Hà Nội: Hoa quả NK Úc,Mỹ,NZland:Cherry Tasmania,Táo Fuji,Lê thiên đường...giá tốt nhất!

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi me2nhim, 29/11/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. me2nhim

me2nhim Sữa XT

"Đến hẹn lại lên" Nhà em lại nhận order hoa quả ÚC cho các mẹ biếu tết ạ! Mẹ nào năm trước đã order hàng nhà em thì chắc chắn đã biết chất lượng hoa quả nhà em rùi ạ! Nên các mẹ cứ yên tâm là 100% hàng em không có quả hỏng đâu nhé

Tất cả các loại hoa qủa nhà em là hàng 100% hàng Úc và Mỹ xịn nhé
    Hàng về nhà em đã đưọc tuyển chọn rùi mới giao đến tay các mẹ, nên vấn đề quả bị sâu, héo và dập là hoàn toàn không có đâu ạ!
    Bàng giá 1 số loại hoa quả em sẽ cập nhật thường xuyên trên trang 1

Ship hàng

Tuỳ vào đoạn đường gần xa em sẽ tính ship dao động trong khoảng 5-15k, nếu nhiều mẹ đặt hàng trên cùng 1 chuyến đường em sẽ freeship nếu có thể

Cherry Úc: Loại thùng 2kg Tasmania đi biếu tết rất sang giá 950k-1000k/thùng

Táo Fuji Úc : 185k/kg

Nho đen không hạt :160k/kg

Táo Ambrosia mẫu mã đẹp rất ngọt và thơm:145k/kg_ Cái này đi biếu hoặc để bày mâm ngũ quả rất đẹp các mẹ nhé

Lê thiên đường rất thơm và ngọt:
    230/kg

Cam navel của Úc ruột vàng nhiều nước, "ngọt như đường": 115k/kg_hết hàng

Chương trình KM tết Âm lịch:

Với hoá đơn mua hàng trị giá 1000k-2000k: KH sẽ được chiết khấu ngay 5% trên tổng giá trị đơn hàng
    Với hoá đơn mua hàng trị giá 2000k-5000k: KH sẽ được chiết khấu ngay 10% trên tổng giá trị đơn hàng

( Đơn hàng trên không áp dụng CT KM cho KH mua cherry không ạ )

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me2nhim
    Sửa lần cuối: 22/1/2011
    Mẹ Silk thích bài này.
  2. me2nhim

me2nhim Sữa XT

Do em chưa biết Nho đợt này có ngon hay không, nên chỉ dám nhận order những loại sau thui ạ!
    Cam navel của ÚC
    Cherry quả size to
    Táo Fuji

3. me2nhim

me2nhim Sữa XT

Cherry 415k/kg hang chọn giá tốt các mẹ đặt hàng nhanh tay nào
    Hang đảm bảo không chất bảo quản rất tốt cho các con đây ạ

Sửa lần cuối: 30/11/2009
  4. me2nhim

me2nhim Sữa XT

Các mẹ đặt cherry, cam,táo cho ngày mai đi ạ!Hàng mới tối này lại về, các mẹ ủng hộ cho em đắt hàng ạ

5. me2nhim

me2nhim Sữa XT

UI! Không mẹ nào thích hoa quả ÚC ạ!

6. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Hình như hôm nay em có duyên với chị hay sao í? Vừa ở mục Làm đẹp xong, nhảy qua đây lại thấy món này. Bác cho em hỏi, có đảm bảo ko chất bảo quản ko ạ? Cu nhà em thích ăn táo lắm nhưng em chả dám cho ăn vì ở mình toàn táo Trung Quốc , toàn thuốc thôi. Làm sao nhận biết được hoa quả sạch ko chất bảo quản ạ. nếu đúng là sạch thì cho em 1 kg táo và 1 kg nhỏ thử xem sao :D

