Có nên đổi sữa cho bé

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi MePrince, 24/8/2007.

1. MePrince

MePrince Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình được hơn 8 tháng rồi, bé rất lười uống sữa ngoài, mình ép lắm 1 ngày bé mới uống được 200ml, mình biết như vậy là ít. Hiện nay bé đang uống sữa Enfa, uống được 3 tháng rồi, mình không biết có nên đổi sữa khác cho bé không để thay đổi mùi vị? Loại sữa nào là thích hợp với bé?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MePrince
    Đang tải...

2. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Bé nhà bạn uống 200ml sữa ngoài/ngày là còn hơn nhóc nhà mình ngày xưa (60ml/lần, ngày 3 lần mà còn phải biểu diễn đủ các loại hình nghệ thuật).

Mình nghĩ thay đổi sữa thường xuyên cho bé rất tốt vì giúp bé tập làm quen với nhiều loại mùi vị, cũng giống như ăn dặm sau này í.

Còn về việc có hợp sữa hay không thì phải tùy vào phản ứng của bé, out put của bé có dễ dàng ko hay là bị táo bón, bé có lên cân không.... Không phải cứ sữa đắt tiền là tốt đâu, mẹ nó nhé. Mình từng cho aka nhà mình uống Pediasure rồi. Khổ ơi là khổ vì phải cho đi khắp nơi mới hết được 120ml (khi đấy là đc 1 tuổi rưỡi) mà 2 tháng giời chẳng lên lạng nào. Đến khi chuyển sang Neslei và Dielac thì lại uống thun thút, lên cân đều....

3. MẹBảoMinh06

MẹBảoMinh06 Đủ quyền lập Họ

Theo em thì bé dưới một tuổi không nên đổi sữa nhiều vì đường tiêu hoá của bé còn kém, nên chờ bé hơn một tuổi và có thể bổ xung sữa tươi nếu bé không thích sữa công thức

4. rubymaikhanh

rubymaikhanh Thành viên mới

Mẹ Bảo Minh ơi cho em hỏi tí, bé hơn 1 tuổi có thể cho uống sữa tươi được à ? Em thấy có bán loại sữa tươi hàng xách tay Pedia sure dành cho trẻ từ 1 tuổi trở lên. Nhưng em sợ k biết cho bé uống thêm loại đó có ảnh hưởng gì hệ tiêu hóa của bé k?

5. MẹBảoMinh06

MẹBảoMinh06 Đủ quyền lập Họ

Ở bên nước ngoài trẻ em trên 1 tuổi là uống sữa tươi rồi vì họ nói sữa tươi có nhiều chất hơn sữa công thức. Chị gái mình ở bên Mỹ con được 1 tuổi cũng cho uống sữa tươi Pedia sure loại chai nhỏ (có hình con gấu ở ngoài, có 2 vị sôcola và dâu) date trong vòng 1 tháng, chị ý nói nếu chúng nó ko ăn mà uống 1 chai là ok, mình cũng muốn mua thử mà ko thấy bán ở đây, bạn đã mua được chưa

6. Chipbebong

Chipbebong Đồng phục gia đình

Đúng là bé uống như thế là hơi ít sữa mẹ nó à
    Thứ nhất, mẹ xem có phải con ăn nhiều bột quá, nên no ko muốn ăn sữa nữa chẳng
    Thứ hai, nếu ăn bột theo đúng lượng cần của bé rùi, thì có thể là bé ko thích Enfa, cần đổi sữa cho con. Cái món sữa nói chung rất khó, con mình hợp sữa nào thì dùng sữa ấy thôi, ko thể theo lời khuyên của mọi người được. Mẹ chỉ có cách thử xem thôi. Như Chip nhà mình từ bé chỉ dùng Nan, sau đổi Lactozen (rẻ hơn:eek:) đều OK ca. Chip cũng 8 tháng

7. MePrince

MePrince Thành viên đạt chuẩn

Mình cho bé uống sữa vào lúc 7h sáng và 8h tối nên mình nghĩ không phải do bé ăn quá nhiều bột, mình đã đổi sữa cho bé rồi (sữa Gain Advance) thấy đỡ hơn 1 chút nhưng mình cũng không dám cho bé uống nhiều (110ml/lần) vì sợ bé nôn, mỗi lần uống phải mất nhiều nhất là 45 phút, lâu lắm nhưng phải cố gắng thôi.

8. chimcuckoo

chimcuckoo www.shopmenguyet.com

Đợt vừa rồi Nghé nhà tớ ốm và không thấy tăng cân, tớ có hỏi và được mẹ Hải anh tư vấn dùng Pediasure dạng nước ( 230ml/hộp thì phải) cũng là hàng của Mỹ đấy. Nếu mẹ nó muốn đổi loại đấy thì thử hỏi mẹ Hải anh xem có còn hàng không. Chúc bé nhà mẹ nó hay ăn chóng lớn nhé.

9. anhphamhn

anhphamhn Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi, nếu trong 1 lần uống mà con không uống hết cả chai sữa đó thì có thể chia đôi uống làm 2 lần được không? Và để được trong bao lâu nếu làm theo cách đó. Cảm ơn bạn nhiều.

10. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình nghĩ nếu bé nhà bạn hợp với sữa Enfa rồi thì bạn không nên đổi sữa vì đổi sữa mà bé không hợp với loại sữa đó thì cũng hơi mệt vì thế bạn cứ cho bé ăn sữa cũ và ăn đầy đủ thực phẩm cho bé.

11. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

nếu c có nhu cầu đổi sữa thì tham khảo bên e xem sao c nhé!

12. wakodolebens

wakodolebens Thành viên chính thức

Mẹ nó thử cho con dùng sữa Lebens của Wakodo xem, hàng nhập khẩu Nhật nên mẹ yên tâm. Sữa nhạt và mát nên con sẽ dễ uống hơn đấy vì bé đang quen với sữa mẹ có vị nhạt mà

longnhi268st thích bài này.
  13. lyjunky

lyjunky Thành viên tập sự

mình cũng đang cần biết về thông tin này :)) cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé

14. longnhi268st

longnhi268st Thành viên chính thức

Nhà em quen cho con uống Wakodo nhập khẩu từ nhỏ cũng thử cho bé uống sữa khác nhưng bé không chịu. Trộm mụ con vẫn phát triển đều lắm

15. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

mẹ nó có nhiều sữa ko? có thể con bú mẹ nó rồi nên uống ít sữa ngoài
    nếu con vẫn tăng cân, ko táo bón thì mẹ nó ko phải đổi sữa đâu :)