Hướng dẫn trang điểmvà các bước trang điểm cơ bản.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mecunpop, 26/10/2009.

1. nguyenhongpt

nguyenhongpt Giáo viên dạy trang điểm

Ðề: Hướng dẫn trang điểmvà các bước trang điểm cơ bản.

Mẹ chip nói đúng đấy, những bạn trang điểm thì khi muốn làm sạch mặt thì nên tấy trang trước rồi mới dùng sữa rửa mặt.

Còn các bạn không trang điểm do bụi bẩn của môi trường, ô nhiễm của bụi, không khí ....bạn thỉnh thoảng cũng nên tẩy trang, sẽ làm sạch da mặt của bạn hơn sau đó dùng sữa rửa mặt.
    Còn vấn đề tẩy da chết với các kem tẩy da chết nhẹ nhàng thì có thể 1 tuần bạn tẩy 1 lần nhưng nên làm nhanh và nhẹ nhàng nếu không dễ làm cho da của bạn nhanh bị mỏng đi. Tốt hơn cho da bạn nên tẩy da chết 2 lần/ tháng
    Đặc biệt đối với các bạn có da nhạy cảm, da mỏng chỉ nên tập trung tẩy da chết vào 6 vùng sau: 2 bên mép môi, 2 bên cánh mũi, 2 đầu lông mày, đó là 6 vùng hay bị khô và trang điểm bị tróc da, không được mịn.
    Bên mình là Trung tâm Làm đẹp chuyên Đào tạo về Trang điểm chuyên nghiệp và cá nhân, cả dịch vụ chăm sóc da, nên mình hiểu rất rõ về các loại da, lựa chọn mỹ phẩm và cách trang điểm sao cho vừa đẹp vừa đúng cách không làm da mặt bị hư tổn do trang điểm, hay môi trường.
    Các bạn có gì cần hỏi thì pm cho mình.

Chân thành cảm ơn các bạn!

Đang tải...

2. anhtuan2005

anhtuan2005 Banned

3. biLy17

biLy17 Banned

mùa đông này da bị nẻ nhiều thì sao các mẹ nhỉ?

4. mebehant

mebehant

oánh dấu, hay quá, mình chẳng biết cách trang điểm, toàn quẹt đại thôi, hic.

5. be to

be to Guest

mùa đông da hay bị nẻ, các mẹ và chị em dùng kem dưỡng da nhé. Lưu ý khi trang điểm các mẹ nên sử dụng kem dưỡng đầu tiên roài mới đến kem lót+kem nền+ phấn. như vậy khi đánh phấn sẽ không bị mốc mặt và tránh khô da nhé

6. girloncom

girloncom Bắt đầu tích cực

Hí Tks các mẹ nhé.
    Từ trc tới giờ mình chả bao giờ trang điểm. Giờ cũng phải học thui :D

7. Gấumẹ

Gấumẹ Guest

Mình cũng thích trang điểm nhẹ nhàng như style Hàn ý,nhưng ở chỗ mìn ko có lớp dạy trang điểm nên đành lên mạng nghiên cứu rồi trét trét quẹt quẹt cho xong.Mình vẫn còn chưa biết mua mỹ phẩm thế nào cho đúng,màu gì hợp với da mình.Hic!

8. bluesky06

bluesky06 Bắt đầu tích cực

Mình đang dùng bộ phấn của Gel đánh cũng mịn,nhưng gần đây nghe mọi người bảo đánh phấn đấy nhiều chì hại da nên đang phân vân quá

9. Hong Mai

Hong Mai Thanh Hiền 0912069665

Ngày 8/3 sắp đến rồi các mẹ tham khảo cách trang điểm sau đây để làm đẹp cho bản thân nhé!

