Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 32
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Bé bị ho phải làm sao?

Bé nhà em được 8 tháng rồi. Không biết vì sao bé bị ho, ho không nhiều nhưng mỗi lần ho lại bị nôn ói ra hết thức ăn. Em thấy thương bé quá, mua thuốc về cho bé uống nhưng uống thuốc vào bé lại nôn ra hết. Em không biết làm thế nào đây, đã 2 ngày rồi mà chưa đỡ chút nào. Có mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với!!!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    73
    Được cám ơn 135 lần trong 78 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi MePrince View Post
    Bé nhà em được 8 tháng rồi. Không biết vì sao bé bị ho, ho không nhiều nhưng mỗi lần ho lại bị nôn ói ra hết thức ăn. Em thấy thương bé quá, mua thuốc về cho bé uống nhưng uống thuốc vào bé lại nôn ra hết. Em không biết làm thế nào đây, đã 2 ngày rồi mà chưa đỡ chút nào. Có mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với!!!
    Thuốc bạn cho bé uống là bác sĩ kê hay bạn tự mua? Nếu bé chỉ ho, không sốt, không chảy mũi, nghe sau lưng (bạn áp tai vào lưng bé) thấy hơi thở bình thường thì bạn thử cho bé uống thuốc ho được làm theo công thức: 5 quả quất xanh cắt đôi vắt bớt nước, bỏ hạt + nửa lạng gừng rửa sạch để cả vỏ thái chỉ, cho tất cả vào cốc và đổ mật ong nguyên chất lên rồi cho vào nồi cơm hấp 15 phút. Ngày cho bé uống vài lần, mỗi lần vài giọt rồi cho uống nước lọc để đỡ khé cổ...

Nếu bé ho đến mức ói thì các bữa phải được chia nhỏ ra.

Trong trường hợp bé đã uống thuốc ho 3 ngày mà vẫn tiếp tục ho nhưng không sốt, ko chảy mũi, hơi thở bình thường thì bạn nên đưa bé đi khám để xem có gì bất thường không? Tốt nhất không nên tự mua thuốc về cho bé uống.

Bạn cũng đừng lo lắng quá nhé vì với các bé ngoài 6 tháng, ho hắng không còn đáng ngại như hồi trong 6 tháng nữa, đặc biệt sức đề kháng từ mẹ cho bé cũng giảm bớt, bé mọc răng nên cũng dễ ốm hơn. Bạn đừng quá căng thẳng để có gìn sức khỏe mà chăm sóc bé...

Chúc bé mau khỏe nhé!

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Mình mua thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ. Bé không thích uống thuốc nên cứ uống vào là nôn ra. Mình đã cho bé ăn ít lại nhưng ho thì bé lại nôn. Thương bé quá!

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 15 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bạn ơi mình thấy bảo quả phật thủ chữa ho và chữa nôn cho bé tốt lắm bạn thử làm xem nhé:
    - Quả Phật thủ mua về ngâm nước muối rửa sạch bên ngoài
    - Dùng dao gọt thành từng miếng mỏng từ vỏ vào đết hết ruôt. Cho vào bát rồi đổ mạch nha ( mua ở hàng khô) rồi cho vào hấp cách thủy từ 30 đến 45 phút
    - Lấy ra để nguội cho vào tủ lạnh dùng dần.
    Mỗi tối trước khi đi ngủ lấy ra 10ml vào chén con rồi ngâm vào bát nước nóng cho ấm lên rồi cho bé uống. Có thể pha thêm vào một chút nước lọc cho dễ uống.
    Chúc bé nhà bạn mau khỏe.
    Dđ này cũng có nói về quả này đấy nhưng mình không có thời gian tìm .

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi donganh View Post
    Bạn ơi mình thấy bảo quả phật thủ chữa ho và chữa nôn cho bé tốt lắm bạn thử làm xem nhé:
    - Quả Phật thủ mua về ngâm nước muối rửa sạch bên ngoài
    - Dùng dao gọt thành từng miếng mỏng từ vỏ vào đết hết ruôt. Cho vào bát rồi đổ mạch nha ( mua ở hàng khô) rồi cho vào hấp cách thủy từ 30 đến 45 phút
    - Lấy ra để nguội cho vào tủ lạnh dùng dần.
    Mỗi tối trước khi đi ngủ lấy ra 10ml vào chén con rồi ngâm vào bát nước nóng cho ấm lên rồi cho bé uống. Có thể pha thêm vào một chút nước lọc cho dễ uống.
    Chúc bé nhà bạn mau khỏe.
    Dđ này cũng có nói về quả này đấy nhưng mình không có thời gian tìm .
    mình chưa nghe quả Phật thủ bao giờ, có thể mua quả đó ở đâu? Mình thì dùng nén chưng cùng với đường phèn nhưng vẫn chưa thấy đỡ.

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 15 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

Quả phật thủ là quả mà ngày rằm, ngày lễ người ta hay thắp hương ý, quả đấy hình thù nó gần như là cái bàn tay của mình chụm lại (mình chẳng biết tả nó thế nào). Bạn ở đâu, trong Nam hay ngoài Bắc, nếu ở HN thì tìm mua ở chợ ở phố Đông Tác í, bạn ra đấy hỏi thỉnh thoảng mình thấy họ bán đấy.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Qủa phật thủ bán nhiều ở chợ 19 - 12 (chợ âm phủ) đường lý thường kiêt. Màu vàng, có nhiều tay ở dưới đáy quạ Nếu con ho nhiều mà ko viêm họng, amidan hay phế quản thì cho uống thuốc ho thội Nôn nhiều thì cho uống trước motilium để chống nôn trớ

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình thường mua lá húng chanh, lá hẹ và đường phèn về hấp cách thuỷ rồi cho con uống, thấy rất đỡ. Bạn thử làm xem nhé, mấy lá này bạn ra hàng lá trong chợ là họ bán đủ bộ luôn đấy.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Con nhà em bị ho, sổ mũi và nóng người nó

Click:

Cám ơn
    30
    Được cám ơn 16 lần trong 11 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nhà cháu cũng đang lo quá, vì bé mới ra tháng mà đã bị ho. XÓt cả ruột!

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