mua bao hiem nhan tho cho con

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi ONE, 23/11/2009.

1. ONE

ONE Thành viên tập sự

chao anh chi em trong dien dan`toi co 1 dieu can giup vo chong toi muon mua bao hiem nhan tho cho con [con gai dc 10 thang tuoi] thi co nen hay k ma toi cung chua hieu nhieu ve luat bao hiem nay mong cac anh chi giup toi voi anh chi nao biet thi tu van gium` toi voi nha chan thanh cam on

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ONE
    me LeAnhbilio0o thích.
  2. metholau

metholau Bắt đầu nổi tiếng

Nếu có điều kiện thì bạn nên tiến hành, cái này coi như một khoản tiết kiệm về lâu về dài cho con, đó là một việc làm tốt đấy chứ!

Hiện nay có rất nhiều sản phẩm bảo hiểm, bạn có thể tham khảo các đại lý bảo hiểm, họ có thể tư vấn cho bạn sản phẩm phù hợp với yêu cầu và điều kiện của bạn nhất. Ví dụ như bạn muốn để dành tiền cho con đến khi con vào đại học có một khoản thì có thể tham dự An Sinh Giáo Dục của Bảo Việt...

3. me bive

me bive mẹ của bé Bive

Đúng rồi, em gái mình cũng đc ba mẹ mua bảo hiểm Bảo Việt cho, nếu có điều kiện thì nên mua bảo hiểm này cho con bạn ạ.

4. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Em đang làm bên bảo hiểm nhân thọ Manulife bên em có sản phẩm dành cho các cháu " Phúc An Mỹ Thành Tài'' Rất tốt ạh, chị cho em số đt em sẽ tư vấn cho chị được không

5. sieure

sieure Thành viên tập sự

các mẹ có thể xem thêm thông tin bảo hiểm hoặc cần tư vấn bảo hiểm có thể truy cập trực tiếp diễn đàn cuộc sống địa chỉ http://www.anphuctrondoi.com/forumdisplay.php?f=61

các bài viết liên quan :

Tham gia bảo hiểm nhân thọ chỉ với 9000 việt nam đồng,cho bé,gia đình
    Quyền lợi khách hàng khi tham gia bảo hiểm nhân thọ
    Tôi đang quan tâm về lương hưu của tôi sau này
    [Hỏi/Đáp] tôi muốn đóng bảo hiểm để tạo quỹ học hành cho con trai tôi

Miễn phí tư vấn tại nhà trong Hà Nội : hotline 0974.310.090 để được hỗ trợ tốt nhất cho bé và gia đình

6. khilontrau

khilontrau Thành viên mới

minh biet mot san pham danh cho con tre hay lam minh cung mua cho nhoc nha minh
    ban ma quan tam thi thu tim hieu xem, minh cho ban so dien thoai ban goi se dc tu van mien phi 0984978326 chi thao cty bao hiem nhan tho acelife

7. khilontrau

khilontrau Thành viên mới

minh quen co ca dia chi trang acelif.com.vn ban vao xem tham khao

8. thaingocana

thaingocana Thành viên tập sự

chào chi.! Việc đó rất tốt chị ạ. Tham gia bảo hiểm nhân thọ sẽ giúp bảo vệ tài chính va tích lũy tiết kiệm. Chị sẽ chủ động được về tài chính cho gia đình và cho con mình trong tương lai . Hiện nay có rất nhiều sản phẩm của các công ty bảo hiểm nhân thọ khác nhau, chị nên tham khao sản phẩm của các công ty đó trước khi quyết định mua của công ty nào. Theo em thì sản phẩm của công ty Manulife và đặc biệt là sản phẩm AN PHÚC TRỌN ĐỜI của AIA là tôt nhất. Nếu chị muốn tìm hiểu kỹ về sản phẩm này hãy gọi cho em . em sẽ tư vấn miễn phí giúp chị .số điện thoại em là 01684502456. chúc gia đình chị hạnh phúc. Thân..!

9. attila5790

attila5790 Thành viên sắp chính thức

Hãy gọi cho tôi, tôi sẽ cho anh/chị biết vì sao 10 tháng tuổi mà vẫn chưa mua bảo hiểm là quá muộn. Chỉ với 1 hình ảnh VD mà tôi cho anh/chị xem anh/chị sẽ biết vì sao?

