác sĩ mất kiên nhẫn và quát mắng.

Được y tá, bác sĩ cười tươi, dịu dàng là hình ảnh trong mơ của nhiều mẹ bầu đi đẻ. (Ảnh minh họa)

Vay tiền đẻ viện “xịn” để né bác sĩ

Trong khi đó, chị Lê (Gia Lâm - Hà Nội) vì trải qua kinh nghiệm đau thương trong lần sinh thứ nhất. Và "tròn mắt" chứng kiến cô bác sĩ trông rõ xinh xắn thế mà tuôn bao lời kém hay, ý kém đẹp xuống đầu mà phụ sản đang mấp mé cửa sinh, tử.

Thế là chị Lê bàn với chồng: “Thôi thì chẳng giàu nghèo gì chục triệu. Hai vợ chồng cố nhịn ăn, nhịn mặc vào bệnh viện quốc tế sinh cho thoải mái. Em nghĩ ở bệnh viện quốc tế, các bác sĩ sẽ dịu dàng và nhiệt tình hơn”.

Anh Nam chồng chị gật đầu đồng ý dù anh biết hơn chục triệu đồng là số tiền không nhỏ với gia đình anh. Thậm chí, anh còn phải đi vay vì khi vợ đẻ, anh chưa tới ngày lĩnh lương. Nhưng nhìn cảnh vợ bị “bạo hành” tâm lý khi đang ở trên bàn đẻ, anh chẳng nỡ từ chối.

Anh chia sẻ: “Khi thấy vợ đang quằn quại, đau đớn mà bà bác sĩ cứ chửi như hát hay, tôi lo lắng và phẫn uất lắm. Xét đi xét lại thì mình có làm gì được họ đâu. Cùng lắm là cãi nhau tay đôi vài câu. Thôi tốt nhất cho vợ vào bệnh viện xịn. Tốn kém một tí nhưng tinh thần thoải mái”.

Đúng như mong đợi của anh chị. Các bác sĩ trong bệnh viện quốc tế rất dịu dàng, nhiệt tình. Họ động viên, cổ vũ chị rất nhiều khiến chị sinh em bé cực dễ dàng và an toàn.

Trong khi đó chị Nga (Văn Quán - Hà Đông) chẳng có sự lựa chọn nào khác. Làm sao mà chị chuyển viện được khi đã nằm trên bàn đẻ. Bị bác sĩ chửi, tự dưng chị hoang mang, sợ hãi. Tinh thần chị bấn loạn. Chị không thể nào rặn được đúng nhịp. May sao, em bé của chị đầu bé nên cuối cùng cũng chịu ra ngoài. Thiếu một chút nữa là bé chết ngạt.

Thế mà vừa đẻ xong con, chị chưa kịp hoàn hồn đã lại nghe bài ca chửi. Bác sĩ quát mắng chị vô trách nhiệm, xém chút nữa là giết con rồi.

Thương vợ, thương con, anh Thành cáu quá hét lên: “Các chị chửi vừa vừa thôi. Có muốn tôi ghi âm rồi tung lên mạng không”.

Tới lúc đó, các bác sĩ mới ngừng chửi nhưng anh Thành biết anh chỉ dọa được họ trong một vài phút. Chứ trước và sau vợ anh, anh biết cũng đã và sẽ còn rất nhiều sản phụ đang và sắp bị chửi khi đang ở cửa sinh, tử.

-ST-

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuboshop1
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

shopbong68mybube thích.
  2. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

Ðề: Đi đẻ sợ bác sĩ chửi hơn sợ… chết

em sinh ở bệnh viện thanh nhàn chẳng có ng quen gì cả mà may mắn được đúng bs trưởng khoa đỡ thấy những ng bs ở đây rất tận tình và niềm nở mà

thotrang2309 thích bài này.
  3. tuboshop1

thía chắc mẹ gặp bác sĩ mát tính,hoặc hum đấy mát zời rùi,hihihi

4. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

e thì sợ bác sỹ lắm rồi, mình đau ko dám kêu ko thì bs măng xơi xơi,mà nc vào viện nhìn thái độ của bác sỹ ngứa mắt lắm các mẹ a

5. me_bemin

me_bemin Thành viên chính thức

Năm 2010 mình đẻ D3 PSHN, cả bs lẫn y tá nhẹ nhàng vô cùng. Nhưng mình nghe nói đẻ A2 (ko dịch vụ) thì đúng là hay bị mắng mỏ, quát tháo. Càng ngày bv càng quá tải, bs & y tá lviec áp lực nên cũng hay cáu. Như bs mình quen, vừa hết ca trực, mà bv đông sản phụ nhập viện quá lại phải vào trực chiến, coi như từ sáng hôm trc đến sáng hôm sau, ko đc nghỉ chút nào, nên mệt mỏi, cáu gắt là điều dễ hiểu.

