Gian hàng 8D: Các COMBO tinh dầu' các SET mỹ phẩm handmade cực rẻ, tiện lợi, mng nhanh nha

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi metybong, 25/10/2009.

1. metybong

metybong Thành viên kỳ cựu

Ðề: Shop mỹ phẩm Handmade_Một giải pháp an toàn, hiệu quả và ... tiết kiệm

sna rphaamr từ thiên nhiên luôn đc các bạn tin dùng mà

2. metybong

3 'nhầm nhọt' khi chăm sóc da
    23/12/2010 10:00 AM
    Bạn có mắc phải một trong các “sai lầm” về làm đẹp sau? > Làm đẹp da mặt với chuối / Giữ làn da mượt mà vào mùa lạnh / Cho da bạn trắng hơn khi đông về

1. Đắp mặt na không cần bôi kem dưỡng da?

Có rất nhiều phụ nữ cho rằng không cần phải bôi kem dưỡng da hàng ngày, chỉ cần một tuần đắp mặt nạ dưỡng da 2 lần là được, vì kem dưỡng da có hóa chất, ít nhiều sẽ làm tổn hại đến da, cách làm này là không đúng.

Làn da tự nhiên của chúng ta là rất mềm, khá mỏng, cần phải được bảo vệ toàn diện, không nên thiếu nước hoa hồng, lotion, kem dưỡng mắt, kem dưỡng ẩm (ban ngày, ban đêm)...

Ngoài ra mỗi tuần chúng ta phải đắp mặt nạ ít nhất 2 lần, làn da khô cần mặt nạ dưỡng ẩm chống nhăn, da dầu đắp mặt nạ dưỡng ẩm khống chế dầu, da nhạy cảm làm mặt nạ dưỡng ẩm chống dị ứng.

Cũng nên căn cứ vào cơ thể của mình, dung nạp những thực phẩm dinh dưỡng thích hợp, đồng thời luôn giữ cho tâm trạng thoải mái, không nên động một chút là tức giận, bởi vì hậu quả của tức giận rất nghiêm trọng, thời gian trôi đi sẽ hình thành vết thâm nám trên da, tuyến sữa tăng sinh, u cơ tử cung, sưng buồng trứng…đều là do tức giận mà ra.

3 'nhầm nhọt' khi chăm sóc da, Làm đẹp, cham soc da, lam dep da, duong da, bao ve da, kem duong da
    Cũng nên căn cứ vào cơ thể của mình, dung nạp những thực phẩm dinh dưỡng thích hợp, đồng thời luôn giữ cho tâm trạng thoải mái.

2. “Sai lầm” trong uống nước

Rất nhiều chị em không có thói quen uống nước, chuyên gia cho chúng ta biết, nước giúp cho cơ thể chúng ta kịp thời bài trừ độc tố, duy trì vẻ đẹp mịn màng cho làn da, nội bộ trong cơ thể được thanh lọc, thoải mái. Tuy nhiên không nên uống nhiều nước cùng một lúc, nếu không sẽ tổn thương cho thận. Mỗi lần uống chia làm 3-5 ngụm, cách 40 phút uống một lần là tốt nhất.

Đương nhiên, thời gian và lượng nước uống cụ thể cần phải dựa vào thói quen của mình để quyết định, nhưng bạn cần phải nhớ, nhất định phải hình thành nên thói quen không ngừng uống nước hàng ngày. Mỗi sáng thức dậy sau khi đánh răng, lấy một cốc nước ấm trộn với 1 thìa mật ong, quẩy đều và uống cạn, như thế vừa có tác dụng thanh lọc đường ruột, vừa làm đẹp da, lại điều trị được bệnh táo bón.

3. “Sai lầm” trong khi dùng hạt mịn jojoba matsa

Chu kỳ sinh trưởng của da là 28 ngày, cùng với tuổi tác ngày một tăng, chu kỳ sinh trưởng của da ngày càng dài. Nếu tẩy da liên tục, tốc độ sinh trưởng của da non không theo kịp, kết quả là làm cho mặt, trán đầy vết thâm nám.

