thai 6 tháng phá ở đâu????

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi babe_doll_lk, 22/3/2013.

1. bobohoney

bobohoney MẸ HEO CON

Ðề: thai 6 tháng phá ở đâu????

Em ơi, em đã đi siêu âm chưa? Là bé trai hay bé gái? Đọc chuyện của em chị nghĩ mà thấy thương quá. Chị nghĩ các mẹ ở trên này đều có thể giúp đỡ em được phần nào. Chị cũng đang có thai giống như em, nhưng chị may mắn hơn là có chồng và gia đình ở bên cạnh. Chị cũng xin được một số đồ sơ sinh của các chị đi trước, em nhắn tin cho chị địa chỉ để chị gửi cho bé nhé. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe!

Đang tải...

2. girlkinhbac

girlkinhbac Bắt đầu tích cực

giá mà mìng đang có thai được 4 tháng thôi mình thấy hạnh phúc lắm vì mình mang bầu dén 5 lần rồi mà lâu nhất mới được 8 tuần và không có tim thai còn toàn bị tự sảy thôi, buồn chán thất vọng chạy chữa khắp đông tây y rồi mà thả hơn 1 năm nay vẫn chưa có bầu lại. bạn suy nghĩ kĩ đi, nếu bạn đẻ ra mà không nuôi thì mình nuôi giúp khi nào bbajn muốn lấy lại con mình trả

nglinh2326thaotjn88 thích.
  3. vitaminsvietnam2410

vitaminsvietnam2410 dietcontrung365.com

Chia sẻ với bạn , thế này thì buồn nhỉ

4. vitaminsvietnam2410

vitaminsvietnam2410 dietcontrung365.com

Nhà bạn này ko phải con nhà nghèo đâu.... nên các chị có ý định quyên góp quần áo cũ là chưa cần thiết lắm. Giờ bạn ấy quyết định giữ lại để sinh con rồi...
    - Bạn PM sđt và đia chỉ của bạn đi. Lúc nào cần giúp đỡ mình sẽ tới giúp bạn, hoặc sẽ có cách giúp bạn phần nào.
    - Sinh bé xong, nếu ko thể nuôi được. Mình xin tình nguyện mang bé về nhờ Dì mình chăm lo cho......

thân ái

thaotjn88munky thích.
  5. munky

munky I want to live, not survive!

Lỗi của bạn, đừng bắt con chịu
    Mừng vì bạn đã quyết định giữ con
    Sau này nhớ bảo con lên cảm ơn các mẹ trong topic này đã động viên để cho con 1 cuộc sống :)
    Hoàn cảnh của bạn như thế có bất kỳ khó khăn nào cứ lên đây, mọi người sẽ sẵn sàng giúp đỡ, tất cả đều là những người mẹ mà
    Chúc mẹ tròn con vuông

6. nguyetyen

nguyetyen Thành viên tích cực

Hi vọng rằng em bé sẽ được trào đời và 1 cuộc sống tươi vui khỏe mạnh, giờ rất nhiều người mong có con mà sao quá khó, sau này kết hôn em mong ông trời thương cho em 1 đứa thôi cũng được.... Chúc mẹ nó chân cứng đá mềm, giữ vững lạc quan và vượt qua khó khăn.

7. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

ôi may quá, cuối cũng bạn ấy cũng giữ con, yêu con lắm

8. thaotjn88

thaotjn88 Thành viên tích cực

Có lẽ e còn quá trẻ để cảm nhận việc mình làm nghiêm trọng ntn, c không phải dạy đời e nhưng c nghĩ quyết định của e là sai lầm. E có bết bao nhiêu ngừoi mong có con ko? họ mong mỏi đến mức hàng tháng ngày nào cũng thử que, khi con đc 3-4 tuần họ đã đi nhẹ nói khẽ để bảo vệ giọt máu của mình, chờ đến 7-8 tuần chờ nghe tim thai con. Con e đã có những cử động từ 8 tuần oy chứ không phải bây h, thậm chí hình hài đã hoàn thiện từ 10 tuần oy cơ. e đã thấy rất rõ mặt con oy mà e còn nỡ bỏ nó sao? e có bít n ng mẹ mong chờ con lớn từng ngày 1 không???? Bao nhiu người con bị dị tật ngta còn không muốn bỏ con. Sao e lại tước đi sự sống của con e, h bé đã là 1 con ng oy, con zai c h cũng đang 6 tháng nó bít chơi đùa trong bụng mẹ khi thấy đèn chiếu vào, biết trả lời lại mẹ khi mẹ gõ vào bụng bằng cách đạp mạnh oy.h nó cũng bít đói, bít khó chịu thể hiện bằng những cú đạp oy, thậm chí biết nghe lời bố xui gọi mẹ dậy ăn sáng là nó đạp bùm bụp oy.... Tất cả những điều đó e quá vô tâm để cảm nhận ah, nhiều lúc c không thể hiểu sao con ngừoi ta có thể bỏ đi đứa con đã bít quãy đạp, đã sống bên mình bao nhiêu tháng. Con e cũng đã nghe, nhìn, có cảm giác hết oy, c nghĩ nó cũng có cảm xúc. tầm này bé bằng nào oy e biết không? 1kg oy đấy, e tưởng tượng đi, bé to bằng nào oy???? Là CON NGỪOI đó e!!!!! c cũng hiểu cảm giác lỡ có con ntn, c cũng có con oy 2 tháng sau mới cưới, ngày c bít có bé c đã đang trong giai đoạn định ctay bố nó. bố nó thất nghiệp, c đang chờ đi làm ( c mất 200tr xin NH đó e ah) ngày c biết có bé cũng là khi c bít c được gọi đi làm. Có bé, c mất việc, mất tiền, bố mẹ c sẽ trách nhưng c chọn có bé mà thôi. Thậm chí nếu chồng c bi h ko cưới c cũng đã tính đến sinh con 1 mình. Vì chính c đây đã chứng kiến 1 đứa b c từng bỏ con lúc 12 tuần, 1 đứa bị mất con. 2 hoàn cảnh khác nhau, ng muốn bỏ con như e, ng mún giữ con (đều chưa có gia đình nhé) nhưng cùng 1 nỗi đau mất con. và chúng nó đều nói, nếu có con lại chúng nó sống chết ko để mất con đâu, nỗi đau đấy quả lớn e ah> E bỏ con to như vậy thực sự là 1 tội ác, e hãy để đứa con đc sinh ra đi. Nó có quyền là CON NGƯỜI mà. e có tưởng tượng đc h ngta giết con e ntn không? ngta cắt con e ra từng mảnh đấy, lôi con e ra khỏi ngôi nhà của nó đấy. E có đau đớn khi nghĩ về điều đó không hay chỉ mún nhẹ đường e đi thôi. Còn c nói thật, cái lí do e đưa ra chả là cái j đâu!!! Bố mẹ e nếu biết sẽ không bh để e làm thế, vì họ cũng đang là bố mẹ, đã mang năg đẻ đau ra e. E nên nói chuyện w bme, ny e đi để tìm cách giải quyết. Hoặc nêys không e cố gắng mang thai thêm 1 tháng nữa, xin bảo lưu hoặc nghỉ học 3 tháng vì gd có việc. Sinh con đc 1 tháng e có thể học tiếp mà không ai biết. E có thể tìm cách liên lạc sẵn với các trung tâm bảo trợ trẻ em hoặc các gd muốn xin con nuôi để trình bày hoàn cảnh của mình. c nghĩ e sẽ tìm đc lối thoát, e nhìn đi, trên diễn đàn đâu ai bít e còn xót cho đứa bé, còn e...thật không hiểu sao e mún bỏ con mình. C thật không hiểu trình độ đại học, va chạm xã hội mà suy nghĩ như e thật phí công bố mẹ e nuôi e ăn học. c cũng đã chứng kiến nhiều chuyện, mà có 1 chuyện c nhớ mãi mới mấy ngày trước thôi. ở cổng trường Tiểu học kim liên có xác thai nhi nữ 8 tháng ở trong thùng rác đấy. ai cũng xót xa vì bé có 1 ng mẹ giống như e, tàn nhẫn giết cả con đẻ của mình. C nghĩ thà chấp nhận 1 ng cgai làm gái còn hơn 1 ng phụ nữ giết con mình vì lí do cao cả như e. QUYẾT ĐỊNH LÀ Ở E, nhưng c nhắc e đừng để đến khi hậu quả sống không bằng chết e mới thấy hối hận thì đã quá muộn/COLOR]

