Các bạn muốn Lamchame.com thay đổi như thế nào?

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi webmaster, 24/12/2012.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Một năm sắp qua đi và chúng ta đã cùng nhau đồng hành trong một thời gian dài và chúng tôi rất vui vì chúng ta đã cùng nhau dựng một cộng đồng tin cậy và thân thiện, các quan hệ của chúng ta ngày càng trở nên thân thiết và rộng mở hơn.

Với mong ước làm sao để phục vụ các bạn được tốt hơn chúng tôi rất mong các bạn hãy cùng chia sẻ về bạn muốn Lamchame.com thay đổi như thế nào trong năm tới?

Xin cám ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

2. unispring

unispring Tranh thêu tay đẹp nhứt^^

Ðề: Các bạn muốn Lamchame.com thay đổi như thế nào?

Em nghĩ LCM nên thay đổi lại giao diện chút cho bắt mắt thêm tí ạ, nhìn thế này lâu hơi nhàm chán 1 tẹo.

Có thêm nút up sản phẩm, tránh tình trạng comment để đẩy topic lên bây giờ nữa.

cunbaby123, aqsavnwebmaster thích.
  3. nguyenlananh

nguyenlananh

Mình nghĩ LCM nên cởi mở với những người mới hơn và với những người không cố tình vi phạm thì thông báo với họ trước khi khóa nick . Hoặc không cho họ đăng bài mới hay tham gia các bài trong các box khác ngoài box kiến nghị để người vi phạm biết cái bài họ vi phạm là bài nào để họ biết còn khắc phục hậu quả . Với cả để cái phần trả lời luôn trong một mục để tránh người vi phạm không biết dùng không thể vi phạm được .

Sửa lần cuối: 24/12/2012
    webmaster thích bài này.
  4. zabuzashop

zabuzashop Thành viên tích cực

Em cũng vào LCM được thời gian nên giờ cảm thấy rất thích thú với môi trường trên này! Tuy nhiên em xin đưa ra một số ý kiến mong nhận được sự ủng hộ của BQT và của các mẹ ở đây, hy vọng LCM ngày càng phát triển hơn.

1. Mong BQT update hỗ trợ nhiều hơn cho giao diện của các topic. Cụ thể: Em cũng hiểu và làm code nhiều, tuy nhiên thời gian đầu vào lập topic của mình em gần như phải học lại toàn bộ, các thẻ ở đây không hỗ trợ như theo chuẩn thẻ HTML thông thường nên cứ mày mò mất rất nhiều thời gian. Nếu BQT nâng version được tốt hơn thì càng tốt, nếu không mong BQT hệ thống thành các file hướng dẫn chi tiết cho những người mới vào học được nhanh hơn, không để nhiều topic riêng lẻ cho nhiều comment vào đọc rất rối và mất nhiều thời gian.

2. Em cũng đồng ý là nên cởi mở hơn về các qu'y định đặc biệt là với các thành viên mới! Đôi khi các mẹ muốn giao lưu trao đổi nhưng lài mắc phải lỗi up bài. Những trường hợp đó thật chỉ là vô tình thôi ạ! Đôi khi có những message từ BQT thông báo lỗi nhưng là dạng thông báo mặc định chung chung, không chỉ rõ lỗi nên đến lúc nhìn lại không rõ là lỗi đó là lỗi nào để lần sau còn tránh.

Mong BQT nhiều sức khỏe, niềm vui để lại mang lại nhiều niềm vui cho các mẹ tham gia diễn đàn! (u)

Em xin đóng góp một vài ý kiến nho nhỏ vậy thôi, em sẽ nghiên cứu thêm và cho ý kiến tiếp. Từ ngày vào LCM đâm ra em hay lanh chanh thế này đấy ạ! :p

Sửa lần cuối: 8/1/2013
  5. Mẹ Đức + An

Mẹ Đức + An Thành viên tích cực

Chào BQT, em cũng xin mạo muội đưa ra 1 vài ý kiến các nhân ạ:
    1. Về giao diện thì cũng đã quá quen thuộc với cả nhà rồi, nhưng em thấy trong mỗi chủ đề nhỏ, với mỗi top thì nên có luôn hình đại diện phía ngoài (bình thường phải vào tận trong top thì mới thấy). Nhìn trực quan bằng hình ảnh sẽ dễ nhớ và nhanh hơn đọc cái tiêu đề dài ngoằng kia.
    2. Về chia sẻ thông tin cá nhân, em nghĩ nên yêu cầu các thành viênbổ sung thêm các thông tin như: giới tính, năm sinh.... nếu có thể thêm cái nghề nghiệp vào.
    3. Vấn đề post bài cùng với hình ảnh đang là khó khăn với em cũng như rất nhiều bạn mới khác, để post đc hình ảnh phải ngồi nghiên cứu mãi mới ra :rolleyes:. Các bác có thể nghiên cứu cách chèn ảnh từ máy tính trực tiếp vào bài viết được không ạ? Như em đây, chưa có tk photobk, frick... thì lại phải đi lập một tài khoản lưu ảnh rồi mới post ảnh vào được ạ.:rolleyes:
    Chúc các bác luôn khỏe để có thể điều hành lcm ngày một thân thiện hơn nữa:p

6. mevabesausinh

mevabesausinh HỘI KD HÀ NỘI

Mình thì thấy cần thay đổi cách úp ảnh sao cho nhanh hơn và úp được trực tiếp từ máy tính thì rất tốt
    Nữa là các phần quảng cáo thì cho úp bài thì tốt hơn khi đó thì lcm lại rất đa năng vừa như 1 trang rao vặt vừa là 1 diễn đàn lớn.
    Chúc lcm ngày càng thành công hơn.