Để hạn chế các phản ứng không tốt khi dùng sữa rửa mặt chứa hạt jojoba, cần làm ướt da mặt, đánh cho sữa rửa mặt nổi bọt ở lòng bàn tay rồi mới nhẹ nhàng xoa đều 1 vòng lên da mặt sau đó nhanh chóng rửa sạch mặt.

Những người có làn da dầu, nên tẩy da chết 1 tháng/lần, da khô 3 tháng tẩy một lần, da nhạy cảm và hay dị ứng thì không cần tẩy, cần phải đến viện thẩm mỹ chăm sóc da hoặc viện da liễu dùng loại kem tẩy da chết chuyên dụng.

Theo Dantri
    Tag Cloud

3. Chip-puppy

Chip-puppy Thành viên tích cực

oánh dấu tiện hỏi bạn là tớ đang ngâm cứu món tonner và cbđ, nhưng tớ mốn qua tận nơi để bạn tư vấn và xem đồ đc ko bạn

4. metybong

ok bvanj, bạn qua 149 Tôn đức thắng xem hàng nhé, đến tầm 5h là tớ có nhà rùi,

5. metybong

Tác dụng của nước trong việc giảm cân
    27/12/2010 10:00 AM
    (Xinh xinh) - Nước không thể thiếu cho cuộc sống. Bạn có biết chất lỏng này tuyệt vời đến mức nào không? Không vị, không mùi, không màu nhưng rất quan trọng trong việc duy trì sức khỏe của cơ thể chúng ta, nhất là với những ai có nhu cầu giảm cân. Nếu bạn muốn tìm hiểu mối quan hệ bí mật giữa nước và giảm cân, hãy đọc những điều dưới đây và sẵn sàng để bắt đầu một cuộc sống có ý thức về sức khỏe cho bạn! > 6 cách đơn giản tạo dáng đẹp / Lấy lại vòng eo "thắt đáy lưng ong" trong 10 ngày! / 4 tuyệt chiêu giúp bạn nhẹ nhàng giảm cân
    Nhiều nghiên cứu gần đây đã chỉ ra rằng cảm giác đói và khát xuất hiện cùng một lý do, bởi vì bộ não không phân biệt được hai cảm giác này. Nếu có sự mất nước nhẹ, cơ thể có thể sai lầm tạo ra cảm giác đói và bạn bắt đầu ăn khi trong thực tế, cơ thể bạn cần chỉ cần nước. Uống nhiều nước sẽ khiến bạn ăn ít đi và có thể giảm cân. Nếu bạn tuân theo một chế độ ăn uống mà không cho bạn ăn nhiều thức ăn, sau đó tiêu thụ nước trở nên quan trọng hơn để giúp bạn giảm ham muốn ăn.

Việc uống nước đúng và đủ có thể góp phần tích cực cho việc giảm cân của bạn

Vào những ngày bận rộn đôi khi bạn không uống đủ nước. Vì vậy điều tốt nhất bạn có thể làm là đảm bảo bạn có nước mọi lúc bạn cần. Giữ một chai nước cùng với bạn ở khắp mọi nơi bạn sẽ đi. Vì những l‎‎ý do sau:

Uống nước trong bữa ăn, nhanh chóng cung cấp cho bạn cảm giác no.

Nếu bạn uống thêm nước trong bữa ăn có thể giúp bạn nhanh no

Nếu bạn uống nước trong bữa ăn của bạn, bạn sẽ cảm thấy cảm giác no sớm hơn do đó bạn sẽ bắt đầu ăn ít hơn. Nước lấp đầy dạ dày của bạn và làm giảm sự thèm ăn. Mặc dù, nếu bạn chỉ uống nước bạn sẽ không đạt được hiệu quả tương tự. Để cảm nhận trọn vẹn ý nghĩa này của cơ thể bạn cần được ăn những thực phẩm có lượng dinh dưỡng và calo lớn để cơ thể vẫn đủ sức để hoạt động.