7. me2nhim

me2nhim Sữa XT

He......he:p:p:p em đã từng mua hàng nhà chị rùi thì cứ yên tâm nhé, đây là hàng chị lấy thẳng từ ÚC về, hàng vừa lấy từ vựa hoa quả nhà người ta ra là cho thẳng ra sân bay về VN luôn, làm gì có thời gian cho chất bảo quản nữa:rolleyes::rolleyes:VÌ không chất bảo quản nên hàng này không để được lâu chị về theo đơn đặt hàng thui em nhé, nếu để dư chắc chỉ dám để dư lại qua ngày hôm sau là cùng không nó héo chị lỗ "chổng vó" chả dám bán hàng
    Đợt này chị về không có nho đâu e, chỉ có táo, cherry và cam thui
    Cherry ngon lắm em thử xem, tầm này năm ngoái chị làm cherry các mẹ trên LCM ủng hộ nhiều lắm:p:p

8. heocon_thongminh

Vậy cho em 1 kg táo. Nói thật với chị chứ nhà em quê mùa lắm, hổng ai thích món cherry hết. Hay chị cho em hai hay ba lạng gì đó, có mình em ăn thôi à. Ăn thử hàng nhà bác coi sao :D. Cam thì vừa mua nhiều quá, để đợt sau thử vậy.

9. me2nhim

me2nhim Sữa XT

ok, sáng mai hàng về đến nhà chị chị chuyển cho em luôn:p:p
    thanks em nhé

10. mattroivang

mattroivang Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Nhím này là hàng xóm roài... Chị cũng ở BD Linh đàm đây, BT1, đối diện với Nơ 3 nhà em.... Có phải món kiwi vàng là kiwi ngọt, còn kiwi nâu (xanh) thì chua hơn phải không mẹ nó? Chị thích món này, nếu có hàng thì cho 1kg ăn thử. Táo thì k hiểu thế nào, nhưng chủ quan nghĩ là táo mà mang thẳng về như thế ăn nó phải ngọt và giòn lắm, khác hẳn táo bán ở Metro... không biết chị đoán thế có đúng không? Món cherry nhìn ngon nhưng chưa ăn bao giờ (hơi hai lúa tí) nên không biết thế nào để ủng hộ mẹ nó... Up cho mẹ nó đắt hàng này...

11. me2nhim

me2nhim Sữa XT

Nên cho trẻ uống nước cam khi nào?

Nước cam chứa nhiều vitamin C rất tốt cho cơ thể. Tuy nhiên, việc sử dụng cho bé vào thời điểm nào là vấn đề khiến nhiều bà mẹ rất băn khoăn.

Bé đang bú mẹ có cần bổ sung nước cam?

* Nếu bé đang trong thời gian bú mẹ hoàn toàn, bạn không cần thiết phải bổ sung nước cam cho bé. Lý do là vì sữa mẹ đã chứa đủ lượng vitamin C cần thiết cho bé, giai đoạn trước tuổi ăn dặm.

* Nếu bạn muốn bé được hưởng các dưỡng chất có trong cam thì tốt nhất bạn nên duy trì thói quen uống nước cam tươi. Các chất có trong cam sẽ vào cơ thể bé thông qua sữa mẹ, dưới hình thức hợp vệ sinh và khiến bé tiêu hóa tốt. Tương tự, bạn cũng nên ăn nho, bưởi hoặc những loại hoa quả khác để tăng cường chất lượng sữa cho bé.

Có phải nước cam bị cấm với bé dưới 12 tháng tuổi không?

* Với nhóm bé dưới 1 tuổi, nước cam (hoặc hoa quả thuộc họ cam, quýt) nên hạn chế, chứ không phải bị cấm. Nước cam chứa nhiều axit chua và chất đường tự nhiên nên khi dùng nhiều, nó có thể khiến bé mắc chứng tiêu chảy. Không nên sử dụng nước cam cho bé dưới 6 tháng tuổi.
    Nước cam không nên sử dụng cho bé dưới 6 tháng tuổi

* Bé trên 6 tháng, bạn nên pha loãng nước cam cho bé (có thể lúc mới đầu là một phần cam với 10 phần nước, sau đó giảm dần tỉ lệ nước). Nên cho bé uống nước cam pha loãng bằng thìa thay vì dùng bình, để tránh hiện tượng bé bị sâu răng.