Anh/chị cũng sẽ được hiểu hết về ý nghĩa cũng như tầm quan trọng của bảo hiểm nhân thọ trong cuộc sống hiện nay với những tài liệu sinh động mà chúng tôi cung cấp khi tư vấn cho anh/chị

Mobile: 01697806731

Gọi cho tôi bất kỳ lúc nào anh/chị cảm thấy tiện cho anh/chị

10. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

MÌnh mua bả hiểm của manulife cho con thấy cũng ok, vì coi như mỗi năm tiết kiệm khoảng hơn 10 tr cho con chứ nếu ko thì cũng tiêu trước tiêu sau là hết, hơn nữa mình mua gói bảo hiểm nếu con phải nằm viện chỉ cần có hóa đơn bệnh viện thì được thanh toán từ 150K/ ngày cho đến 1 tr hay sao ý chẳng nhớ nữa

11. mecuacon_288

mecuacon_288 Thành viên tích cực

mình thì chẳng biết khuyên bạn nên hay không nên mua nữa. vì mình cũng mua cho con 1 cái khoảng 5 triêu/ tháng của manulife. Khi mua thì cũng nghỉ để thấy an tâm thôi chứ chẳng có ý tiết kiệm gì chỗ ấy. Thế nhưng mua rùi còn thấy lo hơn, vì nhiều người mua rùi trước mình phản đối ấm ĩ hic hic, bản thân mình cũng khó chịu vì nhiều khi đến hạn nộp phí, gọi mãi bên họ chẳng thèm qua thu mới ức chứ (kiểu mình mua rùi thì giờ cứ thế theo, không theo thì mình mất tiền- đểu thế đấy)
    con mình ốm nặng cho đi viện nhi TW, rùi gọi cho người bán bảo hiểm hỏi thủ tục thì loằng ngoằng lắm thứ, chốt lại con mình chả được hưởng gì, mình phải lo 100% viện phí và tiền thuốc mem (hic hic, trong khi cái này ghi trong HS bảo hiểm là con mình được bao nhiêu ngày nằm viện ấy, chi phí mỗi ngày bao nhiêu xiền...rõ ngớ ngẩn)

Nói chung mua hay không là quyết định ở bạn.
    Nếu tài chính dư dả, có tiết kiệm rùi mà vẫn dư dả thì nên mua cho con để thấy an tâm
    còn không thì cũng k nên mua, vì đến hạn nộp phí mà không có xiền cũng ốm đấy.
    Với lại mấy cái sản phẩm cho con dài hạn lắm, gần như chưa ai được hưởng từ các gói cho con. Nhưng chồng mình có vài người bạn làm bảo hiểm, thì 100% không ai mua bảo hiểm (không hiểu sao), và họ bảo trong 2-3 năm đầu tùy từng gói, là chi phí chạy gói bảo hiểm đó, do vậy đén lúc thu lại tiền người mua bị trừ đầu trừ đuôi hết.

và chốt lại, mua hay không ở bạn, tham khảo thì nghe người đã mua chứ đừng nghe người bán Bảo hiểm.
    chúc bạn sáng suốt

Sửa lần cuối: 12/4/2010
    me LeAnh, iunhinhobibi07 thích.
  12. bibi07

bibi07 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mẹ cua con nhé, mình cũng muốn để dành cho con hàng tháng 1 khoản tiền, đang tính là mua bảo hiểm hoặc gửi tiết kiệm. Gửi tiết kiệm thì sợ lúc cần vẫn rút ra tiêu mất, :p. Không biết nên để dành cho con thế nào bây giờ, :confused:
    Hi hi, tiền thì ít lắm ạ, các mẹ đừng xui mua vàng hay đô gì ạ, :D

13. caycon

caycon Bắt đầu tích cực

Sao lại thế bạn, con mình cũng có BHNT manulife, nằm viện chỉ cần gọi chị đại lý đến chị ý làm thủ tục rồi đi ra công ty thanh toán nhanh gọn thôi mà.
    Chính vì sau 4 năm mua mình thấy đại lý và cong ty quan tâm nên mình mới quyết định tham gia trở thành đại lý đấy.
    bạn thử xe,m lại HD và hỏi đại lỹ của bạn lại xem.

14. caycon

caycon Bắt đầu tích cực

Nếu bạn còn lưỡng lự thì để mình tính toán phương án cho bạn tham khảo rồi hãy quyết định nhé.

15. baohiembuudien

baohiembuudien Banned theo yêu cầu của chủ nick.

