Hà Nội: RAU HỮU CƠ- Giải pháp mới cho sức khỏe gia đình bạn

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi dothuhuong82, 4/11/2009.

1. hoangtube

hoangtube Thành viên tích cực

ủng hộ các bạn, sao các bạn không kinh doanh thêm mặt hàng gia súc sạch nhỉ. Thịt lợn không nuôi tăng trọng ý

dothuhuong82 thích bài này.
  2. dothuhuong82

dothuhuong82 Thành viên tích cực

Dạ vâng, em cảm ơn chị Gianglam đã mua hàng và bỏ công post bài rất dài để góp ý cho bên em.

Bên em sẽ rút kinh nghiệm vấn đề này ạ. Trong khoảng 1-2 tuần nữa bên em sẽ có bao gói kín và có nhãn mác của Công ty để thuận tiện cho việc bảo quản và nhận biết rau củ hữu cơ của bên em.

Cái này bên em sẽ thực hiện ngay ạ.

Về việc giám sát chất lượng, hiện tại dự án ADDA về rau sạch hữu cơ giai đoạn I vẫn còn hiệu . Do đó, việc giám sát và kiểm tra chất lượng rau hữu cơ đang được các chuyên gia của dự án thực hiện thường xuyên, có hệ thống và rất bài bản ạ. Công ty SCS bên em hiện đang tham gia kiểm soát định kỳ với tư cách là nhà phân phối, một mắt xích trong hệ thống giám sát chất lượng (PGS) của dự án.Em đã có lần được xuống ruộng kiểm tra với các anh chị của bên công ty và dự án , trong đó có chị Nhung chuyên gia của bên dự án để kiểm tra và giám sát. Chị Nhung là người hướng dẫn trực tiếp cho bà con nông dân trồng hữu cơ nên các quy định hữu cơ có được tuân thủ không. "Ví dụ chỉ được bón phân hữu cơ". .. Mỗi buổi kiểm tra đều có biên bản và lấy mẫu đất, mẫu rau để xét nghiệm.

Chương trình chiết khấu 10% trước mắt sẽ được áp dụng cho thành viên của LCM trong tháng 11/2009. Và nếu phản hồi của các chị tích cực thì chương trình sẽ được kéo dài mãi mãi chị ạ.

Em chúc chị và em bé luôn khỏe mạnh, vui vẻ ạ.

Sửa lần cuối: 18/11/2009
  3. dothuhuong82

@ Mẹ Gấu còi: Đặt hàng trên 100k được freeship, dưới 100k thì tính 10k tiền xăng là chính sách giao hàng cố định lâu dài của Công ty đấy mẹ cháu ạ. Còn trong đợt khuyến mại này thì chiết khấu 10% trên tổng hóa đơn cho các mẹ là thành viên của LCM. Mong đơn hàng của mẹ cháu!

@littleprince: Cám ơn bạn, bên mình hiện có Thịt bò Mông, gà thả vườn, trứng gà là được nuôi theo tiêu chuẩn hữu cơ. Còn lợn thì ở Việt Nam chưa được nuôi theo hữu cơ bạn ạ. Một tiêu chí quan trọng của chăn nuôi gia súc hữu cơ là không có thuốc tăng trọng và chăn thả. Khi nào có sản phẩm mới mình sẽ update sớm để bạn được biết.

Sửa lần cuối: 5/11/2009
  4. dothuhuong82

Hình ảnh về quầy hàng của SCS trong Phiên chợ hữu cơ tại BIG C

Hình 1:
    Hình 2:
    Hình 3:

Cheer!

5. scarlet_0203

scarlet_0203 Bắt đầu nổi tiếng

Mình muốn mua mỗi thứ 1 ít nhưng siêu thị ở tận Mỹ đình thì xa nhỉ? Mua ít mà lại fải mất phí ship thì cũng phiền. Bên bạn ko có chi nhánh ở Vạn phúc à? Ko biết có đúng là rau hữu cơ mà chị mình hay gọi (bán theo kg), giao T3 và 6 hàng tuần ko nhỉ?

