Thông tin: Mấy tuổi cho con học đàn Organ?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi OrganYamaha, 10/11/2009.

1. OrganYamaha

OrganYamaha Thành viên tập sự

Theo các bạn, mấy tuổi cho các cháu học đàn Organ là tốt? Giữa Yamaha và Casio nên chọn loại nào? Nên cho các cháu học mấy buổi 1 tuần là phù hợp...??? Bạn nào cần tư vấn tôi sẽ giúp cho (Tp. HCM).

Xem thêm các chủ đề tạo bởi OrganYamaha
    Đang tải...

2. Dzola

Dzola Banned

bạn ơi, mình đang quan tâm đây. mình ở HN nhưng vẫn muốn nhờ bạn tư vấn. bé nhà mình được 5 tuổi. cảm ơn bạn trước.

3. meminhanh

meminhanh Thành viên rất tích cực

Nếu ở HN bạn cho con học ở Yamaha Ngõ Huyện (gần Nhà Thờ ý). Con gái lớn nhà mình học ở đó 4 năm từ lúc hơn 4 tuổi, bây h con học tiếp ở Magic Music thuộc Nhạc viện. Con gái nhỏ nhà mình 4,5 tuổi cũng đang học Yamaha được 3 tháng rồi, tuần 1 buổi/1 tiếng, lớp khoảng 10 bạn. Mình thấy chương trình rất hay, lúc đầu còn nhỏ các con học cảm thụ âm nhạc là chính, vừa học đàn, học hát, học làm theo động tác... các con rất hứng thú. Học ở lớp các con thích hơn là cô dạy ở nhà đấy!

Kinh nghiệm của nhà mình, chia sẻ cùng các mẹ.

4. thanhthu822000

thanhthu822000 Thành viên chính thức

Chị ơi chị nói cụ thể hơn về lớp học đấy được không ạ? Con trai em bước sang 4 tuổi rồi, em rất muốn cho cháu đi học. Một tuần một buổi vào thứ mấy hả chị? Học phí có cao không ạ? Chị có số ĐT của lớp học không cho em xin nhé, em cảm ơn chị nhiều

5. meminhanh

meminhanh Thành viên rất tích cực

Nếu bé gần 4 tuổi thì để đầu năm tới, khoảng tháng 4 sẽ có lớp mới đấy! Bạn gọi Số ĐT này nhé : 39285899 gặp chị Quỳnh (bà chị này hơi khó chịu 1 chút nhưng kệ).

Các con học tuần 1 buổi 1 h, vào các buổi chiều ngày thường : 5h30-6h30/ 6h30-7h30; hoặc vào T7, CN. Học phí hiện tại của con mình học là : 300K/tháng 4 buổi; đóng 6 tháng liền.

Thực sự là mình thấy CT của các bé mới học rất hay, vui, cô giáo rất tuyệt : nhiệt tình, xinh, ăn mặc thời trang :rolleyes::rolleyes::rolleyes:. Đùa tí cho vui, chứ mình đi học cùng con mà cũng thấy thích nữa là trẻ con (các con học phải có người lớn học cùng, để còn ghi chép và về nhà nhắc con tập đàn/ nghe đĩa...; và ở lớp bố/mẹ đôi lức cũng hát/ xướng âm cùng các con, vui lắm. Và tự nhiên mẹ cũng biết chơi đàn, hehe, 1 công đôi việc)

Vậy nên lớp học tuy xa nhà mình (gần 10km) mà lại phải đưa con đi học vào giờ tan tầm, rất đông nhưng mình vẫn thấy đáng lắm!

Chúc bạn và con sớm tìm được lớp học đàn.

6. Dzola

Dzola Banned

Cảm ơn bạn nhiều nhé!
    Bé nhà mình đang sinh hoạt một số môn khác nữa nên chắc chờ đến tháng 4 cho đi học luôn. Bây giờ vào cũng lỡ lỡ giữa chừng mất rồi.

7. yeunhaccodien

yeunhaccodien Thành viên đạt chuẩn

Học đàn hè 2010 ở đâu?

Bống nhà em cũng được 5 tuổi như bé nhà chị
    em cho bé học piano được 2 tháng rồi giờ đang muốn đổi giáo viên vì cháu học ko thấy tiến bộ. Em nghe nói chỗ cô Thu Bình ở Mỹ Đình dạy hay lắm. Theo e chị nên gọi điện nhờ cô tư vấn cho. mọi người bảo cô tuy trẻ nhưng dạy hay lắm
    có gì chị e mình cùng cho bé đi học chỗ cô ấy cho vui
    số cô là 0936200687 hoăc 0437678217

Mecuheocoi thích bài này.
  8. Mecuheocoi

Mecuheocoi Bắt đầu tích cực

mình cũng ở mỹ đình.đánh dấu địa chỉ này để đưa con sang xem sao.

9. Me_Chip

Me_Chip Bắt đầu tích cực

Mình đang ở đường Trần Đăng Ninh, Cầu Giấy. Có mẹ nào biết trung tâm dạy đàn uy tín ở gần khu vực mình ở không? Mình muốn cho bé 3 và 5 tuổi đi học đàn, nhưng gần nhà để tiện đưa đón. Thanks các mẹ trước.

