1 Tuần 2 Mẻ. Od Đủ 2 Mẻ Là Giảm Được 10% Nha Các Mẹ.

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi BanJiShop, 27/10/2009.

1. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Ngoài ra em sẽ freeship tặng 10 mẹ đăng kí mua trong tuần này để kỉ niệm em nấu cao lại nhé :D.

Giá CBĐ
    p dụng cho cả 2 loại cao)

Lọ 50g - 40K
    Lọ 100g - 70K
    Lọ 150g - 100K

Phí ship: Nội thành 20K/đơn
    Ngoại thành: tùy khoảng cách

Chắc các mẹ đã nghe nhiều đến CAO BÍ ĐAO - một sản phẩm chăm sóc sắc đẹp hoàn toàn từ tự nhiên. Để phục vụ tốt hơn nhu cầu làm đẹp của chị em phụ nữ nói chung và các mẹ đã và đang sử dụng sản phẩm Thorakao nói riêng, Banjishop chúng tôi đã đưa thêm vào danh mục sản phẩm của mình "CAO BÍ ĐAO".
    Bảm đảm quá trình nấu thực hiện theo đúng công thức kinh điển, ko dùng đồ kim loại, quấy cao bằng muôi gỗ, lọc bằng vải màn, chúng tôi bảo đảm mang đến cho quý khách hàng CAO BÍ ĐAO có chất lượng tốt nhất.

Công thức nấu cao

* Nguyên liệu: (cho 500g thành phẩm cao bí đao)
    - 500g bí đao bỏ vỏ và ruột.
    - 1.5l r***.
    - 1l nước.
    - 0.5kg mật ong.
    * Cách làm:
    Bí đao cắt miếng cho vào hỗn hợp r*** + nước. Đun vừa lửa chừng 6h cho đến khi còn khoảng 1 bát ô tô nước thì cho ra nghiền bằng muôi gỗ. Nghiền kỹ rồi lọc qua vải màn cho mịn. (Nên chọn bí không non, không già, vừa ít xơ, vừa không bị xốp, bỏ bã phí lắm các mẹ ạ).
    Đổ lại nồi và cho thêm mật ong vào đun chừng 2h , quấy đều tay. (Cách thử cao: cho 1 ít lên tay xoa xoa thấy cao ko dính quá là ok).

(Em xin giới thiệu sơ qua về nguồn gốc nguyên liệu của em:
    R*** của em là r*** được đặt ủ men nếp cái hoa vàng trong 7 ngày (ở Thái Bình các mẹ ạh - ngay gần nhà em ở quê), nước 1, ko pha chế.
    Mật ong rừng xịn ở Hà Giang (300 tổ ong nuôi cho lấy mật tự nhiên trong rừng))
    Cách sử dụng: Quấn cao tóc, sửa sạch mặt bằng sữa rửa mặt. Dùng khăn bông thấm cho da khô nước. Chấm cao lên 5 điểm trên mặt: trán, 2 bên má, mũi, cằm, thoa cao đều theo đường tròn từ dưới lên trên, từ ngoài vào trong, matxa nhẹ nhàng khoảng 10-15’. Sau đó thoa lại 1 lớp cao mỏng lên mặt. Để ít nhất 30p rồi rửa lại bằng nước. (Với những người da nhờn nhiều vùng chữ T, có thể rửa lại vùng này bằng một chút SRM)
    Bảo quản: Nhiệt độ phòng : Lấy ra một lượng vừa đủ dùng (thìa nhựa), không cho tay trực tiếp vào hũ cao.
    Trong ngăn mát tủ lạnh : Dùng tay quệt trực tiếp vô tư (^^)
    HSD: 6 tháng trong ngăn mát tủ lạnh
    2 tháng tại nhiệt độ phòng
    Chống chỉ định : Những người mẫn cảm với mật ong.

