Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 23
    Click:

Cám ơn
    109
    Được cám ơn 218 lần trong 215 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Có mẹ nào biết về Similac Neosure?

Tình hình là một tháng nay bé không lên cân, mình vừa đi tư vấn bác sỹ ở Viện dinh dưỡng về thì được khuyên là cho bé uống sữa Similac Neosure, mình vẫn còn ngại vì thấy nhiều người nói sữa này nhiều chất, bé bú hay bị nôn, nóng... nên chưa quyết định đổi sữa. Có mẹ nào biết về sữa này ko thì cho mình xin ít thông tin nhé.

Các đề tài tương tự:

Nơi Cư Ngụ
    VN
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 840 lần trong 238 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi nangvangbienxanh View Post
    Tình hình là một tháng nay bé không lên cân, mình vừa đi tư vấn bác sỹ ở Viện dinh dưỡng về thì được khuyên là cho bé uống sữa Similac Neosure, mình vẫn còn ngại vì thấy nhiều người nói sữa này nhiều chất, bé bú hay bị nôn, nóng... nên chưa quyết định đổi sữa. Có mẹ nào biết về sữa này ko thì cho mình xin ít thông tin nhé.
    Similac Neosure là 1 loại sữa dành cho bé sinh non hay nhẹ cân khi sinh vì cung cấp nhiều năng lượng hơn sữa thường.
    Ko rõ lý do gì BS của bé khuyên như vậy nhưng theo mình nếu dùng những sữa ko dành cho trẻ bình thường cho trẻ bình thường thì sẽ ko tốt tí nào cho sự phát triển bình thường của bé. Vì những sữa cao NL thường làm cho trẻ mất cảm giác thèm ăn, thèm bú, nói chung là mất cảm giác đói. Mặc dù khi dùng có thể sẽ thấy tăng cân trước mắt, nhưng về lâu dài thì ... ko chừng mẹ còn phải mệt với chuyện ăn uống của bé hơn!

3. Người dưới đây đã cám ơn Bancuabe về bài viết hữu ích:

nangvangbienxanh (11-08-2009)

Click:

Cám ơn
    109
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Bancuabe View Post
    Similac Neosure là 1 loại sữa dành cho bé sinh non hay nhẹ cân khi sinh vì cung cấp nhiều năng lượng hơn sữa thường.
    Ko rõ lý do gì BS của bé khuyên như vậy nhưng theo mình nếu dùng những sữa ko dành cho trẻ bình thường cho trẻ bình thường thì sẽ ko tốt tí nào cho sự phát triển bình thường của bé. Vì những sữa cao NL thường làm cho trẻ mất cảm giác thèm ăn, thèm bú, nói chung là mất cảm giác đói. Mặc dù khi dùng có thể sẽ thấy tăng cân trước mắt, nhưng về lâu dài thì ... ko chừng mẹ còn phải mệt với chuyện ăn uống của bé hơn!
    Chính vì vậy nên mình mình cũng đang rất băn khoăn, có lẽ các bác sỹ kê cho loại sữa này để giải quyết vấn đề trước mắt là làm sao cho bé lên cân đã, còn sau đó thì ... tính sau vậy.

Click:

Cám ơn
    1,308
    Được cám ơn 986 lần trong 655 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Similac Neosure là 1 loại sữa dành cho bé sinh non hay nhẹ cân khi sinh vì cung cấp nhiều năng lượng hơn sữa thường nó là em của pediasure.nếu con bạn yếu cân hoạc suy dinh dưỡng thì nên dùng nó ,còn thể trạng bình thường hoặc bé dang chán ăn cần bồi bổ thì bạn nên cho bé bú 1 cử vào buổi tối trước khi bé ngủ thì giúp bé tiêu lượng sửa dó dễ hơn ban ngày,dùng khoảng 3 hộp thi ngưng khoảng 1 tháng rồi dùng lại,dừng cho bé dùng nhìu quá sẻ làm cho dường tiêu hóa của bé có vấn dề và sẻ làm cho bé biếng ăn vì neosure làm cho bé no lâu,về lâu dài sẻ kh tốt cho bé.chúc bé mau ăn chóng lớn

