Cần giúp: có mẹ nào cho con uống Pediasure chưa?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi me_yeu_tina, 1/11/2009.

1. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Con nhà e dạo này biếng ăn quá trời..đang định dùng thêm cho bé uống Pediasure..có mẹ nào cho con dùng cho e xin ít kngh với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_yeu_tina
    Đang tải...

2. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Bạn cho bé uống ngày một bình thôi, trước khi đi ngủ. Cho uống nhiều hơn có bé càng biếng ăn hơn đấy nhé.

À quên, Pediasure chỉ dành cho bé trên 1 tuổi thôi nhé

me_yeu_tina thích bài này.
  3. me_yeu_tina

E thấy e bé bán sữa nói..dành cho trẻ biếng ăn..sữa này nóng..gây táo bón...hic..có khi còn biéng wn hơn...có mẹ nào cho con uống chưa..cho e xin kngh với

4. Meggi

Meggi Banned

Hừm,thế cũng đặt gạch,xem cái món này.Gì thì gì chứ sữa cho con thì nên cẩn thận thật nhiều thôi.Úp topic lên cao

5. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Bé nhà mình uống Pediasure bị tiêu chảy vì bột này nhiều chất hấp thụ không được nên đành chuyển loại khác. Tùy theo sự hấp thụ của từng trẻ bạn ạ. Bạn nên mua hộp nhỏ và cho con ăn thử ít một trước đã nếu thấy phân tốt bé lên cân thì cho uống 1 thời gian thôi đừng uống Pediasure liên tục kéo dài mình nghe nói thấy uống Pediasure làm bé còi và biếng ăn hơn đấy.

6. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Cháu gái mình không biếng ăn, không suy dinh dưỡng nhưng bố mẹ nó vẫn cho ăn sữa Pediasure và kết quả là nó chắc lắm. Có lẽ mỗi đứa trẻ hợp với một loại sữa chăng? Mẹ nó có gọi điện cho Abbott hỏi xem nó uống sữa đó thay sữa công thức có sao không, họ trả lời là nếu cháu bé hiếu động hoạt động nhiều thì dùng như sữa công thức cũng được.
    Con mình sau lần sốt virus tọp hẳn đi, mình cho uống hai hộp Pediasure 400gr thì cân nặng trở lại nhanh lắm, chỉ có điều sữa ngọt quá nên bé không thích uống thôi.

7. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Theo mình biết thì Pediasure không phải là sữa , nó là dạng bột dinh dưỡng. Theo mình bạn không nên hỏi hãng Abbott để thay sữa công thức mà nên hỏi bs tư vấn dinh dưỡng.

8. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Mình cũng đang cho con uống từ khi cháu tròn tuổi đến nay, mình chưa thấy ai nói đấy không phải là sữa cả. nó được dùng cho trẻ biếng ăn và thay cho bữa phụ để đảm bảo đủ dinh dưỡng mà trẻ biếng ăn không có đủ vì không chịu ăn.
    Có lần mình thấy các mẹ trên dd nói là chỉ nên cho con uống khi con biếng ăn, nhẹ cân và mới ốm dậy thôi. Còn bình thường thì cho uống 1 tháng 1 hộp.

9. me_yeu_tina

Cám ơn các mẹ nhé..e sẽ cân nhắc lại..các mẹ nhớ vote cho các bé dự thi ảnh dưới link nhé..cám ơn các mẹ nhiều nhiều

10. Bancuabe

Bancuabe Thành viên tích cực

Sữa cao năng lượng dành cho trẻ biếng ăn???

Tình cờ thấy topic này, mình có đôi lời cho các mẹ nào quan tâm.
    P. là 1 loại sữa cao năng lượng tức là cũng là sữa chứ ko phải là bột dd như mẹ nào trong topic này nói. Tuy nhiên nó ko phải là sữa công thức dành cho trẻ bình thường.
    Ở nước ngoài, sữa cao năng lượng này để làm gì? Xin thưa rằng dùng cho bé "ăn" trong những ngày mọc răng, bệnh tật,... để bù năng lượng thiếu hụt do bé ko thể ăn trong những ngày đó. Chứ ko có chuyện uống năm này tháng nọ như 1 số em bé VN đâu. Do đó, thường có 2 dạng: lon đóng gói dạng bột pha để cho những bé có bệnh nằm lâu trong BV và lon nhỏ dạng nước sử dụng 1 lần cho bé ăn thay những bữa ko thể ăn.
    Lý do ko sử dụng tùy tiện là vì ở trong cơ thể nhỏ bé này, chưa có bộ máy nào làm việc hoàn thiện cả. Vì vậy nếu mình cung cấp năng lượng quá đầy đủ đến mức bé ko còn đói thì đương nhiên cơ thể bé sẽ ko biết đói nên sẽ ăn ko ngon miệng. Thêm nữa là các cơ quan tiêu hóa của bé cũng sẽ ko quen làm việc với những bữa ăn thô thông thường => lâu dần sẽ ko kịp thích nghi theo tiến độ phát triển của cơ thể bé. Rồi bé sẽ lười nhai...