10. Mecuheocoi

Mecuheocoi Bắt đầu tích cực

gần nhà mẹ nó mình thấy có cô Thanh Bình đấy.18/86 chùa hà:0915460156

11. nhinhi

nhinhi Thành viên sắp chính thức

Nếu con nhà nòi thì sớm hơn còn ko thì 4 tuổi. Tôi thích âm thanh của yamaha hơn. Học tuần 2 uổi là hợp lý

12. nhinhi

nhinhi Thành viên sắp chính thức

mẹ đến nhà văn hóa phường Nghĩa Tân ở đấy có lớp đấy

13. DẠY NHẠC

DẠY NHẠC Thành viên sắp chính thức

Ðề: Mấy tuổi cho con học đàn Organ?

Nếu bé rất thông minh và lanh lợi, sức khoẻ tốt thì bé có thể học từ 4 tuổi. Nếu bé lanh lợi và tiếp thu tốt thì nên học từ 5 tuổi. Bé cũng như bao bé bình thường khác thì cho học từ 6 tuổi. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì bé học từ 4 tuổi có số lượng thành công không cao vì đỏi hỏi bé rất thông minh và sức khoẻ tốt để bấm phím đàn cũng không quá vất vả với bé. Bé học từ 5 tuổi thì tỷ lệ thành công cao hơn nhiều khoảng 50 %. Còn bé từ 6 tuổi trở lên thì đa số là ok. Có lẽ tốt nhất là các mẹ đưa con đén lớp nhờ thầy ( cô ) xem giúp là tốt nhất. Hãy nhớ rằng các cháu không biết chữ vẫn học được đàn nhé, vì âm nhạc có ngôn ngữ riêng của nó. Nếu thầy cô nào nói rằng cháu không biết chữ thì không nhận dạy là thầy cô ấy lười dạy trẻ em đó. Chúc các mẹ vui nhé.

14. lovenhi

lovenhi Thành viên tập sự

Nếu các mẹ cần tìm gia sư âm nhạc là sinh viên thì liên lạc với tôi nhé 01696218150, tôi có đứa em gái sắp tốt nghiệp khoa âm nhạc, em học giỏi nhất khoa.

15. thubinh_bn

thubinh_bn Banned

Bạn thân mên! Mình là giáo viên dạy đàn, mình có lời khuyên cho bạn như sau : Cháu khoảng 4 tuổi bắt đầu cho tiếp xúc với âm nhạc, học đàn organ cho nhẹ nhàng, có thể cho cháu học tuần 2 đến 3 buổi khoảng 3 tháng hè,. Sau đó con vững nhịp phách, đọc được bản nhạc đơn giản rồi, yêu thích môn học đàn rồi thì bạn cho con giảm buổi học xuống cho đỡ căng thẳng. Đàn thì bạn neê chọn những cây đàn có nhiều chức năng style và voice phong phú sẽ tạo hứng thú cho bé học tốt hơn, Ba mẹ cũng nên biết chút ít về nhạc cũng sẽ giúp con tự học bài được tốt hơn. Về modem đàn thfi theo kinh nghiệm cua rmình bạn nên chọn YAMAHA đàn do Nhật sx sẽ bền và các chức năng rất hay,. Mình k muốn so sánh giữa Casio và Yamaha cái nào tốt hơn nhưng đó là kinh nghiệm của mình và học sinh của mình thường dùng Yamaha đấy ! thân mến bạn . Nếu cần tư vấn về cách học đàn và chọn mua đàn như nào là hiệu quả bạn vui lòng Call me 0936200687, mình sẽ tư vấn cho bạn. Bạn đừng ngại !

16. dung_cu_am_nhac

dung_cu_am_nhac Thành viên sắp chính thức

Mỗi con người đều có khả năng riêng của mình. Không cứ phải biết mặt chữ, thì nhiều bé đã biết nghe nhạc, hát theo vần theo điệu, thì việc học đàn trước khi học cấp 1 hay sau khi đi học là chuyện rất bình thường. Âm nhạc nó là một ngôn ngữ riêng nên nếu có điều kiện thì bố mẹ nên cho con đi học đàn sớm, hoặc chí ít thì học đàn trong những ngày hè, dịp nghỉ học để các nhóc làm quen và có thêm kỹ năng trong cuộc sống. Và, biết đâu con của các mẹ lại là thiên tài về âm nhạc. Hãy cho con cái khám phá bản thân.

17. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Mình cũng muốn cho con học đàn, con mình 5 tuổi rồi, nhưng chắc đợi sang năm 6 tuổi thì bàn tay các bé cũng cứng cáp hơn để chơi đàn đúng k ạ?

18. meocon1000

meocon1000 Banned

mình ở Đống Đa biết có 1 địa chỉ đang tuyển sinh lớp đàn organ và ghita đấy. chất lượng rất tốt. mình đã cho con học 3 tháng ở đó rồi, bé tiến bộ rất nhanh.

19. dung_cu_am_nhac

Có học thì tất nhiên là có hơn roài. ^^! mẹ nó cho địa chỉ cho mọi người đi ak. Còn về tuổi thì em thấy là từ 4 tuổi trở lên thì có thể tập gõ và tiếp thu cách đàn organ roài.
    Kỳ nhân đàn Guirta của Hàn Quốc là Sun Ha Jung còn biết đánh đàn guirta từ tuổi nhỏ tương đương như thế hoặc ít hơn. E ko nhớ nhưng chỉ biết cậu này đánh đàn từ bé đã rất hay roài.

20. dung_cu_am_nhac

Em nghĩ là tầm hè này thì mẹ nó cho cháu đi làm quen với đàn và nốt nhạc là được rồi. Mẹ nó ở khu vực nào? nếu ở Đống Đa thì Pm mẹ meocon1000 về địa chỉ ^^!