Uống nước cam thế nào là hợp lý?
    * Phần lớn nước hoa quả (gồm nước cam) đều chứa nhiều đường cô đặc (lượng đường cao, dù là từ hoa quả tươi cũng có khả năng khiến bé khó chịu về đường ruột, điển hình là chứng tiêu chảy - nếu bạn cho bé sử dụng nhiều nước ngọt hoặc thức ăn ngọt, bé cũng dễ phải đối mặt với chứng bệnh này).

* Ngoài ra, nếu uống nhiều nước cam thì dạ dày của bé sẽ không còn chỗ cho những loại thực phẩm khác. Không phải nước hoa quả nào cũng chứa protein và khoáng chất cần thiết cho sự phát triển của bé. Nguyên tắc chăm sóc sức khỏe dành cho cha mẹ là: "Không nên cho bé ăn thứ gì quá nhiều dù nó bổ".

* Bé bước vào tuổi ăn dặm (khoảng 6 tháng tuổi) cần được bổ sung vitamin C và các loại vitamin thông qua chế độ hoa quả tươi. Bạn có thể pha khoảng 5ml nước cốt hoa quả (tương đương 1 thìa cafe) với 50ml nước đun sôi để nguội (hoặc bạn có thể pha ấm). Mỗi ngày, cơ thể bé có khả năng hấp thụ khoảng 100ml nước cam (hoặc nước hoa quả khác). Với nhóm bé 2 tuổi, giới hạn nước hoa quả ở bé không vượt quá 150ml mỗi ngày.

Tài liệu sưu tầm

12. me2nhim

me2nhim Sữa XT

Chị ui táo giòn và ngọt lắm em ăn thử rùi mới dám nhập về chị ạ
    Cherry bây giờ không ngọt đậm mà chỉ man mát đến tầm t12 thì ngon lắm chị ạ! Ngọt, thơm và rất nhiều nước. Món này ép lấy nước uông cho bé tránh táo bón tốt lắm chị ạ:p
    Món này tết năm trước e làm rùi, nhiêu mẹ thích lắm
    Chị là hàng xóm bữa nào ghé qua em nhé, có nhiều đồ rất hay cho bé đấy chị ạ:rolleyes::rolleyes:

13. hoadauxuan

hoadauxuan Bắt đầu tích cực

Up cho bạn này, ngon quá. Mình chờ có lương ;)

14. heocon_thongminh

Táo ngon chị Th ạ. Up cho hàng ngon này

15. me2nhim

me2nhim Sữa XT

Cám ơn em! CHị đang chờ phản hồi của khách hàng đây, hồi hộp quá, thấy em nói như vậy ch thấy đỡ lo hơn hẳn
    Thanks em! Tối chị mang cherry qua cho em ăn thư nhé:p

16. mehaudau

mehaudau Thành viên tích cực

Đợi bao giờ cherry xuống 320kg nhỉ thì ủng hộ mẹ nó...

17. me2nhim

me2nhim Sữa XT

He......he mẹ nó ui bao gio AUD bằng năm ngoái là 14,5 thì có giá 320k mẹ nó ạ:p:p:p

18. mehaudau

mehaudau Thành viên tích cực

Thế chán nhỉ, nhà nghèo chẳng dám mơ được ăn cherry nữa rồi....

19. giadinh_ga`

giadinh_ga` Thành viên tích cực

Cherry đắt nhỉ, tận 400K, nhà e nghèo nhưng vẫn cứ thèm thuồng mấy thứ cao sang này cơ chứ :rolleyes::(, đau đầu quá cơ :confused:. Thứ 7 nào mà bà chị tiện đường freeship lên tận Trung Hòa thì e thử 3 lạng cherry cho bớt cơn thèm chị nhớ, hihi.

20. me2nhim

me2nhim Sữa XT

Ok thứ 7 có hàng mới sẽ chuyển cho mẹ nó:rolleyes:

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.