7. Me Phuong An

Me Phuong An Hotline An: 0988.559.189

mình cũng thấy là việc up ảnh từ 1 trang web khác rất mất thời gian, BQT nên cho phép up ảnh trực tiếp từ máy tính đi ạ.
    Mấy cái biểu tượng ở cuối mỗi bài như là: biểu tượng sao, quyển vở, dấu than trong tam giác... thì nên để thành chữ và là 1 đường link thì sẽ hiệu quả hơn ạ. Vì nhiều khi nhìn biểu tượng thôi chứ ít người biết được tính năng của nó để sử dụng đâu ạ :D
    Chúc BQT sức khỏe, chúc Làm cha mẹ ngày càng phát triển và là môi trường thân thiện để mọi người giao lưu (u) (u) (u)

8. thuhuyen29992

thuhuyen29992 Thành viên tích cực

Em muốn có thêm giao diện trên điện thoại ạ :D, mí cả up ảnh trên này nên làm trực tiếp thì dễ hơn cho những ng ngu CNTT như em ạ

9. nguyenlananh

nguyenlananh

Mình muốn làm cha mẹ có thêm cái nút cuộn để xem trang cho nhanh , với cả cái mục up ảnh từ máy tính luôn cho tiện chứ cứ mò mẫm để up ảnh lâu lắm , với cả cái phần xem chủ đề đã tạo ấy sao cứ đêm thì mình vào vô tư còn ban ngày thì không thể nào mà vào được nên chẳng biết là bài nào mình tạo ra được đăng , còn bài nào mình không đăng được mod ạ . Mong mod sớm thay đổi làm thế nào để vào cho nhanh .

10. mẹ bông_bông

mẹ bông_bông Thành viên rất tích cực

e đồng ý ý kiến này ạ :) . nên có thêm giao diện cho đt , và phần up ảnh nữa ạ !

11. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Em rất hài lòng rồi, nhưng thay đổi theo chiều hướng tốt hơn thì còn gì bằng ạ, hi hi

12. auturmspring

auturmspring Ước j tua lại thời gian

Mình cũng muốn LCM up được ảnh trực tiếp và qtrọng là up ảnh trực tiếp nhưng ko được lỗi, như vậy tiết kiệm được thời gian cho mọi người.

webmaster thích bài này.
  13. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

em nghĩ nhưng chủ để mà tạo ra đã bị khóa hoặc là ko dùng đến nữa thì Mod nên thêm chức năng xóa bỏ, để đỡ tốn phí dung lượng , (u)

Viet Nature Travel thích bài này.
  14. Familygiaminh

Familygiaminh mẹ yêu chíp ^^

Tôi cũng đưa ra ý kiến như bạn này, các nick đã bị khóa hoặc topic đã khóa nên xóa bỏ, và tôi có mong muốn là khi truy cập thì tôi tìm các comment đã comment ở topic rất lâu, lội đi lội lại mới thấy. Nếu có cách nào để đánh dấu comment ngay sau đó để lần truy cập sau tiện theo dõi thì tiện lợi hơn nhiều.

15. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

em xin đóng góp là BQT nên sắm thêm chức năng báo có comment trong Topic, kiểu giống như Facebook ý ạ. Khi có ai đó comment trong topic nhà mình hoặc topic mình theo dõi thì sẽ có 1 thông báo nhỏ. Như thế sẽ tiện hơn rất nhiều ạ :D

webmaster thích bài này.
  16. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Chị ơi cái này có rùi mà :D Chị vào topic, trên đầu topic có tiêu đề "Xem bài chưa đọc". Chị clikc vào đó là ra :D

17. thuhuyen_2205

thuhuyen_2205 gấu mèo shop - Mother&care

em mới tham gia thui, em cũng xin chia sẻ một vài ý kiến. em post bài mà chẳng chỉnh sửa được, chỉ có một kiểu mà em ko biết làm thế nào, nó có vẻ khó hơn so với những diện đàn khác. và em muốn nó có phần để có thể nc giống như face.

webmaster thích bài này.
  18. meobeoheocoi

meobeoheocoi Thành viên nổi tiếng

me too, e y hệt mẹ này ạ, e cũng muốn nc vs các mẹ như trên face, chứ mỗi lần có rì cần traddoooir cứ phải pm inbox lâu dã man

webmaster thích bài này.
  19. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Mod ơi, em cũng muốn lcm có thêm hoặc giảm đi như sau ạ:
    -- Có nút up bài, mỗi ngày free 9 lượt up topic lên trang 1 ( như bên muare) thì đỡ hơn hihi.
    -- Các topic bán hàng của những người bị ban nick vĩnh viễn nên được dell khỏi data. Như thế thì truy cập vào lcm lại càng nhanh hơn :D
    -- À, em thấy ở bên diễn đàn vật liệu meslab, có phần ứng dụng cmt ngắn nói chuyện với nhau nhanh mà dạng y như fb ý mod ạ, diễn đàn mình ứng dụng làm như thế phục vụ các mẹ ý cmt đi mod. mod ngó qua thử đi ạ.

20. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Cám ơn sự góp ý của các bạn, BQT sẽ nghiên cứu thêm một cách nghiêm túc về góp ý của các bạn.

Trường hợp cho up bài thì chắc chắn không được.