Trang điểm đẹp và dễ dàng

Một vài mẹo nhỏ sau đây sẽ giúp bạn trang điểm dễ dàng hơn. Đồng thời, chúng còn mang lại cho gương mặt vẻ xinh đẹp tự nhiên.
    Ánh sáng: Dùng ánh sáng tự nhiên là tốt nhất. Đừng bao giờ trang điểm dưới ánh đèn neon vì bạn sẽ dễ tô màu quá đậm. Nếu không có ánh sáng tự nhiên, bạn nên dùng ánh đèn dây tóc tối thiểu là 100 W, đặt phía trên cao hoặc hai bên hông của bạn.
    Uốn cong mi: Mở mắt, nhìn xuống, đặt dụng cụ kẹp ở khoảng giữa sợi lông mi trở ra, giữ yên 2-3 giây. Để dụng cụ theo chiều thẳng đứng, nếu kẹp xiên, lông mi sẽ bị ngả sang một bên.
    Bôi kem lót: Dùng kem có màu sáng hơn da một chút, thoa theo chiều từ trong ra ngoài. Bôi lần nữa vào nhân trung và các tì vết trên mặt.
    Thoa kem nền: Tán kem nền ra đến chân tóc, thùy tai, dưới cằm và đường quai hàm. Có thể thoa lên mí mắt và đường viền môi để giữ màu môi và mắt lâu phai.
    Phủ phấn: Không thoa phấn lên mắt vì sẽ làm nổi bật các đường nhăn nhỏ.
    Thoa phấn hồng: Nên dùng phấn hồng dạng bột chung cho mọi loại da. Nếu da bạn thuộc loại nhờn, không nên dùng dạng kem vì chúng sẽ để lại những vệt lấm tấm không đều, mất thẩm mỹ.
    (Theo Thế Giới Phụ Nữ)

Sửa lần cuối: 11/2/2012
  10. Hong Mai

Nếu sáng thứ 7 hàng tuần bạn rảnh thì mình có thể đưa bạn đến Cty mỹ phẩm Oriflame để học trang điểm miễn phí & tư vấn sản phẩm nếu bạn có nhu cầu.

Sửa lần cuối: 14/2/2012
  11. Hong Mai

Nếu sáng thứ 7 hàng tuần bạn rảnh thì mình có thể đưa bạn đến học trang điểm miễn phí ở Công ty Mỹ phẩm Oriflame & tư vấn sản phẩm nếu bạn có nhu cầu.

12. new_style9x

new_style9x Thành viên chính thức

ôi đọc xong bài này mà e hoa hết cả mắt mẹ nó ạ :p

13. Hong Mai

Mình ko hiểu bạn đang nói bài viết nào?

14. baolinh0808

baolinh0808 Thành viên tích cực

Đánh dấu học hỏi.......................

15. Pa2ya

Pa2ya Bắt đầu nổi tiếng

e đọc thì cũng hiểu sơ sơ, có khi nên có clip thì ng xem dễ hiểu hơn chị ak hoặc hình ảnh, chứ đọc thế này cũng hơi khó hình dung :(

16. nguyenhongpt

nguyenhongpt Giáo viên dạy trang điểm

Các điều trên đều đúng các bạn à, nhưng mình lưu ý 1 chút nhé

Phần kẹp mi:

Các bạn tự kẹp cho mình thì không nên nhìn xuống điều đó hợp lý khi người khác làm cho bạn thôi vì nhìn xuống các

bạn sẽ không nhìn thấy rõ được mình có lấy được mi đều hay không,

mà các bạn nên dùng tay kéo nâng mắt lên 1 chút rồi cho kẹp mi vào bấm zic zac từ trong ra ngoài, (các

bạn lưu ý nhìn sát vào gương nhé, để lấy mi được đều và cong dần và lực từ từ không bị gập).

