Toàn quốc: Bột Thạch,gelatin,đường Nho Pháp 300k/kg,hạt Đác 60k/k,matcha Nhật,trà Sữa Thái

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi thuythien, 26/3/2013.

1. thuythien

thuythien BỘT THẠCH - CHÈ VẰNG

Ðề: Mời các mẹ ăn thử bột sắn dây ta xịn 100% nhà bác em tự làm giá khuyến mại 120k/kg.

các mẹ vào ủng hộ em nhé,em bán giá khuyến mại, mùa hè nắng nóng sắp đến rồi

2. thuythien

Ðề: Mời các mẹ ăn thử bột sắn dây ta xịn 100% nhà bác em tự làm giá khuyến mại 120k/kg.

Sau đây là cách nhận biết sắn dây thật các mẹ tham khảo nhé!

Bột sắn dây ngon trước hết chúng ta phải nhìn thấy :

- Hạt viên to, sắc cạnh (hạt có thể từ hạt gạo cho đến kích thước hạt 1cm).
    - Màu trắng tuyệt đối (trắng như quảng cáo của bột giặt TIDE)
    - Đưa một viên bột sắn vào miệng, bạn nhai thấy giòn (có nghĩa là bột sắn khô, không có hơi nước, bạn có thể để "vô tư" 3năm mà không sợ bị mốc). Trong quá trình bột sắn tan trong miệng bạn sẽ thấy nóng nóng lưỡi. Bột sắn sau khi tan ra lưỡi chúng ta sẽ cảm thấy "mềm như nhung" không có hạt " sạn" nào cả.

- Mang bột sắn đã kiểm tra hòa tan vào một cốc nước tinh khiết (nước lọc), sau đó bạn rót từ từ cốc nước này sang cốc nước khác, bạn thấy "dóc" sạch nước, đáy cốc không hề có tí "cặn" nào (bột hoàn toàn tinh khiết). Kì công hơn bạn hãy đưa cốc bột này vào ngăn mát tủ lạnh sau 3-5 giờ, bột sắn trong cốc lắng chặt xuống đáy cốc.Dùng thìa cậy lên rất là khó khăn. Bột lắng từ trên xuống dưới chỉ có một màu trắng tuyệt đối- màu trắng như bột lúc khô.

- Mang bột sắn ra nấu thử: 03thìa cà phê bột (INOX) +01 bát (bát ăn cơm) nước trắng, +03 thìa cà phê đường hòa tan lúc nguội, đặt lên bếp lửa trung bình nấu trong vòng 10 phút, nhớ vừa nấu vừa khuấy đều lên. Khi bột chín, đổ ra bát ăn cơm bạn thấy trong tận đáy. Bạn đã được thưởng thức một bát chè bột sắn ngon tuyệt hảo rồi đấy.
    Nếu cứ kiểm tra từng bước như trên, thì bạn đã có gói bột sắn ngon tuyệt hảo rồi đấy.
    Khi đi mua bột sắn các bạn lưu ý câu :"Của rẻ là của ôi" ; "Đắt, sắt ra miếng", Bởi trong quá trình làm, người ta thường tận dụng những bột đen còn nhựa- khi phơi khô thì cũng trắng- trộn với bột trắng tinh khiết để bán thì giá thành mới hạ. Chỉ khi thử bằng pha nước và để trong tủ lạnh thì mới phát hiện ra được.Các bạn nên biết là : 01 cốc bột sắn ngon, mua đắt thì ta muốn uống tận đến giọt cuối cùng, bột sắn dây không ngon, có khi pha ra chúng tan chỉ uống được một nửa, còn lại phải đổ đi một nửa, vậy cái nào giá đắt hơn.???

- Bột sắn dây có ướp hoa bưởi thì rất dễ mốc, nếu như bột không được khô. Chính vì vậy, cần phải thật khô, thật giòn thì bạn mới để lâu được.
    trong gói bột sắn vẫn còn cánh hoa bưởi thì cốc bột của bạn sẽ trông không ngon. Và thường thường hoa bưởi hay bị mốc.