Cần nước cho quá trình đốt cháy calorie

Nếu bạn không cung cấp đủ nước, cơ thể bạn có thể bị mất nước và chậm đốt cháy chất béo

Nếu bạn muốn giảm cân, bạn phải tăng lượng chất xơ, có nghĩa là bạn phải ăn nhiều trái cây, rau và thực phẩm nguyên hạt. Trong khi chất xơ rất có lợi cho hệ tiêu hóa, mà không cần một số lượng hợp lý nước nó có thể dẫn tới táo bón và không để mất trọng lượng như dự đoán của bạn. Các hoạt động đúng đắn của quá trình đốt cháy lượng calo cần một nguồn cung cấp thích hợp của nước và nếu bạn không cung cấp đủ nước cho cơ thể của bạn, nó có thể nhanh chóng bị mất nước, và làm chậm quá trình đốt cháy chất béo.

Nước tăng tỷ lệ trao đổi chất của bạn

Uống nhiều nước tăng quá trình trao đổi chất cho cơ thể bạn

Tiêu thụ nước tăng quá trình trao đổi chất cho cơ thể, do đó cho phép bạn thoát được một số lượng lớn calo. Đó là một lý do tại sao nước và giảm cân đang ở trong một mối quan hệ trực tiếp với nhau.

Nước hỗ trợ trong việc bài tiết các chất thải từ thận

Uống nhiều nước giúp bài tiết cho cơ thể tốt hơn

Để bảo vệ sức khỏe và chức năng thích hợp của các cơ quan trên cơ thể chúng ta, bạn nên tiêu thụ khoảng 8 ly nước mỗi ngày. Nước sẽ rửa được các chất thải đã sản xuất trong khi phá bỏ các chất béo trong cơ thể. Các chất thải được loại bỏ qua thận. Uống đủ lượng nước tạo điều kiện cho hoạt động đúng đắn của thận và loại bỏ các chất thải. Trong một chế độ ăn giàu protein, chất thải khác được sản xuất trong quá trình tiêu hóa chủ yếu là do cơ thể bắt đầu phá vỡ các chất béo được lưu trữ. Đây là lý do tại sao nó là rất quan trọng để uống đủ nước để giúp thận loại bỏ các chất thải và độc tố khác từ cơ thể của bạn.

Mỗi ngày bạn nên uống 7 đến 8 ly nước để cơ thể đẹp hơn

Đóng góp vào sức khỏe của riêng bạn bằng việc uống nhiều nước mỗi ngày và giảm cân với sự giúp đỡ của nước sẽ cho bạn ngạc nhiên với kết quả mà nó mang lại. Hãy thử và cảm nhận

Mai Hương
    Tag Cloud
    xinhxinh.com.vn,
    baophunu,
    phu nu,
    lam dep,
    thoi trang,
    báo phụ nữ,
    l

6. Chip-puppy

tớ lại chỉ rảnh ban ngày, hì, làm sao nhỉ

da tớ là da dầu thiếu nước, bị mụn, lỗ chân lông to, nhiều mụn lắm, tư vấn cho tớ sản phẩm đi

7. metybong

da của bạn vậy nên dùng tinh dàu trị mụn và nước hoa hồng bổ sung độ ẩm và se nhỏ lỗ chân lông nhé

8. metybong

13 tác nhân gây mụn cho làn da
    04/11/2009 10:26 AM
    (Xinh xinh)- Để hiểu được đầy đủ cách chữa trị mụn tận gốc, bạn cần phải biết được những nguyên nhân gây ra mụn. Sau đây là danh sách những thứ có thể khiến da mặt bạn bị mụn, và nếu bạn đang còn bối rối trong việc tìm hiểu cách để loại bỏ chúng, thì đây thực sự là bài báo dành cho bạn.
    13. Chocolate và đồ ăn nhanh

Trước tiên, một trong những thứ gây ra mụn trên da là chocolate và đồ ăn nhanh. Những đồ ăn sẵn cũng gây ra mụn. Đối với một số người, đây không phải là nguyên nhân chính nhưng tốt hơn hết là nên hạn chế sử dụng chúng.