SHOP 1000: chuyên sỉ và lẻ các loại đồng hồ đeo tay..MARC JACOBS..MICHAEL KORS.DKNY..GUESS
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1244926
    CHERIES mỹ dã về hàng
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1424953

Click:

Cám ơn
    109
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Cảm ơn bạn nhé. Bé nhà mình đang thiếu so với tiêu chuẩn là 0.5kg (Theo như Viện DD thì họ nói trẻ 6 tháng phải được 7.9kg). Mình sẽ cho con uống thử ngày 1 bữa xem sao.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    111
    Được cám ơn 125 lần trong 115 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Ôi giời,mẹ nó ơi con mình 10 tháng rồi mà mới có 8kg thôi,lúc 6 tháng cháu chỉ khoảng 6.5 kg thôi.Nhiều lúc mình cũng street vì vụ cân nặng của con,uống similac cái loại hộp nhựa vuông nắp xanh ấy thì con lại táo,pha cả nan chua dành cho trẻ bị táo bón mà ko ăn thua,hichic.

Click:

Cám ơn
    109
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi MeBoongbang View Post
    Ôi giời,mẹ nó ơi con mình 10 tháng rồi mà mới có 8kg thôi,lúc 6 tháng cháu chỉ khoảng 6.5 kg thôi.Nhiều lúc mình cũng street vì vụ cân nặng của con,uống similac cái loại hộp nhựa vuông nắp xanh ấy thì con lại táo,pha cả nan chua dành cho trẻ bị táo bón mà ko ăn thua,hichic.
    Similac hộp nhựa là hàng Mỹ xách tay phải ko mẹ nó? Chắc dòng Similac nhiều chất nhưng nóng. Bé bây giờ ăn ngày mấy bữa bột? Tớ đang tập cho con ăn bột mà khó quá, ko quá nổi 10 thìa con mỗi ngày.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    111
    Được cám ơn 125 lần trong 115 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Similac hộp nhựa là hàng Mỹ xách tay phải ko mẹ nó? Chắc dòng Similac nhiều chất nhưng nóng. Bé bây giờ ăn ngày mấy bữa bột? Tớ đang tập cho con ăn bột mà khó quá, ko quá nổi 10 thìa con mỗi ngày.
    Nó là hàng xách tay mẹ nọ ạ,con mình thì trộm vía cái khoản bột lại ăn tàm tạm bữa cũng được 2/3 bát ăn cơm.Nhưng bé nhà mình ko ăn bột mà từ hồi bắt đầu ăn dặm nó đã ko ăn bột mà ăn cháo xay rồi.Bây giờ thỉnh thoảng cháu chán mình đi mua cháo dd rồi xay cho ăn rồi

Click:

Cám ơn
    17
    Được cám ơn 8 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

bé nhà mình 2 tháng nay cho uống liên tục sữa Neosure này, trộm vía cũng tăng cân hơn chút, nhưng về vụ no lâu mình thấy bé ăn vẫn thế buổi đêm vẫn dậy ăn 3h30/lần/120ml. Ko biết cho bé ăn nhiều sữa này có tốt ko nhỉ, thấy mấy mẹ nói làm mình lo quá hic. Bé nhà mình 10 tháng đc 9kg thôi

Click:

Cám ơn
    110
    Được cám ơn 336 lần trong 232 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Hãy dùng Physiolac

Các mẹ ơi, sữa này nhập khẩu từ Pháp nhé, cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho bé như sữa mẹ mà lại chống táo bón và nôn trớ nữa, các mẹ tham khảo thêm sữa này nhé!

Bán nhà ngã 3 Ngặt Kéo, Nam Định 0914387081

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