Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 28
    Nơi Cư Ngụ
    Đội Nhân - Vĩnh Phúc - Ba Đình - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 148 lần trong 137 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Con em 1,5 tháng 1 tuần mới ị, có sao ko ạ ? Help help

Các mẹ ơi cho em hỏi với hồi trong tháng con em ăn cả sữa mẹ lẫn sữa ngoài mà toàn 2-3 ngày mới đi ị, sau đó em dừng ăn sữa ngoài vì sợ táo, từ hồi ra tháng tính đến bjo là 3 tuần rồi con chỉ ăn sữa mẹ mà toàn 5-6 ngày mới ị, mỗi lần ị con rặn nhìn đến là thương mà ị nhiều kinh khủng luôn mà phân con vẫn vàng vẫn đẹp ko xủi bọt. Ban thân em ăn nhiều rau uống nhiều nc thỉnh thoảng hơi táo 1 tí thôi vì mới sinh mà, ko biết con em vậy có sao ko nữa ? Các mẹ có kinh nghiệm rồi trấn an tinh thần giúp em với ạ ! EM cảm ơn !

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    18
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Con em 1,5 tháng 1 tuần mới ị, có sao ko ạ ? Help help

ko ai giúp e ợ ((((((((((((((((((((((

Nơi Cư Ngụ
    Âu Cơ - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,757
    Được cám ơn 1,408 lần trong 1,273 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Mẹ nó chịu khó ăn nhiều rau vào, và hạn chế ăn đồ nóng mẹ nó ạ

Click:

Cám ơn
    1,131
    Được cám ơn 577 lần trong 309 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    0

Lúc con mình 2 tháng cũng bị như vậy. Quá 5 ngày là mua thuốc thụt ở hiệu thuốc về cho con đi (nhưng cái này ko lạm dụng được đâu nhé. Ku nhà mình bị thụt có 2 lần thôi).
    Các mẹ khác chỉ cho mình là:
    Mẹ: Ăn nhiều rau và uống nhiều nước vào nhé. Ăn các loại rau củ quả nhiều chất giúo nhuận tràng như rau khoai lang, củ khoai lang, rau rền, mùng tơi...
    Con: Mẹ nó cho con uống thêm nước nhé. Có người thụt đít con bằng cái ngọn mồng tơi, ngoáy ngoáy vào đít con là con buồn ị, ị được. Có cách khác là hút 1 ít mật ong vào lọ thuốc mắt và phịt vào đít cho con. LÀ con ị được.
    Mẹ nó thử làm xem sao. Đừng để con lâu ngày ị quá khổ con ra.
    Mẹ yêu Bim nhất trên đời!

Click:

Cám ơn
    381
    Được cám ơn 145 lần trong 95 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi giangly View Post
    Các mẹ ơi cho em hỏi với hồi trong tháng con em ăn cả sữa mẹ lẫn sữa ngoài mà toàn 2-3 ngày mới đi ị, sau đó em dừng ăn sữa ngoài vì sợ táo, từ hồi ra tháng tính đến bjo là 3 tuần rồi con chỉ ăn sữa mẹ mà toàn 5-6 ngày mới ị, mỗi lần ị con rặn nhìn đến là thương mà ị nhiều kinh khủng luôn mà phân con vẫn vàng vẫn đẹp ko xủi bọt. Ban thân em ăn nhiều rau uống nhiều nc thỉnh thoảng hơi táo 1 tí thôi vì mới sinh mà, ko biết con em vậy có sao ko nữa ? Các mẹ có kinh nghiệm rồi trấn an tinh thần giúp em với ạ ! EM cảm ơn !
    Em ơi, bình tĩnh nhé, đừng có sốt ruột quá mà lại mất sữa nhé.
    Con nhà chị bây giờ được 3, 5 tháng nhưng hồi 1,5 tháng cũng bị như vậy đấy.
    Hình như bé nào đến giai đoạn ấy cũng bị như thế thì phải, sang tháng thứ 3 sẽ hết thôi.
    Em chịu khó mát xa bụng cho con quanh rốn theo chiều kim đồng hồ, ngày 3, 4 lần . Mỗi lần 5~ 10' nhé.
    Vừa mát xa em vừa xuy cho con. Nhớ bôi ít kem dưỡng ẩm để bé khỏi bị rát da nhé.
    Zai nhà chị bị táo như vậy, đi khám bác sỹ thì bác sỹ khuyên làm như vậy, ko cần uống thuốc thang gì. Mẹ kiên trì thì con sẽ khỏi nhanh.
    Kể cả sau này con không bị táo thì cũng làm như vậy, rất tốt cho tiêu hóa em ạ. (Xuy + mát xa bụng)
    Em ko nên vì sốt ruột mà thụt tháo gì, rất hại cho con em ạ.