12. Thói quen vệ sinh

Dĩ nhiên, vệ sinh bẩn là một trong những nguyên nhân chính gây ra mụn. Bạn cần phải học cách chăm sóc bản thân bằng cách tắm rửa sạch sẽ và thương xuyên. Bằng cách này, bạn sẽ có được một làn da thông thoáng và sạch mụn.
    11. Rửa mặt quá nhiều lần

Thật kì lạ rằng đây cũng là một nguyên nhân khiến bạn bị mụn đấy. Việc rửa mặt quá nhiều không hề giúp bạn loại mụn mà ngược lại, nó khiến da mặt bạn còn dễ bị mụn hơn.

10. Tóc bẩn

Nếu một người không gội đầu thường xuyên, nó cũng có thể khiến mụn được hình thành. Nếu bạn đang phải đương đầu với vấn đề loại bỏ mụn, mà bạn lại không gội đầu thường xuyên, thì hãy thử làm như vậy hàng ngày rồi sấy tóc. Thêm nữa, hãy chú ý đến sản phẩm dầu gội và dầu xả mà bạn sử dụng, và dĩ nhiên, khi gội hãy cố gắng gội hết lớp dầu xả và dầu gội ra.
    9. Chà xát mặt quá mạnh

Khi rửa mặt, nếu bạn chà quá mạnh, có thể gây hại cho da mặt. Hãy chỉ nên nhẹ nhàng vuốt nhẹ vào mặt. Nhiều người tin rằng nếu chà mặt thật mạnh có thể loại bỏ những đầu mụn nhưng trong thực tế, bạn chỉ làm điều này thêm tồi tệ hơn mà thôi.
    8. Nặn mụn

Để thoát khỏi nỗi ám ảnh về mụn, nhiều người chọn cách cậy mụn ra. Nhưng bạn có biết, bằng cách làm việc đó, bạn đã góp phần khiến da bạn tổn thương sâu hơn vào bên trong không? Do đó, dù có đang khó chịu bởi những nốt mụn như thế nào, hãy cố gắng kiềm chế và tự tìm việc khác để làm thay vì chọc tay lên mặt.

7. Gene

Yếu tố di truyền cũng là một trong những nguyên nhân chính. Điều này đồng nghĩa với việc những nguyên nhân này không thể tránh được.
    6. Lượng dầu trên da quá lớn

Lượng dầu thừa trên da mặt có thể là nguyên nhân chính gây ra mụn. Thông thường nó bị tiết ra do sự mất cân bằng hormone trong cơ thể bạn. Vì vậy, tốt nhất là nên trải qua vài cuộc kiểm tra hormone cùng bác sĩ.
    5. Thuốc và chất kích thích

Những loại thuốc và chất kích thích có thể tạo nên mụn. Bạn cần thực sự kiểm tra rõ nguyên liệu và nguồn gốc của chúng để xem những tác dụng phụ mà chúng có thể gây ra, ví dụ, thuốc ngừa thai được tin rằng có thẻ khiến bạn bị mụn.
    4. Sử dụng quá nhiều vitamin

Đúng là vitamin rất cần thiết cho cơ thể nhưng khi bạn sử dụng chúng quá nhiều, mụn trên mặt bạn có nguy cơ bị kích thích phát triển. Những loại vitamin này bao gồm B1, B6 và B12.

3. Vi khuẩn

Da chết và da dầu gây nên vi khuẩn và do vậy gây nên mụn. Sự phát triển quá mức của vi khuẩn tạo nên mụn và những thương tổn.
    2. Thay đổi hormone

Việc nồng độ hormone bị biến đổi bất thường có thể tạo nên một lượng dầu lớn do đó tạo ra sự mất cần bằng. Đó là lí do bạn thường thấy mụn chỉ xuất hiện ở teen, phụ nữ mang thai và đang trong thời kì kinh nguyệt.
    1. Chế độ dinh dưỡng

Không có bất cứ nghiên cứu cụ thể nào liên quan đến chế độ dinh dưỡng cho người bị mụn, nhưng mỗi người có những phản ứng khác nhau đối với từng loại thức ăn. Quá nhiều đồ uống có gas, đồ ngọt, đồ béo và caffein có thể hình thành nên mụn.