Sửa lần cuối: 28/3/2013
  3. hangtanguyen

hangtanguyen Thành viên đạt chuẩn

em ơi hôm trước gọi điện cho em đặt 1kg bột sắn uống thử,bây giờ chị mới vào đánh giá được. Bột sắn dây nhà em uống được,thơm,ngon,ko bị cặn sạn.Chị mua về cả nhà uống và thích lắm.Khi nào hết chị lại ủng hộ em tiếp nhé. Mà chị đã ủng hộ 2 sản phẩm của em rồi đấy nhớ,cao chè vằng chị vẫn còn nhiều lắm.Bột sắn nhà em uống tốt mà giá lại rất hợp lý nhưng nếu bột sắn dây ta xịn thì bán giá đó hơi thấp đấy em à.

thuythien thích bài này.
  4. thuythien

Rất cảm ơn chị đã phản hồi lại cho em.Ý kiến của chị em tham khảo thêm,em bán 120k/kg để lấy uy tín và cho các mẹ dùng thử đã chị à.

5. thuythien

Các mẹ ủng hộ em nhé,hiện giờ em cũng chưa có hàng chắc phải cuối tuần em mới lấy tạm 1 ít lên.Có 2 kg bác em cho bé nhà em mà em đã để cho 2 mẹ trên diễn đàn rồi :D

6. thuythien

hôm nay em lại có 2 od mới nữa chứ,cảm ơn các mẹ đã ủng hộ em!

7. thuythien

Ðề: Mời các mẹ ăn thử bột sắn dây ta xịn 100% nhà bác em tự làm giá khuyến mại chỉ 120k/kg

Các món ngon chế biến từ bột sắn dây:
    Chè bột sắn dây hạt sen
    Bát chè với hương sen phảng phất cùng với hương thơm của cánh đồng lúa chín.

Nguyên liệu:

- 300g hạt sen khô hoặc tươi
    - 100g cốm khô hoặc cốm tươi
    - 1/4 bát con bột sắn dây
    - 1/4 bát con đường cát trắng

Cách làm:

Bước 1:

- Hạt sen khô rửa sạch, nếu dùng sen tươi thì bỏ tâm sen cho thật sạch, đun nồi nước sôi, thả sen khô vào nồi, đun lửa nhỏ.

Bước 2:

- Cốm khô đổ ra bát, dùng một bình phun nước dạng sương mù, phun một ít nước vào cốm, hạt cốm sẽ dẻo.

Bước 3:

- Bột sắn dây đổ ra bát, thêm vào một ít nước lọc, khuấy cho bột tan.

Bước 4:

- Ninh hạt sen đến khi nhìn hạt sen nở như nụ hoa, bạn cho đường vào đun cùng, ninh lửa nhỏ để đường thấm vào hạt sen.

- Đổ từ từ bát bột sắn dây vào nồi sen ninh, dùng muôi quấy đều, đun lửa nhỏ đến khi bột nổi trong là chín, nếu muốn ăn đặc hay loãng bạn điều chỉnh lượng bột và nước cho phù hợp, nêm nếm lại đường cho vừa ăn.

Bước 5:

- Tắt bếp, vẫn quấy đều tay, rắc cốm vào, có thể để dành lại một ít để rắc lên bề mặt cho đẹp, múc chè ra bát dùng nóng hay lạnh tùy theo sở thích của bạn.

Cách chọn và bảo quản bột sắn

Bột sắn ngon có màu trắng đều, không lẫn tạp chất. Viên bột sắc cạnh, khi nhai thấy giòn, sau khi tan trong miệng sẽ thấy nóng nóng lưỡi, cảm giác mềm, mịn. Bột sắn dây ướp hoa bưởi rất dễ mốc, nên chọn loại bột sắn ướp loại hoa bưởi thật khô, thật giòn để có thể giữ được lâu.

Bảo quản bột sắn dây trong hộp có nắp đậy kín, để ở nơi khô, thoáng. Tuyệt đối không sử dụng bột sắn dây đã chuyển màu sậm.

