Tác dụng của tổ yến với em bé ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi rubymaikhanh, 31/8/2007.

1. hangtt2011

hangtt2011 Thành viên sắp chính thức

Ðề: Tác dụng của tổ yến với em bé ?

tổ yến bổ cho sức khỏe như thế, bảo sao giá thành cũng đắt đỏ :( mình không có điều kiện dùng

Đang tải...

2. ceramicTL

ceramicTL Thành viên chính thức

Yến thì tốt quá rồi, các mẹ có điều kiện hãy bồi bổ cho con nhé.

3. huongphungnghi

huongphungnghi Thành viên tích cực

Mình cũng thấy Yến tốt, về chi phí thì mình nghĩ là khoảng 1 triệu 1 tháng cho 1 bé, nếu mẹ nào có điều kiện thì cũng nên bồi dưỡng cho con vì nếu ốm còn tốn kém hơn nhiều ấy chứ, mà căn bản là ốm thì rất khổ, khổ cả mẹ và con

4. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

chị nào quan tâm đến món Yến sào dành cho cả mẹ và bé thì ghé thăm shop nhà em nhé, dù ghé thăm thôi em cũng rất nhiệt liệt chào đón các chị :wave

5. chiplove123

chiplove123 Thành viên đạt chuẩn

Nhóc nhà mình được 31 tháng rồi !định cho nhóc ăn yến hủ mà chưa dám cho ăn

6. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó nên cho bé ăn trước khi đi ngủ 30 phút nhé

7. quaduahau1234

quaduahau1234 Banned

Mẹ nó nên cho ăn sau bữa tối khoảng 1 tiếng, hoặc vào lúc sáng sớm, khi bé còn đói, và ăn Yến xong thì khoan hãy ăn các thứ khác. Vì lúc đói thì mới phát huy hết tác dụng của Yến.

Nhưng theo mình biết, yến mua từ Sing là Yến đã sơ chế, chỉ cần ngâm khoảng 30' rồi cho vào hấp hoặc chế biến món ăn là được.

8. Sumi_Sumi

Sumi_Sumi Banned

bé nhà em ăn yến từ lúc 1 tuổi đến giờ ko biết cho phải do yến ko mà lười ăn lắm nhưng trộm vía là vẫn khá tròn, và khỏe lắm,

9. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

Yến sào có tác dụng bổ dưỡng cao, làm cường tráng, dai sức, kích thích tiêu hóa, giúp an thần, gây ngủ, cầm máu, chữa được bệnh ho, thổ huyết, kiết lỵ. Đây là vị thuốc bổ rất tốt cho người ốm yếu, cao tuổi, sản phụ băng huyết, trẻ em suy dinh dưỡng

10. quaduahau1234

quaduahau1234 Banned

Cả nhà mình ăn yến được 10 năm nay,..tổ yến sẽ giúp cho bạn có được sức khỏe và làn da trắng hồng tự nhiên,...

11. giadinh_meocon85

giadinh_meocon85 Thục Yến-Yến Đảo NhaTrang

1 tuổi là cho bé ăn được rồi mẹ nó ạ, có mẹ còn cho ăn từ 7 tháng cơ, nhưng số lượng ít thôi mẹ nó ạ

12. yensaonhatrang

yensaonhatrang Thành viên tập sự

mẹ nào quan tâm xin ghé qua nhà e. Nhà e có nguồn yến giá tốt và cung cấp cho các cty tại Nha Trang. Từ khi e vào đây học e hay sẵn đem hàng cho gia đình luôn. Mấy cô chú cũng hỏi nhiều nên mới mở gian hàng bán lẻ. Phân phối giá tốt cho mọi người.

Giá tốt hơn thi trường từ ít nhất là 500k :'D

Đảm bảo chất lượng nhé, mẹ nào cần thông tin chi tiết inbox hay gọi luôn dùm e ^^
    Ngay chữ ký nhé. Chúc các mẹ chăm sóc pé tốt.

P/s: Ku cháu ở nhà e tháng nào cũng dùng nửa lạng yến đảo để bồi bổ. Nó hồng hào và nghịch lắm :'D

13. smileheo

smileheo Banned

1.Tổ yến Trị được bệnh mất ngủ ở người lớn tuổi.ho nhiều và hen suyễn mãn tính.tổ yến rất thích hợp cho phụ nữ đang mai thai( khuyên dùng sẽ giúp trẻ sơ sinh thông minh và không bị sinh non vì không đủ kgs)

2.Tổ yến Làm thức ăn bổ dưỡng, dùng cho các trường hợp cơ thể suy nhược, mệt mỏi, biếng ăn, khí huyết yếu kém, cơ thể nóng do hút thuốc và uống nhiều r***, mất ngủ, tim đập nhanh, gầy ốm, da vàng, già yếu.

