Khác: Nghén và giới tính thai nhi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bolatatca, 14/8/2007.

1. bolatatca

bolatatca Banned

Cho mình hỏi: Không biết là nghén đồ ngọt là đẻ con trai, nghén đồ chua là đẻ con gái, điều này có đúng không nhỉ.

Những người nghén ăn được cả chua và ngọt thì sao?

Có ai biết, hoặc có kinh nghiệm thì bảo mình nhé.

Tks!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bolatatca
    Đang tải...

2. mebilshu

mebilshu Bán đồ dùng hàng không

Mẹ nó ơi!
    Tớ nghén ăn ngọt lần đầu thì sinh cháu trai đấy nhưng lần 2 vừa chua vừa ngọt nhưng vẫn là con trai nữa đấy thôi .

3. mechip&tom

mechip&tom Thành viên tích cực

Mình thì khi chửa bé đầu thì chẳng nghén j ăn đc cả chua cả ngọt thì sinh con gái , đến đứa thứ 2 thì k ăn đc chua thì đẻ con giai:cool::mrgreen: . Mình nghĩ con giai thì thường hay thích ăn đồ ngọt:rolleyes: , nhg nói chung là tuỳ từng cơ địa mỗi người

4. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Mấy cái biểu hiện ăn ngọt hay chua không chính xác đâu. Tớ đang bầu con gái đây này mà từ đầu đến giờ 7 tháng không nghén tí nào, lại còn ăn được cả chua lẫn ngọt . Mọi người bảo chửa con gái thì bụng nhọn (có phải không?) nhưng bụng tớ thì bè bè , tròn tròn .

Nói chung phán đoán bằng mấy cái dấu hiệu bụng hay nghén ăn đồ gì thì vào trường hợp của tớ chẳng biết đâu mà lần . :p

5. bolatatca

bolatatca Banned

cảm ơn các mẹ nhé !
    em cũng có bà dì, có 2 con trai, nhưng nghén mỗi đứa 1 kiểu, 1 đứa toàn ăn ngọt, 1 đứa toàn ăn chua.
    Tham khảo thêm thông tin mà. Đúng là biểu hiện nghén gì, ko kết luận được gì cả nhỉ.

6. happyfamily

happyfamily Thành viên sắp chính thức

Mình lại nghe nói có con trai thì bụng nhọn, còn con gái thì bụng tròn :p

7. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Mình nghĩ chỉ là tham khảo cho vui, chứ nếu 1 mẹ sinh đôi 2 con, 1 trai 1 gái, thì các mẹ bảo họ sẽ nghén thế nào, và bụng sẽ nhọn hay là tròn ? hihi
    Mình thì có bầu nhưng ko biết nghén là gì, nên cũng tò mò cảm giác được gọi là nghén lắm.
    Nghe các mẹ tả thấy sợ, nhưng cũng muốn thử cảm giác, tuy nhiên chưa thấy gì cả.

8. Mẹ Bống Bin và Tin

Mẹ Bống Bin và Tin ♥♥ HỘI RỒNG 76♥♥

Ui,ko chuẩn lắm đâu.Mình nghén 2 lần đều như nhau ,rất thích ăn của ngọt nhưng đẻ 1 trai,một gái .

9. rubymaikhanh

rubymaikhanh Thành viên mới

Đúng rồi, con trai thì bụng nhọn, con gái bụng tròn . KHi mình có bầu Ruby cũng vậy . Cái bụng nhọn chứ chẳng tròn tí nào . Ai thấy cũng nói chắc con trai. Tuy nhiên mình lại bị ói bắt đầu từ tuần thứ 6 trở đi, chẳng ăn được gì cả ! Mà cũng chả biết đói là gì, người thì cứ mệt lả và thấy nôn nao khó chịu . Đến tháng thứ 4 thì bắt đầu ăn được và ăn khí thế luôn . Tuy nhiên mình ăn chua nhiều lắm, mà ăn gì cũng k thấy chua và ê răng . Mấy người lớn tuổi nói chắc con gái , vì con gái mới hành ói nhiều vậy . Quả thật khi siêu âm là một nàng công chúa, thỏa lòng ước nguyện của cả gia đình 2 bên nội ngoại . Rồi còn cô em giờ cũng đang có bầu và cũng bị ói như mình , siêu âm cũng là con gái luôn đấy ! Liệu có đúng k khi kết luận rằng có bầu con gái bị nghén nhiều hơn con trai ?

10. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Hehe đã bẩu là không chính xác đâu mà .

Tớ đang mang bầu con gái và từ khi có bầu đến giờ là sắp sang tháng thứ 8 mà chưa biết nghén là gì .

11. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Thực ra tất cả chỉ là tương đối và được tính theo kiểu xác xuất: tức là có nhiều mẹ nghén ngọt, bụng nhọn là bé trai; nghén chua, bụng tròn là bé gái... còn lại là linh tinh lộn xộn hết. Mà thế mới bất ngờ và thú vị chứ nhỉ?

Ngay như siêu âm cũng chỉ là tương đối nữa là. Ví như chị hàng xóm nhà tớ, siêu âm n lần ở viện C đều bẩu là con giai (làm bác í hơi buồn vì có con giai đầu lòng rồi) đến khi sinh ra là công chúa thì happy chẳng bút nào tả xiết: đầy tháng năm ấy làm hoành tráng nhất khu.

Còn như mình thì hồi 4 tháng đi siêu âm, BS bảo "bươm bướm" rồi nha, mình sướng quá vì nghĩ được cô công chúa đến khi 5 tháng, siêu âm 3 chiều thì thấy luôn "thằng cu", đến lượt anh xã sướng âm ỉ....

12. Galuoi

Galuoi Thành viên đạt chuẩn

he..he...mình lần đầu ăn toàn ngọt, ai cũng bảo con trai, hóa ra con gái . Lần này thèm ăn chua, cũng là con gái nữa...chả biết thế nào

13. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Không chính xác 100% nhé. Hai đứa nhà mình đều không nghén ăn uống như nhau cuối cùng 1trai, 1 gái. Chị ở chỗ mình đều nghén ngọt vẫn có trai có gái như thường

14. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Như mẹ cánh cụt nói chỉ là xác suất thôi