Cần giúp: Làm Đẹp Da Bằng Nghệ Tươi Sau Khi Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi babylove1212, 15/12/2012.

1. babylove1212

babylove1212 Thành viên mới

Tình hình là còn khoảng hơn tuần nữa là em sinh con đầu lòng. Em nghe nói bôi nghệ tươi lên toàn thân trong tháng đầu ở cữ là sẽ được làn da đẹp. Các mẹ chỉ bảo cho em với: bôi ntn, ngày bôi mấy lần,....và làm thế nào để hết màu vàng trên da? Cảm ơn các mẹ nhiều lắm!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi babylove1212
    Đang tải...

2. mahong

mahong tinh dầu thiên nhiên 100%

Ðề: Làm đẹp da bằng nghệ tươi sau khi sinh

đúng rồi, ăn nghệ tưoi cũng rất tốt nữa
    Nhwung bạn mà bôi nghệ thì vàng hết bụng, nhìn mắc cừoi lắm
    giwof ng ta toàn dùng tinh dầu nghệ thôi
    chỉ 70-80k/lọ , vừa bôi da bụng, vừa có thể uống mỗi ngày 1-2 giọt, rất tốt đấy mẹ nó ạ

hongpham90 thích bài này.
  3. chipaoe

chipaoe Thành viên kỳ cựu

Uh,cũng sắp đẻ rồi.Hóng cái này.
    Gì chứ nghĩ đến quả mặt viwis ng vàng khè có mà chết khiếp.Chắc chỉ ăn thôi.

4. 4muayeuthuong

4muayeuthuong Thành viên tập sự

ngóng mẹ này cái đây . chủ đề đang quan tâm :p

5. katorj

katorj Bắt đầu tích cực

Vàng tắm là hết mà các mẹ, nó không ăn vào da đâu ạ :p
    Em thường dùng hỗn hợp nghệ + sữa chua + lòng trắng trứng đắp mặt đây ạ :)

gavitnganngong thích bài này.
  6. babylove1212

babylove1212 Thành viên mới

Dùng hốn hợp đấy như thế nào vậy mẹ katorj?

7. ốc lê

ốc lê Thành viên tích cực

- Dùng nghệ để đắp mặt:

Lấy củ nghệ tươi giã nhuyễn. Sau đó lấy cả nước lẫn bã nghệ trộn với lòng đỏ trứng theo tỉ lệ 1:1. Sau đó đắp mặt nạ này trong 30 phút rồi rửa sạch lại bằng nước ấm. Làm thử cách này da mặt sẽ không bị vàng nữa. Dùng trộn với dầu oliu, mật ong hay sữa chua ko hiệu quả bằng lòng đỏ trứng đâu bạn ạ.

Dùng mặt nạ này sẽ không bị tàn nhang, da căng đẹp, mịn màng và đặc biệt là không bị mụn trứng cá. Hoặc nếu có thì cũng phải lâu lắm nó mới mọc. Hãy kiên trì vì làn da mịn màng và tươi sáng bạn nhé!

- Dùng rượu nghệ để thoa toàn thân:

Thực tế, nghệ là loại thuốc tự nhiên cho phụ nữ sau khi sinh đẻ sử dụng bằng cách thoa ở bụng.

Lúc đầu bạn sẽ không quen vì đi đâu cũng vàng khè, dính hết cả ra quần áo... nhưng nếu kiên trì thì sẽ rất tốt cho da của bạn sau này đó.

Ban đầu chỉ bôi một ít thôi, nếu thấy không sao thì mới bôi tiếp!

Nghệ sẽ giúp bạn làm đẹp vùng da bụng bị rạn, nhanh liền vết thương

Theo nhiều nghiên cứu thì thực chất nghệ cũng được coi là một loại thuốc tự nhiên có thành phần hoạt chất được gọi là chất curcumin. Hợp chất này có tác dụng chống oxy hóa và chống viêm cao. Vì thế, trong nhiều thế kỷ nay nhiều phụ nữ thường sử dụng nghệ như là một chất khử trùng cho các vết thương, vết bỏng, vết bầm tím và là một liều thuốc làm đẹp da.

Cách dùng: hâm nóng 1 chút rượu nghệ, dùng chổi đánh má, quét rượu rồi bôi nhanh lên da, để khô rồi mặc áo, nên bôi từng bộ phận một để tránh bị lạnh.

