Cần giúp: Chọn sữa cho bé bị trào ngược thực quản

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi minhphuong7077, 25/11/2009.

1. minhphuong7077

minhphuong7077 Thành viên tập sự

Bé nhà em được gần 7 tháng, bé bị trào ngược thực quản, chẳng chịu ăn và uống sữa gì hết, em nghe nói có loại sữa dành cho bé bị trào ngược. Các chị có ai biết nên mua loại sữa nào uống mà bé không bị nôn chỉ giúp em với.
    Cám ơn các chị.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhphuong7077
    Đang tải...

2. nhanorderJP

nhanorderJP Thành viên chính thức

Theo mình biết thì do bao tử bé còn nằm ngang nên dễ bị trào ngược. Để khắc phục, bạn có thể cho bé bú lươjng sữa mỗi lần ít lại, nhưng tăng số lần lên và chọn loại sữa ít béo cho bé nhé!

3. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Đó chỉ là 1 lý do thôi. Con nhà mình giờ 2 tuổi rồi vẫn bị trào ngược thường xuyên, mình rất biết mà.

Mẹ minhphuong có thể gọi cho số đt tư vấn của hãng Dutchlady hỏi sữa Friso Comfort dành cho trẻ hay nôn trớ, bị trào ngược thực quản ấy. Hỏi họ có thể mua ở đâu (thường là gọi đến 1 trung tâm, họ mang đến tận nơi, chứ ko bán ngoài thị trường) ĐT 1800 1545 (miễn phí cuộc gọi trong giờ hành chính thì phải)

4. Misa.mum

Misa.mum Thành viên mới

Hôm trước bé nhà mình hay bị trớ đi Bs thì được kê toa mua sữa dành cho bé bị trào ngược thực quản ( Mặc dù siêu âm kiểm tra bé nhà tớ không bị trào ngược nha) DUMEX ANTI-REFLUX. Mình mua hộp 400gr giá 180K về pha cho con đúng 1 lần nhưng mà khó ăn lắm. Nó cứ sền sệt và toàn bọt phải đút muỗng chứ không nút bình như sữa bình thường được đâu. Nhìn con ăn mà thấy tội nghiệp quá nên mình chẳng cho ăn nửa vẫn đang để đấy. Sữa này dùng phải theo chỉ định của Bs và mua ở các nhà thuốc lớn mới có nhé.

5. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

6. milkshop

milkshop Đào tạo tiếng Anh theo yêu cầu

Chị cho bé dùng Physiolac chống nôn trớ số 2 cho bé xem có cải thiện được không nhé!

7. liberta11d

liberta11d Thành viên mới

Bé nhà mình đến 3 tuổi ăn uống xong không giữ gìn cũng cho ra... Thời điểm nào "căng thẳng" quá lại phải Motilium, chứ mấy sữa dành cho trẻ hay nôn trớ hoặc có vấn đề tiêu hóa, nó không chịu uống. Chẳng hạn loại gì của Friso có mùi đậu nành ý, mình thấy bảo tốt nhưng đối với mình cho con uống thì thấy khó ống lắm, cũng phải bỏ dở... Nan giải nhỉ. Bác sỹ có cho bé nhà bạn dùng Motilium không?

8. Sony Mum

Sony Mum Thành viên tích cực

Bạn mình toàn cho con uống cái này nè. Bạn mình hiện đang ở Mỹ, nó nói BS bên đó khuyên cho bé uống cái này vì nó tốt và các thành phần phù hợp với trẻ.

9. Nadal3105

Nadal3105 Thành viên tập sự

Chào chị! Hổi trước lúc bé nhà em chưa được 4 tháng tuổi cũng bị trào ngược va uống sữa Physiolac chống nôn trớ có đỡ đó chị nhưng chị lưu ý chỉ nên cho bé uống ít lon thôi và chia nhỏ từng cử bú hoặc ăn, mẹ vất vả nhưng bé sẽ đỡ hơn đó chị. Chúc bé khoẻ và ăn uống giỏi.

10. Nadal3105

Nadal3105 Thành viên tập sự

À, chị đã cho bé đi khám chưa? Bé nhà em hồi đó đi khám bs cho thuốc đỡ hơn đó chị

11. curiosity

curiosity Thành viên chính thức

Mình hiện có sữa này. Bé nhà mình trước bị táo bón, có kê toa cho mua sữa này nhưng về nhà thì bé lại đi output tốt nên mình ko dùng nữa. May là chưa mở hộp, hix. Date đến ngày 14/10/2011. Mình mua 115k. Mình để lại 90k. Các bạn qua nhà mình lấy luôn nhé, mình ở gần sân bay Tân Sơn Nhất (Tp.HCM) nhé. ĐT: 0977454454(Liên)

12. lethuy7414

lethuy7414 Thành viên chính thức

Nếu bé k chịu uống sữa thì có mua sữa chống trào ngược bé cũng sẽ k uống. Bạn có thể thử cho bé uống nước chanh, nước gừng để chữa các triệu chứng khó chịu do trào ngược gây ra, cũng kích thích bé ăn thêm nhiều thêm