3.Tổ yến Tăng cường sức đề kháng, miễn dịch cho cơ thể con người,trị được bệnh ung thư và được áp dụng hóa trị và xạ trị trong bệnh nhân ung thư

4.Tổ yến Giúp bảo vệ da, tái tạo tế bào da, chống lão hóa và sản sinh hồng cầu, giúp làn da luôn tươi trẻ, mềm mại. Chống nổi mụn, tàn nhang, vết nám và làm da mịn màng.

5.Tổ yến Đối với những bệnh nhân lao phổi nặng, yến sào có khả năng hỗ trợ phục hồi và tiêu trừ sạch mầm bệnh cho bộ phổi.

6. Tổ yến được cho là thần dược chữa được nhiều bệnh như tăng cường sức khỏe sinh lực, cải thiện giọng nói​
    Thành phần trong tổ yến
    Trong Tổ yến rất giàu chất khoáng, kể cả khoáng vi lượng.

Tổ yến sào bao gồm hai yếu tố chính: Gluco và Protein (hay còn gọi nôm na là đường và đạm). Phần Gluco bao gồm 7 loại đường đơn dễ hấp thụ. Phần Protein bao gồm 18 axit amin có hàm lượng cao mà cơ thể không thể tổng hợp được như Aspartic acid, Serine, Tyronsine… . 31 nguyên tố đa vi lượng rất giàu Ca và Fe là các khoáng chất rất cần thiết cho cơ thể và các nguyên tố có ích cho ổn định thần

Yen sao có nhiều Vitamin, trong đó có Vitamin E, là loại Vitamin tăng cường sinh dục, có hàm lượng khá cao. Đặc biệt trong Tổ yến có hai yếu tố kích thích sinh trưởng tế bào là axit sialic (8,6%) và một yếu tố chưa được tách chiết chiếm khoảng 1 phần triệu. Các chất này giúp hồi phục nhanh chóng các tổn thương, kích thích sinh trưởng hồng cầu…

Người ta còn phát hiện ở tổ yến một số chất hoạt tính sinh học kích thích phân chia, sinh trưởng tế bào bạch cầu ngoại biên, sau khi được điều chế, chất này có thể giúp chữa bệnh ung thư vú và HIV/AIDS có hiệu quả hơn.

Bản thân
    Tổ yến không chứa hồng cầu và các hem của huyết mà chứa rất nhiều sắt. Yến huyết vì vậy không phải do máu chim yến mà do thành phần sắt trong đá có màu đỏ của sườn núi tạo nên. Thành phần bột đường được nghiên cứu sâu cho thấy chứa nhiều galactose trong mucoprotein, không chứa các đường lên men, chứng tỏ tổ yến được làm hoàn toàn bằng nước bọt của chim và không chứa chất béo.

Đối với em bé sẽ giúp trẻ phát triển trí não, chống suy dinh dưỡng, tăng sức đề kháng phòng chống bệnh tật,.. Bạn có thể cho bé dùng yến sào thường xuyên không có tác dụng phụ,.

Chúc bạn và bé có được thông tin sức khỏe bổ ích

Tham Khảo thêm thông tin về Yến sào <click>

14. Mitona

Mitona Thành viên tập sự

Các Mẹ cho mình hỏi tí, bé nhà mình lười ăn, ít ngủ, tăng cân rất chậm mà lại hay bị sụt cân. Mình biết huyết yến là tốt nhất nhưng ...hic.hic, còn bạch yến thì phân vân ko biết có thể cứu vớt tình hình hay ko? Các mẹ cho mình lời khuyên với nhé. Tks các mẹ nhiều..

