VIẾT CHO TÌNH YÊU CỦA BA

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi minh_nguyet1965, 11/1/2005.

1. minh_nguyet1965

minh_nguyet1965 Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn ba đã hỏi con câu hỏi đó, từ thuở con còn học lớp chồi lớp lá.Ba đón con về cuối mỗi ngày với chỉ một câu hỏi đó.Và ân cần, và chăm chú đợi câu trả lời . Mười hai năm con cắp sách đến trường với cũng chỉ một câu hỏi đó mỗi ngày "Hôm nay con đến trường có vui không?"
    Cảm ơn ba đã không hỏi con hôm nay con được mấy điểm, con đạt được danh hiệu gì? cảm ơn ba đã không đặt nặng sức ép bài vở học hành lên đôi vai con vốn đã quá nặng về chiếc cặp sách. Cảm ơn ba đã lòng thành mong mỏi cho con mỗi ngày đến lớp thực sự là một ngày vui.
    Cảm ơn ba đã nuôi dưỡng trong con những cảm xúc vui, buồn biết quan tâm trắc ẩn trước những cảnh đời. Cao - thấp, giàu - nghèo, da trắng - da màu. Biết se thắt nỗi buồn và nhen nhóm niềm vui.Biết mái trường là nơi cho chúng con cơ hội: Cơ hội của sự bình đẳng tri thức nơi học đường, chắp đôi cánh cho mỗi số phận trẻ thơ, không phân biệt sang hèn
    Con cảm ơn ba đã tôn trọng niềm vui thơ trẻ, không ép điểm cao không chạy điểm thấp.Không bắt con phải trở thành người này người nọ, Không để "giấc mơ cha đè nát cuộc đời con" Không như những đứa bạn con mỗi ngày đi học là một ngày "thùng thùng trống đánh ngũ liên, bước chân xuống trường nước mắt như mưa..."
    Và cho đến bây giờ khi đã bước vào năm thứ 2 của đại học con vẫn luôn luôn thầm cảm ơn ba vì tất cả mọi điều ba đã làm để con đủ tự tin nuôi nấng giấc mơ của mình...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minh_nguyet1965
    Đang tải...

2. KelBlue

KelBlue Thành viên chính thức

ðề: Viết cho tình yêu của ba

Nhưng có một điều đến giờ cha vẫn chưa hỏi mình đó là con đã thương ai chưa, cuộc sống và suy nghĩ của con bây giờ thế nào? Đã bao giờ con muốn thay đổi điều gì đó chưa? Mình biết là mình đòi hỏi nhưng chắc chắn chẳng bao giờ mình còn được nghe vì ba đã đi quá xa

3. kienlua.12

kienlua.12 Banned

Nếu được chọn lựa, thì con vẫn mong muốn được làm con của cha! Và nếu có đời sau, kiếp sau, thì muôn đời, muôn kiếp, con vẫn mong ước được làm cậu con trai ngoan ngoãn của mẹ!

triệu dung nhi thích bài này.
  4. hatran.enviro

hatran.enviro

thật sự xúc động, tình thương của cha mẹ luôn vô bờ bến

5. mehancoi93

mehancoi93 Thành viên nổi tiếng

Xúc động quá, nhớ ba quá vì ko bao giờ con còn được gặp ba nữa, ba xa con 10 năm rồi. Ba ơi!Ba ơi!

6. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

bố nói đúng " không có việc gì là không có cách giải quyết cả, cái chính là mình giải quyết sao cho khôn khéo, sao cho hiệu quả."câu nói này của bố đã giúp ích rất nhiều cho con.cảm ơn bố.con yêu bố nhiều

triệu dung nhi thích bài này.
  7. triệu dung nhi

triệu dung nhi Thành viên nổi tiếng

Câu truyện viết về tình yêu của người cha thật là cảm động, bao la, và cao quý. Một tình yêu âm thầm, lặng lẽ và hy sinh

8. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

ba mẹ mình cũng đã cho mình những điều trên, mình hy vọng mình và xã cũng không vì sức ép mà ép bé con nhà mình! Đọc, suy ngẫm và cố gắng thực hiện! :)

9. sea_qn

sea_qn Thành viên rất tích cực

Người cha tuyệt vời, chúc mừng bạn có một người cha như thế. Chúc ba bạn mãi mạnh khỏe nha

10. ðề: Viết cho tình yêu của ba

mình cũng ko đặt nặng quá vấn đề học tập của con cái, vẫn để bé tự chủ trong học tập là chính, chỉ thích thoản ngồi thủ thỉ với con về chuyện tương lai, hỏi con muốn làm gì và khuyên nhủ định hướng con từ khi còn nhỏ

11. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

chắc e phải thay đổi, trc giờ toàn hỏi cháu hnay đc mấy điểm :(

12. ngoclantim925

ngoclantim925 Thành viên tập sự

bố là người đi trước, trải qua nhiều thăng trầm của cuộc sống, kinh nghiệm sống nhiều hơn mình, những lời bố nói đều là những bài học vô giá...