Kinh nghiệm: Thiết bị lọc nước nào tốt?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi thattha, 23/10/2009.

Tags:
  1. tuida

tuida Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi! thiết bị này hình như phải dùng nước máy thì phải? Nhà mẹ nó lọc qua thiết bị này thì có thấy váng và đóng cặn nữa không?

Đang tải...

2. garankabab

garankabab Thành viên tích cực

nhà mình dùng máy lọc của hãng con chuột túi kangkuru,thấy nước trong và đun ko bị cặn,còn uống đc trực tiếp nữa:)

3. banhda

banhda Banned

4. hailam

hailam Thành viên chính thức

Lâu rồi không vào diễn đàn LCM, hôm nay em vào để cảm ơn bácthitham về thiết bị lọc nước của công ty bác, công nghệ Precoat của công ty bác hay thật đấy. Vợ chồng em đã mua thiết bị H300 rồi và cũng đã đưa nước đi thử, mình thấy kết quả rất khả quan. Mà nhà mình là còn ở Văn Điển nhé, nước nhà mình hơi bẩn. Nhà vệ sinh thì bị bám vàng, chậu rửa bám nhiều cặn... Nhưng khi dùng H300 cộng với thiết bị chống đóng cặn bây giờ đã giải quyết dứt điểm hiện tượng đó. Mừng quá các bác ạ

5. nakatsu

nakatsu Thành viên sắp chính thức

Thanks mẹ nha, em sẽ thử xét nghiệm nước trước khi mua máy lọc.:rolleyes:

6. hailam

7. noinhieu

noinhieu Thành viên tập sự

8. Bagia

Bagia Thành viên tập sự

Cho mình hỏi bên EVerpure của các bạn có hệ thống lọc thô công suất lớn ko, mình muốn lắp chung cho cả nhà (loại có thể dùng được cho giếng khoan ý)

9. noinhieu

Bên mình có thiết bị lọc tổng cho toàn bộ ngôi nhà đây. Đó là hệ thống lọc Harmsco, mời bạn vào đường link này để tham khảo nhé: http://everpure.com.vn/index.php?op...hong-loc-cho-ca-nha&catid=45:tin-tc&Itemid=89. Cảm ơn bạn đã quan tâm tới sản phẩm của Everpure

10. hailam

11. nguyenhai

nguyenhai Thành viên mới

bạn ơi, mình thấy dùng loại đó không tốt bằng cái lọc nước của Nhật. Ngày trước mình cũng có dùng của bên everpure nhưng bây giờ tìm thấy cái lọc nước Mantensui của Nhật tốt hơn. Nên mình quyết định chuyển.

12. hailam

Mình đang hỏi lọc hệ thống cho cả ngôi nhà cơ mà? Mantensui mà bạn nói có lọc tổng ko?

13. noinhieu

Khi con bạn đến đến trường hay ở bất cứ nơi đâu bạn cũng có thế yên tâm khi con bạn luôn được uống nước sạch, Everpure đã cho nhập khẩu và chuân bị ra thị trường sản phẩm Clear2Go™.
    Clear2Go™ là bình lọc rất tiện dụng, vệ sinh và nhiều màu sắc để bạn lựa chọn
    - Có thể lọc 378 lít nước ( thay lõi)
    - Giảm mùi và vị clo trong nước
    - Loại bỏ 99.9 % vi khuẩn, vi sinh vật có hại
    - Không có hoá chất nhân tạo BPA
    - Dễ dàng sử dụng mà không bị rò nước
    - Dung tích 700 ml

Attached Files:

14. chanqua

chanqua Thành viên tập sự

Người nhà của mình đã dùng sản phẩm Everpure bên bạn, sản phẩm nói chung là tốt. Nhưng mình muốn hỏi thêm bên bạn có hệ thống lọc RO không? vì bạn mình cũng dùng RO rồi nhưng chán lắm, bạn cho mình thông tin về RO bên bạn nhé.