meyeuTit, bean-cunMeThienY thích.
  11. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

mình đồng ý với ý kiến của bancuabe,MK nhà mình đã uống tổng cộng là 4 hộp,bé uống sữa này thích lắm,nhưng tới bữa ăn,bé chỉ ăn được 1/2 chén cháo thôi,mấy ngày nay bé đang mọc thêm 2 cái răng,nên bé ăn chán lắm,nhưng mình sẽ không cho bé uống p nữa:-k

12. meyeutoon

meyeutoon Bắt đầu tích cực

Ti na da nhan duoc gach xep hang cua anh Toon chua day?Minh cung cho be Toon nha minh uong 2 coc Pediaensure mot ngay nhung hang xach tay thi moi an thua con hang minh thi moi ng bao nong lam .Ma dung that hieu qua mot hop 1.8 kg cua minh ko tang can bang 1hop 900 g hang xach tay.tha uong Calosure cua VN con hon vi sua nay chiet xuat tu dam dau nanh nen rat mat.

13. me_yeu_tina

thế nói tóm lại là uốn cái nào tốt hả mẹ nó?hihi

14. meyeutoon

meyeutoon Bắt đầu tích cực

tum lai la nhieu xien thi Pediasure hang xach tay cua Uc con ko thi Calo sua hoac Benrlamin cua Duc gia co moi 135 k tro lai hop 400 g .sua nhat nen tron vao chao vo tu.Cu yen tam di minh da thu it nhat la 7 loai sua va thay 3 doi can + ngay can 5 lan day ..hi hi

15. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Chuột nhà mình cũng mới chuyển sang P. Hồi lúc CHuột uống NAN nhưng hong thấy lên cân gì hết. Lúc Chuột bịnh, Mẹ chuyển qua P. giờ thì uống xen kẽ. Chuột bón dữ lắm, nhưng uống P. thì hết bón hẳn. Nhưng nghe nói uống P. bộ tiêu hóa của bé se lười biếng nên mình cho uống xen với NAN.

16. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Bé mình cũng vừa sốt siêu vi xong, gầy thấy rõ, mình cũng đang định cho uống Pediasure đây mà đang phân vân, thấy mẹ nó bảo vậy mình cũng muốn cho bé dùng thử. Còn 10 ngày nữa là đủ 12 tháng, vậy uống được chưa ta? Chắc uống kết hợp với sữa đang dùng cho đến đủ 12 tháng cho chắc.

17. me_yeu_tina

Thấy nói 12 t là uống đc rùi!ẽcan nhắc nên dùng hành xách tay hay k vậy!cám ơn mẹ toon nhé!chưa có dịp gọi điện buôn dưa lê với chị!

18. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Mình cũng nghĩ như bạn. Con mình dưới 1 tuổi, mình chỉ bổ sung neosure cho bé khi bé ốm dậy thôi. Chứ nếu cho uống thay sữa công thức thì chắc quá tải cho cơ thể bé. Cho bé uống sữa công thức thông thường kết hợp cho ăn đủ chất dinh dưỡng vẫn hơn.

19. Mẹ Cún không còi

Mẹ Cún không còi Thành viên chính thức

Bé lớn nhà mình dễ nuôi nên mình cho uống Enfa vẫn tăng cân vù vù. Đến bé thứ 2 thì lười ăn vô cùng, lại hay bị nôn. Mình thấy tình hình cân năng không ổn nên đổi sang sữa Pedia Sure BA. Trộm vía vẫn hay ốm nhưng vẫn lên cân. Bé 3,5 tuổi cao 1m nặng 18,5kg.
    Cháu gái mình cũng thuộc dạng nhẹ cân, 2 tuổi 10kg, mình cũng khuyên đổi sữa cho cháu thì có khá hơn, bây giờ được 12kg.
    Tuy nhiên sữa này ngọt nên thường mình pha nhiều nước hơn hướng dẫn. Các mẹ theo dõi nếu trẻ không táo bón và tăng cân thì dùng được. Mỗi trẻ hợp với từng loại sữa mà.

20. nam05y

nam05y Bắt đầu nổi tiếng

Chết, về phải đổi sữa luôn thôi. con cún nhàm em lười ăn. lăn tăn mãi mới dám đổi sữa cho con sang P. giờ đọc topnic này thấy hoảng quá.
    Em mua 1 hộp 900g về cho ăn được 1 nừa thì trộm vía cháu ăn được, nhưng nửa hộp sau nghia là giai đoạn này thì lười ăn quá ko biết có phải là do uống sữa loại này ko? mỗi ngày em cho cháu uống 3 bình 150ml + thêm pha lẫn với tảo híc.chít em roài. về đổi ngay sữa cho con thoai.
    Cảm ơn mẹ chủa topnics nhé, cảm ơn các chị đã có ý kiến về loại sữa này (thế mà em cho khám viện d d họ bảo con 1 tuổi thì đổi loại sữa này)