Cần giúp: Bé bị nẻ, và khô da làm thế nào? Gấp gấp

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi i love anh va be Bong, 5/11/2009.

1. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Dạo này thời tiết hanh khô, bé nhà me bị nẻ hết môi, va da mặt, em có dùng kem dưỡng thể cho chân tay của bé, nhưng còn môi và mặt làm thế nào? Bôi gì, dùng loại gì là tốt nhất, các mẹ thông thái giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi i love anh va be Bong
    Đang tải...

2. maruko's shop_HP

maruko's shop_HP Bán buôn đồ len trẻ em

Bé nhà mình cũng nẻ nhiều, toàn thân thì bôi Benpaten, mặt bôi kem nẻ Buchen, môi thì mình cũng chưa biết dùng gì tốt, hôm qua tạm bôi bằng Lip barm của The face shop thấy sáng nay môi bé mềm lắm. Mình cũng mới dùng tạm thế, cũng đang tìm 1 sản phẩm dưỡng môi phù hợp với bé đây. Mẹ nó thử dùng tạm xem.

i love anh va be Bong thích bài này.
  3. homeshopping

homeshopping bomebong

Mình có cách này công dụng phết,hihi là rửa mặt và chân tay cho bé bằng nước hơi ấm thôi nhưng có thêm chút muối hạt.Không nên rửa bằng xà bông,dầu tắm cho bé vì trong những thứ đó có axit dễ gây khô da.Cũng nên hạn chế dùng dầu tắm vào mùa hanh khô và đông này.

Sau khi rửa xong bôi kem dưỡng da cho bé.Nhà mình bôi Nevia cho bé.Hàng dùng cho trẻ em,xách tay.Mình thoa đều vào lòng bàn tay mình trước rồi mới mátxa vào mặt và chân tay bé.Mình không bôi trực tiếp kem lên mặt bé.

i love anh va be Bong thích bài này.
  4. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

2 bé nhà mình dùng thế này mình thấy hiệu quả mẹ nó ạ:
    - Toàn thân: Body lotion (Baby milk) của Bubchen - dùng để massage toàn thân sau khi tắm
    - Mặt: Kem Comestic của Bubchen - rất thích ạ, mẹ cũng được ké cẩm luôn
    - Môi: Kem trị nứt đầu ti của Medela - cái này bé nuốt cũng ko ảnh hưởng gì mà dùng để trị nẻ môi cực tốt, dùng tối hôm trước hôm sau môi mềm mại luôn.
    Mẹ nó thử xem nhé!

5. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Quan trọng nhất là trị cái môi nẻ đấy, mẹ nó nói đúng, đã bôi được đầu ti mẹ thì bé nuốt chắc ko sao? mình cứ băn khoăn lo lắng mãi về vụ này. Cảm ơn mẹ nó nhé và cảm ơn cac mẹ nua

6. Shaila

Shaila Thành viên rất tích cực

MẸ nó ơi cho mình hỏi mua mấy cái này ở đâu thế? bé nhà mình cũng nẻ quá!

7. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Em có tinh dầu dưỡng thể cho bé, các chị quan tâm thì pm cho em nhé.

8. Mẹ DHJerry77

Mẹ DHJerry77 Thành viên chính thức

Mời các mẹ tham khảo sản phẩm dưỡng da dòng NONE dành cho da baby và nhạy cảm của hãng wakodo Nhật Bản nhé. (chiết xuất từ hoa quả, cực an toàn ngay cả cho bé sơ sinh nhé, đặc biệt có son dưỡng môi, mà ko hãng nào dám làm vì ngại độ an toàn nếu bé nuốt phải)
    Ko biết bạn đã biết gì đến hãng này chưa nhỉ? Đây là 1 hãng uy tín hơn 100 năm chuyên các sp về thực phẩm baby, chăm sóc sức khỏe baby đó. Các nghiên cứu của nó để phát triển sp cực kỳ là chuẩn.
    Mẹ bé nên dành chút thời gian tham khảo chi tiết về dòng sp chăm sóc da này của wakodo nhé. Ko phải tự dưng mà hãng này có uy tín cả 1 thế kỷ chăm sóc và cải tạo nòi giống của dân Nhật nội địa bằng sữa, thực phẩm dinh dưỡng và sản phẩm chăm sóc da và sức khỏe đâu nhé.

