Các chị tuổi Ngọ vô đây tham dự nha !

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi hientrinhmt, 4/1/2013.

1. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

Các mẹ à, các mẹ có thấy tuổi canh ngọ đường tinh duyên có tí trục trặc không nhỉ ? Mình thấy có tí chút à, mình ko có mê tin gì cả nhưng từ bản thân mình thấy tình duyên hơi lật đất tí, giờ thì lại FA, có 1 anh 85 đang tán tỉnh, có lúc thích, có lúc không thích vì anh ta xa quá, haizzzz

Không biết năm tới GIáp Ngọ có kiếm được anh nào rước đi không hay lại cô đơn nhỉ.
    Cảm ơn các chị nha !

Các bác ạ em lại chán cái anh 85 roài, cho anh ta về chuồng rồi, ko dắt đi chơi nữa, hihi, lại về trạng thái cô đơn, nhưng vẫn không ngừng tìm kiếm hạnh phúc nhé ! Giờ chuyển đổi công cuộc sang tán giai, ko để giai nó tán nữa, có bác nào có chồng 89 chưa cho em vài câu tẩm bổ với, không biết 89 liệu có hợp với 90 không nhẩy. Giờ chọn chồng khó ghê, chọn được ưng ưng thấy nhà anh ta mà khó tính quá cũng không theo được, mà nghèo quá cũng chết. haizzzz

Cả nhà mình năm nay ai dự định thèo chàng bỏ cuộc chơi chưa, sao mà cái chuyện tình cúm cứ sao sao ấy

update tiếp :

Sao đời nó lắm oái oăm nhỉ, lắm kiểu người vậy nhỉ ? Các mẹ ơi thôi e mệt, e muốn dừng lại lắm rồi đấy, thật sự là thế, e ko muốn đi tìm nữa đâu huhuhu.

up date :

Ngày 28/7/2014

Tính tới hôm nay e đã xa lầy và có tình cảm với chàng 87, theo đạo, người nhỏ nhắn, thư sinh. Nhưng các bác, mẹ cũng bảo chỉ yêu và hợp tác làm ăn, ko cưới xin, không hợp. Chán quá,thôi e muốn mặc kệ đi, anh ấy cũng đã đâu ra trường, tháng 9 này mới ra trường. Sao đời nó cứ loanh quanh, mặc kệ đi vậy. Thuyền đến đầu cầu ắt sẽ thẳng. Có mẹ nào chồng lấy 87 chưa nhỉ.

up date

ngày 18/8/2014

Theo đề nghị của 1 mẹ thì đổi tên topic đi cho các anh gia vào nữa. Khổ mình có đề biển cấm nam đâu. Các anh vào thì cứ vào thôi. Tự nhiên như... thôi. hè hè. Khí không phải cho e hỏi có bác nào sang tháng chồng lầy chưa nhỉ. Haizzzz. Giờ công việc khó khăn nhờ các mẹ, lật đà lật đật mãi không xong. Việc viếc cứ gọi là thất nghiệp cả mớ thế này thì làm ăn gì nữa. Có mẹ nào Ngọ nhà ta làm bà chủ không nhỉ vào đây chia sẻ ít kinh nghiệm cho các chị e hợp tác kinh doanh với.

update 26/11/2014

em sắp lên xe hoa cùng chàng 87 rồi, đang đi học giáo lý các mẹ ạ. Mẹ nào lấy ck theo đạo chưa chỉ em ít kinh nghiệm với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hientrinhmt
    Đang tải...

2. kattyEmily

kattyEmily Thành viên tích cực

Ðề: Các chị tuổi Ngọ vô đây tham dự nha !

82 chuẩn quá còn gì nữa, mình cũng canh ngọ đây, đang chuẩn bị tinh thần săn em bé sang năm, mình cũng không quan trọng có hợp bố mẹ lắm hay không miễn năm đẹp để con sướng là được

3. catlovekit

catlovekit bimbim

mình canh ngọ nè.nhưng mà chông 87..hí hí...chả sao cả...hé hé
    con đầu lòng năm nào chẳng được...miễn là con ngoan và khoẻ mạnh là mừng rùi..mình còn là sv.vua mới học xong,..

traitim9788Roseljne thích.
  4. dacsanhagiang

dacsanhagiang Bắt đầu tích cực

mình canh ngọ cơ mà chưa có gia đình

kakake thích bài này.
  5. lam1984

lam1984 Đường thốt nốt AN GIANG

Canh ngọ 90 hả bạn ?