(Em xin giải thích vì sao giá 2 loại cao lại như nhau na: Theo lý thường tình CBĐ có mật phải đắt hơn cao ko mật, nhưng thực tế trong quá trình nấu cao, để cô cao ko mật mất nhiều thời gian, công sức hơn CBĐ có mật rất nhiều.
    Cùng với công thức như nhau, 500g bí đao chỉ thu được 200g CBĐ ko mật:(, và thời gian cô cao thì gần 4 tiếng:-( )

Em nhận ship hàng toàn quốc.
    Trong nội thành HN phí ship hàng từ 5K trở lên tùy khoảng cách.
    Với những nơi xa quá có thể em sẽ CPN qua GNN
    Ship các ngày 2, 4, 6 trong tuần. Ship trong 3 ngày trên với các đơn hàng đặt trước 13h30 (giao cơ quan).
    Mẹ nào mún ship ngay trong ngày xin vui lòng trả thêm 5K cho người ship hàng;)
    Với các mẹ ở ngoài HN, các mẹ order hàng, em sẽ gửi các mẹ bảng giá cũng như tổng thiệt hại. Các mẹ chuyển tìn qua ATM cho em bao gồm : tiền hàng, tiền đóng gói 5K và tiền vận chuyển. Sau khi em check ok sẽ chuyển hàng cho các mẹ vào ngày hôm sau( nếu sớm em sẽ chuyển lun trong ngày).

Nhìn chung là như thế các mẹ ạh. Các mẹ đã và đang ủng hộ nhà em thì các mẹ nhớ típ tục ủng hộ em nhá =D>, còn các mẹ bi chừ mới nghe thấy tên shop nhà em thì em xin mời các mẹ ghé thăm và tìm hiểu oy ghiền nhà em lun :rolleyes::rolleyes: - em thích lắm đấy ạh.

Em xin chân thành cảm ơn các mẹ đã ghé topic, đọc bài viết, và đặt hàng. Hehe.
    Chúc các mẹ sức khỏe, sắc đẹp, hạnh phúc. Chụt chụt chụt:Cuoi:Cuoi:Cuoi

[​IMG] http://up.anhso.net

Cao nhà em đây ạh.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BanJiShop
    Sửa lần cuối: 28/5/2012
  2. BanJiShop

Hôm nay em lại nấu thêm 1 mẻ nữa để phục vụ các mẹ . 2 mẻ đầu tiên em đã bán hết veo . Cảm ơn các mẹ đã ủng hộ BanJiShop (u)

3. BillNgocxinh

BillNgocxinh Thành viên tập sự

Em ơi, cho chị đặt 1 lọ 200 đi nhé. Em gửi về Thái Bình cho chị nhé.
    Ngày xưa chị cũng hay nấu để dùng, nhưng ko cho mật. Bây giờ bận quá cũng không nấu được. Bán cho đồng hương có ưu tiên gì không em?
    Chị không lấy nghệ hộp quy ra tiền giảm giá cho chị nhé. Hì.
    Địa chỉ và số đt chị sẽ pm lại trong nick em nhé. Tiện thể xem bên topic Thorakao của em có gì dùng hợp lấy luôn - tiện thể tiền ship.
    Mà chị là khách hàng đầu tiên pm trên topic thì có được ưu tiên gì không nhỉ?

BanJiShop thích bài này.
  4. BanJiShop

Ok chị. Đồng hương thì phải có ưu đãi chứ. Hì.
    Của chị 190K tiền cao nhá. Với 1 khăn xoắn xanh hồng có tuarua 100K, em đang giảm giá thì còn 90K, tiền mỹ phẩm Tho là 178K nữa chị ạh.
    Tổng cộng 458K. Chị lên nhà em lấy nhé, em sẽ gửi xe nhà về nhà em. Em ko lấy tiền ship đâu. Ưu tiên hết cỡ lun. Keke.
    Àh với chị cũng ko cần phải gửi tiền qua tài khoản cho em đâu, chị lên nhà lấy hàng rồi đưa tiền mẹ em là ok.
    Số nhà em 0363822098, mẹ em tên là Xô. Chị cứ bảo là chị Hương lấy hàng là mẹ em biết.
    Thank sờ kiu chị.

5. cogiao

cogiao Thành viên tích cực

Chị đặt 3 lọ CBĐ bên topic khăn của em đó . Quên mất . Cho chị 3 lọ 100g nhé . Đóng bọc cẩn thận cho chị . Chị mang tặng bạn .

BanJiShop thích bài này.
  6. Bi&Soc

Bi&Soc Thành viên chính thức

Bạn ơi, bạn có thể nói rõ tác dụng làm đẹp của CBĐ cho mình biết với không? Cảm ơn bạn

7. BanJiShop

Vâng ạh, em đóng sẵn, lúc nào chị qua lấy nhé. Thank chị nhiều. Ủng hộ em dài dài nhá.

