Hội chém : Kinh nghiệm du lịch cát bà

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi haipham_taidamcoffee, 20/3/2013.

1. haipham_taidamcoffee

haipham_taidamcoffee Thành viên tập sự

Ðề: Hội chém : Kinh nghiệm du lịch cát bà

Đúng rồi, thích là nhích thôi các Bác ạ.

Đang tải...

2. haipham_taidamcoffee

Các Bác cập nhật thêm nhé , hôm nay em còn nghe thấy trên VOV giới thiệu về chưong trình khuyến mãi cho tuần trăng mật tại Monkey Island Resort đó các Bác à.

3. haipham_taidamcoffee

Cảm ơn các Bác đã chia sẻ nhé, Chúc các Bác một ngày tốt lành.

4. haipham_taidamcoffee

các Mẹ quyết định thế nào rồi vậy ạ> thêm chút thông tin cho em đi nhé các Bác.

5. lovingyou_789

lovingyou_789 Thành viên tập sự

Thấy bảo bên Monkey Island Resort đang có chương trình khuyến mại cho những cặp vợ chồng mới cưới đó các bạn à. Tour 2 ngày thì phải,các Bác nào quan tâm thì tìm hiểu nehs.

6. mẹ bé KHOA

mẹ bé KHOA Bắt đầu tích cực

dear all
    Cho mình tý
    Nhà nào mới cứoi đi tăng mật ở Monkey Island Resort là oke đấy
    Cách đây 2 tuần nhà mình cũng vừa ở đấy về
    Nói chung là khá ổn
    Nhân viên cũng nhiệt tình

7. cutiluoi

cutiluoi Thành viên tích cực

Mình chưa hiểu lắm: "không nên ở nhà nào ra núi" là sao hả bạn ơi? Nhà mình 2 người lớn, 2 trẻ con, định tháng 7 nghỉ ở đó có KM gì nữa không?

8. HoangDiepChi

HoangDiepChi Thành viên tập sự

Mẹ nào muốn đặt vé du lịch Cát Bà thì Call ngay em Sđt 01287397939. Em là nhân viên trực tiếp xuất và đặt vé tàu cánh ngầm 45' đi Hp-Cb, mẹ nào có nhu cầu du lịch vào 30-4 này đt em tư vấn đặt phòng và vé tàu nhé, rất nhiều h cho các mẹ và gia đình lựa chọn.

9. Madfashion_86

Madfashion_86 Thành viên chính thức

Thế này mẹ nó nhé

Phòng có mấy loại như sau :

Moutain View : view ra núi, nói choa oai chứ thực ra là cửa sổ úp mặt vào núi/...> tự kỷ

Sea view :...... hướng biển

....

Mẹ nó cứ oder loại sea view choa máu

10. chip.meiyingfan

chip.meiyingfan Thành viên tập sự

meiyingfan1106@gmail.com c nhe.

11. nthien_2012

nthien_2012 Thành viên nổi tiếng

Nghe nói 150k/đĩa rau muống, khủng thật đó!

12. xuhuongtre

xuhuongtre Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng vừa đi Cát Bà đợt cuối tháng vừa rồi. Em ở Holiday View ah, ăn uống bên ấy cũng khá ok. Tuy nhiên ăn hải sản thì ko đc nhiều lắm. Đoàn em là đi theo tour ah, giá tour cũng rẻ, của bên PYS travel.
    Ah, tối thuê xe đạp đôi di dạo cũng đc lắm, giá vé là 50k/xe, trả xe trc 12h đêm là ok. Ngoài ra trên đảo đi tắm sáng là tốt nhất, chiều hơi đông ở cả 3 bãi Cát Cò 1,2,3 ah. Đợt em đi đúng hôm biển động nên sóng to lắm ah. Bãi cát ko dài nên có trẻ em thì nên cẩn thận ah.
    Dịch vụ cũng tương đối, ko đắt lắm. Từ chỗ em đi lên bãi Cát Cò 1,2 ko xa, tầm 5p đi bộ thôi ah, qua 1 con dốc là đến mà.
    Buổi tối có thể đi dạo trong khu thị trấn, nhưng đường vào sâu hơi tối nên em ko dám đi thêm vì có 2 cô gái với 1 đứa cháu trái 6t thôi ah. Chủ yếu chơi quanh quanh khu thị trấn, các vùng ven nhìn có vẻ "buồn" hơn 1 chút, đi đến bãi tắm sẽ xa hơn.
    Ah,đối diện cổng chào Cát Bà có 1 khu lưu niệm, các mẹ có thể mua đồ làm quà cũng đc ah. Mặc cả chút chút nha các mẹ.

huongbeo167 thích bài này.
  13. hen.coi

hen.coi Thành viên đạt chuẩn

Em nhờ mod chút xíu vì không biết cho vào topic nào ah :(
    Em còn phòng ở Flamingo Cát bà giai đoạn 14-16/6 01 seafront bungalow ở đc 2 người, seaview bungalow B ở đc 4 người , alo cho em 0982693020 - em tên Quỳnh các mẹ nhé

14. Meoluoi1299

Meoluoi1299 Thành viên chính thức

Mẹ hen.coi đi về comment cho mình ít kinh nghiệm với về phòng ốc nhé nhà bạn về đúng ngày nhà mình vào đó, đoàn mình cũng ở phòng Seafront, Seaview Small và phải ăn 1 bữa mỗi ngày trong đó nên bạn về có gì chia sẽ nhé, thanks bạn nhiều :)
    Chúc gia đình bạn đi vui vẻ:)