15. noinhieu

Cảm ơn bạn đã quan tâm tới sản phẩm RO của công ty mình, bên mình có bộ lọc RO của hãng Campbell, sản phẩm nhập trực tiếp từ Mỹ, Có nguồn gốc xuất xứ. Bạn có thể liên lạc với Hường, SĐT: 0947 631 785, nick: lehuong7262, mình sẽ tư vấn cho bạn kỹ hơn

16. cu nhè

cu nhè Bắt đầu tích cực

Tớ đang quan tâm vụ này. muốn đầu tư 1 cái nhưng nhiều thông tin quá nên k biết chọn cái nào. mà sợ nhất hàng giả, hàn nhái, kem chất lượng

17. be_ngoan

be_ngoan Thành viên mới

Mình thấy các mẹ trên diễn đàn dùng loại máy lọc nước Mantensui của Nhật, có vẻ nhỏ gọn, lắp vào vòi nước nhà mình ý. Hàng này nhập khẩu trực tiếp ở Nhật nên cũng yên tâm, bạn có thể tham khảo xem.

18. lungdai

lungdai Thành viên mới

Muốn mua máy lọc nước mà khó quá, cái nào cũng thấy hay. Nhưng mình vẫn thắc mắc là tại sao mà máy lọc RO Made in USA nhưng lại rẻ thế? liệu có phải là USA không hay chỉ ghi vậy thôi. Cứ nhắm mắt mua thì còn mua được chứ tìm hiểu kỹ thì không mua được máy lọc nước mà dùng, kinh nghiêm mua hàng nhập của mình là: " phải xuất trình giấy hải quan và các giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ" hehe

19. noinhieu

Em kéo topic lên cho rôm rả tý nào, các mẹ ơi em gửi các mẹ danh sách các khách hàng đã thử nghiệm nước và đã sử dụng sản phẩm lọc nước của công ty em nhé. Nhà mẹ nào ở những khu vực có kết quả thử nghiệm nước thì mời các mẹ tham khảo nhé. Hoặc các mẹ có thể liên hê với em, em sẽ tư vấn cho các mẹ nhiệt tình. nick chát của em là: lehuong7262, SDT: 0947 631 785
    http://everpure.com.vn/index.php?option=com_content&view=category&layout=blog&id=40&Itemid=81

20. noinhieu

Nước bẩn đáng sợ hơn bạo lực

Hàng năm nước bị ô nhiễm giết chết nhiều người hơn tất cả hình thức bạo lực khác trên toàn thế giới, kể cả chiến tranh.

Nước bẩn đáng sợ hơn chiến tranhAP cho biết, Chương trình Môi trường Liên Hợp Quốc (UNEP) vừa công bố một báo cáo nhân Ngày Nước Thế giới (22/3). Bản báo cáo – mang tên “Sick Water – khẳng định mỗi ngày thế giới tạo ra khoảng hai tỷ tấn nước thải. Lượng nước thải đó giúp dịch bệnh lây lan và hủy hoại các hệ sinh thái.

Báo cáo cho hay các bệnh liên quan tới nước bẩn gây nên 3,7% tổng số trường hợp tử vong trên thế giới, tương đương với hàng triệu tính mạng. Hơn một nửa bệnh nhân trong các bệnh viện mắc bệnh liên quan tới nước bẩn.

“Nếu chúng ta không có khả năng quản lý chất thải, sẽ có thêm nhiều người nữa chết vì các bệnh do tình trạng ô nhiễm nước gây nên”, Achim Steiner, giám đốc UNEP, cảnh báo.

Theo báo cáo của UNEP, người ta cần tới ba lít nước để sản xuất một lít nước đóng chai và lượng nước đóng chai tại Mỹ đã tiêu tốn khoảng 17 triệu thùng dầu mỗi năm.

Nỗ lực nâng cao khả năng quản lý nước thải tại châu Âu đã tạo ra nhiều thay đổi tích cực về môi trường tại châu lục này, UNEP nhận định. Tuy nhiên, các “vùng nước chết” trên những đại dương vẫn tiếp tục bành trướng khắp thế giới. “Vùng nước chết” là những nơi mà oxy hầu như không tồn tại bởi tình trạng ô nhiễm.