8. BanJiShop

Ok chị. Cao bí đao có nhiều công dụng lắm chị ạh.
    Nó giúp cân bằng độ ẩm cho da, giúp những da khô mềm hơn, da nhờn sẽ bớt nhờn đi. Da sẽ mềm mại và mịn màng hơn.
    Giúp đẩy mụn cám dưới da lên, và bong ra. Giúp da căng bóng, sáng, trắng hồng (với điều kiện tránh ánh nắng chiếu trực tiếp vào mặt).

9. BanJiShop

Thời tiết hanh khô chắc nhìu mẹ da bắt đầu khô nẻ rùi . Các mẹ dùng thử cao bí đao đảm bảo sẽ hết nẻ ngay :p Bằng giở mọi năm , thời tiết thế này da em đã nẻ hết rùi , nhưng năm nay do dùng cao bí đao nên da mềm mại lắm , chỉ có môi vẫn hơi bị khô ( vì em bôi cao bí đao lên môi toàn ăn hết :D )

10. trungkien245

trungkien245 Banned

sp này rất hay. mình vừa tìm hiểu thêm trên mạng
    Mình về hỏi Bà xã nhà mình xem có nhu cầu không ? có gì mình sẽ call lại bạn nhé

BanJiShop thích bài này.
  11. hienkt46

hienkt46 Thành viên tập sự

Mình muốn mua thorakao, bạn có ship hàng đi tỉnh k, chuyển khoản wa thẻ của ngân hàng nào

12. BanJiShop

Em có ship hàng toàn quốc chị ạ . Nhưng Thorakao chị sang topic Thorakao giùm em nhé . Em có tài khoản 3 ngân hàng bidv , vietcom , vietin . Chị tiện ngân hàng nào thì pm để em gửi số tài khoản nhé . Chị cho em địa chỉ và các SP muôn lấy nhé .
    Em cảm ơn ! :)

13. BanJiShop

Em cảm ơn anh ^^. Rất hi vọng chị nhà có nhu cầu. Hì. \\:D/

14. Bi&Soc

Bi&Soc Thành viên chính thức

Cảm ơn bạn. Thế khi mới dùng thì nên dùng loại có mật hay không mật hả bạn, mình da dầu vùng chữ T. Còn đk không để ánh nắng trực tiếp chiếu vào mặt thì nghĩa là dùng khấu trang là ok chứ gì bạn. Nhờ bạn tư vấn dùm nhé vì mình cũng đang định sử dụng mà. Thanks.

15. BanJiShop

Nếu chị ko bị dị ứng mật ong thì sử dụng loại có mật đi chị ạ. Loại có mật thì tác dụng nhanh hơn loại ko mật chị ạ.
    Da chị bị dầu vùng chữ T thì sau khi dùng cao, rửa mặt lại bằng một chút SRM cho vùng chữ T là ok chị ạ.
    Còn vụ tránh nắng thì dùng khẩu trang là ok oy. Hì.

16. hathu222

hathu222 Thành viên rất tích cực

đánh dấu e này!tuần sau m ở nhà sẽ ủng hộ bác luôn!có đc free ship qua ngã tư sở k?m lấy mấy thứ luôn!!

17. BanJiShop

Hii.. chị ơi . Chị thông cảm em ko freeship được chị ạ . Đến ngã tư sở ship 10k thui chị ạ .
    Cảm ơn chị đã quan tâm .

18. boombang

boombang Thành viên rất tích cực

địa chỉ của bạn ở đâu nhỉ, mình muốn lấy lọ 100g.

19. BanJiShop

Địa chỉ nhà em : Số nhà 8 - ngách 86 - ngõ 1277 Giải Phóng ( ngõ đối điện đường rẽ vào Linh Đàm . Cạnh quán bia Hải Xồm rất to chị nhé :) )
    Cảm ơn chị !

20. nhóc đại ka

nhóc đại ka Thành viên tập sự

chị ơi cho em 1 CBD 100g nhé,em dùng 3 lọ rồi,có tác dụng rõ rệt nhớ :D da em vốn bị xạm h sáng và mịn lắm .
    Số của em :01213081225
    Ship cho em đến nhà số 8 ngõ 79 đường hoàng mai nhé :D