Cần giúp: có mẹ nào cho con học Mầm non Thiên Đường trẻ thơ ở Việt Hưng, LB ko ạ?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me_tommytran, 20/2/2013.

1. me_tommytran

me_tommytran Thành viên rất tích cực

E định cho con học ở đó. Thây trường lớp sạch sẽ, mới, sân rộng, nhìu đồ chơi, csvc có vẻ tốt. Nhưng đây là trường mới nên chưa bít chăm sóc, dạy dỗ ntn. Các mẹ có ai bít bảo em với. Tks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_tommytran
    Đang tải...

2. me_tommytran

Ðề: có mẹ nào cho con học Mầm non Thiên Đường trẻ thơ ở Việt Hưng, LB ko ạ?

Có mẹ nào ko? Cho em ít thông tin với ạ

3. mebongphunmua

mebongphunmua Tư vấn Luật miễn phí

Hi bạn, con mình học ở đấy gần 1 năm rồi, chuẩn bị tốt nghiệp vì con học lớp Họa Mi là lớp mẫu giáo lớn. Cơ sở vc và trang thiết bị thì nhất ở so với các trường ở KĐT Việt Hưng rồi, mọi thứ đều ok, các cô nhiệt tình lắm. Bạn cần hỏi thêm gì cứ PM cho mình hoặc phone cho mình theo số ở chữ ký nhé.

me_tommytranNhaShop thích.
  4. me_tommytran

Ui, cảm ơn mẹ nó lắm. Mình cũng cho cu tí đến thăm trường rùi. Chàng ta mê lắm. Thấy cơ sở vc trường & ch.trình học, gv đều ok. Có 1 điểm mình & 1 mẹ nữa hum đó đến thăm trường đều băn khoăn là chỗ lên/ xuống cầu thang ko có j chắn. Mình sợ các bé nghịch ngợm sẽ lên xuống cầu thang mà cô ko biết, hoặc ko theo kịp rất nguy hiểm. M có nói với cô giáo rùi. Ko bít nhà trường đã làm tấm chắn chưa.
    Mẹ nó trưởng ban phụ huynh thì giúp mình để ý chuyện đó nhé
    Bé nhà mình đi học sẽ học lớp Thỏ Bông.đang định đầu tháng 5 cho con đi lớpd dây.
    Mẹ nó có k.nghiệm j lúc đầu cho con đi học thì chia sẻ với mình nhá.
    Tks mẹ nó lắm lắm

5. NhaShop

NhaShop Thành viên chính thức

vote cho chị Nga, con sắp tốt nghiệp nhưng chị rất nhiệt tình với công việc của hội phụ huynh để hỗ trợ mọi người, rất mong sang năm vẫn nhận được những góp ý của chị cho ban phụ huynh ^^ hôm nào có dịp ban phụ huynh trường cafe chị nhé :)

Em Hùng

6. me_tommytran

Bạn cũng trong ban phụ huynh trường à? Bé nhà mình đi học đc 3 hôm rồi. 2 hum đi nửa ngày, hnay mới đi. Đi cả ngày.
    Các cô thấy cũng nhiệt tình. Con cũng thik đi lớp nữa

7. hamaland_vietnam

hamaland_vietnam Đủ quyền lập Họ

Có mẹ nào tặng quà 1/6 cho con thì ới em nhé! Chúc các mẹ một ngày vui

[​IMG][/URL][/IMG]

8. bomepedua

bomepedua Thành viên chính thức

tớ cũng quan tâm đến trường này,con tớ 18mth, có mẹ nào có con học lớp này không share thông tin giúp e với ạ. em định cho con học trương Thánh gióng cho gần nhà tiện đưa đón, nhưng 1 hôm đi qua thấy các cô cho con bò lồm cồm từ ngoài sân lên mấy bậc tam cấp, đứa nào đứa đấy quần áo mặt mũi nhem nhuốc nên lại thấy lăn tăn.

9. me_tommytran

18months thì học lớp Thỏ Ngọc rùi, cạnh Thỏ Bông bé nhà mình học. Mẹ nó cứ vào trong trường tham quan nghe tư vấn trực tiếp đi. Bé nhà m đi học đc nửa tháng rùi. Mình thik & yên tâm vì con học ở đây. Lúc đầu chưa wen, mẹ/bà có thể đi học cùng con nữa đó.

10. misspanda

misspanda Thành viên tích cực

Mình cũng chuẩn bị cho 2 bé nhà mình học trường này, 1 bé hơn 4 tuổi, 1 bé 2 tuổi. Xem qua website của trường thì thấy nội dung sơ sài quá, không cập nhật hết, chả có chương trình học gì cả. Không biết các cô ở đây chăm ăn có tốt ko, vì bé nhà mình lười ăn lắm.

11. simsodep090

simsodep090 Thành viên tích cực

Trường này của Ông bà nhà mình ! Vì là mới cho nên Nhà Trường sẽ hoàn thiện những j còn thiếu , bạn misspanda nên đến trực tiếp để xem cũng như nhận đc sự tư vấn ...., chúc bạn chọn đc trường cho các con .

12. matden252

matden252 Thành viên mới

Hôm qua 2 vợ chồng mình có đi thăm trường và đăng ký ghi danh ở đây. Cảm nhận ban đầu của 2 vc là rất hài lòng sau khi đi xem 1 vòng từ khu vui chơi, phòng hoc, nhà bếp. Vợ chồng mình đến đúng lúc giờ ăn của các con, các cô cũng nhẹ nhàng và khá kiên nhẫn đút cháo cho các cháu bé, thậm chí có cháu khóc ngằn ngặt nhưng các cô vẫn dỗ và nhẹ nhàng lắm. Mình cũng thấy csvc của trường đẹp, đồng bộ, các khoản thu phí cũng khá hợp lý. Nói chung sau khi đi xem thì vợ chồng mình quyết định gửi con luôn.