Ngoài ra còn có rất nhiều yếu tố khác góp phần gây nên mụn như stress, vấn đề môi trường và quần áo. Như đã nói ở trên, nếu do di truyền, mụn khó có thể mà tránh được, nhưng nếu là do bị tác động của các yếu tố bên ngoài, bạn có thể thay đổi chúng.
    Bảo Yến
    Tag Cloud

9. Chip-puppy

tinh dầu trị mụn là món nào thế, sao tớ ko thấy nhỉ

10. metybong

sorry bạn, tinh dầu trị mụn tớ làm để thay thế diếp cá, tác dụng trị mụn ngang nhau , mà mùi đỡ tanh hơn diếp cá, hiện mình nghỉ ko làm diếp cá mà thay thế bằng tinh dầu trị mụn, đnag thay thế nên chưua có ảnh, mình đang chuẩn bị làm mẻ mới đây, bạn lấy thì đặt hàng nhé, 25k/ 5ml

11. MeSusu2007

MeSusu2007 Thành viên mới

Em ơi da chị khô, mụn và lão hóa, chị định xài CBD, tonet hoa hồng. Toner hh có xài được cho da khô ko nhỉ? Xem trang đàu thấy em qc co kem tan mỡ, em có thể pm chị tành phần được ko? Chị ở Tp.HCM, nếu ship thì mất bao lâu và phí ship khoảng bi nhiêu em nhỉ? Cám ơn em trước nhé.

12. metybong

Với da của chị xài cbdao và nước hoa hồng là chuẩn quá rùi chị ạ, nước hoa hồng sẽ làm cân bằng độ ẩm cho da, cbdao làm mềm mịn, thải độc tố, thanh nhuận , chống nám , tàn nhang nên nếu da chị ko mẫn cảm với mật ong thì dùng vô tư. Kem tan mỡ thì thành phần gồm kem tan mỡ Tho rakao kết hợp với các loại tinh dầu thiên nhiên có tác dụng làm tan mwox các vùng bụng , đùi, mông, bắp tay, bắp chân,nhưng phải kết hợp với đai mat xa hay vùng bụng thì có thể lắc vòng, em thì chỉ lắc vòng với vùng bụng thôi, các phần khác ko béo:p:p:p:p. Chị ở SG thì lấy gì tính tiền rồi chuyển khoản tiền hàng, còn tiền ship chị nhận hàng xong thanh toán cho nguwoif phát hàng ý

13. dulethuyan

dulethuyan Thành viên tích cực

Chị ơi cho em đặt:

- 1 hũ cao bí đao 100g.
    - 1 lọ thủy tinh toner hoa hồng 100ml.

Nếu đc mai chị ship cho em đến 264 Đội Cấn giờ hành chính nhé.
    Nếu sang T7, CN thì ship cho em đến số 80, ngõ 76, Chùa Hà, Cầu Giấy.
    Số phone em là 0903 389494. Em cám ơn chị ạ.

14. chichizzz

chichizzz Thành viên chính thức

chị ơi cho em đặt
    1 hũ bí đao 50g
    1 lọ thủy tinh hoa hồng 100ml
    5ml tinh dầu tri mụn
    Ship đến p501 nhà Ý ngõ 135 phố Núi Trúc
    Miễn phí ship cho em nhé vì ko xa chỗ chị lắm mà.
    Ah quên chị mang cho em trước 6h tối nhé vì khoảng 7h tối em về quê thăm ong bà rùi . Tranh thủ mấy hum khuyến mại. Hí hí. SDT 0912029986