Chúc các bạn trang điểm ngày càng đẹp và tự nhiên

17. Hong Mai

Mùa hè đến rồi. Những chị em có làn da dầu gặp rất nhiều khó khăn khi trang điểm vì da mặt thường xuyên bị bóng loáng & làm trôi lớp trang điểm. Sau đây là một số mẹo nhỏ nhằm giúp chị em có làn da dầu trang điểm đẹp hơn trong mùa hè.(u)
    MẸO TRANG ĐIỂM CHO DA DẦU

Sau khi trang điểm khoảng 1-2 tiếng đồng hồ thì làn da bắt đầu bóng lên gây mất tự tin và khiến chị em già đi vài tuổi. Một vài mẹo nhỏ dưới đây sẽ giúp bạn kiểm soát được lớp dầu “đáng ghét” đó khi trang điểm.
    - Trước khi trang điểm bạn cần phải rửa sạch da mặt bằng loại sữa dành riêng cho da nhờn. Những loại sữa rửa mặt chuyên dụng này sẽ làm sạch sâu bề mặt da và bên trong lỗ chân lông, giúp loại bỏ bụi bẩn, bã nhờn, lớp dầu thừa trên da làm cho làn da thông thoáng, tươi sáng và mịn màng.
    - Dùng bông tẩy trang thấm nước hoa hồng hoặc tinh chất se khít lỗ chân lông thoa nhẹ lên da. Đây là bước giúp các lỗ chân lông nhỏ lại, hạn chế việc tiết chất nhờn quá mức.
    Tiếp theo bạn thoa một lớp kem dưỡng dành cho da nhờn. Cũng giống như da thường và da khô, da dầu vẫn rất cần được chăm sóc thường xuyên với kem dưỡng ẩm trước khi trang điểm, và chúng phải là loại phù hợp với da dầu. Nhiều hãng mỹ phẩm có sản phẩm dành riêng cho vùng chữ T, nơi bị nhờn mạnh nhất.
    - Sử dụng phấn lót dành cho da nhờn. Chỉ cần đánh một lớp thật mỏng vì phấn càng dày, càng làm da mặt “nặng nề” hơn khi da tiết chất nhờn. Khi trang điểm cho da dầu, những sản phẩm kem lót và phấn nền không dầu là những lựa chọn tốt nhất khi muốn giữ được lớp trang điểm bền lâu. Thoa dày hơn một chút vào những phần có lượng dầu bài tiết ra nhiều hơn. Nên dùng ngón tay để thoa phấn, sự tiếp xúc nhẹ nhàng của da tay và da mặt sẽ khiến lớp trang điểm của bạn mềm mại tự nhiên.
    - Dùng phấn phủ có độ phủ cao thấm hút dầu tốt đảm bảo da luôn được mịn màng, không bóng nhờn, giúp phấn bám lâu trên da. Da nhờn tốt nhất nên dùng phấn phủ dạng bột. Những hạt bột siêu mịn sẽ có khả năng hút chất nhờn rất tốt.
    - Sau khi hoàn thành lớp nền, bạn có thể thực hiện các bước tiếp theo cho chân mày, màu mắt, má hồng và son môi.
    - Theo lời khuyên của các chuyên gia trang điểm, trước khi dùng phấn má, bạn nên soi gương rồi cười nhẹ để xác định đỉnh gò má của mình. Từ đỉnh gò má, tán đều phấn màu hồng da về phía ngoài. Không sử dụng quá nhiều phấn má, tránh dùng những màu quá rực rỡ hay quá tối. Cuối cùng là đến công đoạn thoa son môi, bạn nên chọn màu son phù hợp với trang phục, thoa một chút son bóng vào giữa môi để tăng thêm nét gợi cảm.
    (Theo Thời trang trẻ, SK&ĐS)

LamAnhBe thích bài này.
  18. maihuong20

maihuong20 Thành viên nổi tiếng

bên cạnh là một loại thức uống giúp làm tỉnh táo đầu óc, cà phê còn có công dụng làm sáng da cực kỳ hiệu quả. Đây là nguồn nguyên liệu thiên nhiên đảm bảo độ an toàn, lành tính nên có thể dùng được cho vùng da mặt. Tuy nhiên, làm trắng da bằng cách này phải duy trì điều đặn, tốn thời gian. Do đó mà lựa chọn thẩm mỹ căng da mặt bằng chỉ vàng được nhiều chị em lựa chọn là giải pháp cấp bách cho làn da bị sự tàn phá của thời gian và tuổi tác. Xem ngay tại đây để biết thêm thông tin chi tiết: căng da mặt bằng chỉ ở đâu đẹp