15. Me_Kha Tran

Me_Kha Tran Thành viên tích cực

Em cũng hay mua cho bé nhà em loại tổ yến chưng đường phèn đóng hộp sẵn, dẫu biết chỉ là yến vụn và cũng không tốt bằng mua yến nguyên tổ về tự làm. Nhưng bé nhà em ăn lại thik, với cả ăn yến rất tốt cho đường hô hấp và tăng sức đề kháng các mẹ àh. Sao các mẹ mua rẻ thế nhỉ, em mới mua tuần trước ở cửa hàng Yến Việt gần cây xăng Trần Hưng Đạo, tính ra là 38k/ hộp. Không biết có phải em mua đắt không

16. yennhatminh

yennhatminh Banned

mẹ này nói đúng quá , ăn tổ yến rất tốt nhưng cũng tùy vào điều kiện cảu mỗi gia đình nữa mẹ nó ơi , đâu phải ai cũng có tiền cho con ăn yến đâu

17. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

Mẹ nào quan tâm đến sản phẩm tốt, chất lượng, mà giá cả hợp lý cho con yêu thì ghé thăm nhà mình nha!

18. nguyenlieutrang

nguyenlieutrang www.sfoods.vn Đặc sản vùng miền

Em bán đường phèn để chưng yến cho em bé nè, các mẹ đã đầu tư yến cho con thì đâu tư nốt đường phèn các mẹ nhé, hihi.
    Nhân tiện, các mẹ bán yến sào, đầu tư vụ đường phèn tặng kèm yến sào cho khách đi các mẹ ạ. Em bán nhiều mối bán tổ yến lắm đấy.

19. saunon

saunon Thành viên nổi tiếng

vào đây hóng kinh nghiệm các mẹ, cũng muốn mua yến cho con ăn mà chưa biết mua loại nào, dùng như thế nào nữa, hic. mẹ nào biết tư vấn giùm mình với nha, tks

20. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

Về liều lượng dùng thì bạn tham khảo như sau nha!

1. Trẻ sơ sinh từ 0 đến 12 tháng tuổi: Trẻ sơ sinh không nên sử dụng Yến sào. Ở giai đoạn này trẻ sơ sinh dễ bị ốm do các tác động khách quan của thiên nhiên và môi trường. Bạn có thể cho con bạn một thứ quý giá nhất mà không ai có thể cho đó là sữa mẹ. Sữa mẹ cung cấp khoảng trên 200 dưỡng chất dinh dưỡng, vitamin, khoáng chất và kháng thể trong một công thức đặc chế dành riêng cho con của bạn.

2. Trẻ em từ 1 đến 3 tuổi: Em bé từ 12 đến 36 tháng tuổi có thể dùng Yến sào nhưng nên thử từ từ. Xay Yến chung với sữa và cho bé uống. Việc bé dùng Yến đều đặn, giúp củng cố hệ miễn dịch, tăng sức đề kháng, chống lại các bệnh về hô hấp, tạo giấc ngủ sâu…

- Tháng đầu tiên: Mỗi ngày ¼ chén, uống đều mỗi ngày.

- Tháng thứ 2 trở đi: Mỗi ngày ¼ chén, uống đều mỗi 2 ngày.

3. Trẻ em từ 3 đến 10 tuổi: Tổ Yến giúp củng cố hệ miễn dịch, điều này cực kỳ quang trọng đối với trẻ em. Nhờ có hàm lượng dinh dưỡng cao, tổ Yến giúp trẻ ngăn ngừa được bệnh cảm lạnh thông thường, cúm và một số bệnh nặng hơn. Tổ Yến làm giảm đi sự mệt mỏi, giúp trẻ em chuẩn bị tốt cho kì thi. Nếu sử dụng tổ Yến trong thời gian dài thì sự phát triền của trẻ em sẽ theo chiều hướng tích cực.

- Tháng đầu tiên: Mỗi ngày ½ chén, ăn đều mỗi ngày.

- Tháng thứ 2: Mỗi ngày ½ chén, ăn đều mỗi 2 ngày.

- Tháng thứ 3 trở đi: Mỗi ngày ½ chén, ăn đều mỗi 3 ngày.

Còn việc lựa chọn yến như thế nào thì tùy vào điều kiện kinh tế gia đình, điều kiện về thời gian mà bạn có thể chọn Yến thiên nhiên hay Yến nuôi nhà, Yến tinh chế hay yến thô.

Nếu bạn muốn tư vấn chi tiết hơn về yến nuôi nhà Khánh Hòa thì liên lạc với mình hoặc vào nhà mình tham khảo, mình có các thông tin chi tiết về cách phân biệt yến thật, yến giả; cách chế biến!

Hy vọng mình giúp được cho bạn ít nhiều thông tin!

Tomhe2009 thích bài này.