Chuyện Thật Như Hài ( chuyện thật 100%)

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi papa...mama, 5/3/2013.

1. papa...mama

papa...mama Banned

Tôi có một thằng em trai, nó đang làm việc cho một công ty nước ngoài, thu nhập cũng tương đối ổn định, nó là một người có trách nhiệm với gia đình, nó phải hà tiện hằng tháng đề có tiền cung cấp cho các em đi học. Ngày 27/2 nó lên nhà tôi chơi, cũng như mọi hôm, chúng tôi ngồi nhâm nhi vài li r*** và tâm sự với nhau cho tới khuya, và dĩ nhiên chúng tôi cũng có rất nhiều chuyện để nói, bởi anh em thường ít khi gặp nhau.
    Ngày hôm sau, tôi thì đi làm như thường lệ, còn thằng em tôi thì mượn xe Nouvo của ông anh vợ đi qua nhà bạn gái chơi, khi chạy tới cầu Thủ Thiêm, vì đường vắng, nhiều luật giao thông mới chưa cập nhật, nên em tôi cứ theo quán tính và ghẹo phải lên cầu Thủ Thiêm thì bất ngờ có tiếng còi huýt lên, chưa biết nguyên nhân mình đã phạm tội gì, nó bàng hoàng dắt xe vô lề.

Cảnh sát giao thông: “ anh vui lòng cho xem giấy tờ”.
    Thằng em: “ thưa anh, xe này em mượn lên không mang theo”.
    Cảnh sát giao thông: “ tội này phạt rất nặng, em muốn đóng phạt tại đây hay lên kho bạc đóng phạt”.
    Thằng em: “ thưa anh em phạm tội gì ạh?”
    Cảnh sát giao thông:” ghẹo phải không xi nhan”
    Thằng em:” dạ bao nhiêu ah?”
    Cảnh sát giao thông liếc nhìn bóp thằng em và bảo: “ tội này nặng lắm em đóng 500.000 mới được”.
    Cũng xui cho thằng em, trong bóp chỉ toàn tờ 500k và còn mỗi tờ 200k.
    Thằng em: “ anh ơi, số tiền này em phải đóng tiền học phí cho nhỏ em, em nộp phạt anh 200k được không ạ? Anh thông cảm giúp em”
    Cảnh sát giao thông: “ 500 là 500 nếu không em lên kho phạt đóng phạt đi”.

Thằng em tôi kiên quyết không đóng, anh cảnh sát bực bội giựt chìa khóa xe, giữ bằng lái xe của thằng em và yêu cầu trình giấy tờ xe. Thằng em tôi liền nhấc máy và gọi điện thoại cho ông anh vợ mang giấy tờ, nhưng có vẻ các anh cảnh sát không kiên nhẫn đợi và phóng xe chạy mất mang theo giấy xe và chìa khóa xe của thằng em tôi.

Chuyện đến đây thì chẳng có gì để nói, khi một ngày xui xẻo đã định sẵn cho nó, hết cái xui này tới cái xui khác, khi nó đang đợi ông anh vợ của tôi mang giấy tờ xe ra tại chân cầu Thủ Thiêm, nhưng cuối cùng không có chìa khóa xe Nouvo chạy về ( do bị cảnh sát giao thông lấy), 2 anh em bàn bạc một hồi, thì thằng em tôi nó chạy xe về để lấy chìa khóa xe sơ cua, còn ông anh vợ thì tiếp tục ngồi đợi ở chân cầu và trông xe, thì có vài anh cảnh sát hình sự đang hoạt động tại đó, tới hỏi thăm và nghi nghờ có liên quan tới mua bán ma túy nên mời ông anh tôi về phường làm việc. Còn thằng em tôi, đang chạy tới gần cầu Giồng Ông Tố thì bất ngờ bị 2 thanh niên mặt mày bợm trợm xưng là cảnh sát hình sự tới ép xe và còng tay, thằng em tôi thì bàng hoàng, sợ hãi nghĩ rằng đang bị cướp liền la toáng lên và giằng co với 2 cảnh sát hình sự. Nhưng với nghiệp vụ của mình, 2 anh cảnh sát nhanh chóng khống chế và dùng còng số 8 khống chế thằng em tôi và giải lên xe bất chấp lời giải thích vì cho rằng thằng em tôi liên quan đến buôn bán ma túy, sau khi xét nghiệm kiểm tra, các anh liền thả em tôi ra nhưng không hề có một lời xin lỗi.
    Nghe xong chuyện này tôi thật sự thấy nực cười và hài không thể tưởng tượng nổi, không biết là ngày xui xẻo của thằng em tôi hay sự bất cẩn và vô tâm của những người có trách nhiệm. Tôi hi vọng rằng, cảnh sát giao thông, các anh cảnh sát hình sự hãy hoạt động theo đúng pháp luật, rèn luyện chuyên môn cho tốt và làm việc phải có trách nhiệm để người dân bớt khổ, bớt bị phiền hà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi papa...mama
    Đang tải...

2. suckhoenamkhoa

suckhoenamkhoa Banned

Ðề: Chuyện Thật Như Hài ( chuyện thật 100%)

Thông cảm với em bạn cảnh sát giao thông bây giờ bị chửi quá nhiều.

3. ngobaochau132

ngobaochau132 Thành viên đạt chuẩn

ở việt nam là vậy mà các mẹ! người dâ việt nam chịu khổ quên rùi

4. Thiệp cưới An Toàn

Thiệp cưới An Toàn AN TOÀN LÀ BẠN 0903464118

oi! mệt quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:rolleyes:

5. viet_u7891

viet_u7891 Thành viên rất tích cực

Tội nghiệp em chị quá, đen đủ đường, cả ngày gặp toàn bon xin đểu.

6. kukitmeyeucon

kukitmeyeucon Call me : 097.9000.997

Gặp thế này thì ấm ách quá.....
    Nhưng ôi VN...

7. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Hic, nếu là mình thì chỉ có nước khóc thét lên thôi. Mẹ nó cập nhật xem sau đó ra sao đi.

8. gialongadv

gialongadv Thành viên chính thức

Phải nói là thế này! Khi gặp trường hợp này phải hết sức bình tĩnh. Yêu cầu làm rỏ các vấn đề, mình không sai thì không việc gì phải sợ. Chuyện nó sai quá mình đưa ra báo chí làm lớn luôn. Có 1 lần mình đang chạy xe, 3 chiếc motor bồ câu chạy lên lướt qua làm chiếc xe máy chạy trước mình bị ép văng xuống lề. Tụi nó còn đứng nhìn người ta. mình chạy qua dừng lại làm 1 trận rồi móc máy chụp hình ra đòi chụp lại luôn. Tụi bồ câu chạy lại năn nỉ quá chừng. Chuyện xãy ra lúc 8g30 ngày 3/2 tại đường Kha Vạn Cân, Thủ Đức

9. Saigon'smile Spa

Saigon'smile Spa Thành viên chính thức

Đúng là chuyện như đùa...ngày nay, ra đường nhìn thây cảnh sát mà nghĩ tới bnhiu chuyện..hic

10. minmin_zinzin

minmin_zinzin Thành viên chính thức

Hai anh này lần sau có ra cửa thì phải thắp hương thôi, chưa thấy vụ nào bi hài thế này.