kết quả từ 1 tới 7 trên 7
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Cách nấu cháo cua cho bé 9 tháng tuổi

Nhờ các mẹ thông thái hướng dẫn em cách nấu cháo cua cho con gái với! Càng chi tiết càng tốt ạ. Em cảm ơn cac mẹ nhiều

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    656
    Được cám ơn 676 lần trong 503 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi pepercorn View Post
    Nhờ các mẹ thông thái hướng dẫn em cách nấu cháo cua cho con gái với! Càng chi tiết càng tốt ạ. Em cảm ơn cac mẹ nhiều
    Con mình chưa ăn cháo, vẫn măm bột. Mình thường làm thế này, mẹ nó thử xem nhé.

Lọc cua xong, đun sôi vớt gạch cua ra bát. Nước thì quấy bột, bột chín cho gạch cua và rau vào, đun sôi trở lại là xong.

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Cảm ơn bạn đã trả lời mình. Nhưng mình không biết làm thế với cháo được không nhỉ? Vì nấu cháo sẵn rồi đun cùng nước lọc cua thì sợ loãng quá. Còn nấu cháo bằng nước lọc cua thì không bíêt có để ăn được 3 bữa không bạn nhỉ, hay chỉ ăn một bữa thôi???

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    656
    Được cám ơn 676 lần trong 503 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi pepercorn View Post
    Cảm ơn bạn đã trả lời mình. Nhưng mình không biết làm thế với cháo được không nhỉ? Vì nấu cháo sẵn rồi đun cùng nước lọc cua thì sợ loãng quá. Còn nấu cháo bằng nước lọc cua thì không bíêt có để ăn được 3 bữa không bạn nhỉ, hay chỉ ăn một bữa thôi???

Mẹ nó nấu cháo thật đặc rồi đun với nước lọc cua cũng được mà, miễn là lọc cua ít nước thôi, hồi thằng lớn mình cũng toàn làm thế . 1 ngày mình cho ăn 2 bữa bột mặn, thường thì 2 bữa thức ăn khác nhau chứ k ăn cua cả ngày hay thịt cả ngày bao giờ cả vì sợ bé ngán.

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Mình có cách này, bạn làm thử nhé.
    Cua sau khi đã lọc lấy nước, đổ vào nồi cùng với gạo, bắt lên bếp và nấu cho đến khi gạo thật nhừ. Lúc ấy cua và gạo sẽ tạo một màu đồng cho nồi cháo của bạn, đặc biệt là khi nấu chung như thế thì gạo như nhựa hơn và cua sẽ mềm, ít độ dai hơn như là bạn nấu bún rêu. Sau đó bạn để rau vào là được.
    Không biết là nấu chung như thế thì có mất chất dinh dưỡng của cua không nữa nhưng mình thấy con gái mình nó thích lam. Bây giờ có cũng được 9t rồi đấy.

Click:

Cám ơn
    111
    Được cám ơn 196 lần trong 181 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

em thường nấu cháo cua cho bé như này
    Cua lọc thật đặc sau đó nấu chín, hớt lấy gạch
    Cháo gạo lứt (đã xay vỡ làm 3 hoặc 4) nấu chín, sau đó cho rau đay nấu trong 2 phút khi chín cho gạch cua vào khuấy đều, tắt bếp thêm 1 thìa dầu oliu + 1viên patycube, một tuần ăn 2 bữa cua đồng và 2 bữa cua biển

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    158
    Được cám ơn 78 lần trong 44 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Gạo tám hải hậu

Trích Nguyên văn bởi MẹBảoMinh06 View Post
    em thường nấu cháo cua cho bé như này
    Cua lọc thật đặc sau đó nấu chín, hớt lấy gạch
    Cháo gạo lứt (đã xay vỡ làm 3 hoặc 4) nấu chín, sau đó cho rau đay nấu trong 2 phút khi chín cho gạch cua vào khuấy đều, tắt bếp thêm 1 thìa dầu oliu + 1viên patycube, một tuần ăn 2 bữa cua đồng và 2 bữa cua biển

A ha gạo lứt đây rồi , MẹBaoMinh cũng là người rất biết tác dụng của gạo lứt đấy , cho mình hỏi em bé nhà bạn bao nhiêu tháng tuổi , bé ăn cháo gạo lứt có bị đầy bụng ko? tại vì khách hàng của mình nói bé 4 tháng tuổi ăn gạo lứt bị đầy bụng , vì gạo lứt rất nhiều chất dinh dưỡng nên chắc cũng phải cho ăn với liều lượng phù hợp thôi đúng ko bạn?

Thực phẩm quê hương Nam Định - Tươi ngon, an toàn 100%

Gạo tám, gà ta, rau củ quả theo mùa - Số lượng có ít nên chỉ chuyển lên vào thứ 7 - Các mẹ có nhu cầu alo 04.62967738 để đặt hàng nhé!

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