Kinh nghiệm: Các phương pháp giảm cân của các mẹ.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me.sau.beo2, 21/3/2013.

1. me.sau.beo2

me.sau.beo2 Tư vấn : 0915936663

Ðề: Các phương pháp giảm cân của các mẹ.

Vâng. mẹ này giảm giỏi thật bác ak .

Đang tải...

2. hadht

hadht Thành viên tích cực

chuẩn bị hè rồi các mẹ có thể đun nước lá sen + diệp hạ châu +giảo cổ nam để uống thay nước thương tốt lắm vừa giảm cân vừa mát gan giải độc và hỗ chợ gan làm việc cá mẹ ạ

Candy56me.sau.beo2 thích.
  3. me.sau.beo2

4. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

uống nước diệp hạ châu cũng giảm cân lắm đó ạ

me.sau.beo2 thích bài này.
  5. me.sau.beo2

Có mẹ nào có thêm phương pháp nữa không ak

6. Mamima

Mamima Thành viên chính thức

Mình chỉ thấy khi nào suy nghĩ nhiều, stress cân nặng cứ giảm ầm ầm :-s
    Thấy các mẹ bàn về cách giảm cân thì share cho các mẹ 1 bài viết hay hay về cách giảm cân của giới trẻ hiện nay: http://www.hpgd.net/gan-den-he-gioi-tre-dua-nhau-chia-se-cach-giam-can.html
    Nhìn chung cũng đơn giản dễ thực hiện mà đa dạng lắm các mẹ ạ ;)

7. butterflythu

butterflythu Thành viên rất tích cực

Tớ thì vẫn duy trì thói quen tập gym, chạy bộ mỗi ngày ít nhất 1 giờ, ăn nhiều trái cây, rau hạn chế ăn đồ ngọt, tinh bột, đã thành thói quen hơn 10y rồi, nên cân nặng vẫn ổn định 45kg, 161cm, mặc dù lúc mang bầu lên cân tới 70kg nhưng sau 4 tháng là lấy lại cân nặng ban đầu hà. Giảm cân là cả một quá trình kiên trì tâp luyện duy trì những thói quen tốt, ko thể nhanh 1 ngày 1 bửa được :p

8. me.sau.beo2

Bây giờ cũng có nhiều mẹ dùng phương pháp tập GYM bác ak

9. ElenaNgan

ElenaNgan Đủ quyền lập Họ

Bơi lội cùng với cách ăn uống hợp lý ( nhiều rau, trái cây, ít thức ăn có dầu mỡ và chất béo thường thì mình ăn luộc, hấp) là cách giảm cân của mình. Các mẹ chia sẻ cho em học hỏi thêm với ạ

Sửa lần cuối: 2/4/2013
  10. Candy56

Candy56 Thành viên chính thức

M thấy phương pháp j cg phải kết kợp với tập luyện thể dục thường xuyên mới có thể duy trì được.

11. Dạy Bơi HN

Dạy Bơi HN Bắt đầu tích cực

e hóng chuyện theo các mẹ, chứ e thì chưa sanh con, nhưng e cũng muốn biết, để khi sinh xong rùi thì thực hiện ngay. cảm ơn mẹ nhé.

12. me.sau.beo2

Các mẹ có thêm phương pháp gì nữa không ak?

13. me.sau.beo2

Ăn uống hợp lý để giảm cân sau khi sinh
    Được làm mẹ là điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của người phụ nữ. Nhưng sau khi sinh, chị em phụ nữ thường mắc phải tâm ý tự tin, mặc cảm vì thân hình không còn được thon gọn, săn chắc như thời con gái. Để giúp bạn gải tỏa nỗi muộn phiền trên, sau đây là những bí quyết giảm cân bằng chế độ ăn uống hợp lý, bạn sẽ mau chóng lấy lại được cân nặng như ý muốn mà vẫn có đủ sức khỏe để chăm con.