Sửa lần cuối: 30/12/2010
  15. metybong

ok em, mai chị cho người giao hàng cho em nhé

16. metybong

đã pm cho em , có gì em hồi âm sớm đẻ chị còn bít đg giao hàng em nhé

17. PiiM

PiiM Thành viên chính thức

Chị ơi cho em order 1 chai thủy tinh Toner hoa hồng 100ml nhé. Mà ko để tủ lạnh có sao ko chị :( tại tủ lạnh để tầng 1, mỗi lần dùng lại phải leo lên leo xuống mấy tầng ngại quá :">
    Trong ngày mai (9h-18h) chị có thể ship cho em đến số 7 Chùa Bộc (King Building) được ko ạ. Contact em: 0925000995
    Tks chị!

18. metybong

ok em, mà sao ko lấy vào bình xịt cho tiện hơn lọ thủy tinh, chị đnag dần dần thay thế hết bằng bình xịt, ko đựng lọ thủy tinh nữa

19. metybong

Chăm sóc da vào mùa đông bằng mặt nạ tự chế
    (568 Lượt xem | 19/12/2010)

Khí hậu khô, lạnh vào mùa đông sẽ luôn gây ra các vấn đề về da. Để đảm bảo làn da giữ được sự tươi trẻ trước tác hại của thời tiết, bạn thường sử dụng các mỹ phẩm dưỡng da. Tuy nhiên, bạn cũng có thể tự chế mặt nạ tại nhà rất đơn giản, không tốn kém lại thuận tiện và rất hiệu quả cho da của bạn vào mùa đông.

Chăm sóc da vào mùa đông bằng mặt nạ tự chếMặt nạ sữa, bột: Dùng ba muỗng sữa tươi và một muỗng bột mì trộn đều, rồi bôi đều lên mặt. Thư giãn cho đến khi da mặt nạ khô, loại bỏ và rửa sạch với nước ấm. Nó sẽ tăng cường độ ẩm cho da. Với mặt nạ này, bạn có thể áp dụng hai lần một tuần.

Mặt nạ sữa, dầu oliu, bột: Một muỗng sữa tươi, thêm vài giọt dầu oliu và ít bột ngô, trộn đều, thoa đều lên mặt. Thư giản hoàn toàn chờ mặt nạ khô, loại bỏ và làm sạch với nước ấm. Mặt nạ này làm giảm nếp nhăn, tăng độ đàn hồi cho da.

Mặt nạ sữa chua và dâu tây: Mặt nạ sữa chua, dâu tây được sử dụng phổ biến vào mùa đông trong những năm gần đây. Sử dụng 50g dâu tây nghiền nát lọc lấy nước, rồi trộn với một ít sữa chua, dùng massage lên mặt. Giữ trong khoảng 15 phút, sau đó làm sạch da bằng nước ấm. Mặt nạ này sẽ nuôi dưỡng làn da, làm sạch da, tăng cường độ ẩm, chống nhăn, làm se lỗ chân lông.

Những lưu ý khi sử dụng mặt nạ

Trước khi sử dụng mặt nạ, bạn cần làm sạch da mặt, điều này rất quan trọng.

Thư giản khi sử dụng mặt nạ sẽ mang lại hiệu quả tốt hơn.

Sau khi nắp mặt nạ, bạn nhớ loại bỏ cẩn thận không để sót lại trên bề mặt da. Sử dụng nước ấm ít nhất ba lần để làm sạch , dùng khăn lau sạch nhẹ nhàng.

Kiểm soát số lần làm mặt nạ, không quá ba lần trong một tuần. Nếu bạn cảm thấy ngứa hay đỏ da, cần lập tức dừng lại và làm sạch da triệt để. Trước khi sử dụng mặt nạ trên diện rộng, bạn nên thử với vùng da tay.

Siêu thị thông tin về mỹ phẩm, làm đẹpTheo Thế giới Eva

20. mittit

mittit BonBon & BimBim

Chi oi cho em order : 1 CBD 100gr va 1 CBD 200gr nhe. Chieu mai em wa lay duoc k ah?