6. tuboshop1

mẹ này là 1 nạn nhân của câu truyện em post nè,hihi

7. Me_moka

Me_moka

May sao lúc mình đi đẻ thì o gặp phải bs khó tính ntn?o thì chết

8. thuytrang87

thuytrang87 0979931087

mình đi đẻ may mắn chưa bị bs quát.nhưng nghe đứa e họ kể đi đẻ ở viện C bị bác sĩ mắng xơi xơi sợ lém!

9. Me_moka

Me_moka

Giờ bs cũng ít chửi như thế rồi,mà ng ta chửi kệ ng ta,bỏ ngoài tai bs chửi xong rồi thôi,mình cũng phải có độ trơ nt

Sửa lần cuối: 28/11/2014
  10. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

cứ đúng " thủ tục" thì chắc cũng ko bị bs chửi đâu mn ạ

11. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Uhm, mình cũng đồng ý, nếu gặp những bs kiểu này mình sẽ không thèm chửi lại họ. hii vì mình còn phải lo rặn đẻ nữa, họ chửi thì chỉ cho thấy người khác khinh thường họ thôi chứ ko ai sợ cả. Nghề bác sĩ là một nghề cao quý nhưng tự họ đang làm vấy bẩn lên cái danh hiệu này, mình nghĩ có những con sâu làm giàu nồi canh thôi vì mình cũng gặp các bác sĩ rất tận tình, nhẹ nhàng và dễ chịu làm mình bớt lo lắng về bệnh tật hiện tại.

12. Ngay_tho

Ngay_tho Nhận làm báo cáo ***ế

Mình sinh bé đầu 2008 ở viện C. Hồi đó cũng ko quen biết gì cả nhưng mình thấy bs đỡ cho mình rất nhẹ nhàng. Khi khâu chỗ rạch chị ấy còn hỏi chuyện mình để xem tình trạng mình có tỉnh ko?

13. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Trước khi đẻ em cũng nghe ng ta nói bác sĩ quát, rồi chửi, rồi người ta coi người đẻ như gà đẻ và quá đông đúc nên hãi lắm. Bụng bảo dạ, dù đau tới mấy nhất định ko dc kêu. Cơ mà, em sinh tại BV Bưu điện, hôm em sinh (hay ngày nào cũng thế) cũng ko đông, phòng có mấy người, còn lúc em đẻ thì ko có 1 ai đẻ cùng cả.
    Dù bụng bảo là ko dc kêu, nhưng lúc rặn ấy, cảm giác là tiếng kêu rít qua răng (nghĩa là mình nén ko kêu nhưng đau quá mà cứ phải giữ). Lúc chưa tới lúc rặn thì tha hồ rặn, mãi mà con ko ra, thế là bác sĩ chán đi ra chỗ khác mặc kệ. Tới lúc con đòi ra thật, thì rặn mấy cái là dc. Bác sĩ chỉ nói 1 câu "Em giỏi quá!" :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    Và em đi đẻ cũng ko mất 1 xu nào tiền biếu bs mọi người ạ, lúc đi tắm cho con, bà đưa tiền mà bác sĩ còn mắng cho.
    Em thấy bác sĩ ở đây bt, môi trường cũng bt, ko phải ân cần quá mức, nhưng họ ko mắng chửi, bv ko đông đúc, người nhà đến thăm vẫn tha hồ nằm. Đứa sau có điều kiện thì chưa biết, nếu ko em vẫn sinh ở đây.

14. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

đúng là đã đau đẻ lại còn Bị bác sĩ chửi, hoang mang, sợ hãi thật

15. maiphuong41288

maiphuong41288 Mỹ phẩm Nga xách tay_0973.333.499

Hihi, em đau đẻ, ko rặn đc, bị bác sĩ dọa cho mổ, dọa xong là em đẻ đc luôn =))))))))))))))))

16. mebin190806

mebin190806 Ngon và sạch

Thạt ra thì họ cũng áp lực, đẻ ai chả đau n mà nhiều n cứ khóc lóc, la hét om xòm thì họ k thể kiềm chế nổi cũng là đúng thôi. Mà cái giống từ đầu đã ác cảm thì sau đó k thể nhẹ nhàng được. Ngày họ đỡ cả chục ca ai cũng thế thì họ sức đâu mà chiu. Các mẹ chuẩn bị sinh cũng nên rút kn chút, có đau cũng cố kiềm chế, m đi đẻ có c đẻ cùng p la hét ầm ĩ m cũng thấy bực m nói chi bs

17. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

mình thì mình sợ đau hơn cơ.......................

18. mkvc

mkvc áo sơmi Mỹ

đang lúc đau đớn không được động viên mà còn bị quát thế sao chịu nổi không biế , hichic

19. ngochuongtien

ngochuongtien Thành viên mới

Bác sĩ quát để mẹ sợ quá mới sinh được con đó, chứ những câu chuyện đó thì số ít thôi, chứ không phải tất cả bác sĩ đều như thế.

20. conyeu_memongcon

conyeu_memongcon Bắt đầu nổi tiếng

May mà e ko bị chửi, em sinh ỏe sản HN thấy các bác sỹ trong đó rất nhẹ nhàng... Chắc tại hôm đó mát trời