Giảm cân sau khi sinh
    1.Hoa quả tươi và rau: Bà mẹ sau khi sinh nên ăn các loại rau có nhiều lá mang lại các vitamin và khoáng chất thiết yếu, vừa giúp giản cân nhanh lại cung cấp nguồi dinh dưỡng dồi dao cho bé. Ngoài ra, việc ăn hoa quả đúng cách, không những không làm bạn tăng lượng mỡ thừa mà còn giúp bạn giảm cân. Hiện nay, phương pháp giảm béo bằng rau xanh và hoa quả được các bà mẹ yêu thích nhất trong các phương pháp giảm cân sau khi sinh.
    2.Tăng cường thức ăn chứa nhiều chất đạm: Thịt gà, thịt bò và thịt heo nạc và các loại cá, tôm được coi là những thực phẩm “vàng” cho các bà mẹ sau khi sinh. Chúng cung cấp nguồn dinh dưỡng cần thiết cho sự hồi sức của người mẹ, sự phát triển của bé và là phương pháp giảm cân an toàn. Thay vì ăn các món nhiều chất béo thì bạn có thể thay thế bằng các món nhiều đạm, ít calo.

Dùng thực phẩm để giảm cân là cách an toàn cho mẹ và bé
    3.Uống nhiều nước: Những ngày mới sinh, các bà mẹ thường cảm thấy khát liên tục và uống nhiều hơn bình thường vì một lượng lớn nước ối đã mất đi. Bạn nên uống những thứ có màu sáng như nước lọc, nước hoa quả ép hay trà pha loãng. Không nên động vào trà, cà phê hay r*** vì các chất kích thích không tốt cho sữa mẹ và có thể ảnh hưởng trực tiếp đến em bé.
    4.Hạn chế tới mức tối đa thực phẩm có nhiều đường: Đường được coi là người bạn đồng minh của việc béo phì, bạn rất dễ tăng cân nếu ăn đường thường xuyên, nhất là đối với phụ nữ mới sinh. Nên cắt giảm các thực phẩm chứa đường mà mọi ngày bạn hay dùng như bánh kẹo, nước ngọt, các loại chè…Nếu kiên trì thực hiện những phương pháp trên mỗi ngày thì hiệu quả giảm cân của bạn cũng tăng đáng kể.

14. me.sau.beo2

Những thói quen “thay thế” không tốt

Chúng ta thường có xu hướng ăn những thực phẩm mình thích và tự cho rằng nó cũng “có lợi cho sức khoẻ”.
    1. Mì ăn liền cho bữa sáng

Ăn mì ăn liền vào bữa sáng thường xuyên không có lợi cho sức khoẻ. Bởi thành phần dinh dưỡng trong mì ăn liền không đủ để duy trì trạng thái điều tiết bình thường của cơ thể. Nếu thường xuyên ăn mì ăn liền thay cho bữa sáng đủ 4 nhóm thực phẩm thì sẽ dễ bị chóng mặt, tinh thần mệt mỏi, cơ thể thiếu sức…

2. Hoa quả thay rau xanh

Trái cây và rau xanh đều có hàm lượng vitamin phong phú, nên không ít người chúng ta cho rằng mỗi ngày chỉ cần ăn hoa quả có thể ăn ít hoặc không cần ăn rau xanh. Thực ra, rau xanh là thực phẩm cần thiết cho cơ thể chỉ sau lượng thực. Rau xanh giúp cơ thể hấp thụ tốt hơn 3 chất dinh dưỡng chính là protein, chất béo, hydrate cacbon.

Nếu chỉ ăn các thực phẩm từ động vật, tỉ lệ hấp thụ protein của cơ thể chỉ đạt 70%, so với tỉ lệ từ 90% trở lên nếu ăn thêm rau xanh. Không chỉ vậy, trong rau xanh còn có chất xơ thực vật thô đặc biệt có lợi cho hệ tiêu hoá, và phòng chống ung thư ruột.

3. Nước khoáng thay nước lọc

Nhiều người nghĩ rằng nước khoáng có hàm lượng chất khoáng phong phú, nên có thể hoàn toàn thay thế nước đun sôi để nguội. Tuy nhiên, nước khoáng cũng có thể nhiễm độc từ các chất có hại trong đất.

Một nghiên cứu gần đây về nước khoáng đóng chai của các nhà khoa học Hà Lan cho thấy nước khoáng dễ nhiễm độc khuẩn và vi sinh vật có hại. Những vi khuẩn này không thể gây hại cho cơ thể người khoẻ mạnh, nhưng lại là vấn đề lớn với những người có sức đề kháng kém.