6. dothuhuong82

Bên mình chưa có ở Vạn Phúc bạn ạ. Bạn có thể mua mỗi thứ 1 ít lần đầu dùng thử. Bên mình sẽ miễn phí vận chuyển. Nếu hài lòng, những lần sau bạn có thể giới thiệu với người quen để mua cùng hoặc mua cho vài ngày thì đơn hàng sẽ trên 100k và k tính phí vận chuyển. Rau hữu cơ có 1 đặc điểm nổi bật là để được lâu hơn rau thường vì nhiều chất xơ và tự nhiên hơn.

Cheer!

7. Heli

Heli Bắt đầu tích cực

Bạn up luôn giá cả của thịt bò, thịt gà và trứng gà đi, để mọi người đặt rau thì đặt luôn cả thịt. May quá mình cũng ở ngay Mỹ Đình, sẽ ủng hộ bạn trong một ngày gần đây.

8. dothuhuong82

9. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Oh, một dịch vụ rất hay nhưng lại xa nhà mình quá. Mình ở bên Linh Đàm cơ, bên này có cơ sở chưa hả bạn?

10. dothuhuong82

Ở Linh Đàm bên mình vẫn có thể đưa hàng được như thế này bạn ạ.

11. Heli

Heli Bắt đầu tích cực

Gà thì có bán nửa con ko hay phải mua cả con nhỉ, nếu có thì mang luôn cho mình nửa con + 1 nải chuối tây + 10 trứng gà + 10 trứng vịt nhé .Trước 17h thì mình ở Tòa nhà SĐà 9, cạnh bến xe Mỹ Đình còn sau đó thì mình ở nhà gần UBND xã Mỹ Đình. ĐT: 0975791630

12. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

chị ui, cho em các loại sau vào sáng chủ nhật tuần này nhé: rau muống, rau ngót, rau lang, rau dền, cải ngọt, cải xôi, cải canh, cải chít mỗi loại 1 mớ
    cà chua 1 kg
    chuối tây 1 nải
    chị tính xiền hộ em nhé

mua lần đầu đc freeship phải ko chị
    địa chỉ em pm, có j liên lạc với em theo số: 01222.59.1986

13. Mẹ Gấu còi

đã pm cho chị địa chỉ rùi nhé.........................

14. dothuhuong82

@ Heli: Cám ơn chị đặt hàng, em đang chuyển đến chỗ chị rồi ạ.

@ Mẹ Gấu: Cám ơn mẹ cháu nhé, các loại rau có đầy đủ. Tổng thiệt hại vào khoảng 82k, chiết khấu 10% còn 74k của mẹ cháu và freeship. Chúc cả nhà Gấu mạnh khỏe.

Mẹ Gấu còi thích bài này.
  15. Mẹ Gấu còi

ok chị, chính xác sáng chủ nhật chuyển cho em nhé!

16. dothuhuong82

Vầng, mẹ cháu cứ yên tâm. (đủ 30 ký tự nhé!!!)

17. dothuhuong82

Giới thiệu về Rau hữu cơ

Khái niệm “rau hữu cơ” được hình thành trên thế giới vào khoảng những năm 1940. Khi những người tiên phong tìm ra phương pháp canh tác mới, gọi là “canh tác hữu cơ” nhằm cải tiến phương pháp canh tác truyền thống. Đây là thời điểm trước khi phát minh ra các hóa chất tổng hợp sử dụng trong nông nghiệp như phân hóa học và thuốc trừ sâu.

