Kinh nghiệm: Các phương pháp giảm cân của các mẹ.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me.sau.beo2, 21/3/2013.

1. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Ðề: Các phương pháp giảm cân của các mẹ.

đợt em DAS cũng ngót đi nhiều lắm nhưng giờ cứ phạm đèn đỏ nhiều thành ra là béo vẫn hoàn béo :(

Đang tải...

2. mecuTit0909

mecuTit0909 sâm - nấm Hàn Quốc

Emuoonhg chè vằng thấy cũng chẳng nhìu sữa hơn nhưng đc cái giảm cân cũng tốt mí lại thời guan naỳ ít ngủ nên xuống cân cũng thấy mừng mừng, ngặt nỗi da lại xanh.hic

3. rossie2014

rossie2014 Thành viên tập sự

Em thấy nhiều mẹ tập aerobic hoặc gym để giảm cân, nhưng mí cách này thực sự là quá tốn sức, em đc chị bạn rủ qua tập hot yoga ở 135 bùi thị xuân. ra đc nhiều mồ hôi thích lắm. Tập xong thấy người sảng khoái hẳn, sau 2 tuần, cân nặng chưa giảm đc bao nhiêu nhưng chỉ số mỡ của em giảm hẳn mà chuyển hết sang phần cơ, người săn lại thích lắm ạ. cố gắng kết hợp ăn uống điều độ thì em tin chắc mình sẽ giảm đc cân. Nói thật em ko thể low cab đc ý vì lười, chỉ cố gắng ăn ít tinh bột và tập luyện đều đặn thui :").

4. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Em tập thể dục và ăn ít đồ ngọt, tránh ăn tối muộn, uống nhiều nước

me.sau.beo2 thích bài này.
  5. me.sau.beo2

me.sau.beo2 Tư vấn : 0915936663

Những lý do không thể giảm cân sau sinh:

1. Bạn kỳ vọng quá nhiều
    Trọng lượng sau sinh sẽ giảm đi sau một thời gian nhất định chứ không thể giảm ngay lập tức sau một đêm. Hãy chăm chỉ ghi chép để theo dõi mức cân nặng.
    2. Bạn không cắt giảm calo
    Sau khi sinh, có thể bạn không cắt giảm lượng calo tiêu thụ mà vẫn duy trì lượng calo như khi có thai. Rất dễ để làm điều đó nếu bạn không cẩn thận. Bạn chỉ cần thực hiện một vài điều chỉnh nhỏ trong các loại thực phẩm đang ăn. Tất nhiên, bạn cần ăn đủ chất dinh dưỡng nếu đang cho con bú. Bác sĩ có thể giúp bạn chỉ ra chính xác nhu cầu calo giai đoạn này.
    3. Bạn không cho con bú
    Cho con bú giúp giảm đáng kể trọng lượng mà bạn tăng lên trong quá trình mang thai. Có thể bây giờ đã là quá muộn để bạn lựa chọn cách này, nhưng nó giúp bạn hiểu ra lý do bạn cần phải mất một thời gian để giảm cân. Điều này không có nghĩa là bạn không thể giảm cân nếu không cho con bú, nhưng nếu không cho con bú, bạn sẽ phải tốn nhiều công sức hơn.
    4. Đồ uống ảnh hưởng đến bạn
    Đôi khi đồ uống của bạn lại ảnh hưởng xấu đến nỗ lực giảm cân. Bạn có thể tiêu thụ rất nhiều calo thông qua các loại đồ uống nếu không cẩn thận. Nước ngọt, nước trái cây và cà phê có thể có rất nhiều calo. Hãy thử uống nhiều nước và có thể bạn sẽ thấy một sự khác biệt lớn trong việc giảm cân. Nước là đồ uống tốt nhất cho cơ thể bạn.
    5. Bạn không tập thể dục
    Tập thể dục khi đang nuôi con nhỏ là rất khó. Tuy nhiên, bạn có thể thử một số hoạt động như đi dạo quanh phố với chiếc xe đẩy em bé. Hãy rủ thêm những bà mẹ khác cùng đi bộ. Bạn vẫn có thể tập luyện trong giấc ngủ trưa của bé. Tất nhiên bạn nên hỏi ý kiến bác sĩ trước khi bắt đầu những bài tập thể dục sau sinh, vì có thể tập luyện sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn.
    6. Bạn không có động lực
    Có lẽ bạn chưa có đủ động lực để giảm cân sau khi sinh. Thật khó khăn để tìm thấy động lực khi bạn đã rất mệt mỏi bởi việc chăm con nhỏ. Ngoài ra, có thể em bé là điều quan trọng nhất với bạn, quan trọng hơn vẻ ngoài của bạn. Hãy suy nghĩ về một số lý do mà bạn muốn giảm cân để tạo cho mình động lực nhiều hơn.
    7. Có vấn đề bệnh lý
    Nếu bạn nghĩ rằng vấn đề của mình không nằm trong danh sách liệt kê trên thì bạn nên sắp xếp một cuộc hẹn với bác sĩ. Có thể đã có vấn đề tiềm ẩn xảy ra trong cơ thể khiến bạn không thể giảm cân. Bác sĩ sẽ giúp bạn tìm ra rắc rối tiềm ẩn này, cũng như đưa ra các gợi ý.

