Kinh nghiệm xài dầu dừa chống rạn da của mình, các mẹ vào xem nhé

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tranmy561, 27/12/2012.

1. tranmy561

tranmy561 Thành viên mới

Nói thật là mình rất quan trọng về vẻ bề ngoài kể cả khi có thai. Vì công việc hàng ngày của mình là sales phải gặp gỡ khách hàng. Khi có thai mình rất lo âu về việc bị rạn da, vì theo tính chất công việc mình phải tiếp những khách lớn ở những nơi sang trọng, nhưng da mình càng ngày bị rạn và trở nên thâm. Do đó mình đã dồn hết công lực sau khi đi làm về để tìm hiểu về những cách chống rạn da và áp dụng thử. Đúc kết lại kinh nghiệm của mình thì dầu dừa là hữu hiệu nhất và an toàn nhất.

Khi đang mang thai mình đã lưu tâm đến vấn đền nứt da rồi vì đã thấy trường hợp của chị mình, chị bị nứt rất nhiều ở vùng bụng và đùi. Khi vào công ty thì bị mấy chị chọc là ráng mà giữ gìn cẩn thận không thì sau này chồng chê ráng chịu. Và khi đọc trên những tâm sự của các chị em trên diễn đàn làm cha mẹ thì thấy rằng rạn da là một điều tất yếu khi mang thai, khi đã bị rồi thì khó có thể hồi phục lại nhan sắc như xưa và phải tốn nhiều thời gian và tiền bạc để chữa trị. Do đó, em đã quyết tâm chống rạn gia đến cùng. Và đây là công dụng của dầu dừa mà em đã trải nghiệm.

Lúc sinh bé đầu, em đã quyết tâm đấu tranh với rạn da và tìm hiểu trên internet có hàng ngàn lời khuyên được đưa ra và không phải cách nào cũng áp dụng được tất cả cho mọi người vì mỗi người có một cơ địa khác nhau. Lúc đó em rất hoang man như đi lạc trong một rừng lời khuyên. Mình uống nhiều nước, tăng cân từ từ, tập thể dục nhẹ nhưng vết rạn bất đầu xuất hiện, và không biết làm sao.

Mình đã hỏi chị mình về kinh nghiệm đã qua thì được phán được là “tao cũng có gắng lắm rồi, nhưng cũng đành bó tay”. Những chị trong công ty cũng chỉ nhiều cách từ thoa mỹ phẩm A đến mỹ phẩm B, mà rạn dường như đang nhân lên nhiều như muốn thách thức mình. Rồi có người bảo, kem trị rạn nhưng phải an toàn không thì nguy hại cho em bé vì có thể chứa chất không tốt ngấm dần qua da làm hại cho em bé. Bất đầu chóng mặt rồi đây.

Chồng em thấy em lo lắng ảnh cũng thương và hỏi mẹ ảnh ở dưới Bến Tre. Bà nói sao không nói cho bà biết trước? Để trị rạn da thì chỉ có dầu dừa là tốt nhất. Mình cũng nửa tin và nửa ngờ vì hồi trước gì có nghe ai nói là trị rạn bằng dầu dừa đâu? Và cũng chẳng thấy công ty mỹ phẩm nào nghiên cứu về công dụng của dầu dừa trong việc chống rạn da? Nhưng mình cũng thoa thử xem vì đang bế tắc và sợ mẹ chồng không vui. Dầu dừa cũng không có độc hại gì nên… bôi luôn. Mẹ chồng bảo nên bôi từ tháng thứ 4, nhưng mình đã qua tháng thứ 4 được nửa tháng rồi. Mình bôi đều đặn hàng ngày và chờ đợi.

Trong lúc bôi dầu thì mình lên mạng tìm hiểu sự liên quan của dầu dừa và da thì mới biết là mình gà. Dầu dừa được sử dụng rất là lâu rồi. Ngoài chữa rạn da dầu dừa còn giúp bà mẹ có nhiều sữa sau khi sinh, giúp mịn đầu vú khi cho con bú và công dụng chính cũng là làm mềm da và mờ vết rạng nếu không may bị nứt da khi đang mang thai. Mẹ chồng còn nói là dầu dừa hồi trước bà còn gội đầu để bóng tóc nữa. Đúng là dầu dừa có nhiều công dụng thật.

Một tháng sau khi chờ đợi kết quả

Bước qua tháng thứ năm, ngày nào mình bôi dầu dừa, hết thì mẹ chồng gửi thêm lên cho mình. Các mẹ có tin được không từ đó đến sinh mình đã giảm rạn da một cách rõ rệt mà hầu như không thể biết được là mình đã từng bất đầu bị rạng da. Dầu dừa làm mềm da theo thời gian, tăng cường độ co giãn của da, khi bụng càng lớn thì da cũng căng theo không bị căng một cách đột ngột. Đúng là phải cám ơn mẹ chồng của mình, yêu bà lắm, mà nhờ bôi dầu dừa của bà, bà quí mình lắm vì nghe lời bà và dầu dừa đã giúp tình cảm mẹ chồng nàng dâu càng thêm gắn bó. Mỗi lần về quê mẹ cứ hỏi “sao rồi con, công dụng không con” mình chỉ cho mẹ coi thành quả sau một tháng sử dụng của mình bà cười rất đắc ý và bà còn chỉ cho mình được nhiều chiêu thức khi mang thai nữa. Giờ thình đã sinh xong em bé, và da dẻ cũng không khác là mấy trước khi có bầu. Mình tự tin hơn nhiều khi đi gặp khách hàng và chồng mình cũng có vẻ khoái cái dầu dừa này, hết còn dám hù dọa mình là “sau này mà em nứt là anh hết thương”. Bây giờ còn thương hơn nữa khi cho anh ấy một thằng cu và vợ không thay đổi chút nào. Tập 2 mình cũng sẽ áp dụng tuyệt chiêu này, cám ơn mẹ chồng của mình nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranmy561
    Đang tải...

2. vuhongson1586

vuhongson1586 Thành viên rất tích cực

Ðề: Kinh nghiệm xài dầu dừa chống rạn da của mình, các mẹ vào xem nhé

Mình xoa dầu dừa từ khi bầu 2 tháng nên da dẻ chả sao cả

3. Dầu Dừa Khánh Ngọc

Dầu Dừa Khánh Ngọc Thành viên tập sự

mình cũng sử dụng dầu dừa để chống rạn da lúc mang bầu, thực sự là hiệu quả bất ngờ, nên giờ ở nhà trông bé mình nấu để bán, các bạn có nhu cầu vui lòng tìm hiểu Dầu Dừa Khánh Ngọc nhé, xin cảm ơn các bạn!