Những người có kinh nghiệm thường cho rằng không nên uống bột sắn với mật ong vì hỗn hợp này có thể gây ra những hậu quả khó lường

Sửa lần cuối: 28/3/2013
  8. thuythien

Chè sắn dây bí đỏ
    Cuối tuần rảnh rỗi, có nhiều thời gian, chị em hãy thử nấu chè bí đỏ bột sắn dây để cả nhà thưởng thức nhé, đảm bảo ai cũng thích cho mà xem!

Nguyên liệu:

- Bí đỏ: 300 gr
    - Bột năng: 300 gr
    - Đường: 150 gr
    - Nước : 600 ml
    - Nước cốt dừa: 200 ml
    - Bột sắn dây: 50 gr
    - Lạc: 50 gr
    http://hn.*********/upload/4-2012/images/2012-12-29/1356766649-Che_bi_do_bot_san_day1.jpg

Thực hiện:

Bước 1: Bí đỏ gọt bỏ vỏ, rửa sạch, thái miếng.
    http://hn.*********/upload/4-2012/images/2012-12-29/1356766649-Che_bi_do_bot_san_day2.jpg

Bước 2: Cho bí vào nối hấp, hấp chín rồi dùng thìa tán thật nhuyễn. Sau đó trộn với bột năng và 50 gr đường rồi dùng tay nhào thành một khối nhuyễn mịn, không dính tay là được (vì bí đỏ khá nhiều nước và ngọt nên chỉ cần cho thêm 1 ít đường và khi nhào bột cần điều chỉnh cho thêm nước hoặc bột nếu khối bột bị khô hoặc nhão).
    http://hn.*********/upload/4-2012/images/2012-12-29/1356766649-Che_bi_do_bot_san_day3.jpg

Bước 3: Vê bột thành những viên tròn nhỏ.
    http://hn.*********/upload/4-2012/images/2012-12-29/1356766649-Che_bi_do_bot_san_day4.jpg

Bước 4: Cho lạc vào nồi luộc chín tới, chắt bỏ nước chát rồi lại cho vào nồi lạc 100 gr đường và khoảng 600 ml nước nữa. Đun sôi nước thì cho những viên bí đỏ vào. Đun thêm khoảng 20 phút, khi thấy những viên bí đỏ nổi trên mặt nước là viên bí đã chín.
    http://hn.*********/upload/4-2012/images/2012-12-29/1356766649-Che_bi_do_bot_san_day5.jpg

Bước 5: Hòa bột sắn dây với một ít nước rồi đổ vào nồi, quấy thật đều tay đến khi bột chuyển màu trong và hơi sánh thì cho nước cốt dừa vào. Quấy đều cho đến khi sôi tở lại thì tắt bếp.
    http://hn.*********/upload/4-2012/images/2012-12-29/1356766649-Che_bi_do_bot_san_day6.jpg

Bây giờ chúng ta chỉ cần múc chè bí đỏ bột sắn dây ra bát và ăn nóng thôi.
    http://hn.*********/upload/4-2012/images/2012-12-29/1356766649-Che_bi_do_bot_san_day7.jpg
    http://hn.*********/upload/4-2012/images/2012-12-29/1356766649-Che_bi_do_bot_san_day10.jpg

Chúc các bạn ngon miệng với chè bí đỏ bột sắn dây!

9. thuythien

1.Bột sắn dây pha sữa:

a.Nguyên liệu:

1. 8 thìa bột sắn dây nguyên chất
    2. 8 thìa sữa đặc có đường
    3. 2 thìa đường kính.
    b.Thực hiện:

1. Cho 2 thìa đường kính vào nấu lên thành nước hàng.
    2. Sữa đặc có đường hòa với 100ml nước ấm, để nguội, rồi cho bột sắn dây vào hòa tan.
    3. Sau đó cho hỗn hợp vào nồi đun. Vừa đun vừa dùng đũa khuấy theo một chiều cho đến khi bột đặc lại.
    4. Cho bột ra ly, rưới nước hàng lên bề mặt, có thể cho đá viên và trộn đều lên trước khi thưởng thức.
    2.Nước bột sắn dây pha quất: Có tác dụng thanh nhiệt tốt cho người cao huyết áp:

a.Nguyên liệu:

