Kinh nghiệm: ngat mui o tre so sinh

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi CUNBONG2009, 26/11/2009.

1. CUNBONG2009

CUNBONG2009 Bố mẹ yêu con nhất đấy

Cún nhà mình bị ho và ngạt mũi hơn 1 tuần rồi , mình đi khám ở viện nhi bác sĩ cho uống thuốc ho Brozedex và nhỏ thuốc Omeli 0,05% bgiờ hết ho rồi nhưng mũi thì vẫn còn ngạt lắm mà mình ko dám nhỏ thuốc nữa vì thuốc này chỉ đc dùng 1 tuần thôi . mẹ nào có cách gì trị ngạt mũi ko bảo cho mẹ Cún với .:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi CUNBONG2009
    Đang tải...

2. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Mẹ nó hàng ngày rửa mũi cho cháu liên tục = nước muối sinh lý nhé. Cu con nhà mình hiện nay cũng đang bị sút ịt, ngày nào mình cũng rửa mũi mấy lần lần - rửa liên tục . Còn nhỏ mũi omeli thì chỉ nhỏ 2 lần trong 1 ngày thôi nhé, nhỏ mũi sau khi rửa = nc muối trc khi con đi ngủ. Cháu nó mũi đặc hay loãng ạ? Nếu cháu mũi loãng thì mẹ cháu nên mua cái hút mũi của FARLIn để hút cho sạch nhé, ngày hút 2 lần thoi ạ.

3. CUNBONG2009

CUNBONG2009 Bố mẹ yêu con nhất đấy

cảm ơn mẹ Tôm nhé ,Cún nhà mình bị ngạt nhg k thấy nước mũi chảy ra mình có mua cái hút mũi đó để hut nhg k thấy có mũi chỉ khi nào cún hắt hơi thì nó bật nước miũi ra thôi . Hôm nay ở cơ quan ôx có người mách là vắt sữa mẹ ra nhỏ vào mũi cho bé mình làm thử thấy cún cũng hết ngạt mũi đấy , nếu cu con nhà bạn còn bú ti mẹ thì thử làm xem . Chúc cháu nhanh khỏi .

4. *MEBIMBIM*

*MEBIMBIM* CẢNHÀTACÙNGYÊUTHƯƠ NGNHAU

Mẹ cunbong có cách nhỏ sữa mẹ hay thế.Nhưng bimbim nhà mình lại bị chảy nước mũi ra cơ,khám ở VIETNHAT mà uống thuốc 1 tuần chưa khỏi