- Dùng nghệ để ăn:

ăn củ nghệ tươi sau khi sinh giúp tăng cường hệ thống miễn dịch. bạn có thể kho nghệ lẫn với thịt rang cho sễ ăn.

Tuy nhiên, dùng nghệ tươi cũng nên có liều lượng khoảng 300-500 gram

Nếu lạm dụng nghệ, chúng có thể gây đau bụng, tiêu chảy bạn nhé.

me_tommytran thích bài này.
  8. doctorspa

doctorspa Thành viên chính thức

Cho mình ngóng với các mẹ nhé!

9. Meiu_heovameo

Meiu_heovameo Thành viên đạt chuẩn

Mẹ có thể dùng nghệ tươi thoa toàn thân, uống với mật ông hay dùng dầu dừa cũng được. Cái nào cũng công dụng hết đó mẹ à.

10. hoa_thực phẩm chức năng

hoa_thực phẩm chức năng Thành viên rất tích cực

Nghe thấy mẹ nó bảo bôi nghệ lên toàn thân, khi không rửa sạch được mà vẫn còn màu nghệ hơi vàng cũng thấy hơi ngại nhỉ? hiiii

Nghệ làm đẹp da, giảm thâm nám cho chị em sau khi sinh nhờ vào thành phần quan trọng mà trong củ nghệ có chứa. Đó chính là chất Curcumin. Curcumin chỉ có khoảng 3% trong nghệ thôi.

Nếu các mẹ dùng curcumin thì ngoài giúp giảm thâm nám, curcumin còn giúp phòng ngừa thêm rất nhiều bệnh khác nữa trong đó có cả bệnh ung thư.

Các mẹ tham khảo thông tin chi tiết hơn qua website: www.tmtoancau.com.vn

11. Mitubin

Mitubin Thành viên mới

Em mới sinh song nên chia sẻ với các mẹ tý chút ạ. đầu tiên là các chị phải chuẩn bị tư tươg trước ạ. Vì bôi nghệ sẽ làm các vật dụng quần áo của cả mẹ và bé bị vàng, Cả ga giường cũng bị vàng. Nếu các chị chỉ dùng r*** nghệ và gừng thôi thì không ăn thua đâu. Em đã sinh 2 nhóc rồi và kinh nghiệm của em như sau.
    Các chị thử bôi nghệ ra cánh tay chỗ trắng nhất đấy ạ. Nếu ko thấy ngứa thì chuyển sang bước tiếp theo.
    Các chị mua một chai r*** nghệ, một chai r*** gừng của các chị bán hàng uy tín, mua thêm nghệ tươi về gọt vỏ hoặc ko gọt vỏ cũng được giã nguyễn(e thì cho vào máy say sinh tổ) cho thêm ít nước sau đó bỏ vào một cái bát cũ ạ(vì dùng song là tiễn em ý đi luôn mà ko rửa sạch đâu). Một tuần các chị bôi 2-3 lần nghệ tươi say sẵn lên da sau. Bôi hôm nay sáng mai lau bằng r*** nghệ và r*** gừng vừa bớt vàng lại tẩy da còn mùi của r*** gừng và r*** nghệ thuốc bắc thơm thơm.(át mùi của PN sau sinh nói thật là hơi hôi ạ) chẳng cần cái nào trước cái nào sau đâu trộn 2loaij r*** cũng được mà. LẦn sau cứ bôi chồng lên lần trước ko cần phải lau sạch nghệ cũ đâu nhé cứ bôi chồng lên ạ.
    nó sẽ bám thành một lớp vàng vàng đen đen mà chỉ sau 2 tháng nó bung ra. Thì lớp da ở trong ui trắng lắm. Như là lột da ý ạ. Trắng lắm ạ. EM là nhân chứng sóng ạ. Ko biết có phải là do hợp với nghệ ko nữa.
    Các chị trên diễn đàn cứ bảo là nghệ tươi có nhiều axit ăn mòn da. Da em mỏng lắm lại nhạy cảm mà em chẳng thấy làm sao cả. VÌ sau khi bôi nghệ tươi hôm sau thoa r*** vào nó tẩy bớt vàng và môt phần da chết đi
    Còn về phần mặt. Các chị cứ lấy nước nghệ tươi giã. SAu đó chộn lòng đỏ trứng bôi lên lâu vào khoảng 45p đến 1 tiếng ý. Sau đó rửa lại bằng nước sạch nếu muốn ko vàng da rửa bằng sữa tươi không đường ạ sạch luôn mầu vàng.
    (nhug mà em nghĩ vàng mot teo trên da có sao đâu chỉ chịu khó một chút sau này da nó trắng lên bõ công mình chịu vàng da.)

voicon_mplike2010 thích.
  12. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

Tớ thì chỉ ăn nghệ kho với thịt hoặc với tôm thôi.