15. hen.coi

hen.coi Thành viên đạt chuẩn

Hihi nhà em thì đi trước đó rùi, hồi còn chưa mở cửa đón khách ý ah, seaview bên đó thì nhỏ xinh đúng bằng cái giường, mở cửa ra nhìn thấy biển luôn :) cái này em đặt hộ mà giờ nhọ không đi nên e rao bán hộ :(( chị yên tâm vào khu đó thì rất thik, bãi biển riêng, số lường ít nên ko quá đông đúc, cá nhân em like mạnh Flamingo Cát Bà

Meoluoi1299 thích bài này.
  16. duchung86hp

duchung86hp Thành viên tập sự

chào bạn, điểm khác biệt lớn nhất giữa khách du lịch và dân bản địa là người bản địa bao giờ cũng am hiểu và mua được đồ ngon, đặt được phòng khách sạn đẹp mà vẫn rẻ, mình rất vui lòng được tư vấn cho bạn như sau:
    khách sạn ngoài mình thứ 6 và thứ 7 đắt hơn ngày thường gấp đôi, vì lượng khách đổ ra đảo vào cuối tuần rất đông, hệ thống khách sạn không đủ đáp ứng,
    - Nếu bạn đi vào ngày thường, khách sạn bình dân sạch và đẹp, (đảm bảo tivi, tủ lạnh, đièu hòa, nóng lạnh đầy đủ, sét up 2 giường đôi, tủ để đồ, phòng ốc gọn gàng, sạch sẽ ) gần khu trung tâm giá khoảng 300 - 350k, ngày cuối tuần 600-700k
    - còn khách sạn loại đẹp, seavew, giá ngày thường khoảng 600-700k cuối tuần thấp nhất là hơn 1 triệu
    - các khách sạn rất sang trọng hoặc resort bên bãi biển thì ngày thường thấp nhất là trên 1 triệu, cuối tuần gấp đôi
    Ngoài mình giá ăn bình dân nhất là 120k/xuất , có các đồ hải sản như: tôm chiên, mực sào, sò nướng, cá biển…nhưng không có cua, ghẹ, muốn ăn cua, ghẹ phải đặt thêm ngoài nhé
    Ngoài mình có khoảng 5-6 điểm đi chủ yếu là lên rừng, xuống biển: 3 bão tắm gần khu trung tâm Cảng, nước trong xanh ( hơn Cửa Lò nhiều), mỗi bãi đều có khu resort sang trọng tọa lạc, Vịnh Lan Hạ, Vườn Quốc Gia, hang Quân Y, Động Trung Trang… và buổi tối là thuê xe đạp đôi dạo phố tận hưởng không khí trong lành của biển hoặc ngắm khu vui chơi ( có nhiều điểm cho trẻ con nhé)
    nếu bạn muốn đặt phòng vào 4 ngày đó thì hãy gọi lại cho mình sớm nhé, vì đặt phòng càng sớm càng dễ tìm phòng giá bình dân hơn, mình là người dân ngoài đảo, công tác tại cơ quan nhà nước, không làm ngành du lịch, không sợ bị chặt chém gì đâu, yên tâm, vì không phải lúc nào mình cũng có thời gian lái xe lượn lờ nên hãy call mình trực tiếp nếu cần help nhé 01667 499 484 (0976 368 386)

17. trananhhuy

trananhhuy Thành viên tập sự

Mình mới đi du lịch cát bà vềvà bổ xung cho các mẹ thêm 1 địa chỉ cực kỳ đẹp và giá cả phải chăng nhé! Mới khai trương đầu tháng 6/2013 nên có nhiều chính sách ổn lắm. Đó là nhà hàng trên đảo Cát Ông ( có tên Ocean Beach Resort)- chỉ khoảng 15' đi tàu từ Cát Bà, không phải lo chuyện đi lại nhé vì chủ nhà hàng này làm trọn gói đón trả tại Cát bà. Giá khoảng 250-300k/xuất/bữa ( tùy thuộc số lượng nhiều hay ít trong đoàn).
    ưu điểm cực lớn: Hải sản tươi ngon, nhà hàng lồng lộng gió mát, riêng tư ( chẳng có nhiều khách như đảo khỉ đâu!), view nhìn ra vịnh Cát bà.
    Trẻ con, người lớn có không gian chơi rộng lắm, bãi biển đẹp và sạch. Ăn xong có thể tắm biển thỏa thích rồi về
    Nếu có nhu cầu nghỉ cũng có luôn đấy, giá khoảng 800k/phòng/đêm trở lên (resort như thế là rẻ nhưng mỗi tội ko điều hòa, bù lại gió trời trên đảo mát lắm + quạt)
    Cần thêm thông tin thì báo mình chỉ cho!!!

huongbeo167 thích bài này.
  18. trananhhuy

trananhhuy Thành viên tập sự

Lần sau đi bạn nhớ đến khu nghỉ dưỡng trên đảo Cát ông nhé, bãi biển sạch mà vắng lắm cả ngày luôn ( vì họ thường chỉ dành cho khách tour của họ) nhưng họ có thêm dịch vụ ăn uống ( bao gồm đón trả cất bà đấy). Mê ly luôn chứ bài Cát Cò bây giờ thì chỉ ra ngắm người thôi !
    Kinh nghiệm bản thân vì mình mới đi về mà

19. congchuavet

congchuavet Thành viên tập sự

Giá này chỉ có nhà nghỉ bình dân hoặc khách sạn mini cũ cũ thôi bác ạ! Còn khách sạn mini nhưng phòng mới và phòng đủ tiện nghi như thế ngày thường ít nhất phải từ 400k trở lên, còn cuối tuần thì không có giá dưới 700k đâu.

20. huongbeo167

huongbeo167 Sống là phải cười

4 hôm nữa mình cũng đi cùng mọi người ở công ty đang hóng các kinh nghiệm của các mẹ để xuống với biển ko bỡ ngỡ. Mẹ nào đi rồi vào chia sẻ cho mọi người biết với