4. Thịt động vật thay cá

Nhiều người có thói quen chỉ ăn thịt lợn, ít ăn hoặc không ăn cá. Dù hàm lượng protein và khả năng hấp thụ của 2 loại thịt không khác biệt nhiều, nhưng kết cấu mỡ lại có sự khác biệt lớn. Mỡ cá hàm chứa tương đối nhiều axit béo không no, rất có lợi cho sự phát triển trí não của trẻ và phòng tránh các bệnh tim mạch. Trong khi đó, thịt động vật, đặc biệt là thịt dê, bò chủ yếu chứa axit béo no, nếu ăn nhiều hoàn toàn không có lợi cho sức khoẻ của bạn.

5. Thực phẩm bổ sung thay thực phẩm tự nhiên

Nhiều người chúng ta ngày càng coi trọng các thực phẩm bổ sung, đây là việc tốt. Nhưng nếu quá lạm dụng, việc tốt sẽ thành việc xấu.

Không ít người nghĩ rằng các loại thuốc vitamin tốt cho sức khoẻ, dùng nhiều một chút cũng không sao. Tuy nhiên, sự thật hoàn toàn không phải vậy. Quá nhiều vitamin C sẽ khiến cơ thể bị sỏi thận. Việc tăng cường chất dinh dưỡng cần thông qua điều tiết chế độ ăn uống. Nếu chế độ ăn không đủ, thật sự cần thiết phải bổ sung các chất dinh dưỡng, bạn nên xin ý kiến bác sỹ.

15. Cung Thần nông

Cung Thần nông Thành viên tập sự

Em thì ăn theo lowcarb chắc các mẹ biết , ăn thế cũng giảm và tốt lắm , nhưng do tạng người em cực kì hấp thụ tốt cho nên là em giảm 1 phát cũng rất nhanh , mà tăng 1 phát cũng nhanh lắm :))) nếu em biết cách kiềm chế cơn ăn :( , em ăn theo chế độ : K tinh bột , k hoa quả và k đồ ngọt , chỉ ăn thịt và rau , 1 ngày 1 lít nước lọc + 1 ngày 1tiếng tập Gym nữa :D , trong vòng 1 tháng 20 ngày em giảm đc 10 kg , hê hê , em k nói điêu đâu , em cao 1m71 nặng 73 kg , đợt đấy em giảm từ 73 xuống còn 63 , do bh em lừoi quá công việc cũng nhiều , chả đi tập với ăn vào 1 tuần em tăng 5 kg liền :)) , nchung là ăn theo như này về lâu về dài và sẽ tốt cho rất nhiều bệnh về già đấy ạ , nhưng mà chắc em kotheo đc mãi , vì ăn thịt vs rau mãi đói lắm ạ , em ăn đc 2 tuần chỉ chờ ngày relax là em sướng phát điên rồi :)))) , em cũng đã chỉ cho các anh , các chị nhà em , với 1 số người ở phòng em tập Gym , họ cũng đã giảm đc đây ạ , lần nào em muón giảm kiểu chữa cháy thì mới giảm kiểu cấp tốc thôi vì đợt vừa rồi ny em về , vì muốn eo thon mới giảm í ạ , bh ny em đi rồi cho nên là em lại béo lên , vạy các mẹ cứ thử đi ạ , em đảm bảo là giảm đc dù là ko tập thể dục , hê hê em xin hết :D

16. me.sau.beo2

Chúc mừng bác nhé. Bác dễ giảm cân thật đấy

17. Mẹ Tôm style

Mẹ Tôm style mẹ trẻ style :)

e thì đang uống nc chanh muối ạ, thik lém , vào top mới nhớ, lại phải đi uuống thui nào

18. me.sau.beo2

Các loại hoa chứa "phép màu" giảm cân
    Giảm cân từ phương pháp tự nhiên sẽ an toàn hơn cho bạn.
    Các bạn có thể ngâm các loại hoa này với nước sôi và uống dưới dạng trà đấy!