6. Fujisuckhoe

Fujisuckhoe Thành viên tập sự

Em xin giới thiệu:

Nước ép là cách nhanh nhất và tốt nhất để có được sức khoẻ nhờ cung cấp các vitamin, khoáng chất, chất chống oxy hóa và các enzym mà chế độ ăn uống hiện đại của chúng ta đang thiếu. Nếu bạn đang mong muốn giảm cân thì hãy thử sử dụng sản phẩm nước ép của chúng tôi để giảm cân.

Nước ép có dinh dưỡng cao, hương vị tuyệt vời và sẽ giúp bạn giảm cân trong mọi không gian và thời gian mà bạn có. Trong thực tế, nhiều người đã bị mất đến 10 kg chỉ trong vài tuần uống nước ép!

Một trong những lợi ích chính của nước ép là chất lỏng luôn gây ra rất ít áp lực lên hệ thống tiêu hóa của bạn. Điều này có nghĩa bạn có nhiều năng lượng hơn, cảm thấy tuyệt vời và có một chế độ ăn uống siêu lành mạnh cùng một lúc.

Nước ép cũng cho phép bạn tiêu thụ nhiều trái cây và rau quả hơn (nhưng bạn phải cẩn thận đừng sử dụng quá nhiều trái cây) trong một chế độ ăn uống thường xuyên của bạn. Nó cũng giúp ngăn chặn cơn đói, có nghĩa là bạn có thể tránh sa vào thực phẩm không lành mạnh mà ảnh hưởng trực tiếp đến vòng eo của bạn.

Dưới đây là một số cách thức mà nước ép giúp bạn giảm cân:

Ngăn chặn cơn đói - Nước ép cung cấp cho cơ thể của bạn tất cả các chất dinh dưỡng cần thiết! Khi cơ thể bạn đang thiếu chất dinh dưỡng, nó làm cho bạn đói. Bằng cách này, bạn sẽ ăn ít hơn và ít thèm đồ ăn vặt.

Thuận tiện - Lối sống bận rộn hiện đại khiến chúng ta có nhiều quyết định chế độ ăn uống nghèo nàn vì sự tiện lợi của thức ăn nhanh. Nước ép chỉ mất một vài phút là có thể có những sản phẩm tươi ngon, đáp ứng nhu cầu cần thiết của bạn. Điều này có nghĩa là bạn sẽ ăn ít đồ ăn vặt hơn.

Tất cả đều là tự nhiên - Nước ép sử dụng tất cả các nguyên liệu từ thiên nhiên, từ đó bạn có thể hạn chế tiếp xúc với thực phẩm chế biến. Các hóa chất và phụ gia trong thực phẩm góp vai trò tích cực vào việc tăng cân. Trong tự nhiên, đặc biệt là nếu bạn sử dụng sản phẩm hữu cơ, bạn có thể tránh được những nguy cơ và rủi ro như vậy. Ngoài ra, nước ép không có các chất bảo quản vì thế bạn kiểm soát chính xác những gì đưa vào cơ thể bằng đường uống.

Hương vị - Hầu hết chúng ta có thể ăn rau sống để có sức khoẻ lành mạnh hơn. Nước ép giúp chúng ta có được sự hấp thu một cách nhiều hơn nữa các chất hữu ích và mùi vị đặc trưng hơn là ăn sống. Nó cũng có thể đáp ứng yêu cầu nhiều loại pha trộn với nhau trong cùng một sản phẩm và được sử dụng nhiều lần trong một ngày nếu bạn muốn như vậy.

Nhiều năng lượng - Sự tinh tuý của nước ép sẽ khiến bạn cảm thấy tuyệt vời và cung cấp cho bạn nhiều năng lượng hơn. Bạn sẽ có nhiều khả năng chống trọi với môi trường ô nhiễm bên ngoài và làm điều gì đó tích cực khi bạn thực hiện uống nước ép như là một phần của cuộc sống của bạn.

Giải độc - Nước trái cây tươi chứa đựng đầy đủ các chất diệp lục và đặc biệt là giải độc vì thực sự nó giúp gan và thận có thể được tẩy sạch thông qua hệ thống tiêu hoá của bạn.

Những người nổi tiếng thường xuyên tìm kiếm sự cân bằng trong dinh dưỡng lẫn những hoạt động của cơ thể trong công việc hàng ngày, có một cơ thể khoẻ mạnh cùng một vóc dáng cân đối là mơ ước của chính chúng ta. Nhưng bạn không cần phải chi tiêu nhiều tiền và thời gian để gặt hái những lợi ích của việc uống nước ép. Giờ đây, tất cả mọi người có thể có được sự thoải mái ngay tại nhà riêng của mình với những sản phẩm chất lượng cao của chúng tôi.

Nhận diện thương hiệu:

http://fujisuckhoe.sieuweb.vn/

Giao hàng tận nơi (miễn phí): 0918 208 208