6. catlovekit

catlovekit bimbim

có 2 canh ngọ ạ.
    thư nhât là 1990
    và 2 là 1930...hí hí
    chẳng nhẽ lại là 1930//bà ngoạ mình cũng 1930 đó..hé hé

7. hientrinhmt

canh cô mậu quả, mình thấy có phần đung đúng ấy, mình ít bạn bè, mình học với 91 bọn nó lắm bạn bè thế, mình có vài người đém trên đầu ngón tay thôi. Tìm một người bạn thân thật khó ghê. Và không biết tuổi này hợp làm ăn với tuổi nào nhỉ ?

h3xinh thích bài này.
  8. andinhcons

andinhcons Thành viên chính thức

Hi... tuổi 90 hợp với tuổi 94, nếu bạn kết hợp với tuổi này thì sẽ thành cặp song sát. Bạn ít bạn bè thì cũng ko phải do tuổi tác đâu, mình có nhỏ em tuổi Canh ngọ, vậy mà bạn bè quá trời luôn . . . có lẽ bạn chưa gặp
    Còn bạn sinh con năm nào cũng được, miễn là bạn thấy đủ sức khỏe - chuẩn bị kinh tế sẵn sàng - Và có kế hoạch cụ thể
    => Chúc bạn hạnh phúc

kakake, hientrinhmtRoseljne thích.
  9. catlovekit

catlovekit bimbim

song cát chứ bạn...mà chả lẽ gái 90 vs trai 94 sao được..phải là 82 hoăc 86 chứ....???
    canh ngọ đẹp mã mà bạn.hé hé.....

10. nguyenthuyts

nguyenthuyts Thành viên chính thức

Tuổi cạnh ngọ thì hợp với 90, 86,84,82,79 cũng nhiều đó chứ. Như mình nè, mình 90 còn chok mình 86, hợp nhau lắm chứ.

huemiao thích bài này.
  11. hientrinhmt

hì hì, nghe mấy bạn chia sẻ mà thấy vui vui vậy ta. người yêu mình cũng sinh năm 82 đó, mình cũng khá hợp với anh ấy, nhưng đôi lúc cãi nhau kịch liệt lắm chả bao giờ anh ấy chịu xin lôi trước đâu, hiếm hoi lắm mới có câu xl nhé. Nhưng tớ quen mấy người sinh năm 82 và có anh nhà bác, anh rể cũng năm 82, tớ thấy ai cũng vất vả, người yêu tớ tới giờ mà chưa có sự nghiệp ổn định gì, cũng khá nhiều tuổi rồi nhưng mà kinh tế chưa có gì cũng khá là lo lắng, còn mình thì còn trẻ nên là chưa lo bằng anh ấy. Nhưng nếu hai người mà kết hôn trong tay chưa có gì thì hơi mệt. Không biết tới khi nào kết hôn thì tốt.

12. catlovekit

catlovekit bimbim

90 ko hop vs 84 dau..chồng mình 87...:):):)...kị lắm.....

13. hientrinhmt

ko hiểu sao lại phải cứ xem trọng tuổi tác thế nhỉ, em cũng chả hiểu được là nó có ý nghĩa quan trọng như thế nào nữa, có người còn bảo em là hợp với 89, nếu lấy tuổi khác thì số em cao hơn người chồng chết trước, Rất là rắc rồi. Em không mê tín lắm cái chuyện tuổi tác nhưng mà nghe nhiều thấy cũng xuôi xuôi.

14. huyaso

huyaso Thành viên mới

90 lấy 86 là hợp nhất nhé bạn :rolleyes:

kattyEmily thích bài này.
  15. hientrinhmt

ai zà mình còn nghe nói tuổi canh ngọ còn sinh những tháng nào là qua hai lần đò hay cưới lại gì đó, mình không rõ lắm, bác bào biết chỉ em nghe với. Anh họ nhà em sinh năm 79 bảo nếu 79 không ấy được tuổi hợp thì sớm muộn gì cũng hai đời vợ, anh ấy li hôn được năm và cách đây mấy tháng có lấy cô vợ làm giáo viên sinh năm 90. Anh ấy khuyên là nếu 79 mà lấy được 90 thì vẹn toàn đôi đường, mình thì không muốn nhằm nhò gì mấy anh khú đế đó, già quá không chơi được, Còn cái chàng 82 đang yêu thì cũng khá hợp, bây giờ thi thoảng cãi nhau, ôi nhưng những lão 8X thường tỏ ra đi trước biết nhiều lắm. Lại còn tính cầi toàn, em nên khéo thế này, nên khéo thế kia. híc híc, vốn tuổi ngọ có phải tính bướng không nhưng có người bảo tớ là bướng lắm ấy. Như con ngựa bất kham.

