Các chị tuổi Ngọ vô đây tham dự nha !

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi hientrinhmt, 4/1/2013.

1. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

Ðề: Các chị tuổi Ngọ vô đây tham dự nha !

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhá, Ny em cũng 82, chưa lấy nhau nhưng khá hợp nhau, chiều em nữa. Nhưng tin buồn là bố mẹ em lại phản đồi vì lí do...mẹ toàn khuyên em quên anh ấy đi và chọn tìm người khác tốt như thế. khi nào có dịp em sẽ kể cho các mẹ nghe là vì sao gia đình em phản đối để các mẹ cho em lời khuyên và chia sẻ cùng em nữa. Vì năm nay em cũng khá trẻ mới tròn 22 tuổi được gần tháng thôi.

Đang tải...

2. thuythien

thuythien BỘT THẠCH - CHÈ VẰNG

mình cũng canh ngọ,bạn có người yêu 82 hợp quá còn gì!

3. Flying Dance

Flying Dance Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn nhìu, bọn mình yêu nhau cũng đc gần 1 năm nhưng nhà xa nhau quá, mình quê ở Bắc Giang, đang lv ở Hà Nội, còn a ấy đang sống vs lv tại SG. Mình cũng quyết tâm lắm, vì a ấy luôn yêu thương và cố gắng phấn đấu để chúng mình sớm đc về với nhau. Nhưng mình chưa dám nói với bố mẹ, sợ cả nhà phản đối quyết liệt. Dự định cuối năm sau cưới. Giờ cả 2 chỉ biết cố gắng kiếm tiền chuẩn bị dần thui ah. Cũng thấy con đường phía trước nhiều khó khăn, lấy chồng xa thì một năm may ra về quê đc 1, 2 lần, cũng sợ bố mẹ mình buồn nữa. Chỉ mong mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Các bạn ủng hộ mình không vậy :)

4. Flying Dance

Bạn ah, cố gắng lên nhé, cho dù thế nào thì bản thân mình vẫn là quan trọng nhất. Mình có vui vẻ yêu đời thì mới có động lực để yêu thương thêm những thứ khác. Khi nào rảnh bạn có thể chia sẻ với mọi người, dù không giúp đc gì nhưng vẫn thanh thản hơn. Niềm vui chia sẻ thì nhân đôi, Nỗi buồn sẻ chia thì vơi đi một nửa. Cố lên bạn nhé!

5. huyentrangjp

huyentrangjp Thành viên sắp chính thức

Mình nghĩ con đầu thì không cần tính đâu,con cái là trời cho nên ko nên tính toán.Thời buổi bây h có là vui rồi.Chúc bạn mau có tin vui

6. hientrinhmt

Chị à em lại khuyên chị 1 câu thế này, bố mẹ là người thân yêu nhất của mình, là máu mủ là ruột thịt của mình trong cuộc đời này, chị có thể không yêu người này yêu người khác, có thể lấy người này hoặc người khác nhưng bố mẹ thì không ai có thể thay thế được. eM BIẾT TRONG tình yêu hai người thực sự yêu nhau, đến với nhau bằng tình yêu, bằng sự cảm thông thực sự họ sẽ có nhưng hứa hẹn, những mong ước đi tới hôn nhân bền vững và nhưng dự định trong tương lại nữa, trước sau thế nào bố mẹ chị cũng phải biết. Nên em nghĩ chị nên nói với bố mẹ sớm hơn. Chị can đảm lên nhé. Chuyện tình yêu của em không bị ngăn cản bởi khoảng cách đại lý mà nó bị ngăn cản bởi khoảng cách vô hình, em đã định dấu bố mẹ tận 4 năm trời nhưng rồi em can đảm hết sức nói ra tất cả cho bố mẹ nghe. Mặc dù giờ bố mẹ em phản đối lắm không cho yêu nhau nhưng bố mẹ đã hiểu vì sao em và anh ấy lại yêu nhau tới mức đó. Mẹ còn khuyên em quên đi anh ấy, rồi sẽ tìm 1 người tốt như anh ấy. Dù mẹ biết và nghe em kể anh ấy là người thế nào. Thực sự em cảm thấy em rất đau lòng nhưng em cũng thấy tâm hồn thah thản hơn trước kia rất nhiều. Chị hãy can đảm lên nhé, hãy nói cho bố mẹ biết. Bố mẹ chị có thể phản đối vì khoảng cách địa lí chị và anh ấy hãy thuyết phục cha mẹ bằng nhưng việc làm, bằng tình yêu sâu sắc mà anh chị dành cho nhau và cộng thêm cả sự chờ đợi, hãy cho bố mẹ có thời gian suy nghĩ và cảm nhận tình yêu của anh chị. Nếu anh chị cứ dấu diếm mãi, cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra, khi có chuyện không được tốt lắm thì bố mẹ chị lại là người phải đau đầu hơn cả chị. chị là người khổ nhất đó. Chị hãy suy nghĩ kĩ, có trước sau và đặt vào tình cảnh của cha mẹ nữa nhá. Chúc chị có quyết định snags suốt và cảm thấy am tâm, thoải mái nhất