9. Me.Be.Bi

Me.Be.Bi TOTshopping

hic, mới đọc topic mà thấy đau lòng quá, con đã lớn thế này rồi, sao mẹ nó nỡ... :(

10. letung1989

letung1989 Thành viên nổi tiếng

Gái ơi, e đổi tiêu đề topic đi, nhiều mẹ k theo dõi từ đầu, vẫn chưa biết đc quyết định e giữ bé lại :D

11. ngoclinh0606

ngoclinh0606 Thành viên mới

Có con quả là điều hp nhất của phụ nữ. Em có 1 bé 11 tháng rồi. Hihi. Chúc mẹ tròn Con vuông.

12. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Không biết bây giờ 2 mẹ còn em sao rồi?
    Dã sinh chưa? Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.

13. bongcute1208

bongcute1208 Bắt đầu nổi tiếng

Chắc là chưa sinh đâu các mẹ ah. Nếu như e ý giữ thì bg chắc đc tầm 7,5th. Hi vọng e ý giữ lại!!!!!

14. khanhly2302

khanhly2302 Thành viên đạt chuẩn

chả hiểu đầu óc em này làm sao cũng có học mà thai 6 tháng chị nghĩ em lên giữ lại biết nghĩ đến tương lai của mình thì ngay từ đầu đừng làm cái việc phải chịu hậu quả như vậy

15. Coixxinh

Coixxinh Trưởng nhóm kinh doanh Manulife Việt Nam

K biết b đã tìm đc chỗ phá thai chưa, thật tội nghiệp cho con vì b có qđ như thế, nếu ban đầu k có ý định sinh con thì sao k bỏ luôn từ đầu, 6th quá to để có thể bỏ, chưa nói đến nhỡ đâu còn ảnh hưởng đến mẹ nữa. Con cái cũng là tương lai sau này của b, buồn vì có nhièu ng mong mỏi, tìm mọi cách để có con thì có ng lại nhẫn tâm để bỏ.

16. cagaileo

cagaileo Thành viên sắp chính thức

Cách tốt nhất là em sinh con ra thì mang đến Chùa Bồ Đề bên Long Biên để gửi gắm đến khi học xong ĐH thì đến xin về nhé. Có rất nhiều bà mẹ sinh viên đưa con đến gửi gắm ở đó đấy. Gửi con ở Chùa Bồ Đề thì không sợ con thiếu cái ăn cái mặc vì chùa này làm phúc nuôi rất nhiều trẻ cơ nhỡ nên được hỗ trợ vật chất khá nhiều từ những nhà hảo tâm. Em đừng lo lắng quá đến vấn đề này, hãy lo ăn uống và bồi dưỡng tinh thần để tốt cho con, cũng đừng có tư tưởng ép con ra sớm nhé. Chúc em bé trong bụng mẹ luôn bình an.

17. letung1989

letung1989 Thành viên nổi tiếng

Hình như e đó qđ giữ lại để nuôi r đó mẹ nó ạ :D CHúc mẹ con e í mẹ tròn con vuông :D

18. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

quyết định sáng suốt, 6 tháng mà phá đi cả cuộc đời sẽ dằn vặt đau khổ

19. drngochiep

drngochiep Thành viên chính thức

Thai 6 tháng mà phá thì rất khó vì nó ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ cũng nhiều, mà luật y tế cũng chỉ cho phá thai dưới 3 tháng thôi. Nếu bạn nhất quyết muốn phá thì phải ra bv hoặc phòng khám tư làm chui thôi.

20. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

6 tháng , 2 mẹ con gắn bó với nhau thế rồi mà sao vì lý do gì mà lại cho con ra.... cảm giác có con thích lắm í, em mong là mẹ bé vẫn giữ lấy bé!