có đủ cả lotion, oil, cream, tắm gội, đặc biệt là son dưỡng môi. Xem chi tiết ở đây

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=85240

Các mẹ đừng chờ đến lúc bé nẻ, khô, khó chịu mới dưỡng da cho bé nhé.
    Nên nhớ là rất cần dưỡng da cho bọn trẻ như việc ăn uống hàng ngày nhé, có như vậy da bé sẽ ko thể nẻ nứt ngay cả lúc đk có hanh khô đến đâu nhé.

Thêm nữa, cả việc đánh răng, chăm sóc răng miệng cho trẻ cũng thế nhé. Hãy nhớ " đừng chờ cho đến khi trẻ sợ đánh răng thì mới tập đánh răng cho trẻ". Ở link này còn có chi tiết về sp vệ sinh răng miệng rất độc đáo, đặc biệt của hãng nhé. (Dùng cho trẻ bắt đầu sắp mọc cái răng đầu tiên)

Nếu cần thông tin thêm các mẹ đừng ngần ngại đt or sms cho mình số đt ở chữ ký nhé. Tks và chúc các bé của các mẹ khỏe mạnh, đáng yêu

9. Mẹ DHJerry77

3 cu tí nhà mình tối nào cũng nằm xếp hàng chờ mẹ chăm sóc da cho nhé.
    mẹ dùng oil trộn với cream để massage cho các con, (làm đủ các động tác mà mẹ học đc khi đi chăm sóc da ở spa đó nhé), Chúng khoái lắm. Massage xong da mặt đứa nào cũng đỏ hồng vì máu dưới da đc tuần hoàn. Lớp cream và oil cũng đc thấm đều, đặc biệt trong lúc ngủ nó sẽ dưỡng cho da đc tốt nhất. Vậy nên ko bé nào bị nứt nẻ vì khô da cả, da lúc nào cũng bóng mượt, mềm mịn, nõn nà. Huhu, giá mà tôi có con gái nhỉ...
    Chúng còn khoái nhất là bôi son dưỡng môi nữa. Các anh còn tranh nhau bôi cho e út nữa nhé. nhìn yêu lắm (bé lớn nhà mình 6 tuổi, bé thứ 2 thì 4 tuổi, bé út mới 1 tuổi thôi nhé)
    Hổi các bé còn nhỏ,từ lúc sơ sinh cho tới khi bé bắt đầu nghịch ko còn chịu nằm yên lâu thì trc giờ đi tắm bao giờ mẹ cũng dành ra ít nhất là 30 phút để massage body cho các bé. Chắc mẹ nào cũng đều đã đc biết tác dụng rất tốt của việc massage cho bé rồi phải ko. Điều quan trọng là hãy kiên trì chịu khó làm đều đặn thừong xuyên cho các bé nhé. (Nhớ cả tập thể dục cho các bé nữa, nhất là lúc cho bé phơi nắng ý)
    Mình rất chịu khó kiên trì trong mấy việc nho nhỏ chăm sóc các bé như trên mà kq mình nhận đc là trc 1 tuổi bé nào cũng tăng cân và chiều cao rất tốt, đc tạo thói quen tốt nữa (cả việc đánh răng, chăm sóc răng miệng, da dẻ, cơ thể..). Đứa nào cũng khỏe mạnh, ko ốm đau, đến lúc biết đi thì bắt đầu nghịch hết công suất nên đứa nào cũng ko còn bụ bẫm nhưng cực kỳ nhanh nhẹn, khỏe mạnh, cứng cáp lắm nhé. Khi chúng nghịch, chúng khám phá là lúc trí thông minh của chúng đc phát triển đấy các mẹ nhỉ.
    Đôi điều mong đc chia sẻ với các mẹ trong mấy việc nho nhỏ chăm sóc bọn trẻ. Khi nào có dịp mình sẽ chia sẻ nhiều hơn về những vấn đề to tát hơn như ăn uống, dinh dưỡng, giáo dục và các thói quen tốt mà bố mẹ rất nên quan tâm luyện tập cho các bé nhé.

