Kinh nghiệm: Thiết bị lọc nước nào tốt?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi thattha, 23/10/2009.

Tags:
  1. ohido water

ohido water Thành viên tích cực

Ðề: Thiết bị lọc nước nào tốt?

Em lắp nhiều máy cho bên Gia Lâm Khu vực chỗ mẹ nó rồi nên em biết chứ ah, nước đá vôi nhiều đóng cặn trắng tinh, nhiều người còn bị sỏi thận rồi mới tìm lắp máy lọc nước nữa,mẹ nó mà lắp máy lọc nước để cho máy có tuổi thọ cao thì tốt nhất nên lắp quả lọc phụ lọc canxi trước mới yên tâm được ạ.

Đang tải...

2. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

nhà em đang dùng máy RO của cty Hitech. cũng chẳng biết có tốt ko, em lọc trực tiếp từ vòi để lấy nước nấu. 10 lít được 4 lít nước sạch

3. phuongminhgroup

phuongminhgroup Thành viên tập sự

Các mẹ có thông tin về nước ở xã Thanh Liệt thì cho em biết với ạ vì em đang dùng nước giếng khoan, hàng ngày em mua nước Sea 1 về nấu nướng nhưng sợ ko đảm bảo nên hôm qua em đã sắm cái máy lọc Geyser, hiện em đang cho xả nước, mai sẽ có kết quả, em định lấy mẫu nước đi xét nghiệm, giá xét nghiệm có đắt ko các mẹ????

4. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Bạn ơi, giá xét nghiệm theo Thông tư 232/2009 của Bộ tài chính bạn ah, xét nghiệm khoảng 6 chỉ tiêu, tầm khoảng 5-600k thôi bạn ạ. Bạn nên đến các cơ sở xét nghiệm uy tín nhé. Bộ test thử theo mình thì kết quả k chính xác đâu ạ.

5. phonglantimplt

phonglantimplt Banned

Chuyên cung cấp he thong loc nuoc tinh khiet từ nước máy thành phố, công nghệ cao, hệ thống lọc nước tinh khiết theo tiêu chuẩn nước uống đóng chai, tiết kiệm chi phí...
    Thị trường : >100 triệu vnd . Giá bán: <100 triệu vnđ
    Bảo hành : theo công suất. Tình trạng : Còn hàng

Hệ thống lọc nước tinh khiết từ nước máy thành phố theo công nghệ thẩm thấu ngược (RO) USA, hệ thống lọc nước tinh khiết chất lượng nước đầu ra theo tiêu chuẩn nước uống đóng chai:
    • - Với 7 cấp lọc theo công nghệ mới nhất của Mỹ
    • - Hệ thống vận hành tự động
    • - Vật liệu chế tạo bằng thép không gỉ, Composite
    • - Hiển thị chất lượng nước đầu ra (TDS) lưu lượng tức thời

6. kumma

kumma KÍNH F21 300K AU 100%-VỊT QUAY LS-ĐHỒ ĐỊNH VỊ 300K

Mình cũng đang muốn mua máy lọc nước mà chưa biết mua loại nào :( Cái nào cũng thấy quảng cáo là tốt, muốn nghe ý kiến của các mẹ dùng rồi cơ. Các mẹ mua dùng rồi share chút kinh nghiệm cho mình với

7. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

Mình cũng đang muốn mua máy lọch nước loại tốt nhé, ai dùng cho mình kinh nghiệm với

8. doloan243

doloan243 Thành viên sắp chính thức

mẹ này bảo cty bạn là cty độc quyền của hãng Everpure mà mình vào trang này vào danh sách đại lý chính thức thì lại chẳng có địa chỉ cty bạn hix buồn cười thia? hix

9. langtuhanoi

langtuhanoi Thành viên sắp chính thức

khiếp, các mẹ quảng cáo ghê quá, giờ lấy 1 mẫu nước thật bẩn (với đủ thông số chất độc hại) sau đó chạy ra tất cả các máy lọc xem máy nào cho ra kết quả mẫu nước ổn nhất thì là máy tốt...đơn giản như đan rổ

10. goo

goo Thành viên mới

Đợt trước em cũng băn khoăn ko biết phải dùng j...nhưng rồi ông xã quyết định chọn mua máy lọc nước của LG.
    Nhìn cũng đẹp, nhà cửa trông sáng sủa hẳn, mà lọc thì cũng thấy yên tâm, vì cũng đã từng đi xét nghiệm

11. khohangnet

khohangnet Thành viên tích cực

Bây giờ thì cái gì cũng bẩn: nước nhiều tạp chất, không khí ô nhiễm
    Giải pháp là "lọc"
    Nước thì máy lọc
    Không khí thì khẩu trang và trồng cây
    Khu vực nào có nước nhà máy đã qua lọc rồi thì chỉ cần lắp thêm máy lọc nước máy thông thường như RO hoặc Nano mỗi năm thay lõi lọc 2 lần để lọc hóa chất diệt khuẩn (diệt cả người) trong nước như clo
    Còn khu vực nào chưa qua xử lý nước thì nên dùng máy lọc thiết kế riêng cho nước giếng khoan

12. duyen.vu

duyen.vu Banned

Thời buổi hiện nay thì dùng nước máy cũng không an tâm được, các mẹ đừng tiếc tiền mua 1 cái lọc nước và cho là không cần thiết, giờ giá thành của máy lọc nước cũng không quá cao tầm 5 lõi của Kangaroo là 3tr6. Đầu tư lúc đầu cũng hơi chát nhưng dùng nước cảm thấy an toàn cho sức khỏe gia đình hơn, nhất là đối với gia đình nào có trẻ nhỏ.