1. Hai thìa súp bột sắn dây
    2. Bốn quả quất
    3. Bốn thìa cà phê đường.
    4. 100 gr đá viên.
    b.Thực hiện:

1. Cho 100 ml nước vào bột sắn dây quấy tan. Rửa sạch hai quả quất, bổ làm đôi, vắt bỏ hạt lấy nước cốt rồi cho vào nước bột sắn quấy thật đều. Đường tán nhuyễn, cho vào hỗn hợp trên quấy liên tục đến khi tất cả đều hoà tan. Lấy thêm một quả quất, thái thành những lát thật mỏng. Quả quất còn lại tỉa múi.
    2. Cho nước bột sắn ra ly đá, cho vài lát quất vào. Gắn quả quất tỉa trên miệng ly. Có thể thay thế quất bằng quýt.
    3. Bột sắn dây rất dễ đọng lại dưới đáy cốc, vì thế khi uống, bạn nhớ quấy liên tục. Món này giúp thanh nhiệt, giải độc và làm ra mồ hôi. Đặc biệt, trong sắn dây có chất isoflavon giúp tăng lượng máu lên não, làm giảm huyết áp, nên đây cũng là thức uống phòng cao huyết áp.
    Ngoài ra còn một số món ăn rất ngon được chế biến từ Bột sắn dây:

Bột Chiên:

Chè Xoài:

Chè Ngô:

Chè Bát:

Chúc các bạn chọn cho mình được món ăn phù hợp với khẩu vị của mình.

Đặc biệt là mùa hè sắp đến rùi. Bột Sắn dây luôn là lựa chọn tốt cho bạn.

Chúc các bạn luôn mạnh khỏe.

10. chaunhatoingoan

chaunhatoingoan Phun muỗi - Diệt mối

Ðề: Mời các mẹ ăn thử bột sắn dây ta xịn 100% nhà bác em tự làm giá khuyến mại chỉ 120k/kg

món chè bí đỏ bột sắn dây trông ngon đấy, bột săn dây của mẹ cháu chất lượng lắm

thuythien thích bài này.
  11. thuythien

Cảm ơn mẹ cháu,mình phải đảm bảo chứ vì bé nhà em cũng đang sử dụng mà,người nhà em làm nên em rất yên tâm.

12. thuythien

em chuẩn bị lấy hàng bột sắn mới mẻ đầu bác em làm ngon lắm lên phục vụ các mẹ nhà mình nhé!

13. thuythien

Ðề: Bột thạch rau câu,bột sắn dây,đường nho làm tào phớ mời các mẹ ủng hộ em nhé!

em đã có thêm món mới cả nhà ủng hộ em món thạch rau câu nhé!

14. chaunhatoingoan

chaunhatoingoan Phun muỗi - Diệt mối

Ðề: Bột thạch rau câu,bột sắn dây,đường nho làm tào phớ mời các mẹ ủng hộ em nhé!

Bột thạch rau câu là món j vậy nhỉ? dùng để làm thạch ah mẹ cháu ơi?

15. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

bột rau câu này là chưa có đường ah mẹ nó...khác cái hộp bột thạch pha sãn tron siêu thị ạ hehe

16. thuythien

Bột thạch để làm thạch rau câu long hải ấy,mình tự làm dễ lắm mà ngon đảm bảo không hóa chất.Làm thạch trái cây...

17. thuythien

Bột này chưa có đường mẹ nó nhé,khác bột trong siêu thị.

18. thuythien

mùa hè đến làm thạch rau câu các màu từ màu của trái cây,làm thạch dừa thì ngon lắm!

19. thuythien

Các mẹ có thể tự tay làm món thạch rau câu cho các bé ăn vừa ngon - bổ - rẻ lại an toàn

20. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Ôi, chị bận dã man luôn, chạy liên tằng tằng.

Em làm cí banner đó ở link nào? cho chị link đi?
    đẹp quá