10. lichisu

lichisu Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó vào shop Medela họ chuyên bán máy hút sữa và kem nẻ đấy. Kem này dùng công nhận là rất hiệu quả và an toàn cho bé
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=11829&highlight=medela

11. bemickey

bemickey Thành viên đạt chuẩn

sao con minh boi kem ne bebe va buchen ko thay an thua j ca... Me chong minh bao cu thuoc mo tra mat boi vao ma cho em be la khoi, con minh dc 1 tuoi roi, minh thay hieu qua lam y. Sau 1 dem den sang hom sau da mat khac han ngay... chia se cung cac me xem sao...

12. Mẹ DHJerry77

Thuốc mỡ tra mắt là kháng sinh đấy, ko đc lạm dụng đâu, có thể dùng cho bé bị viêm da thì hiệu quả.
    Để bé ko bị nẻ thì nên dưỡng bằng đc cream baby đặc trị dòng cao cấp cho an toàn yên tâm (như dòng None của wakodo chẳng hạn, cái này còn có tính năng chống dị ứng rất tốt nhé, làn da nhạy cảm đến đâu, cho dù là cho bé sơ sinh dùng cũng vẫn cực yên tâm)
    Các mẹ đừng để bé nẻ toác ra, khó chịu thì mới dưỡng là bị muộn đó, lúc đó nó chỉ giảm phần nào thôi chứ ko có hiệu quả ngay tức thì đc nhé.
    Các mẹ nhà mình ko có khái niệm dưỡng da cho em bé mấy nên khi trời trở hanh khô bé nẻ lắm thì mới chữa (mà phòng thì hơn chống mà) May mà thời tiết của mình chỉ có mấy tháng lạnh mới thiếu độ ẩm thôi chứ như ở nước ngoài mà lơ là như thế thì da bé sẽ bị ảnh hưởng lắm đó. (ở châu âu, sinh ra là y tá bôi kem liền cho bé và rất coi trọng việc massage cho bé nhé)

Vì vậy các mẹ ơi mình khuyên là ko nên để bé nẻ rồi mới chữa nhé. Hãy tạo thành thói quen bôi kem cho con (rất tốt trc khi ra ngoài để tạo 1 lớp bảo vệ da, và rất tốt trc khi ngủ để kem thẩm thấu nuôi dưỡng da bé nhé)

13. me bive

me bive mẹ của bé Bive

14. thienfu

thienfu Thành viên rất tích cực

Hik, em cũng thấy như thế. Không biết có gì đáng lo ko?

15. hachi1510

hachi1510 Thành viên rất tích cực

Tớ nghĩ mỡ tra mắt là thuốc kháng sinh nên đúng là không nên lạm dụng bạn ạ. An toàn nhất chỉ có kem chuyên dụng cho da em bé thôi.

16. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

17. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Các mẹ nên cho bé uống nước nhiều hơn và có thể mua dầu mátxa giữ ẩm cho bé của Jonhson đó!

18. Dâu Miu

Dâu Miu Thành viên mới

Ðề: Bé bị nẻ, và khô da làm thế nào? Gấp gấp

em hiện đang bán dưỡng Lucas' Papaw, một lọai kem nổi đình nổi đám đến từ Úc mà các bạn đã có thời gian điên loạn vì em ý. Lucas' Papaw nắm giữ rất nhiều nguyên liệu tự nhiên như chiết xuất dầu từ quả Papaw, chiết xuất dầu quả nho (nhẹ nhàng hơn Vaseline) đem đến hiệu quả rất tốt cho những vùng da cháy nắng và cả môi khô nứt nẻ nữa. Em bán tuýp 25g giá 180k/ tuýp, dùng cực tiết kiệm và tốt vô cùng, mng có thể vào album Lucas trong facebook của em để xem thêm chi tiết sản phẩm và feedback khách hàng bên em nhé.
    MỌi ttin xin liên lạc em theo số đt 012.331.88886, xem hàng ở địa chỉ 34 hàng cá, hn. Trc khi qua mng nhớ alo trc cho em nhé ạ.
    Cám ơn mọi người rất nhiều.
    https://www.facebook.com/dau.tay.79025648?fref=ts&ref=br_tf