Nhưng lúc về, nói chuyện với bác hàng xóm tầng 12 nhà P1, nhà mình lại băn khoăn quá. Bác bảo là cháu nội bác học ở đấy, đi học 8 tháng mà nghỉ 4 tháng vì ốm suốt. Con nhỏ hay ra mồ hôi trộm, nhờ các cô để ý lau hộ mà các cô cứ bảo có thấy gì đâu. Nên cháu bé bị viêm phế quản rồi viêm phổi liên miên. Bác cũng nói là trường hay tổ chức dã ngoại, trời rét cũng cho đi dã ngoại, các cháu ốm liểng xiếng. Đã vậy cháu bé nghỉ học mấy tháng trời, học phí, tiền xây dựng, quỹ nọ quỹ kia đóng đủ, mà chả có cô giáo nào thăm hỏi, không có ai quan tâm xem tình hình của cháu thế nào. Thậm chí bác còn đến trường làm ầm lên nhưng cũng không thấy thay đổi gì. Mình cũng mới nghe 1 phía nhưng cũng băn khoăn quá. Hiện giờ bé con vẫn ở nhà, và bác hàng xóm nói là sẽ chuyển trường chứ sợ học Thiên đường tuổi thơ lắm rồi.

Có bố mẹ nào cho con học ở đấy rồi cho mình xin ý kiến với, băn khoăn quá!

13. meonhim111

meonhim111 Thành viên chính thức

Lôi topic này lên để các mẹ có kinh nghiệm share cho em thêm ít thông tin về học phí, kỹ năng giảng dạy chăm sóc các con của giáo viên trường này ạ. Con em hơn 24 tháng rồi, em đang định cho con đi học mà lăn tăn giữa trường Thiên đường trẻ thơ & trường KĐT Việt Hưng vừa mới xây dựng xong.
    Các mẹ có thông tin gì thì share cho em với, em cảm ơn ạ.

Mẹ Tí Ộp thích bài này.
  14. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

em đang tham khảo mấy trường mầm non cho cháu.

15. matden252

matden252 Thành viên mới

Các mẹ cứ yên tâm cho con vào đây nhé! Bé nhà mình học được 1 năm rồi, các cô rất yêu trẻ và có trách nhiệm. Cô hiệu trưởng thì mình không cảm tình lắm vì cô khéo quá, nhưng nói chung trường lớp rất ok, hay có nhiều hoạt động để con phát triển.

16. Mẹ Tí Ộp

Mẹ Tí Ộp Thành viên tập sự

Con e 23 tkáng, e cũg muốn gửj vào trường này. Nkưg e đag có bé ms sinh k có tkờj gjan đj tkam khảo. Các mẹ gjúp e, chja sẻ e ít thôg tjn về trường và học phí vớj ạ. Cảm ơn các mẹ nkiều!

17. nguyenvan157

nguyenvan157 vanviva

truong do co so vat chat rat chuan va dep. Moi thu deu moi vi truogn moi mo dc 1 -2 nam. Tuy nhien cac me luu y neu me nao biet ve co Trang nha o ngay mat duong Nguyen Van Cu doan gan giao voi nga tu den xanh do de vao KDT ay, minh ko nho ro so nha. Ngay truoc me nay ko biet lien ket hay mao danh la hieu truong, hieu pho truong do lua dao lam hang tram nguoi mat tien nop ho so xin viec roi hua hen giao vien trong do. ban dau rat mo am. Gio chac co hieu truong khac roi. Minh da tung la nan nhan cach day 3 nam ve truoc. Dang muon tim lai me nay cho mot tran chu chang mong lay lai duoc tien

Mẹ Tí Ộp thích bài này.
  18. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

chị đã cho con đi học ở đây chưa chị, e đang trong tình trạng như chị trc đây ấy, chị tư vấn thêm cho e chị nhé. cảm ơn chị nhiều

19. Mẹ Tí Ộp

Mẹ Tí Ộp Thành viên tập sự

Mình tkấy nkiều ng pảo trườg này k ổn lắm. Ckẳng bjết tn.Mà pạn bjết trườg Ban Mai ckuyển đj đâu hay đóg cửa r nkỉ? Mìh cũg đag băn khoăn wá.

20. nhimtron

nhimtron Thành viên tập sự

Lôi post này lên để các mẹ có thêm thông tin.

Con mình đi học ở trường Kinder Paradise từ hồi mới 18 tháng, đến giờ sắp 3 tuổi rồi. Về cảm quan thì mọi thứ khá ổn. Các cô nhiệt tình, quan tâm, tình cảm với tụi trẻ. Nhiều bạn kén ăn cũng dc các cô chăm sóc tốt.

Khuôn viên rộng rãi, năm nay còn có thêm bể bơi cho các con.

Học phí cho các bạn bé là 2,7tr/tháng, ăn 50k/ngày. Lớn hơn thì học phí giảm còn 2,4tr/tháng.

Mình mới chuyển sang cho con học lớp Montessori, học phí cao hơn 3,9tr/tháng, ăn vẫn vậy nhưng phương thức đào tạo thì khác nhau (mình thấy phù hợp hơn với nhu cầu).

Mẹ nào cần tham khảo thông tin thì cứ nhắn mình nhé.