Mình thì chưa có điều kiện tham gia BHNT cho con, mới đủ tiền nuôi con cho bằng bạn bằng bè một chút thôi. Còn bảo hiểm thì hàng năm mình mua bảo hiểm kết hợp con người cho con (và cả chồng, bố mẹ 2 bên, bản thân mình thì công ty mua cho rồi), mức trách nhiệm cũng nhỏ nên tiền phí cũng ít thôi (6 người hết khoảng 700K/năm) nhưng mỗi khi có rủi ro xảy ra (phải điều trị trong bệnh viện) thì mình cũng có thêm chút tiền bồi dưỡng sức khỏe vì cả nhà đã có BHYT rồi mà. Nhưng ngàn lần trộm vía, mình đã tham gia cho cả gia đình được 5 năm rồi nhưng mình chỉ phải sử dụng đến bảo hiểm 1 lần cho BC bị ngã xe, 1 lần cho BĐ điều trị bệnh và 1 lần cho 2VC bị SXH, và mừng nhất là con chưa phải dùng đến BH bao giờ.:D

16. mecuacon_288

mecuacon_288 Thành viên tích cực

Nói mẹ nó đừng giận nhé, mình không ác cảm với bảo hiểm mấy vì thực tế nếu làm đúng như nước ngoài thì thật tuyệt vời, đúng tinh thần nhân văn và an sinh xã hội bạn ạ.Tuy nhiên ở VN thì ... chậc chậc,

Cách nói của mẹ nó thì chính phóc nghề rùi, kiểu "tớ dùng rồi thích lắm nên mới tham gia bán (kinh doanh)..." y như bán hàng đa cấp.

Bản thân mình làm tư vấn vay vốn cá nhân, có hình thức cho vay đối với người có BHNT, nên nếu càng nhiều người mua BHNT thì mình thích lắm chứ. Tuy nhiên không vì thế mà mình khen BHNT của VN được.

17. memjdang

memjdang Thành viên chính thức

Mấy cái đường linkcủa bạn vào không được.

18. caycon

caycon Bắt đầu tích cực

Mình hiểu suy nghĩ của bạn, rất nhiều người hiện có chung suy nghĩ với bạn và họ cũng rất có cơ sở khi nghĩ thế.
    Tuy nhiên, mình chia sẻ thế này, đương nhiên mình có cảm nhận là tốt và đã sử dụng SP BH rồi thì mình mới bị thuyết phục tham gia và mới đủ tự tin tư vấn với mọi người.
    đúng tinh thần của BHNT thì như bạn nói thì bạn đã hiểu, chỉ có điều ở VN thì chưa được tốt. Điều này cũng dễ hiểu thôi vì VN mình ngành này chưa phát triển như ở nước ngoài, bước đầu thì không phải ngành bảo hiểm mà ngành nào cũng thế thôi, sẽ có những điều chưa tốt. Tuy nhiên như thế không có nghĩ là xâú, phải có quá trình thì sẽ tốt dần lên, và không phải công ty BH nào ở VN cũng không tốt.
    Có thể hôm nay bạn thấy chưa thể khen được, mình hi vọng BHNT ở VN sẽ sớm đạt đến mức bạn cũng như nhiều người khác nữa sẽ cảm thấy hài lòng.
    Chúc bạn luôn vui vẻ và thành đạt

19. bebe1902

bebe1902 Thành viên tập sự

các bạn nên quan tâm đến bảo hiểm

đúng vậy bảo hiểm không xấu , chỉ do mình không hiễu hết qui tắc của hợp đồng bảo hiểm , ta phạm sai thì tất nhiên họ k đền bù , và có một số trường hợp thì tu vấn viên không tư vấn kỹ cho bạn nên bạn hiểu nhầm , nhưng mình cảm thấy tại sao khi có sự việc xảy ra họ k hỏi cả đôi bên mới quyết định ai sai ai đúng , chỉ nghe phía người bị thiệt hại nói chứ chưa bao giờ hỏi lại cong ty BH , chỉ nghe một phía thì làm sao có tính công bằng , tóm lại ai có nhu cầu muốn mua hoặc nghĩ đến BH thì đó là điều tốt vì đó là trách nhiệm là tình thương bù đắp khi xui rủi xảy ra đến mình để lại cho người thân , nhưng trước tiên mình phải hiểu những điều khoản qui định và quyền lợi của mình nhe , có gì thắc mắc cứ alo cho mình , mình sẽ giải thích dùm các bạn số dt là 0908747499 hoàng

20. ha hoa

ha hoa Guest

Nói j thì nói, mình thấy đóng tiền cho BH thì thu rõ nhanh đến lúc thanh quyết toán thì lằng nhằng lôi thôi. Tốt nhất là tiền mình thì mình dắt túi cho chặt..Lúc thuyết phục mua thì đaị lý BH nào cũng nói đến hay.. Nghề của họ mà, nói dở ai mua..