Có mẹ nào cho bé uống Nutroplex chưa?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MePrince, 14/8/2007.

1. MePrince

MePrince Thành viên đạt chuẩn

Mình nghe nói Nutroplex là 1 loại thuốc bổ dành cho những bé biếng ăn. Bé nhà mình biếng ăn biếng uống sữa lắm (gần 8 tháng mà chỉ được 8kg thôi), mình muốn cải thiện tình hình này nên định mua Nutroplex cho bé uống nhưng không biết có dành cho bé dưới 1 tuổi không? Có mẹ nào biết chia sẻ dùm mình với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MePrince
    Đang tải...

2. candy_bong

candy_bong Thành viên đạt chuẩn

me Prince oi , minh chua dung cai loai thuoc do bao gio , nhung ma kinh nghem cua minh la cho be uong Kiddy , thay rat hieu qua . Me no thu dung cho em be nha minh xem co duoc ko???? co tien trien tot thi thong bao nhe!

3. MePrince

Cảm ơn bạn trước nhé, mình sẽ thử xem sao.

4. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Mình cũng đã dùng Kiddi cho bé nhưng mới chỉ dùng 1/2 lọ rồi dừng. quan điểm của mình là kô lạm dụng thuốc nhiều, nhưng có dạo bé lười ăn quá thôi cũng đành cho uống nhưng tớ cho uống có vài hôm rồi thôi.

5. bucuatom

bucuatom Thành viên đạt chuẩn

Tom nhà mình 5,5 tháng, vừa rồi viêm họng phải uống kháng sinh, sau đợt đó cũng lười ăn lắm, bác sĩ cũng kê cho uống Nutroplex, mỗi ngày uống 2,5ml thôi, Nutroplex là loại vitamin tổng hợp có bổ sung thêm một số axit amin cần thiết để kích thích cho trẻ ăn ngon miệng hơn và có thể dùng được cho trẻ dưới 1 tuổi. Nhưng mình cũng mới cho Tôm uống được mấy ngày thôi, chưa thực sự thấy hiệu quả lắm :rolleyes:chắc phải uống ít nhất nửa lọ mới biết được. Vậy bạn cứ thử cho bé nhà bạn uống xem sao nhé. Mong 2 bé cùng hay ăn chóng lớn :D

6. MePrince

bé nhà mới bị đau dậy, chắc phải cho bé uống thêm Nutroplex thử xem sao, sau cơn đàu này thấy bé sụt cân thấy thương lắm. bé được 8 tháng chắc là uống được các mẹ nhỉ?

7. casauxinh

casauxinh Thành viên rất tích cực

Theo quan điểm của mình thì ko nên lạm dụng thuốc qua. Trẻ con thường có 1 thời điểm lười ăn sinh lý rồi lại qua thôi mẹ nó a, nhất là do bé vừa mới ốm dậy. Bé nàh mình cũng thế, bây h 9 tháng rồi mà mới được có 7.6kg thôi, mẹ cũng xót lắm và cũng đã thử đủ thuốc mà có thấy td j đâu .Nhưng trộm vía... ( trộm vía con nghìn lần...) mấy hôm nay lại thấy ăn được, mình thấy mọi người bảo ăn sữa chua Kefir tốt cho đường tiêu hoá lắm nên 2 mẹ con mình đang hì hục nuôi nấm tối nào cũng uống đấy . Ko biết có fải từ hôm con uống sữa nấm ko mà thấy con ăn uống tốt hơn hẳn, mà bé đi ị đều lắm nhé ngày nào cũng như ngày nào mà đúng giờ lắm .

8. meluck

meluck Thành viên tích cực

chào các chị,đấy cũng là vấn đề của bé nhà em đấy các chị ạ!bé nhà em gần đươc 1tuổi rồi mà chỉ đựơc có 8kg thôi.bé mọc 5cái răng rồi,mà lười ăn kinh khủng luôn.đơt trước sữa bé ty hết bình 180-200ml,cháo thì ăn hết được 1bát .híc.thế mà bây gìơ thấy bình sữa là bé sợ và nhất quyết không ty có ép lắm thì hết 100ml là cùng.cháo thì ăn có 1 nủa họăc gần hết thôi.em đã thử cho bé uống lysivit mới uống được 2lần mà cả 2 bé đều nôn ra cả bã.các chị cho em hỏi xirô nutroplex hay kiddi có dễ uống không?và có cách nào cho bé dễ uống không ạ?chứ bé nhà em lười ăn mà không tăng cân tý nào em lo quá.các chị gíup em với nhé.em mong hồi âm của các chị đấy.hu..hu..thanks các chị nhiều.mẹ luck.:(