Đến những năm 1970, Cuộc “Cách mạng xanh” trong nông nghiệp bắt đầu bộc lộ những mặt trái của tấm huy chương do sử dụng quá nhiều hóa chất trong canh tác làm ảnh hưởng tiêu cực đến môi trường và sức khỏe của người tiêu dùng. Người tiêu dùng càng nhận thức được rõ hơn lợi ích của nông nghiệp “hữu cơ”. Theo Bộ Nông nghiệp Mỹ, “Những nông sản được gọi là hữu cơ nếu có nguồn gốc từ vật nuôi không dùng thức ăn công nghiệp và hóc môn tăng trưởng hoặc là rau củ không sử dụng thuốc trừ sâu, phân hóa học, kỹ thuật biến đổi gen… trong quá trình sản xuất”

Gần đây, chắc các mẹ cũng được thông tin về một loạt các vấn đề liên quan tới Vệ sinh an toàn thực phẩm (VSATTP) ở nước ta như chuối ủ hóa chất, trứng tẩy a xít, hoa quả bảo quản bằng hóa chất,… cùng với việc sử dụng thuốc trừ sâu và phân bón hóa học vô tội vạ vì mục đích lợi nhuận. Nó thể hiện sự yếu kém trong nhận thức và coi thường sức khỏe và tính mạng của người tiêu dùng. Với thực trạng VSATTP nguy hiểm như vậy, mỗi người chúng ta đều phải thận trọng hơn và có giải pháp để tự bảo vệ mình và gia đình.

Hơn nữa, thực phẩm hữu cơ còn là phương pháp hữu ích để ngăn ngừa và phòng chống các loại bệnh thời hiện đại như: Ung thư, đột quỵ, đau tim, vô sinh, suy giảm trí nhớ, đau nửa đầu... Nếu để ý, các bạn sẽ thấy thời ông, cụ chúng ta, những người sử dụng thực phẩm giống với “hữu cơ”, rất hiếm bị những căn bệnh này.

Ở Việt Nam, dự án “ Nông nghiệp hữu cơ” án do DANIDA tài trợ thông qua tổ chức ADDA (tổ chức phát triển nông nghiệp Châu Á – Đan Mạch) với tổng ngân sách là 2.110.000 USD đã hoạt động được 5 năm (từ năm 2004) và các nhóm nông dân tham gia dự án đã ổn định sản xuất và đưa ra thị trường những sản phẩm hữu cơ đầu tiên.

Chất lượng sản phẩm được kiểm soát chất lượng bằng chứng chỉ PGS (Participatory Guarantee System) là hệ thống hỗ trợ và kiểm soát chéo trong sản xuất với sự tham gia của tất cả các tác nhân : nông dân, cán bộ địa phương, kỹ sư NN của dự án và của nhà phân phối. Hiện tại, Lào Cai, Tuyên Quang, Bắc Giang, Vĩnh Phúc, Bắc Ninh và Hà Nội là 6 tỉnh đầu tiên được thực hiện chương trình đào tạo và canh tác hữu cơ của dự án.

18. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Tớ order những món sau nhé:
    1. Rau ngót : 2 mớ - 8k
    2. Mồng tơi : 2 mớ -8k
    3. Cải ngọt : 2 mớ - 8k
    4. Cải canh : 2 mớ - 8k
    5. Cải chíp : 2 mớ - 9k
    6. Cà chua : 2 kg - 50k
    7. Mướp hương : 1 kg - 15k
    8. Hành lá : 400g - 10k
    Chắc hơn 100k rồi nhỉ. Đợt tới tớ sẽ đặt gà , mới được cho mấy con gà quê nên chưa cần đến. Mai giao hàng qua Linh Đàm cho tớ nhé. Many tks

19. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

đầu tuần sau cho em order
    1/2kg cà chua
    10 quả chuối
    1 bó đậu đũa
    đến ngõ 462 Đường Bưởi, nhà số 10 khu 45 căn hộ

phí thế nào báo em nhé

20. dothuhuong82

Vâng, chiều mình sẽ đưa hàng đến chỗ bạn nhé !
    Cám ơn bạn đã ủng hộ.