13. mekem2011

mekem2011 Thành viên rất tích cực

Khi tớ sinh cu kem, bà ngoại kem ngâm cho tớ 1loj nghệ say với r***....tớ sinh xong là bôi nghệ toàn thân, cả mặt.để riêng 2 bộ mặc khi bôi nghệ, cứ sau tắm rửa là bôi. Tớ bôi dc 1 tháng thì thôi vì lười.

14. cheriamour

cheriamour Thành viên rất tích cực

Mình cũng còn 1 tuần nữa là sinh, mình mới mày mò biết đc có dịch vụ chăm sóc làm đẹp sau sinh cho mẹ, vì là tập 2 rồi nên mình cũng muốn đầu tư để cải thiện tí, mặc dù lần này chửa mình lên cân ít, da cũng ko bị mụn hay sạm nhưng sợ đẻ rồi bụng nhăn nheo thôi vì mình bị rạn bụng. Tập 1 mình tăng 16kg từ 43kg lên 59kg lúc đi sinh, đẻ xong còn 53kg, con đầy tháng thì mẹ 50kg nhg cả 1 năm trơi nuôi con = sữa mẹ mình chả giảm thêm đc tí tẹo cân nào, vòng bụng cũng vẫn to như thế lại nhăn nữa (chắc tại hồi đấy ko có kn j nên ko kiêng kem, ko gen bụng cũng chả gừng nghệ gì). Lần này chịu khó tìm hiểu thì khai quật ra cái dv Chăm sóc sau sinh Viet-care nhưng thấy khen chê lẫn lộn, chả bít có nên sử dụng k?
    Ngoài ra trong quá trình tìm hiểu về VC mình học lỏm đc là muốn trắng da có thể dùng tinh nghệ thay cho nghệ tươi đc, dễ uống hơn và đắp mặt thì ko bị vàng da. Còn muốn vừa giảm cân vừa lợi sữa thì uống chè vằng hàng ngày thay cho nước lọc. Còn nữa, để làm săn da bụng thì đắp muối rang với rừng. Nói chung là bí kíp thì đã có đủ rồi, chỉ ko bít có thời gian để làm đc ko nữa!

15. mèo_mimi

mèo_mimi Guest

hay quá. mình phải áp dung vào vòng 2 của mình mới được. nhìn phì quá đi mất

16. Happy life

Happy life Thành viên rất tích cực

Nghệ tươi chỉ dùng để ăn thôi mẹ nó ơi. bôi nghệ tươi dễ bị cháy da, mòn da lắm, nghệ phải hạ thổ đi thì mới dùng được ạ.

nana8693 thích bài này.
  17. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

các mẹ nhà mình chăm thật m cũng thấy nói bôi nghệ tươi mà sinh xog chẳng bôi j cả

18. nohope

nohope Thành viên rất tích cực

Tớ cũng nghe nói đến phương pháp này, có thấy 1 chị áp dụng, da đẹp thật, nhưng quần áo, chăn đệm cũng vàng lây ấy.

19. trethomart

trethomart Ghế ăn dặm, xe tập đi, chắn cửa cầu thang

Lúc mình sinh bà cũng làm cho mình bôi, được 1 tuần da mình hơi mẩn, sợ ko bôi nữa, sau nghĩ lại có lẽ do hàng ngày bôi xong tối mình rửa không sạch nên bị vậy, bà chị chồng mình bôi suốt thấy da đẹp lắm.

20. divenoixa

divenoixa Thành viên rất tích cực

Nghệ tươi có tính axit nên chỉ nên bôi nhiều nhất là 1 ngày 1 lần bạn ạ. Màu vàng trên da thì chắc ko hết dc đâu, chỉ đỡ đỡ thôi. Khi nào mẹ nó dừng bôi, tắm khoảng 3 -4 ngày là mờ hết ý mà, sinh xong có đi đâu đâu mà lo. À, tắm sữa tươi cũng đỡ vàng da hơn đấy, kinh nghiệm của tớ :D