Tâm sự Nghi Ngờ 2 Đứa Con Của Mình Có Biểu Hiện Loạn Luân Với Nhau Giúp Mình Với.

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Nguyễn Thị Vân, 5/3/2013.

Mình và ông xã hay phải đi công tác xa nên thường vắng nhà. Gia đình mình có 1 trai 1 gái, thằng anh 21t rồi còn đứa em 19t. Bình thường mình thấy chúng nó rất ngoan, mình rất tin tưởng chúng nó cho tới 1 hôm mình đi công tác về đột xuất không báo trước cho bọn nó, định tạo bất ngờ. Nhưng thật kinh khủng lúc mình bước chân vào nhà 1 cảnh tưởng ghê sợ đập vào mắt mình: 2 đứa con của mình đang ngồi xem phim sex với nhau và có những hành động vượt xa tình cảm anh em. Mình muốn lao vào đập cho chúng nó 1 trận nhưng lúc đó mình lại ko thể làm gì, quá thất vọng mình chỉ biết lặng im bỏ ra ngoài mà chúng nó ko hề hay biết. Mình rất hoang mang và bối rối ko biết phải giải quyết sao nữa??

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nguyễn Thị Vân
    Đang tải...

1. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Nghi ngờ 2 đứa con của mình có biểu hiện loạn luân với nhau giúp mình với.

chia buồn với mẹ nó, quả thật là rất khó xử, em chẳng có kinh nghiệm gì trong vc này, mẹ nó thử tâm sự với cgai nhiều hơn xem, hoặc nếu ko phải nhờ đến bsy tâm lý mẹ nó ạ.

2. bingau06

bingau06 Thành viên rất tích cực

Thật đáng tiếc nếu việc như vậy xảy ra... Mình cũng chỉ mong không có chuyện này để mẹ nó vững tâm trong cuộc sống. Hy vọng!

3. putin's mother

putin's mother Bắt đầu nổi tiếng

bên nước ngoài m quen vài gia đìnhcos việc này xảy ra rồi, nhưng thường là anh em họ gần. tuổi tác của cả 2 đều trẻ, đang thời kì phát dục,lại có điều kiện gần nhau nhiều mà k có định hướng, quản lí của cha mẹ,nền giáo dục tại trường lớp, xã hội vẫn ko chú trọng định hướng cho các em về giới tính và giới hạn của từng mối quan hệ giới ..em nghĩ chị nên từ từ gỡ từng mặt còn thiếu, sai mà con chin đang mắc chứ đừng nóng vội muốn giải quyết ngay trong 1 lúc vì chắc chắn sẽ ko có tác dụng và làm chuyện thậm chí tệ hơn lúc này rât nhiều! trước mắt, c nhẹ nhàng tách 2 em ra, rồi thêm thời gian tìm hiểu cuộc sống ,sự nhìn nhận của em rồi từ đó khuyên bảo,có hình thức sử lí hợp tình hợp lí ko thô bạo nhưng kiên quyết! có gì cần cứ pm em vì hồi bên trung quốc và Sing em học có bạn bị vướng vào chuyện giống chị, may mà bố mẹ nó phát hiện nhờ bọn em khuyên nhủ nhưng ko làm chúng nó mất mặt vì toàn đứa thật sự thân, và cho nó hiểu kà dù bọn e có làm gì cũng chỉ xuất phát từ tình yêu thuơng cho nó, muốn hướng nó tới điều đứng đắn!

4. phannuhue

phannuhue Phấn nụ Kiềm dầu- Trị mụn

Em đọc chuyện như thế này trên báo mấy lần rồi nhưng cũng chưa có bài báo nào nói về cách giải quyết cả có khi mẹ nó đi nhờ đến tư vấn vậy. Chúc cho các cháu hiểu được cái đúng, cái được và chị bình an nhé.

5. nganhim1

nganhim1 Thành viên nổi tiếng

Đúng sự thật là bố là mẹ thấy cảnh này thật đau lòng.
    Đọc bài này thực sự chia buồn cho mẹ nó
    Nhưng theo mình thì mẹ nó phải thực sự bình tĩnh để giải quyết dần dần các mối quan hệ, vì cả 2 đều ở độ tuổi trẻ, thực sự phải tế nhị để các cháu có thể hiểu được chuyện này.
    Hiểu được mối quan hệ giữa anh em trong gia đình lúc đó thấy tình cảm của bố mẹ và gia đình cần thiết bao nhiêu. Vì giờ to chuyện lên sẽ ko thấy giải quyết được chuyện đâu
    Mong mẹ nó sẽ có nhiều tâm sự với các mẹ hơn nữa, để có hướng giải quyết tốt hơn

6. sachvietnam

sachvietnam Thành viên mới

chị ơi chị thuê thám tử hoặc đặt máy ghi âm, camara giám sát loại nhỏ kín đáo, tại nhà đi chị (nếu anh chị hay đi công tác xa mà ) và lấy điện thoại của 2 đứa chị lấy mật khẩu của sim và theo dõi tin nhắn của chúng. em tin là chị làm đc nếu sự thật là vậy thì quá buồn, chia buồn cùng anh chị, nhưng phải tách chúng xa ngày nào hay ngày đó.

