thai 6 tháng phá ở đâu????

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi babe_doll_lk, 22/3/2013.

1. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

Ðề: thai 6 tháng phá ở đâu????

con 6 tháng rồi, con đã đủ bộ phận vhaan tay rồi, bỏ con chi cho nó tội, hằng đêm, hằng ngày con nó đạp mạnh lên rồi mà.
    Thai to rồi, bỏ rất nguy hiểm, ảnh hưởng nhiều lắm bạn ạ!

Đang tải...

2. shop_baotrang

shop_baotrang Thành viên rất tích cực

em ơi đừng bỏ con đi tội nghiệp lắm. bé được 6th rồi đã thành hình người rồi e ah.c mong e suy nghĩ lại và có quyết định đúng đắn.

3. nhím_xinh!

nhím_xinh! Thành viên chính thức

trời ơi, 6 tháng là thành người rùi, đừng bỏ em ơi, thương lắm,huhu mình mong mãi chưa thấy.........................

hafuj thích bài này.
  4. cun_1072008

cun_1072008 Iu 3 bố con nhất trên đời

Thực sự là tớ đã phải khóc khi đọc bài này, chủ top ơi có lẽ e còn ít tuổi hơn c lắm, ko biết giờ e đã quyết định thế nào rồi, và ko biết e có online vào đây nữa ko. C ngàn lần cầu mong e sẽ vào đây để đọc và suy nghĩ về tất cả những điều các mẹ khuyên em. Em ơi, xin đừng bỏ con, 6 tháng rồi, em hãy nc với bố đứa bé rồi cùng bàn cách nào xem, có thể bảo lưu kq học mà, chậm có 1 chút thôi không ảnh hưởng đến tương lai đâu em.
    Giờ mà bỏ sẽ ảnh hưởng sức khỏe, tâm lý và nguy hiểm đến tính mạng nữa em ạ, rồi cả hậu quả xấu có thể xảy ra. Nhưng hơn tất cả con đã là "người" rồi em ơi.......

thaotjn88Me_KuTit thích.
  5. nhanma0707

nhanma0707 Thành viên rất tích cực

bỏ bây gio nguy hiểm đến tính mạng lắm. Năm dài tháng rộng rùi cũng qua. Cuộc đời nhiều thăng trầm, ngã rẽ. Suy nghĩ cho chín chắn, đừng để phải hối hận thfi đã muộn màng.

thaotjn88 thích bài này.
  6. cuty123

cuty123 Bắt đầu nổi tiếng

Thật sự không muốn trách cũng phải trách bạn. Tại sao 25 tuần mới biết mình có thai là sao? Không thể tưởng tượng nổi.
    Bạn có cảm nhận thấy em bé đang đạp, đang cọ quậy, đang cần tình yêu thương, che chở của bạn không?
    Mình nghĩ bạn không được trốn chạy, phải đối mặt với bố mẹ mình. Dù bố mẹ có nghiêm khắc đến đâu cũng là người che chở cho bạn, giúp bạn vượt qua những khó khăn này. Đừng tự mình làm liều rồi ân hận cả đời.
    Chuyện học hành, tương lai của bạn đúng là phải lo. Giờ bạn đã là mẹ, phải che chở, bảo vệ. lo cho con. Hãy xin bảo lưu 1 năm rồi quay lại học hành cho nghiêm chỉnh. Biết là sẽ rất khó khăn, nhưng bạn đã là người lớn, bạn phải có trách nhiệm với những việc mình làm, đừng để con phải chịu thay cho bạn.

thaotjn88letung1989 thích.
  7. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

Em đã sai lầm rồi, đừng sai lầm thêm nữa nhé. 6 thàng mà em lại đi phá rồi cả đời em sẽ bị ám ảnh đấy

letung1989 thích bài này.
  8. ngocyeuhanh

ngocyeuhanh Bắt đầu tích cực

Mình cũng là sinh viên, cũng mang thai được 6 tháng .Mình vừa mang thai vừa đi học-mọi thứ đều ổn cả.

Mình định khuyên nhủ chia sẻ với bạn nhưng thôi . Mình chỉ nói thế này thôi . Thai 6 tháng rồi, bạn đừng có phá nó đi. Khốn nạn lắm. Thất đức lắm.Nó là con người và là con bạn đấy.
    Mà chẳng có bệnh viện nào , cơ sở nào dám làm khi thai đã to như thế đâu.Nói thật sức khỏe của bạn mình chẳng quan tâm , nhưng đứa bé ,thật là khổ thân .

9. Ngaquynh8181

Ngaquynh8181 Tôm sú xuất khẩu

Em có thai ai bảo em không thể có bằng đại học?có nhiều bạn vừa có bầu vừa đi học mà, hoặc có thể hãy bảo lưu kết quả. Chị thấy em sống quá ích kỉ em ạ, em chỉ nghĩ đến tương lai của em mà không nghĩ đến sẽ hủy hoại 1 tương lai khác. Cuộc sống có luật nhân quả, không ai làm điều ác mà thanh thản suốt dời đc đâu. Còn 3th nữa con em chào đời rồi, em phải cố gắng lên em ạ. Em nói thật với bm thì cũng chỉ bị trách mắng mấy câu thôi, nhưng đó cũng là điều em phải nhận vì em sai.
    Chị chỉ hỏi em 1 điều: bố mẹ em có thương em không? Chắc chắn em sẽ trả lời chị là Có. Vậy cớ sao em không thương con mình?