Flying Dance thích bài này.
  7. hientrinhmt

Em cảm ơn mẹ nó nhiều, những ngày qua là những ngày khó khăn với em nhưng em vẫn phải tiếp tục làm việc như bình thường, dấu cảm xúc lại trong lòng để sống tốt hơn chị à.
    giờ tự nhiên em thấy mình làm gì cũng suy nghĩ hơn, có trước sau hơn và có đầu óc tính toán hơn chút không bồng bột, không muốn sai làm diễn ra lần nữa trong đời em. Em yêu và thương anh ấy rất nhiều. Em cũng đặt hy vọng ở anh ấy nhiều, tuy nhiên em cũng nghi rồi nếu anh ấy không đạt được hy vọng của em thì em sẽ buồn lắm, vậy nên em muốn tự thân mình lập nghiệp, hy vòng vào bản thân mình là phần chính. Cảm ơn các mẹ nhé, nỗi buồn cuẩ em chưa lắng xuống hết nên em mà kể chuyện buồn là nó lại trào nước mắt ra. Thôi phải cười thêm cho đời thêm vui vẻ....hì hì hì hì hì

8. Flying Dance

Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên, đúng chỉ có bố mẹ là người duy nhất trên đời ko thể thay thế đc. Mình sẽ can đảm, cũng dự định ra Tết thưa chuyện với bố mẹ. Dù có bị phản đối hay được đồng ý thì mình cũng thấy nhẹ nhàng hơn để tiếp tục phấn đấu. Không biết rồi sẽ thế nào...
    Bạn mạnh mẽ lên nhé, nuốt nước mắt vào trong và phấn đấu vì tương lai của mình, ko để cho ai có cơ hội coi thường mình.

9. hientrinhmt

Hì hì,chị cũng can đảm và cố lên nhé, dần dần bố mẹ chị sẽ hiểu ra tình cảm của anh chị mà. Anh chị tới với nhau chân thành và tự nguyện. Nếu sau này thành vợ chồng thì cho em gửi lời chúc phúc tới vợ chồng chị nhé. Có cưới thì nhớ báo cho cac chị em diễn đàn chúc mừng với chị nha !

Flying Dance thích bài này.
  10. Flying Dance

nhất định thế.hi vọng cuối năm sau có thể báo tin vui với cả nhà. cảm ơn bạn nhìu nhé (u)

11. nhanma0707

nhanma0707 Thành viên rất tích cực

tuổi 90 hợp vs 85 nhất, gia đình đầu trâu mặt ngựa. Sinh con quý tỵ thì tam hợp và tam hội vs bố mẹ. quá đẹp. mình đã săn dc rắn con rùi . dự sinh 27/7/2013

12. nhanma0707

nhanma0707 Thành viên rất tích cực

còn tuổi 82 thì chỉ nên kết hợp làm ăn thui, còn lấy nhau thì nhiều van đề lắm.

13. hientrinhmt

Chúc mừng mẹ nó nha, nếu sau em có lấy chồng cũng chọn năm ngựa sinh thôi, cho hai mẹ con ngựa ô chạy cho chán, hí hí

14. hientrinhmt

oánh dấu suy nghĩ, hì hì . tính tới giờ em thấy sao cái tuổi 82 nhiều người khổ khổ ấy. Em thì chưa bao giờ làm ăn chung chạ cái gì với 82 cả nhưng đợt này thử coi thế nào.

15. LaMeRung

LaMeRung Thành viên sắp chính thức

bạn này vừa hỏi tuổi bạn trai và tuổi con, chắc định trong năm vừa yêu vừa cưới vừa sinh con quá :))

16. hientrinhmt

Vâng thưa chị, theo dự định của em và anh ấy sẽ xin cưới năm 2013, nhưng đâu ngờ đời không nhu ta tưởng. Em và anh áy bị Gia đình hai bên phản đối kịch liệt, và cuối cùng chúng em phải hoãn lại, phải chờ đợi.

17. MeMick

MeMick Bắt đầu tích cực

Mình với chồng thì cũng rất buồn cười chênh nhau 13 tuổi nhé, ngọ với rắn đã kô hợp rồi mà mình lại sợ nhất là con rắn nhé giờ lại chuẩn bị đẻ 1 em rắn... rắn bố rắn con.... trong nhà toàn rắn với rết thôi..... may mà đi xem bói ng ta bảo 2 con rắn đấy nó khắc nhau nhé, chứ rắn con ngoan và nghe lời mẹ... cũng yên tâm phần nào.... hức hức...

18. hientrinhmt

ôi nghe chị kể mà buồn cười và thấy vui lây với chị đó. Hai vợ chồng chị hơn nhau khá nhiều tuổi nhưng sống hòa thuận thế thì hạnh phúc rồi. Em không biết chênh nhau quá thì có bất đồng quan điểm nhiều hơn không ? hì hì

19. snow_rainbow

snow_rainbow

tớ cũng thế :( ny còn chưa đây :))

20. hientrinhmt

Chúc mừng bạn nhé ! hì hì
    Công nhận cũng hợp tuổi với khá nhiều anh chàng đó chứ, Luôn cố gắng để đi tìm hạnh phúc cho đời mình. Mình chưa lập gia đình nên mình cũng khá lo lắng trong hôn nhân có nhiều điều mà cần phải thay đổi và thông cảm. Tuổi còn trẻ và thế hệ mình chưa lập gia đình nhiều nên cũng không nhiều kinh nghiêm để chia sẻ. Nhưng mình mong các chị tuổi Ngọ khác có thể đi trước chia sẻ cho chị em chúng ta tiến tới hoàn thiện mình và tìm được hạnh phúc đích thực.