Hồi học cấp 3 bên ông ngoại tớ tổ chức buổi lễ đầu năm gì đó tớ không rõ lắm, vì nhà tớ có bác họ làm thầy cúng mà, làm lễ to đùng rồi tới đoạn quan trên nhập vào người bác tớ thì mẹ tớ bắt tớ lên xin quan. Tớ cũng lên nhưng chả hiểu mô tê gì. Được thầy phán xanh rờn như sau : Con này bướng lắm đây, học hành thì được nhưng công danh là hơi khó phải năng đi theo cái gì đó (tớ không nhớ rõ) nhưng được mẹ tớ dịch ra là phải thành tâm thường xuyên đi chùa chiền. Nhưng lâu nay kể từ khi đi học tới giờ tớ chả bao giờ đi chua chiền gì cả, có 1 lần đi Tây Thiên với lớp đại học vào nơi thanh tịnh tớ thường thành tâm và nghiêm túc lắm. Nhưng năm nay tớ mới ra trường nên chưa biết công danh sự nghiệp ra làm sao, bác nào ra trước cho em vài đường yết kiến em học hỏi và tham khảo.
    chúc các bạn thành công !

16. huongnt1606

huongnt1606 Start

Mình cũng Canh Ngọ đây, chồng mình 84, tuôi thì ko hợp, đc cái hợp mệnh. Không biết sau này thế nào chứ giờ cũng biết nhường nhau vì vợ chồng xa nhau, phải cuối tuần mới gặp. Mình định năm Giáp Ngọ mới sinh cơ, ngựa mẹ, ngựa con luôn...
    Hj

17. hientrinhmt

hì hì, lâu lắm mới lên đây vì phải điều trị bệnh 1 thời gian dài dài, mình vừa phải trải qua 1 cú sốc đầu đời, 1 nỗi đau lớn, mình buồn và khóc rất nhiều, đầu tuần này thì mình cố gắng lấy lại tinh thần làm lại tất cả. Không biết bao giờ mình có thể quên được nỗi đau đó, không chỉ về tinh thần mà cả thân thể nữa. Giờ mình quyết tâm làm lại để không ai có thể chê trách mình, nói mình, khinh bỉ mình dù chỉ 2 câu thôi. Mình mong sau này mình tâm sự thêm trên diễn đàn sẽ được các chị, các mẹ tư vấn về động viên cho em vượt qua nỗi đâu. Em cứ nghĩ đó như là 1 giấc mơ vậy .

18. Flying Dance

Flying Dance Thành viên tập sự

Mình canh ngọ nè, ox tương lai 83, khắc mệnh quá trời( thổ khắc thủy). Ko bit có bị ngăn cản ko các bạn nhở :(

19. hientrinhmt

Em thì không quan niệm tuổi tác quá nhiều, nếu thực sự yêu nhau, dành cho nhau tình cảm, sự cảm thông, chia sẻ thì chị hãy theo đuổi tình yêu. Hạnh phúc thực sự là hạnh phúc phải tìm tòi cả đời và phải có sự đánh đổi và hi sinh thực thụ. Em hỏi thật chị là nếu chị có lập gia đình nếu nó có vấn đề chị có dám đi tiếp, có hối hận không ? Chị hay nghĩ thật kĩ, chị yêu anh ấy vì giá trị gì ? Nếu chọn rồi thì dù người ta có nói gì, có sự cô gì chị đừng hối hận vì chị yêu anh ấy bằng trái tim và lựa chọn của chị mà. Mỗi đời người là số mệnh thôi, chỉ có thích nghi và cố gắng sống tốt hơn chứ chẳng có cách gì nè tránh.
    Em chúc chị luôn hạnh phúc, gặp may mắn và lựa chọn cho mình một người chồng chị yêu nhất nhé ! hì hì

RoseljneFlying Dance thích.
  20. zone

zone Banned

Tuổi Ngọ rất hợp với tuổi Tuất và tuổi Dần. 82 là tuổi Tuất thì khỏi phải chê rồi. Rất hợp.