7. ngohoangmiu

ngohoangmiu Thành viên nổi tiếng

hazzzzz,là một người mẹ mà nhìn thấy cảnh này thì đúng là đau buồn quá,em nghĩ chắc cũng 1 phần do anh chị vì bận cv nhiều quá mà chưa quan tâm được nhiều đến con cái nên mới sảy ra tình trạng như vậy,tốt nhất chị hãy gác cv lại,bình tâm suy nghĩ và nhẹ nhàng(hết sức tế nhị)tránh gây náo động dẫn đến tâm lý tiêu cực của các cháu,cho các cháu nghe nhạc,vui chơi và tham gia các chương trình hữu ích trong XH để các cháu không còn thời gian cắm đầu và mê muội với phim ảnh đồi trụy,từ đó nhận thức được cái sai,cái đúng và văn hóa thuần phong mỹ tục.chúc gđ chị sớm láy lại được cân bằng và hạnh phúc!

chiptomboy thích bài này.
  8. anmyduthuynguyen

anmyduthuynguyen Bắt đầu tích cực

sự thật chuyện này đáng sợ quá cô ạ, phải nói chuyện cụ thể với các bạn ấy thôi

9. Thu Quyen

Thu Quyen Banned

xin chia buon voi me .nhe gap truong hop nay dung la buon that.minh nghi bay gio cach tot nhat la ban dung mang hay chui boi ma ban hay danh thoi gian lang nghe chung va noin cho chung hieu ban co the dua con gai di choi va tam su ve gioi tinh .mai kiem tien gio nong noi nay .ban nen tach chung ra ban ah.

10. Thu Quyen

Thu Quyen Banned

nhu vay tot hon.minh con tre .minh cung it kinh nghiem nhung neu giup dc gi minh se giup ban
    minh dang o ha noi.nam nay minh 23.neu muon can loi khuyen tam su thi goi cho minh theo so dd nay nhe 0972630859.minh tre se co the hieu cac ban tre hon

11. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

Điều trước mắt chị phải nói chuyện với anh để thu xếp công việc.Để đến lúc này cũng do sự buông lỏng của anh chị,vì vậy cần phải có một trong hai người thường xuyên ở nhà,gần gũi vs các cháu và định hướng chứ ko thể buông lỏng mãi đâu ah.Và thật sự thì cần phải có sự tư vấn của chuyên gia tâm lí ak.Chúc chị bình tâm và mau giải quyết đc vấn đề.

12. Thai Anh

Thai Anh

Shock nhỉ? XH ngày càng biến đổi mà ko ai ngờ nổi?

13. thuyha1961

thuyha1961

buồn quá bạn à. Sụ việc đã xảy ra như vậy rồi bây giờ bạn phải thật bình tĩnh

thứ nhất: Đừng làm ầm ĩ lên bọn chúng trưởng thành rồi chúng sẽ xấu hổ và bỏ nhà đi, với lại nhiều người biết thì sẽ bất lợi cho các cháu

bạn gặp từng đứa 1 hỏi han tâm sự với chúng thử xem và phân tích cho các cháu thấy việc này nguy hiểm như thế nào

Đừng để sự việc tái diễn, kể cả việc phải tách 2 đứa ra

thực sự mình cũng chẳng biết làm gì hơn để giúp bạn, chia buồn cùng bạn

hieuloan2010 thích bài này.
  14. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

em nghĩ là nên đặt máy theo dõi. lấy được chứng cứ rồi mình nói chuyện với từng người ạ. chuyện này phải giải quyết càng sớm càng tốt

15. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

sao phải đặt máy theo dõi??????? Mẹ ấy biết vậy rồi thì phải ngăn chặn ngay thôi!

16. Ðề: Nghi ngờ 2 đứa con của mình có biểu hiện loạn luân với nhau giúp mình với.

đặt camera hay ghi âm chúng nó để lại phải tận mắt chứng kiến những hìnhaanhr kinh hoàng đó sao?

17. Ðề: Nghi ngờ 2 đứa con của mình có biểu hiện loạn luân với nhau giúp mình với.

theo bạn tôi phải ngăn chặn ntn đây?

18. Ðề: Nghi ngờ 2 đứa con của mình có biểu hiện loạn luân với nhau giúp mình với.

tuổi bạn cũng sấp xỉ tuổi con mình, có lẽ bạn hiểu chúng hơn theo bạn tôi phải làm gì?

19. phươngnam_nk

phươngnam_nk Thành viên đạt chuẩn

Theo em, việc đầu tiên chị phải làm là sắp xếp công việc để gần gũi 2 con, từ từ tâm sự để tìm hiểu suy nghĩ của con, việc học hành, những kiến thức cần thiết trong cuộc sống của con và tìm hiểu bạn bè của con xem bọn chúng như thế nào? Từ đó mới đánh giá tình hình để xử lý tế nhị. Nếu 2 con chị hiểu biết, có những suy nghĩ tích cực và đặc biệt có bạn bè tốt thì chắc không có chuyện xấu đến mức đau lòng đâu...

Phương long thích bài này.