19. hongvtn

hongvtn Banned

chị em đang giảm cân bằng việc đi tập ở california, đắt nên ngày nào cũng xót tiền cố đi, ở nhà thì ngày nào cũng uống nấm linh chi Max reishi mua loại của Mỹ xách tay, cái này thì không đắt nhưng tiện sử dụng lại không tác dụng phụ. sau khoảng 5 tháng, thấy nàng ấy đã thon thả bước về nhà chồng. :D

20. me.sau.beo2

7 giờ sáng: Ăn sáng

Ăn sáng với các thực phẩm giàu protein sẽ giúp bạn no lâu, ít cảm giác đói, thèm ăn vặt, từ đó hỗ trợ giảm cân hiệu quả. Ngũ cốc nguyên hạt ăn vào buổi sáng còn giúp duy trì chức năng của ruột.Trong bữa sáng nên ăn bột yến mạch và sữa chua. Sữa chua cung cấp khoảng 200 calo trong khoảng 10 gram sữa chua. Bột yến mạch giàu chất xơ, giúp bạn no lâu do tiêu hóa từ từ. Kết hợp 2 món ăn lành mạnh này giúp bạn tăng lượng protein vào cơ thể và chất chống oxy hóa. Không nên ăn bánh mỳ kẹp pho mát và thịt xông khói. Vì nó cung cấp quá nhiều calo, bạn sẽ không kịp tiêu hao, từ đó tích lũy mỡ thừa, cản trở quá trình giảm cân của bạn.

Ăn giờ nào sẽ giảm cân nhanh nhất? - 1

Bữa ăn lúc nửa buổi

Mục đích của bữa ăn lúc nửa buổi là duy trì hoạt động trao đổi chất trong cơ thể và tránh nguy cơ bị hạ đường huyết khi đang làm việc. Lựa chọn tốt nhất cho bữa ăn ở thời điểm này là sữa và trái cây. Chúng giải phóng các axit amin- đơn vị cơ bản tạo nên protein cho cơ thể. Bên cạnh đó, carbohydrate trong sữa và trái cây cũng sẽ từ từ chuyển hóa đường lactose thành glucose dưới dạng năng lượng để cung cấp cho cơ thể.

Ăn giờ nào sẽ giảm cân nhanh nhất? - 2

12 rưỡi: Ăn trưa

Bữa trưa là một bữa ăn quan trọng, bạn nên bổ sung nhiều thực phẩm giàu protein hơn. Các món nên ăn như: thịt gà, cá, thịt nạc, đậu hũ… Đặc biệt ăn nhiều trái cây, rau củ (cà rốt, cà chua, ớt đỏ, dưa chuột…) để cơ thể có thể hấp thu các vitamin A, D, E, K có khả năng tan trong chất béo, cung cấp đầy đủ dưỡng chất thiết yếu cho cơ thể khỏe mạnh, săn chắc. Nên tránh ăn các món chiên, rán nhiều giàu mỡ, các loại thực phẩm có hàm lượng chất béo cao. Chúng không chỉ cung cấp nhiều calo đến mức làm bạn tốn nhiều thời gian để tiêu hóa mà còn khiến bạn đầy bụng, mệt mỏi trong suốt buổi chiều.

Bữa ăn nhẹ vào buổi chiều

Bữa chiều có vai trò duy trì sự trao đổi chất và tránh tình trạng suy giảm sức lực dẫn đến mệt mỏi, uể oải. Để bổ sung năng lượng và thúc đẩy quá trình đốt cháy chất béo trong bữa ăn này, bạn nên chọn các loại thực phẩm chứa chất béo cần thiết có lợi cho cơ thể như các loại hạt, quả hạch, dầu cám gạo, dầu ô liu và thực phẩm có chỉ số tăng đường huyết ở mức trung bình như gạo nâu, bánh mì đen, thực phẩm giàu protein casein như thịt gà, đậu phụ.

Bên cạnh đó, thực phẩm chứa carbohydrates dưới dạng chất xơ như các loại rau củ, ngũ cốc cũng sẽ hỗ trợ cho quá trình dự trữ glycogen dưới dạng năng lượng trong gan và các khối cơ.

Ăn giờ nào sẽ giảm cân nhanh nhất? - 3

7 giờ tối: Ăn tối

Bữa tối đầy đủ dinh dưỡng gồm có 1/4 là protein từ thịt, cá, 1/4 là các loại ngũ cốc và 1/2 là rau củ, và 5ml (1 thìa) chất béo lành mạnh. Nên ăn cơm với gà nướng. Không nên ăn các món nhiều giàu mỡ, khó tiêu. Đặc biệt nên ăn chậm nhai kỹ, vừa thưởng thức món ăn, vừa tốt cho dạ dày.