10. Han 1973

Han 1973 Thành viên nổi tiếng

Đọc xong thấy buồn quá! Nếu em quyết định bỏ con, sau này em lấy chồng và có những đứa con khác, em sẽ hối hận cả đời, hãy suy nghĩ cho kỹ em ạ, người ta có thể chết vì con.............

hafuj thích bài này.
  11. giadinhyeuthuong

giadinhyeuthuong Yêu hai bố con nhất

Đọc mà rơi nước mắt em ah, biết bao người đang mong có một mụn con.
    Bản thân chị mong bé thứ hai mấy năm nay ko có đc...
    Hơn thế nữa,bé đã hình thành rồi,em ko cảm nhận đc con đang hàng ngày chòi đạp trong bụng mình sao? Chị xin em hãy nghĩ cho kỹ,chưa cưới thì cứ sinh bé,bảo lưu kết quả học hành xong rồi cưới. Quan trọng gì đâu cái lễ nghĩa đó. Quan trọng là ở cái tình người kìa. Đừng làm gì để phải day dứt suốt một đời em nhé. Thuơng lấy con,Trời đã mang bé về với em thì hãy để bé có duyên nợ làm con của em,đừng bỏ con tội nghiệp.

12. thuhuyen29992

thuhuyen29992 Thành viên tích cực

đừng bỏ con bạn nhé. Là máu mủ của mình đấy. Bé ko có tội gì hết. Với cả bé cũng đc 6 tháng rồi, cũng khá to và hoàn chình rồi. A di đà....

13. mum_tom2013

mum_tom2013 Bắt đầu tích cực

mình nên chịu trách nhiệm với những việc mình làm đừng nên đổ lỗi cho ai cả
    bme nghiêm khắc ư?, học hành ư? đều vô nghĩa

14. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

EM ơi em cứ bàn với người yêu. Thật ra giờ do em còn trẻ lên nghĩ thế, sau này em sẽ ân hận sao mình không giữ con. EM học năm mấy rồi, Nếu qua năm nhất thì em có thể bảo lưu mà. Hãy cứ bảo ngườì yêu em cưới đi, có con với nhau rồi còn sợ cái gì nữa. Miệng lưỡi thiên hạ thì kệ thôi. Mình đang lo cho thân mình chẳng xong thì lo gì đến chuyện khác. Giờ em 6 tháng rồi, em sinh vào đúng dịp hè. Chị cam đoan nếu em đẻ xong chỉ cần kiêng cữ một tháng là đi học không thành vấn đề. Vấn đề quan trọng giờ là cưới là thoải mái tư tưởng để sinh con em ạ. Chứ em tính phá chị khuyên em hãy bỏ suy nghĩ đó. Con em trong bụng giờ hiểu hết những gì người khác nói, ngay cả em đang nghĩ gì con em cũng hiểu đó. Con cái là lộc trời cho, em hãy sáng suốt lên nhé.

letung1989 thích bài này.
  15. Mẹ cu Bon

Mẹ cu Bon Guest

bố mẹ nào mà chả thương con hả em. Em cứ nói chuyện với ng yêu trước xem bạn đó định thế nào. Rồi nói chuyện với 2 bên. Đã lỡ ròi thì cưới sớm 1 chút vậy, ban đầu sẽ khổ nhưng nếu bên nhà trai có đức thì vẫn sẽ nuôi cháu hộ vợ chồng em. Khi đó em đi học tiếp rồi cố gắng kiếm việc nuôi con thôi. Chứ 6 tháng rồi...mà bỏ đi thì phải tội lắm.

16. daobong

daobong

Gái ơi, đọc tiêu đề chị ghét gái!!
    Nhiều ng chữa mãi mà ko có con đấy, e có chắc là bỏ con thì tương lai e tốt hơn ko hay em dằn vặt đau khổ cho đến cuổi đời??

17. LinhxinhShop

LinhxinhShop CHUYÊN GIA BẢO HIỂM :)

Em ơi, đừng bỏ con nhé.....sinh ra rồi em mới thấy con có ý nghĩa với cuộc đời mình thế nào.....Con có thể làm thay đổi 1 ông bố vô tâm và lười biếng, hậu đậu thành 1 người bố tuyệt vời và có trách nhiệm.....Mục tiêu sống của chị là con đấy em ạ.

18. Me_KuTit

Me_KuTit

Em nên bảo lưu kết quả học lại cố gắng thêm 3 tháng nữa rồi tính tiếp, con đã quá lớn rồi.
    Nếu gia đình hai bên có điều kiện hai em nên nói thật với gia đình rồi cưới hỏi, sinh con xong cho ông bà nuôi, 2 đứa đi học tiếp.
    Hãy suy nghĩ cho kỹ em nhé, bỏ con đồng nghĩa với khả năng sau này em mất khả năng làm mẹ là rất lớn.
    Hôm qua chị giận quá nên có hơi nặng lời.
    Chị đã có ku Tít và 2 năm nay chị muốn có bé nữa mà không thấy đây em à.

19. Mai xinh là ta

Mai xinh là ta Thành viên mới

bạn ơi bạn giữ lại đứa bé đi, đứa bé không có tội, nếu có thể thì bạn cố gắng giữ bé đc ko, mình muốn xin lại con bạn cho gia đình đứa bạn mình, gia đình nó ko có con, hiếm muộn 7-8 năm nay rồi, đag tìm con nuôi

20. Me_KuTit

Me_KuTit

Thai đã lớn như thế nếu bỏ đi cơ hội làm mẹ sau này rất mong manh và có thể vĩnh viễn không được làm mẹ đâu Mẹ nó ạ.
    Tớ thề tớ mà lỡ có đứa thứ 3, tớ làm cơ quan nhà nước có bị kỷ luật thế nào tớ cũng chịu nhưng nhất định không bao giờ tớ bỏ con tớ đâu nhé.