Tâm lí mẹ thấy con như vậy rất sốt ruột nên hay làm cái nọ cái kia. chị cũng trải qua rồi nên rất hiểu.
    Có gì thắc mắc thì cứ nhắn lại nhé.
    Ngoài ra, mẹ cố gắng uống nhiều nước, cho con bú nhiều lần hơn nhé.

6. Những người sau đây 2 đã cám ơn Pillo về bài viết hữu ích này

meomimi (04-29-2013), mia-ngot (04-28-2013)

Click:

Cám ơn
    20
    Được cám ơn 139 lần trong 73 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em ơi. Bé có 1 tháng mới ị một lần mà ko bị táo thì hoàn toàn bình thường em ạ. Trường hợp bé bị táo hoặc có vấn đề gì khác thì mới sợ. Em cứ vô tư kệ bé nhé, đừng thụt đít cho bé. Trường hợp mà bé bị táo mà ăn hoàn toàn sữa mẹ thì rất dễ điều chỉnh mà. Em chỉ ăn đồ mát và bổ sung hoa quả vào là bé lại ị bình thường ngay thôi. Em cứ yên tâm nhé

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    18
    Điểm đánh giá
    0

Em cảm ơn các chị, hồi chửa em ăn nhiều mít và kẹo bạc hà lắm, khoản kẹo bạc hà e nghiện luôn và e ko biết là ăn nhiêu cái nữa. Lúc mới ra khoảng 10 ngày đầu con xì xoẹt suốt, sau đó thfi 1 ngày, 2-3 ngày, rồi tăng lên, bjo bé đc 1 tháng 20 ngày thì 5-6 ngày mới ị mà phân vẫn đẹp có điều hơi đặc, e ăn nhiều rau, uống nhiều nc, nc mướp đắng, nc rau má, rau lang, ôi nhiều lắm mà con vẫn vậy, e có thụt cho con 2 lần bằng ngọn mùng tơi nhưng đếnlần t3 e thấy con có vẻ đau lắm. Sốt ruột đi khám thì bsy bảo bt ko cho thuốc gì, xoa bụng rồi xi cũng có mà con e vẫn ko thay đổi, khoản này e thua con e thật rồi

Click:

Cám ơn
    381
    Được cám ơn 145 lần trong 95 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi giangly View Post
    Em cảm ơn các chị, hồi chửa em ăn nhiều mít và kẹo bạc hà lắm, khoản kẹo bạc hà e nghiện luôn và e ko biết là ăn nhiêu cái nữa. Lúc mới ra khoảng 10 ngày đầu con xì xoẹt suốt, sau đó thfi 1 ngày, 2-3 ngày, rồi tăng lên, bjo bé đc 1 tháng 20 ngày thì 5-6 ngày mới ị mà phân vẫn đẹp có điều hơi đặc, e ăn nhiều rau, uống nhiều nc, nc mướp đắng, nc rau má, rau lang, ôi nhiều lắm mà con vẫn vậy, e có thụt cho con 2 lần bằng ngọn mùng tơi nhưng đếnlần t3 e thấy con có vẻ đau lắm. Sốt ruột đi khám thì bsy bảo bt ko cho thuốc gì, xoa bụng rồi xi cũng có mà con e vẫn ko thay đổi, khoản này e thua con e thật rồi
    Thế mới bảo em phải kiên trì mà. Đừng vì sốt ruột mà thụt tháo gì nhé.
    Con nhà chị đến ngày thứ 6, mẹ sốt ruột quá lại mang lên bác sỹ thì bác sỹ cũng cho ống thụt nhưng dặn mang về chờ thêm 1, 2 ngày nữa. Vậy mà đến ngày hôm sau mẹ chưa thụt tháo gì thì đã tự đi rồi. Mấy lần như vậy nên thành ra mình cũng quen với nó. Bây giờ cứ chăm chỉ mát xa & xi cho con thôi

Nơi Cư Ngụ
    số 12 ngõ 35 Thái Thịnh
    Click:

Cám ơn
    6,497
    Được cám ơn 2,484 lần trong 2,037 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

bé bú mẹ mà ị thế là bt vì sữa mẹ ko có nhiều cặn bé hấp thụ hết, càng tốt. ngày xưa ba tháng đầu bé nhà tớ 5-6 ngày mới ị,ko sao hết nhé.

Click:

Cám ơn
    509
    Được cám ơn 1,775 lần trong 1,439 bài
    Điểm đánh giá
    0

Tớ thì thấy ko ổn lắm.Nhưng mọi ng đã nói vậy thì tamn yên tâm.
    Vì tớ nuôi đứa đầu cũng chỉ bú mẹ thôi mà con ngày nào cũng đi đều.
    Chắc mẹ phải ăn nhiều rau và đồ mát vào.
    Ah hồi đấy tớ uống tảo đều lắm.Chắc cũng có ích phần nào giúp nhuận tràng.

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