13. goo

goo Thành viên mới

HỆ THỐNG LỌC 16 BƯỚC
    Quá trình chống lại các tác nhân dị ứng tối ưu mang lại không khí trong sạch nhất thông qua 16 bước hệ thống lọc.

BỘ LỌC HỢP VỆ SINH CÓ THỂ RỬA
    Bộ phận lọc chống vi khuẩn bên ngoài dễ dàng dọn dẹp và duy trì tuổi thọ dài hơn.

CẢM BIẾN THÔNG MINH I-SENSOR
    Bộ cảm biến thông minh sẽ loại bỏ hoàn toàn cặn bột giặt trên quần áo, bảo vệ da bạn khỏi những mùi khó chịu.

QUÁ TRÌNH CHĂM SÓC CHỐNG DỊ ỨNG TẠO KHÔNG KHÍ TRONG LÀNH THÔNG QUA 16 BƯỚC CỦA HỆ THỐNG LỌC.
    BỘ LỌC PHỦ CHỐNG VI KHUẨN CÓ THỂ RỬA ĐƯỢC DỄ DÀNG VÀ DUY TRÌ TUỔI THỌ DÀI HƠN.
    ĐÈN BÁO HIỆU CẢM ỨNG BỤI, MÙI HÔI & NHIỀU CHẾ ĐỘ LÀM VIỆC KHÁC

14. saovietxulynuoc

saovietxulynuoc Thành viên mới

Thật ra dùng máy lọc nước RO cho ăn uống là hợp lý, tuy nhiên với điều kiện nguồn nước đầu vào phải là nước máy hoặc nước giếng khoan đã qua xử lý rồi. Với nguồn nước giếng khoan các bạn nên sử dụng thiết bị lọc nước giếng khoan trước đã sau đó mới dùng máy lọc nước RO. Với máy lọc nước RO theo mình 5 cấp độ lọc là đủ và lắp thêm đèn UV để diệt khuẩn hoàn toàn nữa

15. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Về chất lượng lọc thì RO lọc tốt hơn NANO, nhưng hạn chế của nó là khá cồng kềnh, phải dùng điện và tốn nước thải. Còn Nano có các ưu điểm là nhược điểm của RO nhưng hạn chế là chỉ phù hợp với nc đã tương đối tốt, k loại đc canxi như RO. Tuy nhiên, đến cuối tháng 4 tới bên mình sẽ có dòng máy lọc nước hoàn toàn mới, chưa từng có ở Việt Nam và cũng khá mới mẻ trên thế giới khắc phục đc cả ưu điểm và nhược điểm của Nano và RO hiện tại. Đây là dòng máy nhập khẩu Châu Âu hoàn toàn, có CO/CQ về xuất xứ hàng hóa đi kèm từng máy, thời gian bảo hành là 05 năm. Sẽ có giá rất tốt cho các khách hàng đầu tiên ủng hộ. Hi vọng các mẹ ủng hộ mình nhé.

16. zone

zone Banned

Mấy loại này cũng nhiều hãng lắm, nhưng mình thấy kanguroo quảng cáo khá là rầm rộ

17. minkuti

minkuti Banned theo yêu cầu của chủ nick.

Nhà mình cũng thuộc khu vực Hoàng Mai nước rất bẩn. Thấy hàng xóm dùng máy Nano Geyser khen tốt lắm nên mình cũng gọi nhờ tư vấn. Máy này của Nga, không giống như máy công nghệ RO, nó không dùng điện, k nước thải, lọc ra nước khoáng và diệt khuẩn, diệt asem, amoni rất tốt, nước lọc ra uống được luôn. Mình thấy tốt nên cũng gọi người ta đến lắp dùng được gần 1 năm rồi. Mới đầu k tin mình còn phải mang nước đi thử thì kq đạt tiêu chuẩn hết. Vì vậy m rất yên tâm. Mẹ nó muốn mua thì qua 114 Khuất Duy Tiến chuyên các thiết bị lọc nước đấy. Hay là gọi cái chị bên ấy sdt 0975298930 tư vấn giúp cho. Khi nào mình muốn vệ sinh hay thay lõi chỉ cần gọi chị ấy là cho ng qua thay cho mình. Nói chung là máy tốt mà dịch vụ bên này cũng rất ok!
    Máy này còn có cấu hình cho nước máy, nước giếng, hay nước có nhiều cặn đá vôi, phèn chua ....nữa. Người ta phải hỏi xem nước nhà mình thế nào thì mới lắp đúng cấu hình máy được đấy. Mấy mẹ mà gọi hỏi thì nói rõ nước nhà mình ntn người ta tư vấn chính xác cho. Bên này cam kết nước đem xét nghiệm mà k đạt chỉ tiêu thì trả lại 100% tiền luôn nên yên tâm lắm. Chúc mấy mẹ mua được sp tốt.

18. Gam nguyen

Gam nguyen Thành viên rất tích cực

em đang dùng kangaroo nhưng tiếng máy hơi to

19. Bé Hồng Xiêm

Bé Hồng Xiêm Bắt đầu tích cực

Mẹ nó có máy này chưa, mình đang có nhu cầu lắp trong mấy nghỉ này đây

20. Ðề: Thiết bị lọc nước nào tốt?

Em nghĩ các mẹ nên tìm hiểu kỹ trước khi mua về, tốt nhất nên chọn các hãng có trụ sở rõ ràng và uy tín vào nhé. Em thì chẳng pít các hãng khác thế nào chứ nhà em đang dùng máy RO của Ohido, thấy chất lựong tốt, bảo hành chuyên nghiệp, chăm sóc tận tình. NHiều hãng lúc chưa mua thì nói hay lắm, nhưng mua về rùi mà gặp sự cố gì có đợi dài cổ cũng chẳng thấy nhân viên đến khắc phục